เมษายน 19, 2024, 04:37:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: นิยายเรต X ที่ใช้ภาษาละเมียดละไมยุคนี้ยังพอหาได้หรือไม่ ที่ไหนครับ?  (อ่าน 4308 ครั้ง)
lefthander
ปลิงกิติมศักดิ์
*

« เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 12:33:01 PM »

ผมคิดจะหัดแต่งนิยาย เรต Xผสานจินตนาการและประสบการณ์จริงของตัวเอง แต่ไม่อยากใช้ภาษาหยาบๆ ต้องการเล่นคำสละสลวย สวยๆ ให้เห็นภาพ

อารมณ์ อาจารย์ประมูล อุณหธูป นามปากกา อุษณา เพลิงธรรม หรือ

แนววิจารย์รูปนางแบบ ของช่างภาพนางแบบเปลือย  (ชื่ออะไรน้อติดอยู่ที่ปากนึกไม่ออก ?) นึกออกแล้วจ้า อาจารย์ นิวัติ กองเพียร เกจินู้ด

ท่านบรรยายเชิงอุปมาอุปไมย ผมว่าได้อารมณ์ดีกว่าใช้คำตรงๆ แบบนั้นน่ะครับ แต่หาซื้อไม่ได้เลย

ขอบคุณที่ชี้แนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2015, 12:50:49 PM โดย lefthander » บันทึกการเข้า
ponningeak
AV Donator (VIP)
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 05:00:12 PM »

เคยอ่านเรื่อง นักศึกษาฝึกงานถ่ายภาพ กับเรื่องเพื่อนผมถ่ายหนังอาร์ ประมาณนี้ เขียนได้สุดยอดมากครับ ลองหาดูนะครับผมนี่ชอบเลย แต่หาอ่านไม่จบไม่รู้ถึงตอนไหนละ
huadoor2
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 04:32:52 PM »

เรื่องเสียวที่ใช้ภาษาละเมียดละไม - ภาษาของคนรุ่นปู่ย่าตายายนั้น ก็มีให้อ่านกันพอสมควรนะครับ
ผมเห็นอยู่หลายเว็ปเลยที่มีใช้ภาษาโบราณแบบนี้ ก็ต้องขอชมผู้แต่งเหล่านั้นอ่ะครับ แต่งเรื่องได้
สุดยอดมาก อ่านแล้วเสียวไปถึงลำไส้เลยล่ะ!! Wink

ข้านี่แหล่ะ......ยอดนักเย็ด 7 ตำนาน!!
specail one
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2015, 11:26:14 AM »

ผมแฟน อ.นิวัติ กองเพียร เมื่อก่อนอ่านคอลัมภ์ ของแกใน มติชนสุดสัปดาห์ตลอด  หลังจากที่ อ. เลิกเขียนให้มติชน แต่ยังเขียนลงบล็อคส่วนตัวอยู่
มีผลงานลงต่อเนื่อง 3 ปีละ สนใจลองเข้าไปอ่านงานของ อ . ได้นะครับ http://www.niwatkongpien.com
KeneMoko
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 20, 2015, 11:37:28 AM »

ลองอ่านบลอกนี้ครับ เป็นของยูสใน AVC นี่แหละ  คุณ act_dsky

http://actdsky-story.blogspot.com/?zx=a44a472bd77c7630

Mayu Okamoto    NNPJ-318
ขุ่นแม่ยูกิริน
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 23, 2015, 06:15:04 PM »

หาอ่านได้ในนิตยสารเรื่องแปลกทะลุโลกอะไรพวกนั้นครับ

lefthander
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 10:05:48 PM »

โอ้ ขอบคุณครับ
lefthander
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 10:14:25 PM »

เรื่องเสียวที่ใช้ภาษาละเมียดละไม - ภาษาของคนรุ่นปู่ย่าตายายนั้น ก็มีให้อ่านกันพอสมควรนะครับ
ผมเห็นอยู่หลายเว็ปเลยที่มีใช้ภาษาโบราณแบบนี้ ก็ต้องขอชมผู้แต่งเหล่านั้นอ่ะครับ แต่งเรื่องได้
สุดยอดมาก อ่านแล้วเสียวไปถึงลำไส้เลยล่ะ!! Wink

ขอลิงค์หน่อยคร้าบ  Kiss
หน้า: [1] พิมพ์