พฤษภาคม 05, 2024, 08:55:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว จิ๋มเทียม meiki ZXY (ชิโนะ)  (อ่าน 37836 ครั้ง)
medehan
กรรมมาธิการเอวี
*

« เมื่อ: เมษายน 11, 2015, 04:36:06 PM »

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกท่าน เนื่องจากผมได้ใช้จิ๋มเทียมรุ่นนี้มาเป็นรอบที่3จนเคยมือแล้ว ได้เห็นท่านนึงตั้งกระทู้รีวิวไปก้อแล้วและสัญญากะคนขายเฮียจิมว่าจะรีวิวลงให้ก้อนานแล้ว ช่วงนี้หยุดยาวเลยถือโอกาสรีวิวให้ซะเลย ก็จะรีวิวหลักๆจากประสบการที่ใช้ส่วนตัวของผมนะครับ ก้อจะพยายามเขียนให้ละเอียดมีประโยชแก่ท่านที่กำลังตัดสินใจหรือท่านที่กำลังเริ่มใช้งาน

สำหรับรุ่นนี้คือ meiki Zhang Xiaoyu หรือ ZXY ราคาปกติอยู่ที่ 4500บาทครับ

ก่อนอื่นรีวิวร้านค้า ผมซื้อจาก toyskama อย่างที่บอกไว้แล้วดีมากครับ ผมโทรไปเย็นวันอาทิตย์ วันจันทร์บ่ายๆของก้่อมาส่งเลยถึงมือ แถมส่งฟรี พ่อค้าใจดีคุยดีมากครับ ใครลังเลติดต่อได้เลยรับรองไม่ผิดหวัง ของถูกมากคุณภาพดี ส่งเร็วเหมือนที่สั่งตัวก่อนนี้เลย ประทับใจครับ

ต่อไปรีวิวสินค้า เริ่มจากตัวกล่องใหม่มากๆ หน้ากล่องรูปนู้ดเลยครับเพราะต้นแบบจิมเทียมอันนี้จะแตกต่างจาก meiki รุ่นอื่นๆซึ่งเป็นดาราเอวี รุ่นนี้จะเป็นนางแบบนู้ดของจีนคือ จางเสี่ยวอี่ว์ครับ มีข่าวที่เธอออกsex toy ต้นแบบของตัวเองขายด้วยนะครับ แต่คิดว่าคงคนละอันกับที่รีวิวอยู่นี่มั้ง http://www.manager.co.th/China/ViewNews.aspx?NewsID=9560000103360

ด้านหลังกล่องเป็นแนะนำส่วนประกอบภายในครับ ก้อจะเปนจิมเทียมเคลือบ dual layer ทำให้นุ่มและเนียนรู้สึกดีสุดๆ

ทีนี้แกะออกมาแล้วครับก้อเป็นmeiki อวบอ้วนรุ่นใหญ่เลย ที่เห็นมี2อันคือเอาตัวเก่ามาให้ดูด้วยครับ ตัวที่เปนถุงสีแดงคือตัวใหม่ที่เพิ่งซื้อ อีกอันคือของเก่าใช้มาราวๆ5-6เดือนครับ ซื้อจากเจ้าเดียวกัน ผมกะจะใช้ตัวใหม่สลับตัวเก่าไปด้วย จะได้ใช้ได้นานขึ้น ได้ดูด้วยว่าตัวเก่ามันจะใช้งานจนถึงขีดจำกัดเมื่อไหร่และอย่างไร อีกอย่างคือตามความรู้สึกผมคิดว่าตัวเก่าไม่ได้ด้อยกว่าตัวใหม่เท่าไหร่เลยครับ แม้ว่า dual layerข้างในจะลอกไปพอควรแล้ว แต่ด้านความเสียวไม่ต่างอะไรกันมากมาย ใช้คู่กันได้ไม่เคอะเขิน

เอาออกจากถุงแล้ว จะเห็นว่าตัวขวานี่เห็นชัดว่าโทรมไปพอควร ตรูดก้อเหมือนจะเปนกากเกลื้อน5555

ซึ่งนั้นก้อคือข้อเสียข้อนึงของจิมเทียมรุ่นนี้เลยครับ รูปร่างภายนอกจะค่อนข้างโทรมเร็วโดยเฉพาะพื้นผิวนอกรู จะมีเม็ดดำๆออกมาเยอะมาก ถ้าใช้สบู่เด็กล้างจะหายครับ (สบู่ปกติก้อล้างได้ แต่เค้าว่ามันจะกัดซิลิโคน) แต่จะออกมาอีกอยู่ดี ผมเดาว่าน่าจะเกิดจากการเสียดสีของเนื้อจิมเทียมกับสิ่งต่างๆ คล้ายๆขี้ไคลคนเราอ่ะครับ แตจากการใช้งานผมว่ามันไม่ส่งผลอะไรกับความเสียวเลยนะ ถ้าไม่คิดมากก้อปล่อยมันไป ล้างสบู่เด็กเปนครั้งคราวไม่ให้อุจาดเกินก็พอครับ

มาดูตรงรูกันมั่ง ทำออกมาเนียนเหมือนของจริงเลยครับ อันนี้เป็นของตัวใหม่เลย สวยเนียนมากๆ ข้างในรูนี่จำลองพังผืดต่างๆออกมาเหมือนของจริง มีg spotอีกด้วย เยื่อหุ้มสีชมพู dual layer ก้อนุ่มน่าสัมผัสสุดๆ ดูดติดมือด้วยครับ ไม่มีคำบรรยายเลย ผมเองตอนได้มาครั้งแรก ตอนนั้นเพิ่งใช้จิมเทียมเอริริกะตัวละ3000 ก้อดีนะครับ แต่เทียบกะอันนี้แล้วคนละชั้นเลย ความเนียนความนุ่ม เหมือนคนละโลก แค่ผมสัมผัสzxy จับๆดูเนินเนื้อ แหกข้างในดู ก้อแข็งไม่ไหวละครับ จับทาเจลเอาเข้าห้องน้ำแล้ว... โอ้พูดไปแล้วยังจำวันนั้นได้อยู่เลย ได้รู้เลยละครับว่าจิมเทียมmeiki เกรดAนี่มันคุ้มค่าเงินแค่ไหน ทำไมต้องแพง แหะๆๆ

ต่อไปนี้เป็นรูของตัวเก่าครับ ใช้มานานจะเห็นว่าโทรมน่าดูเลยทีเดียว แต่คหสต.ผมเองยังคิดว่าไม่ได้ทำให้ความเสียวลดลงซักกี่มากน้อยครับ บอกเลยว่าตัวเก่าไม่ได้ด้อยกว่าตัวใหม่มากมายอะไร นี่จุดสำคัญของคนใช้zxyเลยครับคือต้องไม่ซีเรียสกะสภาพภายนอกหลังใช้งานมานานๆ เพราะจะค่อนข้างโทรม แต่การใช้งานจะไม่ตกเท่าไร ถ้าไม่คิดมากได้ก้อใช้กันได้นานครับ

ต่อไปเป็นการใช้งาน ก็ไม่ต้องทำอะไรมากครับ ทาเจลข้างใน ทาจรวยเรา แล้วเสียบได้เลย ไม่ต้องให้แข็งก่อน ไปปั่นเอาข้างในเลยครับ มันเสียวมากๆจะแข็งเร็วมาก ส่วนตัวจุดนี้ทำให้ผมชอบzxyมากกว่าtenga เพราะtengaต้องทำให้แข็งก่อน ขี้เกียจอ่ะครับ ส่วนเจลที่ผมแนะนำคือ nuru standard ใช้ดีราคาถูก ลื่นติดทนนานดี เทลงไปพอประมาณ เอานิ้วทาถูๆให้ทั่วรู ทาปากรูด้วย เอาขึ้นมาทาจรวยอีกนิดแล้วใส่เลย แหล่มสุดๆครับ สามารถซื้อได้ที่ http://www.litecondom.com/category/Nuru_Multi_Purpose_Gel ครับ

ความรู้สึกข้างในถ้าให้บรรยายคือนุ่มสุดๆ ลื่นสุดๆ เหมือนของจริงมาก แต่ที่สำคัญคือ ในการใช้zxyสามารถพลิกด้านต่างๆได้ ความรู้สึกจะไม่เหมือนกัน

คหสต. ที่ใช้นะครับ
-การใช้ในรูปแถว1 อันบนจะรู้สึกเหมือนโดนปากดูดครับ น้ำพุ่งเล็ดๆเลยทีเดียว ส่วนอันล่างรู้สึกเหมือนโดนใช้หน้าอกบีบๆรูดๆให้ครับ
-แถว2 คือท่าหมา เข้าจากด้านหลังกระแทกตรูด อันนี้ต้องบอกว่าสุดยอดอย่าบอกใคร ความรู้สึกตอนก้นนุ่มๆคู่นั่นมันกระแทกโหนก ถึงมันจะเล็กแต่ทำเอาติดใจเลยละ
-แถว3คือท่ามาตรฐาน หรือปรับมุมหน่อยก้ออาจเปน woman on top ความแจ่มคือตอนเอาเข้าออกเนินเนื้อมันจะกระแทกโหนกเราเหมือนมีตัวผู้หญิงของจริงกำลังควบเราจริงๆเลยละครับ

ตามนี้ครับ สำหรับผมถือเป็นจุดเด่นของ meiki เลยทีเดียว ออกแบบให้สามารถใช้งานได้หลากหลายแบบ

สำหรับข้อเสียก็มีหลายอย่างคือ
-ภายนอกโทรมตามที่ได้เกริ่นไว้แล้ว
-เลือกเจลยากครับ ถ้าเลือกเจลที่ไม่ค่อยลื่น อาจเปลี่ยนสวรรคกลายเป็นนรกได้เลย อย่างเจลที่แถมมาในกล่อง ส่วนตัวรู้สึกว่าไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ แห้งเร็วมาก ใช้ได้ไม่ค่อยนาน อย่างที่บอกครับส่วนตัวผมแนะนำ nuru standard แต่ไม่แนะนำ nuru hard เคยใช้แล้วประสบปัญหามาก ไม่ลื่นไม่เสียวแห้งเร็วอีก

-การฉีกขาด อันนี้เป็นปัญหาสำคัญสุดก็ว่าได้ รีวิวเดิมก้พูดถึงเรื่องการฉีกขาดภายนอก แต่จุดที่ผมคิดว่าสำคัญคือการฉีกขาดภายในครับ เป็นสิ่งที่เกิดกับ zxyตัวแรกของผม คือมันขาดตั้งแต่ส่วนในสุดของรูเป็นรอยฉีกลึกขึ้นไปด้านบน ผมคิดว่าอาจเป็นเพราะใช้งานหนัก กระแทกหนักไป เวลาล้างก้อเอามือที่มีเล็บล้วงๆกดๆ สุดท้ายมีอยุ่วันนึง ใช้เสร็จแล้วกำลังล้างๆอยู่ ข้างในมันทะลุออกมาครับ คือมันขาดขึ้นมาถึงบนสุดแล้ว เป็นรูโบ๋กลวงเลยครับ ตัวนั้นต้องเลิกใช้

วิธีป้องกันที่ผมคิดคือ เวลาใช้ให้พยายามเอามือกดจิมเทียมลงไปเล็กน้อย ตามแนวสีแดงในรูป ให้มันเอียงหน่อยๆตามสีเหลือง ด้านในจะได้เคลื่อนไปนิดตามสีชมพูแดง จรวยเราจะไม่กระแทกโดนในสุดตรงๆครับ ผมลองทำแล้วรู้สึกว่าค่อนข้าง ok ตัวที่2ขาดข้างในเหมือนกัน แต่ก็ยังไม่พังครับ ใช้ได้เรื่อยๆ เพราะเราไม่ไปกระแทกย้ำจุดที่มันขาดนั่นเอง

ซึ่งเรามีวิธีระวังและดูว่าจิมเทียมเรามีปัญหารึยังอยู่ครับ คือเวลาชักๆอยู่ ให้ลองดูแถวๆด้านบนสุดของจิมเทียมที่เป็นกลมๆอ่ะ ลองดูเป็นครั้งคราวครับ ถ้าตอนซอยเข้า ตรงกลางมันโป่งนูนออกมา แสดงว่ามีปัญหาแล้วครับ เพราะนั่นคือรูมันแหกจนจรวยเราทะลุข้างใน ไปโป่งออกบนสุดได้แล้วนั่นเอง ถ้าถึงขนาดนี้แล้วต้องระวังมากๆๆๆเลยละครับ

การทำความสะอาด ผมใช้วิธีเปิดก๊อกน้ำเข้าในรู ล้างๆทาถูๆให้หายลื่นครับ ล้างข้างนอกด้วยนิดนึง แล้วเอาผ้าเช็ดตัวเช็ด เอานิ้วชุบผ้าเช็ดตัวล้วงเข้าไป จับเขย่าๆ ให้ผ้าดูดน้ำให้แห้งครับ แต่อย่ากดนิ้วกับด้านในมากอาจทำให้ข้างในฉีกได้ ต้องระวังครับ

สรุปจากการใช้

จุดดี-นุ่มเนียน เหมือนของจริงสุดๆ ส่วนตัวคิดว่ารู้สึกดีที่สุดในบรรดาที่เคยใช้เลย
-ใช้งานได้นาน ถ้าไม่คิดมากเรื่องสภาพที่เห็นภายนอก

ข่้อเสีย-ใช้เจลเยอะ และต้องเป็นเจลลื่น
-ข้างนอกโทรมเร็ว(แต่ไม่มีผลกระทบเรื่องความเสียว) ข้างในฉีกขาดได้ ต้องระวังมาก

ก้อขอจบรีวิวเพีนงเท่านี้ก่อนครับ คงไม่ฮาร์ดคอร์ขนาดใช้ให้ดูเหมือนรีวิวบางกระทู้ก่อนๆ แหะๆๆๆ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2015, 11:33:58 AM โดย medehan » บันทึกการเข้า
Real Steel
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2015, 08:24:25 PM »

ขอบคุณสำหรับรีวิวคับ   ละเอียดดีมากกกก
_BIG_boy
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2015, 12:11:28 AM »

น่าใช้มากครับ อยากได้มาลองเชียว รีวิวละเอียดดีมาก แต่นึกว่าจะมีภาพฮาร์ดคอร์ซะอีก 555 แซวเล่น ขอบคุณครับ
nesmo
AV Dedicator (VIP)
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 13, 2015, 04:58:53 AM »

ใช้อยู่เหมือนกัน บอกคำเดียว'' รู้งี้ใช้นานแล้ว''  Grin
tractorman

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 13, 2015, 04:13:13 PM »

น่าลองมากๆ
medehan
*

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 13, 2015, 07:30:55 PM »

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับ ตะกี้กลับไปอ่านกระทู้รีวิวของคุณ real steel เห็นว่ามีรีวิวแบบ VS ด้วย ผมก็ลืมไป งั้นเพิ่มเติมหน่อยดีกว่า

ZXY vs มือ
คนละเกรดเลยก้อว่าได้ครับ 55 ตั้งแต่ชินกับจิมเทียมแล้วแม่นางทั้ง5แทบทำให้ผมรุ้สึกไรไม่ได้เลย อิอิ

ZXY VS meiki รุ่นอื่นๆ
จริงๆผมเคยใช้แต่ meiki รุ่นมิยาบิรุ่นเดียวนะนอกจาก ZXY แต่จากการใช้รุ่นนั้นและอ่านรีวิวต่างๆด้วย คิดว่า ZXY ดีกว่า meiki รุ่นอื่นๆ ด้านความเสียวก้อเหนือกว่าตรง dual layer ที่จริงรุ่นมิยาบิก้อเสียวมากเหมือนกันครับ ถือว่าติดอันดับต้นๆมาคู่ๆไล่กับZXY แต่ยังชอบ dual layer นุ่มๆมากกว่า ส่วนรุ่นอื่นๆ ผมไม่เคยใช้ แต่ไมคิดว่าจะต่างกันมากมาย ถึงใครจะมาเป็นแบบ หลักๆก้อคงคล้ายกัน มีg spotใหญ่ๆ แล้วทำพื้นผิวด้านใน ตะปุ่มตะป่ำ ดีหน่อยก้อมี dual layer หุ้มมาเหมือนๆกับZXY ทำนองนั้น สรุปแล้วรุ่นไหนๆก้อน่าจะให้ความสุขได้ไม่ต่างกันมากนัก

แต่รุ่นอื่นๆผมคิดว่าจะมีจุดอ่อนที่คล้ายกันคือความทน การฉีกขาด

ซึ่ง ZXYก้อขาดนะครับ แต่รุ่นอิื่นๆนั้นทำมาบางกว่า ปัญหาการฉีกขาดอาจมากกว่าทั้งตรงปากรูและภายใน โดยเฉพาะกรณีของผมสิ่งที่ผมเจอตอนใช้มิยาบิคือ ผลิตมาไม่ดีครับ ตัวนั้นรูมันเอียงข้างไปนิด ซึ่งมีท่านนึงเคยตอบกระทู้ไว้ว่าพบได้ในรุ่นหลายรุ่นที่มันผอมๆบางๆ ทำให้พอใส่จรวยเข้าไปมันเอียงข้างออกมา ผมก้อไม่ทันสังเกตครับ กระแทกไปกระแทกมา จิมเทียมขาดด้านในเลยครับ รูเล็กแต่ปัญหาเยอะมาก ตอนล้างนี่น้ำพุ่งออกมาทางรูขาดเป็นเส้นๆเลย แถมเวลาซอยแล้วไปโดนรูมีเจ็บด้วยครับ สุดท้ายต้องทิ้งครับ รุ่นนั้น

ยิ่งหลังๆ meiki ทำออกมามีแต่รุ่นผอมๆบางๆ เห็นเว้บเฮียจืด jimijung มีลงรุ่นใหม่ที่พัฒนาต่อจาก dual layer อะไรนี่แหละ แต่เห็นออกมาอันยาวดีแต่ความกว้างมันบางมากๆ ผมยิ่งปักหลักอยู่กับ ZXY เลยครับ ไม่ไว้ใจ กลัวผลิตพลาดมาที ใช้ไปใช้มารูแหก อิ้บอ้ายพอดีกัน แพงกว่าZXYด้วย

ZXY vs tenga flip hole black

เคยใช้แค่รุ่นนี้เลยเทียบกะรุ่นนี้อันเดียวนะครับ ส่วนตัวรู้สึกว่า tenga กระตุ้นได้ดีกว่า แต่ความนุ่มสบายเป็นรองZXY คือมันจะเสียวเหมือนโดนรีดน้ำ แต่ก้อเหมือนฝืนๆกว่าZXYไปนิดนึง ZXYจะเหมือนค่อยๆกระตุ้นเราจนเสร็จ แต่tengaนี้บ๊วบๆๆยังกับดูดเราออกหมดตัวทีเดียวเลย คือใช้เป็นครั้งคราวดีนะครับ แต่ถ้าเอาประจำไงๆก้ออยากได้ ZXYมากกว่า

อีกอย่างที่ tenga เด่นกว่าคือการทำความสะอาด ง่ายกว่า ZXY มากๆ เพราะถอดออกมาล้างได้ทุกส่วน จะตากจะอะไรก้อง่าย แต่อย่างที่บอก จุดด้อยกว่าคือต้องว่าวเองให้แข็งก่อนถึงใส่ได้ ส่วนตัวผมถ้าใช้ของพวกนี้แล้วก้ออยากใช้ไปเลยมากกว่า มันใช้จนติดจนไม่ค่อยรู้สึกดีกับการใช้มือปกติแล้วอ่ะ อิอิ

ZXY vs woman
อย่างที่ผมบอกไม่แพ้กันเลยถ้านับแต่ความเสียว ส่วนตัวถ้าเทียบกับ woman ออน. นกป.และสถานบริการต่างๆ ผมให้ ZXY ดีกว่านะ งบซื้อ ZXY เที่ยวอ่างถ้าตัวท้อปครั้งเดียวก็หมดแล้ว แต่ZXYนี่ใใช้ได้เป็นหลายๆเดือน ประหยัดกว่าแบบเทียบกันไม่ได้เลย แถมไม่ต้องมานั่งแบกรับความเสี่ยงว่าจะหล่นไหม ซอยไปนานๆตามสบาย ไม่ต้องโดนบ่นว่าเมื่อไรจะเสร็จ (ผมเคยโดนทีนึง เซ็งไปเลย) แถมไม่ต้องถามกันว่าทำนู่นได้ไหม นี่ได้ไหม อยากทำอะไร หาAVไม่ก้อกาตูนโป้ แล้วจินตนาการเอาเลยตามสะดวก
JulianL
AV Distinctive (VIP)

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 14, 2015, 06:42:32 PM »

ตัวนี้ของหมดมาหลายเดือนแล้วนี่ครับ ยังไม่มีเข้ามาเพิ่มเลย นานแล้วนะ  Sad

-----------------------------------------------------------
medehan
*

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 14, 2015, 07:55:35 PM »

ตัวนี้ของหมดมาหลายเดือนแล้วนี่ครับ ยังไม่มีเข้ามาเพิ่มเลย นานแล้วนะ  Sad

ล่าสุดเฮียจิมแกเอาเข้ามาเพิ่มแล้วนิครับ ผมเพิ่งสั่งไปเมื่อปลายเดือนมีนาที่ผ่านมาเอง ลองติดต่อแกดูครับถ้าไม่มีอาจสั่งเข้ามาเพิ่มให้ได้ อย่างตอนผมทีแรกติดต่อทางเมลก้อของหมด แต่มีอีกล็อตที่แกสั่งมาเพิ่มผมถึงโทรไปนัดการส่งครับ

tony99
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 14, 2015, 09:55:05 PM »

เป็นประโยชน์มากครับ
xsundark
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 15, 2015, 12:08:35 AM »

สงสัยต้องเก็บเงินซื้อละ ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์