เมษายน 16, 2024, 09:06:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 10 11 [12] 13 14 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ย้อนอดีตกับ Gravure ในตำนานของผม "Kaoru Imouto"  (อ่าน 81230 ครั้ง)
hide057
AV Dedicator (VIP)
เหลือบไร

« ตอบ #110 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2022, 12:38:05 AM »

ยังทันมัยครับ
brghtc
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #111 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2022, 01:20:56 AM »

มีรูป ปัจจุบันนี้ ของเธอไหมครับ ไม่รู้ว่าจะน่ารักเหมือนเดิมหรือเปล่า

น้องกลายเป็นตำนานเพราะหายไปเลยนี่แหละครับ Cry ปัจจุบันน่าจะอายุเกือบ 40 แล้วแต่ผมคิดว่าจะยังคงสวย น่ารักสมวัย ผมนี่ไม่เคยคิดว่าจะได้ดู เบื้องหลัง gravure set นี้อีกแล้วชีวิตนี้เพราะนานมากๆ

ผมพยายามหาเหมือนกันแต่ไม่มีเบาะแสเลย ถามอีตากล้องไปก็ไม่ตอบ แต่ไม่เป็นไร ตำนานคือตำนานแบบนี้ก็ดีเหมือนกัน ผมรู้จัก gravure ก็เพราะน้องนี่แหละ สมัยนั้นไม่รู้เป็นไงได้ดูน้องแล้วชอบแบบชอบมากๆ ไม่เหมือนสมัยนี้ดูไปก็สวยดีแต่เสน่ห์ ไม่ได้ครึ่งของ Kaoru

อาจเป็นเพราะน้องถ่ายแค่เซทนี้แล้วเลิกเลย ความรู้สึกมันเลยอยากค้นหา หากใครมีเบาะแส ก็รบกวนแชร์นะครับ ผมรับดำเนินการให้สำหรับ Legend Kaoru Imouto

รับงาน AI upscale http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=233757.0
ผลงาน Kaoru Imouto Original 4K AI upscale http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=193035.110
Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #112 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2022, 06:32:56 PM »

มีแต่ภาพเก่าๆเลยครับ ภาพใหม่ไม่มี

นอกจากหุ่นและหน้าตาที่สวยแบบธรรมชาติแล้ว ก็มีความลึกลับของน้องนี่แหละครับ ที่ทำให้กลายเป็นตำนาน

ใครไปเจอข่าวอะไรที่ไหน ก็แวะมาบอกมากล่าวกันในนี้ด้วยนะครับ เพราะนี่คือจุดประสงค์ของกระทู้นี้เลย มีตาคู่เดียว ไหนเลยจะสู้พันๆตา  Grin

AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #113 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2022, 08:18:34 PM »

มาเพิ่มเติมความลึกลับของเธออีกอย่างนึงนะครับ หลายท่านอาจรู้แล้ว เผื่อบางท่านยังไม่รู้

ความจริงแล้ว ชื่อในวงการของเธอคือ Kaoru เฉยๆ ไม่มีนามสกุลแต่อย่างใด

แต่จากปกเรื่องนี้

Imouto (妹 คันจิตัวนี้แปลว่าน้องสาว) ซึ่งเป็นชื่อซีรีย์ของค่ายนี้สักอย่างนี่แหละ แปะหราอยู่บนปก

ซึ่งเรื่องนี้ก็เป็นกระแสทำให้เธอโด่งดังด้วย จากนั้นเป็นต้นมาเวลาใครถามว่า "คาโอรุ" ไหน

คำตอบที่ได้ติดปากคนทั่วไปก็คือ "คาโอรุ อิโมโตะ" นั่นเอง จนกลายเป็นชื่อเต็มเธออย่างไม่เป็นทางการ

ทั้ง ๆ ที่จริงๆแล้วเธอก็แค่ชื่อ Kaoru (かおる) แบบไม่มีคันจิเสียด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2022, 08:21:05 PM โดย AVC Presidente » บันทึกการเข้า

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
kohan80

« ตอบ #114 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2022, 09:05:43 PM »

มาเพิ่มเติมความลึกลับของเธออีกอย่างนึงนะครับ หลายท่านอาจรู้แล้ว เผื่อบางท่านยังไม่รู้

ความจริงแล้ว ชื่อในวงการของเธอคือ Kaoru เฉยๆ ไม่มีนามสกุลแต่อย่างใด

แต่จากปกเรื่องนี้

Imouto (妹 คันจิตัวนี้แปลว่าน้องสาว) ซึ่งเป็นชื่อซีรีย์ของค่ายนี้สักอย่างนี่แหละ แปะหราอยู่บนปก

ซึ่งเรื่องนี้ก็เป็นกระแสทำให้เธอโด่งดังด้วย จากนั้นเป็นต้นมาเวลาใครถามว่า "คาโอรุ" ไหน

คำตอบที่ได้ติดปากคนทั่วไปก็คือ "คาโอรุ อิโมโตะ" นั่นเอง จนกลายเป็นชื่อเต็มเธออย่างไม่เป็นทางการ

ทั้ง ๆ ที่จริงๆแล้วเธอก็แค่ชื่อ Kaoru (かおる) แบบไม่มีคันจิเสียด้วย

ผมนี่พยายามหา imouto คนอื่นๆมาหลายปีละ แต่มีKaoruคนเดียวที่ไฟล์นิยมกว่าเพื่อน
play...

« ตอบ #115 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2022, 09:07:12 PM »

นึกถึงเรื่องชื่อ ของผมตาม Kaoru Tsunoda สับสนกับคนนี้บ้างเล็กน้อยครับ
แต่หน้าตาจะคนละแบบ Imouto หน้าตาจะญี่ปุ่นคลาสสิค ส่วนTsunodaจะหน้าออกปนฝรั่ง
jakkajee
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #116 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2022, 10:33:54 AM »

นึกถึงเรื่องชื่อ ของผมตาม Kaoru Tsunoda สับสนกับคนนี้บ้างเล็กน้อยครับ
แต่หน้าตาจะคนละแบบ Imouto หน้าตาจะญี่ปุ่นคลาสสิค ส่วนTsunodaจะหน้าออกปนฝรั่ง

โอ้โห ถึงขั้นรู้จัก Kaoru Tsunoda

brghtc

« ตอบ #117 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2023, 09:08:21 AM »

สำหรับท่านที่ต้องการรับชม 24 ตอนแบบ 4K60P คุณภาพดีที่สุดในโลก (เพราะมีผมคนเดียวที่บ้าทำ 555, ทุกไฟล์ปรับภาพโดยใช้ AI หลายๆ model ปรับแยกทีละซีนทีละเฟรมที่แก้ไขยากมากๆ ตามความเหมาะสม) ขณะนี้ (2 มิถุนา 2566 เริ่มทำประมาณพฤศจิกา 2565) เสร็จสมบูรณ์แล้วทั้งหมด 24 ตอนขนาดรวมทุกไฟล์ 149 GB ลดจาก 400+ GB / H.265 / MKV / Bit rate เฉลี่ย 20 MBPS.

สำหรับท่านที่ต้องการเก็บสะสมไฟล์ในตำนานที่คุณภาพดีที่สุดเท่านั้นนะครับ ร่วมสนับสนุนค่าไฟตอนละ 200 บาทครับ หากสนใจเชิญหลังไมค์ การ์ดจอผมเกือบขิตละ 55

Credit - ขอบคุณท่าน Hiryo มากๆๆครับ สำหรับมิตรภาพและ คำแนะนำในเรื่องคุณภาพหนังต้นฉบับ คำแนะนำของท่านเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้ผมเน้นเรื่องการเตรียมต้นฉบับให้ดีที่สุดก่อนการอัพสเกล ผมได้เรียนรู้จากท่าน ขอบคุณที่ช่วยตรวจต้นฉบับแทบจะทีละเฟรมต่อเฟรม ผลลัพธ์จึงออกมาดี ขอบพระคุณมากครับ

Set 1 - ตอนที่ 1

Set 1 - ตอนที่ 2

Set 1 - ตอนที่ 3

Set 1 - ตอนที่ 4

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2023, 10:06:23 AM โดย brghtc » บันทึกการเข้า

รับงาน AI upscale http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=233757.0
ผลงาน Kaoru Imouto Original 4K AI upscale http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=193035.110
Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย

« ตอบ #118 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2023, 07:21:41 PM »

เข้ามาคอนเฟิร์มครับว่าได้ดูแล้ว คุณภาพแจ่มจริงๆ จากต้นฉบับ SD ชัดกว่านี้ไม่มีที่ไหนอีกแล้ว แม้แต่Garo Aidaเจ้าของลิขสิทธิ์ ก็ไม่มี เหมาะสำหรับสายสะสมงานในตำนานจริงๆ ได้คุยกับท่านbrghtc ถึงขั้นตอนระหว่างการทำแล้ว ผมยังยอมแพ้เลยเรื่องความถึก ความละเอียด process ระดับเฟรมต่อเฟรมเลย ระยะใกล้ ระยะไกล ก็แยก process

ผมได้วัตถุดิบไปเล่น AI แล้ว ต่อไปจะปั้น Ai Kaoru 555

Prem Tester
AV DecadonoR++ (VIP)
ปลิงควาย
*

« ตอบ #119 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2023, 10:54:20 PM »

สำหรับท่านที่มาทีหลัง

Getago
DNAzone5
akeworra
htc_q

เดี๋ยวผมหลังไมค์ไปครับ จ่ายเท่ากัน 146 บาท x4 รวม 584 เก็บไว้เป็นกองทุน หากผู้ขายติดต่อกลับมาแล้วต้องซื้อ original แท้ๆอีกทีก็เอา 584 มาหักออก ก่อนเปิดขัน 2

รับเพิ่มอีกไหมครับ
หน้า: 1 ... 10 11 [12] 13 14 พิมพ์