เมษายน 19, 2024, 06:00:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 ... 5 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว : MIRD144 สงครามนางฟ้า guardian mitress อัพรูปใหม่ครบทุกตอนแล้ว  (อ่าน 66270 ครั้ง)
mhudom
หมู่เฮาชาว AVC
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2015, 10:41:04 PM »

สวัสดีครับ กลับมาพบกันอีกแล้วตามสัญญา จากที่เคยโปรย ไว้ใน รีวิวหนังเรื่องที่แล้ว คราวนี้ ก็มาตามที่บอกกันไว้
สำหรับเรื่องนี้ ผมอยากดูมาก ตั้งแต่ตอนที่ เว๊บ moodyz เค้าเอา โปรยไว้ในเว๊บว่าจะออกวางแผงวันไหน ก็ตั้งหน้าตั้งตา รวมทั้งตั้งอย่างอื่น รอทีเดียวเชียว
ซึ่งแน่นอน ตอนที่ผมเห็นนั้น อย่างแรกที่ดึงดูดสายตา คือ นู๋โช นี่เอง ถ้าจำไม่ผิด ไม่เคยเล่นแนวนี้เลยมั้ง จะมีก็แค่ เป็นคอสเพลย์แบบเฉพาะกิจเป็นเรื่องๆ ไป
แต่แนวๆ คอสเพลย์แบบการ์ตูนๆ แบบนี้ น่าจะไม่เคย เลยดึงดูดผมเป็นพิเศษ แถมตอนเข้าไปดูตัวอย่าง ซีนช็อตในเว๊บ นู๋โช แต่งขึ้นมาก น่าปี้สุดๆ
ส่วนน้องซากิ ฮาสึมิ นางเอกอีกคนนี่ ผมไม่เคยดูผลงานของเธอเลย นี่เป็นเรื่องแรกจริงๆ ซึ่งก็รู้สึกว่าเล่นได้ดีพอตัวเหมือนกัน แต่รู้สึกว่า นู๋โชจะแอ๊คติ้งได้ดีกว่านะ
ถึงจะฟังภาษาญี่ปุ่นไม่ออก แต่บางครั้ง เวลาน้องซากิเค้าพูดนี่ โดยเฉพาะฉากที่ต้อง ออกแอ๊คติ้งหน่อย อย่างเช่น ฉากปล่อยพลัง นี่ รู้สึก น้ำเสียงยังแข็งๆ
หรือตอนเริ่มเรื่องมา ตอนที่พูดว่า Hello ก็เหมือนกัน ลองไปดูกันได้ คิดเห็นอย่างไร ก็มาแชร์กันนะครับ

ปกจ้า....

ณ ค่ำคืนหนึ่ง

การ์เดี้ยนแห่งแสง ซึ่งต่อไปนี้ เราจะเรียกว่า น้องsaki เพื่อความสะดวกปาก
ได้ลงมายังโลกมนุษย์ เพื่อปราบความชั่ว และตามหา พลังบริสุทธิ์ มาอัพเลเวลตัวเอง

เธอมีท่า หากิน อยู่สองท่า หนึ่งคือ ท่าวาร์ป เคลื่อนย้ายในเกือบพริบตา

อีกท่าคือ ท่า ดัชนีแห่งแสง รวมพลังไว้ปลายนิ้ว
ก่อนปล่อยไปช็อต ฝ่ายตรงข้าม

ลำพังสองท่านี้ก็เหลือแหล่ เมื่อเจอพวกตัวกระจอก
ดูความมั่นใจของเธอครับ
นี่คือฉากเปิดเรื่องและเปิดตัว หนึ่งในนางเอกของเรา

วันรุ่งขึ้นครับ
ก็เปิดตัวพระเอกเรา เค้าเป็นเซลล์แมน ขายอะไหล่ให้โรงงาน
แต่มักจะซุ่มซ่าม ทำอะไรผิดพลาดเสมอ จนลูกค้าเอืมระอา

โดนลูกค้าใจร้อน เตะไปที

แกก็ได้แต่ขอโทษขอโพยครับ โต้ตอบอะไรไม่ได้
ชีวิตออกแนว น่าสงสาร

ตกดึกแกก็กลับบ้านด้วยความเหนื่อยล้าครับ
ซึ่งเป็นเวลาเดียวกับที่ การ์เดี้ยนแห่งความมืด ลงมาปั่นป่วนโลกมนุษย์พอดี
ต่อจากนี้ไปเราจะเรียก ว่า นู๋โช นะครับ เพื่อความกระทัดรัด

พอดี มีพวกจิ๊กโก๋ มาลองดีครับ

ก็เจอดีสมใจ ฉากนี้โชว์ พลัง ของนู๋โช ครับ
เผาเกรียมไปหนึ่งหน่อ

เหลืออีกหนึ่ง

แต่แล้ว น้อง saki ก็โผล่มาครับ

สงครามย่อยๆ ก็เริ่มขึ้น
นู๋โช เริ่มก่อน แต่ น้องซากิ หลบได้

ลงมาต่อกันที่พื้น

แต่ตอนนี้ พลังของนู๋โช แข็งแกร่งกว่ามาก
ทำให้น้องซากิ สู้ไม่ได้

นู๋โช เก๊กหน้า เป็นตัวร้ายเต็มที่
แต่เธอยังคง สวย น่าปี้เหมือนเดิม
เสียดายอย่าง ทั้งเรื่องไม่มีฉากไหนโดนปี้ ทั้งๆ ใส่แว่น

ขณะที่ อยู่ในภาวะ วิกฤติครับ
น้องซากิ ก็บังเอิญ เห็น พระเอกที่แอบอยู่ และสัมผัสอะไรบางอย่างจาก
พระเอกของเราได้

ก่อนจะ วาร์ปหนีไปครับ การต่อสู้ ยกแรก จบลงแค่นี้

พี่พระเอกกลับบ้านไป ก็ ยังไม่เชื่อตาตัวเองครับ ยังคิดว่าเป็นฝัน
จนกระทั่งหลับไป

จนเช้าครับ น้องซากิก็ตามหาจนเจอ
แต่พระเอกเราไม่ยอมตื่นครับ
ดังนั้น....

เธอจึงใช้วิธีพิเศษครับ เล่นเอาตื่นทันที

พระเอกเรา ตื่นด้วยวิธีนี้ ก็ คึก ครับ จับล่อไปทีนึง

จนเยิ้มคารู ไปครับ

อันนี้ผมมั่วเอานะครับ ว่า พระเอกเรานี่ มันมีพลังบางอย่าง การที่น้องซากิได้ yet กะพี่แก
ทำให้เลเวลอัพครับ แล้วน้องก็แนะนำตัวเองว่าเป็น การ์เดี้ยนแห่งแสง
และชวนพี่พระเอก มาพิทักษ์โลกกัน
แต่พระเอกยังขอเวลาคิดครับ

แต่ บรรดา ลิ่วล้อของหนูโช ตามมาครับ น้องซากิ ต้องใช้พลังปราบ ก็พบว่า
พลังของตัวเอง ลูกใหญ่ขึ้น จากการ เลเวลอัพ

จัดการจนอยู่หมัดไป

เมื่อ ปลอดภัยแล้ว น้องก็ ขอคำตอบจากพระเอกครับ แต่ พี่แก ป๊อด
ตั้งท่า ปฏิเสธ อย่างเดียว

ทันใดนั้น นู๋โช ก็ ปรากฎตัว ออกมา พร้อมบรรดาลิ่วล้อ

แต่งคอสเพลย์แนวการ์ตูนขึ้นมากกกก
น่ากิน....

แต่น้องซากิ เค้าแกร่งขึ้นแล้ว จากน้ำเชื้อพี่พระเอก

เล่นเอานู๋โชตะลึง

ซัดเข้าให้
แต่ลิ้วล้อผู้ภักดี มารับแทนครับ

สวนคืนไปหนึ่งเม็ด

หลบไปได้ แต่เสียหลักไปหน่อย

นู๋โช ก็เลยใช้จังหวะนี้ เข้าประชิดตัว ก่อนจับพระเอกเรา วาร์ปหนีไปครับ

หายไปต่อหน้าต่อตา

[

เอาล่ะสิครับ พระเอกเราตกอยู่ในเงื้อมมือของ นู๋โช ซะแล้ว เค้าจะเป็นยังไงต่อไป น้องซากิจะช่วยเค้ายังไง แล้วนู๋โช จะทำอะไรกับเค้า ติดตามตอนต่อไปนะครับ
จะมาต่อในกระทู้นี้แหละครับ แต่ตอนนี้  กระแดะ อยากทำเป็นตอนๆ แบบท่านอื่นมั่ง

ไว้มาต่อนะครับ ไม่นานเกินรอ เม้นท์อะไรกันเล่น หรื ติชม ไปพลางๆก่อนเด้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2016, 07:53:31 AM โดย mhudom » บันทึกการเข้า

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
M555
ปลิงควาย
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2015, 04:56:39 AM »

เจ๋ง
ob1st
AV Donator (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2015, 08:08:21 AM »

อ่านไปขำไปครับ จินตนาการล้วนๆ ขอบคุณครับผม
taitaita
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2015, 09:51:42 AM »

อูย รีวิวได้มันส์มากครับ รอดุตอนต่อไปด้วยใจระทึก.....
DeoRx
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2015, 02:56:50 PM »

สุดยอดๆ คับ จินตนาการล้ำมาก 555
biggy69
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2015, 02:50:56 PM »

แฟนตาซีสุดๆ 555

China Matsuoka STAR-632
Wizer989
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2015, 11:08:46 PM »

รอดูตอนต่อไปอย่างใจจดใจจ่อเลยครับ Grin
boyfm1111
AV Devotor (VIP)
โอตาคุเอวี

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2015, 12:05:50 PM »

ชอบมากๆเลยขอบคุณครับ
BIGALOW
AV MOVIE REVIEW
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2015, 03:06:57 PM »

โห .. กำลังมันส์เลย

รีบมาต่อเร็วๆ นะครับ .. จะรอดดู

Macky_C
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2015, 04:18:58 PM »

Refresh หลายรอบแล้ว
มาต่อเร็วๆเหอะน้า อยากรู้ตอนต่อไปแล้ว
หน้า: [1] 2 3 ... 5 พิมพ์