พฤษภาคม 06, 2024, 03:55:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: [Event Photo] Tsubasa Amami กัปตันซึบาสะแห่งวงการเอวี  (อ่าน 11210 ครั้ง)
9AKIBA
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2015, 05:39:24 PM »

ผมได้ไปร่วมงานอีเว้นท์ของ Tsubasa Amami หรือที่ชาว AV ไทยมักเรียกกันว่ากัปตันซึบาสะเมื่อวันที่ 5 ธันวาคมที่ผ่านมา งานจัดขึ้นที่ร้าน Media World Akiba ร้านขายดีวีดีหนัง AV ชื่อดังย่านอะกิฮาบาระในกรุงโตเกียว

งานมีสองรอบ รอบเที่ยงกับรอบเย็นห้าโมงครึ่ง ผมไปรอบเย็น ส่วนรอบเที่ยงมีสมาชิกระดับเซเล็บของบอร์ด AVC ชื่อคุณ Pan ไปร่วมงานด้วย พอดีคุณ Pan ยังอยู่ที่ญี่ปุ่น ผมเลยขอโพสต์รูปงานตัดหน้าก่อน

ก่อนเริ่มงานผู้จัดการสาวบอกว่าวันนี้กัปตันซึบาสะป่วยเป็นหวัด ก็เลยแจกผ้าปิดปากให้แก่ผู้ร่วมงานที่ต้องการ (โชคดีที่ไม่เลื่อนหรือยกเลิกงาน ไม่งั้นผมแห้วแน่) มีคนญี่ปุ่นหยิบผ้าปิดปากเยอะเลย ผมเลยหยิบมาปิดปากตามบ้าง แต่ผ่านไปครึ่งงานผมก็เอาออก

งานเริ่มด้วยการถ่ายรูปหมู่ในชุดคอสเพลย์ปริศนาประจำเดือนธันวาคม ปรากฏว่ากัปตันซืบาสะออกมาในชุดเล่นสกี ที่เรียกเสียงหัวเราะขำขันจากผู้ร่วมงานก็คือแกลากสโนว์บอร์ดอันเป้งมาแบบทุลักทุเลด้วย

หลังจากถ่ายรูปหมู่ชุดคอสเพลย์สกี ก็เป็นการพูดคุยแจกลายเซ็น ซึ่งช่วงนี้กินเวลาไปร่วมๆสองชั่วโมง ผมให้เธอเซ็นบนโปสการ์ดรูปเธอที่ผมซื้อในงาน หลังจากงานผมเขียนชื่อที่อยู่ตัวเองแล้วส่งโปสการ์ดนั้นจากโตเกียวกลับมาไทยจริงๆ (จินตนาการเหมือนว่าเธอส่งโปสการ์ดหาผม) ตอนนี้โปสการ์ดยังมาไม่ถึง ถ้าได้รับแล้วผมจะโพสต์รูปให้ดู

จบช่วงแจกลายเซ็นก็เป็นการถ่ายรูปคู่ ภาษาญี่ปุ่นเรียกว่า “ทูช็อตโตะ” ถึงแม้ชื่อว่าทูช็อตแต่ถ่ายได้แค่รูปเดียวเท่านั้น ผมขี้เกียจทำเบลอภาพตัวเอง เลยขออนุญาตไม่ลงรูปทูช็อตโตะนะครับ

หลังจากนั้นกัปตันซึบาสะก็กลับเข้าไปพักเปลี่ยนเป็นชุดว่ายน้ำ ก่อนออกมาอีกครั้งในชุด(ว่ายน้ำของ)นางฟ้า เป็นการถ่ายรูปหมู่อีกครั้ง

ปิดท้ายด้วยทูช็อตโตะในชุดนางฟ้า แต่รอบนี้ผมขอเปลี่ยนเป็นถ่ายเดี่ยวเธอรูปนึง ขอให้เธอโพสต์ในท่ายกมือไหว้ (ท่าประจำอีเว้นท์ของผม) ถ่ายเสร็จเธอรู้งานยกมือไหว้แล้วพูดว่า”ขอบคุณค่ะ”ด้วย

เนื่องจากกัปตันออกอีเว้นท์ที่อะกิฮาบาระเป็นประจำแทบทุกเดือน ไฮไลท์งานอีเว้นท์ของแกอย่างนึงก็คือไอเดียชุดคอสเพลย์ใหม่ๆที่จะใส่ในงานให้ผู้ร่วมงานลุ้น งานก่อนหน้านี้ที่ผมไปร่วม เธอออกมาในชุดอาบน้ำ นุ่งผ้าขนหนูกระโจมอกผืนเดียว ตอนถ่ายรูปมีการขอน้ำดื่มเอามาลูบผมให้ดูเปียกๆเหมือนเพิ่งอาบน้ำเสร็จด้วย

รอติดตามชมรูปรอบเที่ยงจากท่าน Pan ต่อไปครับ.......

ImfromHawaii

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2015, 05:49:46 PM »

มาปูเสื่อติดตามผลงานครับ ขอบคุณมากครับ Smiley
countingstars
ไปให้สุด แล้วหยุดที่คำว่าฟิน
AV Devotor (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

Ayane <3

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2015, 07:15:35 PM »

ขอบคุณรูปสวย ๆ มากครับท่าน 9AKIBA
แต่ว่ากัปตันหน้าดูหมอง ๆ ไปมากเลยอ่ะ
แต่ภาพสุดท้ายที่ใส่ผ้าขนหนูนี่ ภาพแพตตี้ลอยมาเลยครับ 

teezombie
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2015, 07:38:32 PM »

ขอบคุณสำหรับบรรยากาศงานอีเว้นท์ครับ แล้วก็หวังว่ากัปตันจะหายไวไวนะครับ อิอิ
Winwin99

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2015, 07:45:54 PM »

พวกนักแสดงชายหลายๆ คนที่ได้เธอแล้วนี้ คงฟินๆ กันแต่ละคนคงพูดไม่เหมือนกัน  :Smiley :Smiley
>> CrUsADeR <<
A V C - Y A K U Z A !!!
AV Columnist

Dimitri Mikhailov

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2015, 08:04:50 PM »

รูปสวยครับ  Grin

ผมตามอีเว้นท์ของร้าน Media World Akiba ตลอด

กัปตันเป็นคนที่มาบ่อยที่สุด เยอะกว่าคนอื่นๆเลย

ก็ไม่น่าแปลกใจ น่ารักขนาดนี้

play...

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2015, 08:31:38 PM »

Tsubasa ผมมองว่าเป็นคนสวยแบบสไตล์ญี่ปุ่นดี น่ารักดี  ผมว่าไม่sexyนะ  น่าเอ็นดูมากกว่า
Katsura Ae
AV Thailand
AV Donator (VIP)

I'm Hitomi's Fan

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2015, 09:28:38 PM »

อ้างถึง
ปิดท้ายด้วยทูช็อตโตะในชุดนางฟ้า แต่รอบนี้ผมขอเปลี่ยนเป็นถ่ายเดี่ยวเธอรูปนึง ขอให้เธอโพสต์ในท่ายกมือไหว้ (ท่าประจำอีเว้นท์ของผม) ถ่ายเสร็จเธอรู้งานยกมือไหว้แล้วพูดว่า”ขอบคุณค่ะ”ด้วย

โอ้วว ขอบคุณค่ะด้วย  สุดยอด มันจอร์จมากครับ ฟินเลย  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2015, 09:39:14 PM โดย Katsura Ae » บันทึกการเข้า

AV Columnist report コラムニストリ ポーター
kitzxcv
โอตาคุเอวี

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2015, 09:40:25 PM »

สุดยอดดาราในดวงใจ อ่านแล้วฟินตามเลยครับ
oldbear
AV DecadonoR++ (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี
*

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2015, 10:11:27 PM »

อยากเดินสายบ้างครับ แต่ไม่รู้ภาษาญี่ปุ่นเลย เลยไม่กล้าเข้าเลยครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์