มีนาคม 29, 2024, 04:31:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 27 28 [29] 30 31 ... 119 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คนละไม้คนละมือ ลงแรงแปลซับ AV ( ซับ ENG ชุดใหม่ หน้า 41 ) มาช่วยกันเร็ววววว  (อ่าน 952199 ครั้ง)
ฺGodNewbie
AV Dedicator (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #280 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2016, 05:32:10 PM »

อยากช่วยแปลจัง แต่ไอ้ไฟล์ srt นี่มันเปิดไงครับ  Tongue
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #281 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2016, 06:42:03 PM »

อยากช่วยแปลจัง แต่ไอ้ไฟล์ srt นี่มันเปิดไงครับ  Tongue

คลิกขวา Open with .. แล้วเลือก Notepad

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
B2LVU
AV Columnist

« ตอบ #282 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 06:10:28 AM »

ซับ IPZ-228 ตามลิงค์นี้น่ะฮะ ... เรื่องนี้อาจไม่ค่อยถึงใจเท่าไหร่เพราะมีแต่ฉาก 1-1 และส่วนใหญ่เป็นแบบสมยอมซึ่งนางเอกระดับนี้ก็แทบจะหลับตาเล่นได้เลย ... แต่มีฉากต้นเรื่องที่เป็นแบบต้องเล่นบทกึ่งสมยอมกึ่งขืนใจ อันนี้เธอก็แสดงฝีมือมาได้เต็มที่ ...

เมื่อก่อนผมไม่ค่อยจะชอบเท่าไหร่เลยแฮะนางเอกคนนี้รู้สึกว่าไม่มีอะไรโดดเด่น แต่ตอนมาแปลซับดูแบบช้าๆก็พบว่าแอ๊คติ้งบนเตียงเธอดูเป็นธรรมชาติดี มิน่าถึงยังอยู่ในวงการได้หลายปีขนาดนี้ เพื่อนร่วมรุ่นหลายคนไปกันหมดแล้ว

http://www.thaicyberupload.com/get/nlIeQdH4WW
militantz
AV Distinctive (VIP)
หื่นไร้ศิลปะ

« ตอบ #283 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 04:49:06 PM »

ขอบคุณทีมซับทุกคนจริงๆครับ ผมชอบหนังที่มีซับมากๆ ขอบคุณจากใจ ขอเป็นกำลังใจให้ทีมซับทุกคนครับ
ganhun01
หื่นไร้ศิลปะ
*

« ตอบ #284 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 06:24:38 PM »

เป็นกำลังใจให้แก่ทีมซับทุกคนครับผม
Samantan
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #285 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 07:59:17 PM »

SNIS-381 เสร็จแล้วคร้าบบบบ

โหลดได้ตามลิ๊งนี้เลยจ้า http://www.thaicyberupload.com/get/ziQD34qeKN

เดี๋ยวผมไปตั้งกระทู้ใหม่ด้วยเพื่อความสะดวกนะครับ  Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2016, 11:26:48 PM โดย AVC Presidente » บันทึกการเข้า

agg001
AV Devotor (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #286 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2016, 06:42:35 PM »

ขอบคุณครับ
puylogin
โอตาคุเอวี

« ตอบ #287 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2016, 07:51:53 PM »

ถามคุณ pong55 ครับ  ถ้าเราโหลดซับจีนมาแล้ว  เราจะแปลไทยยังไงต่อครับ
B2LVU
AV Columnist

« ตอบ #288 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2016, 11:27:25 PM »

ซับ IPZ239 ตามลิงค์นะฮะ ...แต่มันมีอยู่แค่ 40 กว่านาทีแรก ซึ่งเป็นช่วงที่มีการสัมภาษณ์ระหว่างทำกิจกาม ...

ในบรรดางานของน้องรอล่ายุคหลังๆ  ผมว่าเรื่องนี้สนุกสุด แนวหนังไม่ซ้ำกับเรื่องอื่นที่เธอเคยเล่น ... แต่ทุกทีที่ดูจะเปิดข้ามช่วงแรกๆถามตอบไปเลยเพราะพอไม่รู้เรื่องก็ไม่ค่อยน่าสนใจ ... แต่ตอนมาแปลๆนี่ผมว่าช่วงนี้มันก็ดูเพลินไปอีกแบบ ... เพราะจะถามเรื่องส่วนตัวนู่นนี่ บางเรื่องเธอก็เขินๆไม่กล้าตอบ (ไม่รู้เตี้ยมกันมาแค่ไหน) ...

พอผ่านช่วงที่มีซับไปนี่จะเป็นแนวเน้นกิจกามเป็นหลักแล้วซึ่งถึงไม่มีซับก็ดูสนุกดีน่ะ ... เป็นแบบซุ่มมาเสียบให้นางเอกตกใจเล่นๆ ... ฉากสุดท้ายนี่ ระหว่างที่เธอกำลังขย่มได้อารมณ์ พอทีมงานเปิดม่านมีชายหนุ่มกลัดมันยืนอยู่เป็นสิบรอแตกใส่หน้าเธอนี่ห้ามพลาดเลย ... แม้จะได้เสียบจริงแค่คนเดียว ... แต่คนอื่นที่แอบๆอยู่นี่ก็ซุ่มมาแตกใส่จนเต็มหน้าในตอนจบ ... 

จริงๆผมชอบลอร่าในช่วงแรกก่อนอัพนมมากกว่าน่ะ ดูเป็นธรรมชาติกว่าเยอะเลย ... พออัพมามันดูใหญ่ดีก็จริงแต่เป็นก้อนๆแปลกๆ ... แต่เรื่องลีลาต้องยอมรับเลยว่าเธออัพขึ้นมายิ่งกว่านมอีก ... เรื่องหลังๆนี่โดนแตกใส่หน้าเต็มๆตลอด แถมเธอจะจับมาอมต่อจนสะอาดแบบไม่ขัดเขินขยะแขยงเลย ...

IPZ339 Rola Mizaki

http://www.thaicyberupload.com/get/YyJy888AQh

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2016, 01:50:56 AM โดย AVC Presidente » บันทึกการเข้า
pong55
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

« ตอบ #289 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2016, 12:47:01 AM »

ถามคุณ pong55 ครับ  ถ้าเราโหลดซับจีนมาแล้ว  เราจะแปลไทยยังไงต่อครับ

ถ้าผมได้ไฟล์ซับเป็นไฟล์ซับจีน ผมจะก็อปคำแต่ละคำเอาไปแปลใน google translate ครับโดยแปลจากจีนเป็นไทยได้เลยครับแต่การแปลจีนจะมีคำบางคำแปลเป็นไทยลงตัวเลย แต่ส่วนมากจะมีคำบางคำที่แปลได้คำมั่วออกมาดังนั้นผมแนะนำให้เการูปประโยคคำใหม่โดยการดูหนังตามแล้วดูการกระทำของนักแสดงว่าน่าจะพูดประมาณไหนแล้วแปลตามการกระทำได้เลยครับ หรือไม่ก็ลองลบคำที่เป็นภาษาจีนโดยลบออกที่ละตัวโดยเริ่มลบจากข้างหลังไปหน้า แล้วลองดูความหมายที่เปลี่ยนไปครับอาจจะลองลบไปเรื่อยๆจนกว่าจะเจอความหมายที่ตรงใจครับ หรือคำบางคำไม่รู้ความหมายจริงๆผมแนะนำให้เราคิดคำแปลสดๆไปเลยครับหรือไม่ก็แนะนำให้เลื่อนไปข้างหน้าว่าต่อจากคำพูดนั้นนักแสดงแสดงกิริยาอะไรแล้วให้เราค่อยกลับมาคิดคำหรือเติมบทในส่วนที่ผ่านมาครับ

**ปล. นะครับจะมีคำบางคำที่หมายถึงชื่อนักแสดงคนนั้นๆ อย่างเช่นผมแปลชื่อของนางเอกอายยะพอเอาคำนั้นไปแปลใน google ได้ความหมายว่าเสียงเล็ก แรกๆผมก็งงอะไรคือเสียงเล็กก็แปลไปว่า ผมชอบเสียงเล็กๆของคุณเหลือเกิน แต่พอตั้งใจลองแปลลองฟังเสียงนักแสดงดูใหม่ คำว่าเสียงเล็กมันคือความหมายของชื่ออายยะ(ชื่อนักแสดง) ซื่งสุดท้ายผมต้องแปลใหม่หมดโดยทุกครั้งที่ได้คำแปลของชื่ออายยะ(เสียงเล็ก) ผมจะลบคำๆนั้นออกแล้วแปลได้เลยครับ

หน้า: 1 ... 27 28 [29] 30 31 ... 119 พิมพ์