มีนาคม 29, 2024, 02:00:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 28 29 [30] 31 32 ... 119 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คนละไม้คนละมือ ลงแรงแปลซับ AV ( ซับ ENG ชุดใหม่ หน้า 41 ) มาช่วยกันเร็ววววว  (อ่าน 952171 ครั้ง)
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #290 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 10:39:18 PM »

ผมสนใจแปลของ Yua Mikami พอหาจาก 163sub.com แล้วเจอ อันที่เป็นไฟล์ .srt เปิดมาแล้วอ่านไม่ได้ (ไม่ได้ลงภาษาจีนไว้)

แต่ล่าสุดท่าน toon2b ช่วยทำไฟล์ eng ให้แล้ว เหลือ TEK-073 มีใครสนใจช่วยผมแปลไหม

การแปลจากพวกซับเวบจีนนี้ต้องอาศัยความสามารถในการฟังญี่ปุ่นช่วย เพราะซับมันจะมาอ่านแล้วงงๆ แต่ไทม์ไลน์ตรง

ไฟล์ TEK-073
http://upload.i4th.in.th/th/download.php?id=577D2D111
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2016, 04:27:34 AM โดย AVC Presidente » บันทึกการเข้า

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
ฺGodNewbie
AV Dedicator (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #291 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 11:44:39 PM »

ขอช่วย TEK-073 นะครับ  Cool
kangva555
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #292 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 02:02:10 AM »

เอาไฟล์ซับของ Yua Mikami
TEK-071 แปลจากเกาหลีเป็นอังกฤษโดยกูเกิ้ล มาเพิ่มให้อีกหนึ่งเรื่องครับ
ใครสนใจจะแปลลองดูครับ

TEK-071
https://openload.co/f/bAPbbp2WQ6c/TEK-071.srt
B2LVU
AV Columnist

« ตอบ #293 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 03:16:06 AM »

Sub ในเว็บ 163sub เนี้ยที่ใช้กูเกิ้ลแปลมาแล้วอ่านไม่รู้เรื่องนอกจากกูเกิ้ลมันแปลจีนไม่ค่อยเก่งแล้วยังมีอีกสาเหตุหนึ่งน่ะเท่าที่ผมเจอ ... คือมันเป็นซับขยะ แบบเอาซับของเรื่องอะไรมาไม่รู้แล้วมาอัพว่าเป็นของเรื่องนี้ ...

อย่างซับจีนของ Yua Mikami ใน 163sub เนี้ยส่วนใหญ่เป็นซับขยะหมดเลย  ... อย่าง 067 076 ข้างบนเนี้ยจะเห็นว่ามันเป็นซับเดียวกันซึ่งมันก็ไม่ตรงกับทั้งสองเรื่องเลย ... แต่ 067ในนั้นมันมีซับแท้ คืออันที่สั้นๆมีแค่ 16 นาทีช่วงแถลงข่าวกับสัมภาษณ์นิดเดียว ... นอกนั้นดูแล้วน่าจะปลอมหมด รวมถึง 073อันที่เป็นจีนก็เอาไอ้ซับเรื่องเดียวกันนั่นแหละมาใส่ซะอย่างนั้น ... ส่วน 071 ในเว็บ 163 นี่ไม่น่าใช่ภาษาจีนกลาง ไม่รู้เป็นกวางตุ้งหรือเปล่าไม่รู้ กูเกิ้ลแปลไม่ได้ ...

คงต้องแปลจากซับเกาหลีเอาน่ะฮะถ้าจะแปลกันจริงๆ ... อย่าง Tek-073 ภาษาอังกฤษข้างบนนั่นเข้าใจว่าแปลจากตัวที่เป็นเกาหลีมาน่ะฮะ ซึ่งน่าจะเป็นซับจริง

ล่าสุดเห็นมีซับหนังอำลา AI Haneda โหลดมาเป็นกลายเป็นซับสเปนของหนัง Frozen ซะงั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2016, 03:54:39 AM โดย B2LVU » บันทึกการเข้า
AV Master
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #294 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 03:36:35 AM »

ใช่เลยท่าน B2LVU พอท่านบอกผมมาผมไปเช็คดู 067 กับ 076 นี่อันเดียวกันเฉยเลย และมันไม่ใช่ของทั้งคู่จริงๆด้วย

ส่วน 073 นั้นก็อ่านงงนิดๆ แต่ถ้าไทม์ไลน์ตรงนะ ผมก็พอเอามาฟังเอาได้ คิดว่าเป็นซับจริงแน่นอน

แต่ 071 ที่ท่าน kangva555 เอามาจากเวบเกาหลีอันนี้ใช่เลยครับซับจริง

ส่วนซับ 067 ที่ว่า 16 นาทีจริงอันนั้นท่านพอทำไฟล์ eng ออกมาให้ผมได้ไหมครับ เดี๋ยวผมแปลจากการฟังต่อเองให้ครบเรื่องได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2016, 04:25:56 AM โดย AVC Presidente » บันทึกการเข้า

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
B2LVU

« ตอบ #295 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 05:52:12 AM »

Tek-067 อันที่เป็นของจริงมันมีแค่ 14 นาที 150กว่าบรรทัดนี่ ถ้าจะเอาไปทำต่อจนจบเลย ... เดี่ยวผมแปลเป็นไทยให้เลยแล้วกันดีกว่า เสร็จแล้วเดี่ยวอัพขึ้นให้น่ะครับ ...  เพราะไม่รู้เป็นไรถ้าแปลเป็นอังกฤษด้วย google เวลามาเปิดใน Aegisub มันจะชอบ error ว่าเวลาผิด ... (เหมือนว่ากูเกิ้ลพอแปลแล้วมันจะเพิ่มช่องว่างในเลขเวลาเข้ามา ...
pong55
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

« ตอบ #296 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 05:52:26 AM »

จริงอยู่ครับที่ซับของ 163sub ไม่ค่อยจะหาซับดีๆได้เลยส่วนมากจะเป็นซับมั่วแล้วบางเรื่องเป็นซับข้ามอีก แต่ถ้าลองกดแปลภาษาหน้าเว็บดูเหมือนว่า 163 นี้เป็นเหมือนศุนย์รวมซับที่ใครๆจะอัพไฟล์ซับหรือเอาไฟล์ซับอะไรมาลงก็ได้เหมือนแบ่งๆกันไปครับ สรุปคุณภาพของซับก็เลยไม่ดีเท่าที่ควร

ผมพยามยามลองหาแหล่งอื่นแต่ก็หาแบบแหล่งที่เป็นไฟล์ซับไม่ได้เลยครับ(แบบไฟล์ที่เป็น SRT,ASS) พยายามหาก็หาไม่เจอครับเพราะว่าเจอแต่แบบที่เป็นซับที่ถูกฝั่งมากับตัวหนังส่ะหมด แล้วส่วนมากหนังที่ถูกฝั่งซับลงไปนั้นเป็นหนังใหม่เป็นหนังเนื้อเรื่องดีทั้งนั้นเลย ผมลองเข้าไปดูหลายเว็บของจีนใจลึกๆก็แอบอิจฉาคนจีนครับ เพราะเขาสามารถได้ดูหนังซับที่เป็นหนังใหม่เป็นหนังเนื้อเรื่องเด็ดๆทั้งนั้น ผมลองโหลดหนังมาเผื่อจะเครดิตคนแปลหรือคนฝั่งซับก็ไม่มีครับสุดท้ายก็ได้แต่เสียดายครับ

**หนังเยอะมากครับที่น่าแปลไทยน่าดูทั้งนั้นเลยแอบเสียใจแล้วก็แอบอิจฉาคนจีนอยู่นิดๆครับ
**ผมไม่เก่งเรื่องภาษาด้วยถ้าใครเก่งภาษาจีนผมอยากรบกวนช่วยค้นหาให้หน่อยนะครับ

อย่าง 2 เรื่องนี้เลยครับ (แล้วก็อีกหลายเรื่องเลย)  

**ถ้าจะแปลเป็นไทยจริงๆผมว่าคงต้องใช้วิธีของท่าน prider วิธีเดียวเลยครับเพราะว่าคงจะหาที่เป็นไฟล์ซับต้นฉบับแบบที่ยังไม่ถูกฝั่งลงกับตัวหนังคงหาได้ยากเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2016, 05:56:25 AM โดย pong55 » บันทึกการเข้า

B2LVU

« ตอบ #297 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 09:14:10 AM »

ไฟล์ซับ TEK-067 เฉพาะส่วนแรก 14 นาที ... จริงๆใน 163sub ถ้าเป็นหนังไม่ใหม่ซับจีนที่มีก็ดีๆเยอะอยู่น่ะฮะ ... ไปเจอซับหนังเก่าที่ชอบหลายเรื่องเลยฮะ ...

พึ่งทำ IPZ380 ของ Kaori Maeda จบไป ... แต่พอดีช่วงนี้มันมีข่าวเศร้าขึ้นหน้าหนึ่งอยู่ เลยกะรอไปก่อนค่อยเผยแพร่ ... และ กำลังแปล soe-133 kaede matsushima อยู่ด้วยเนื้อเรื่องใกล้ๆกัน ... เดี่ยวทำเสร็จจะได้อัพทีเดียว 2 เรื่องเลย

http://www.thaicyberupload.com/get/WXXYg0DbIy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2016, 10:26:26 AM โดย B2LVU » บันทึกการเข้า
B2LVU

« ตอบ #298 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 01:30:01 AM »

เจอซับจีน IPZ-287 ของ Lora ใน 163sub ลองดูแล้วซับแท้ ทำมาได้ค่อนข้างดี  ใช้กูเกิ้ลแปลงเป็นอังกฤษให้แล้วอัพขึ้นตามลิงค์ข้างล่างน่ะครับ ... เผื่อใครสนใจจะเอาไปแปลเป็นไทย

http://www.thaicyberupload.com/get/WD4S6Usx6L

AV Master
*

« ตอบ #299 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 01:48:42 AM »

ขอบคุณครับท่าน B2LVU สำหรับไฟล์ก่อนหน้าและไฟล์นี้ด้วย

เรื่อง IPZ-287 น่าสนใจมาก ผมแปลงเป็นไฟล์ SRT ให้อีกทาง เผื่อใครจะรับไปแปล

http://www.thaicyberupload.com/get/YgrG3Z43ZQ

หน้า: 1 ... 28 29 [30] 31 32 ... 119 พิมพ์