มิถุนายน 23, 2018, 07:08:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC ย้ายเฟสใหม่ V.2 แล้ว เพื่อนสมาชิกช่วยตามไป Like ด้วยนะครับ ==>
เวบเข้าสู่ปีที่ 7 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 32 33 [34] 35 36 ... 90 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คนละไม้คนละมือ ลงแรงแปลซับ AV ( ซับ ENG ชุดใหม่ หน้า 41 ) มาช่วยกันเร็ววววว  (อ่าน 430928 ครั้ง)
KEADE
ปลิงกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #330 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2016, 07:55:32 AM »

ขอบคุณมากครับสำหรับ ซับดีๆ
สุมัน
AV Dedicator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #331 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2016, 08:53:47 PM »

==| Star469 Iori Kogawa "สั่งเสียวครูสุดสวย" ตอน "แน่ใจใช่ไหมว่าคือความรัก" |==

เรื่องที่ 3  ของซีรีย์ "ครูสาว" ที่ทำซับไทยเสร็จ ... เรื่องนี้จริงๆ ทั้งการตัดต่อ การดำเนินเรื่อง และ ตัวเนื้อเรื่องเอง จะแตกต่าง ไม่ซ้ำกับแนว "ครูสาว" เรื่องอื่นๆ ... จริงๆมันออกจะเป็นแนวที่เน้นเนื้อเรื่องดราม่าแบบ "หนังชีวิต" มากการเน้นเครื่องแต่งกายครูนักเรียน และเซตติ้งในโรงเรียน ... อย่างไรลองชมกันดู ...

จริงๆเรื่องนี้แปลจาดซับต้นฉบับเสร็จมาสักระยะแล้ว แต่เนื่องจากต้นฉบับทำมาแบบหยาบไม่ถึง 400 บรรทัด พอถอดเสื้อก็แทบจะไม่มีซับแล้ว ...  เลยเสียเวลาเดาๆ มโนๆ  ในช่วงนัวเนีย อยู่นานเหมือนกัน (ถูกบ้างผิดบ้างก็ต้องขออภัย) เลยแทรกคิวทำซับของเรื่องอื่นแล้วดองเรื่องนี้ไว้นานเลยกว่าจะเสร็จ ... พอทำเสร็จแล้วเพิ่มขึ้นมาจากกว่าเท่าตัว อันนี้มีเกือบ 900 บรรทัด ...

นอกจากนี้ ได้แรงบันดาลใจจากระทู้เก่าๆอันนี้ ...
http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=168427.0

เลยทดลองเปลี่ยนบรรยากาศหน่อย ... เปลี่ยนชื่อตัวละครเป็นชื่อไทยหมด ... โดยเฉพาะชื่อนางเอก ... 

ท่านๆดูแล้วเวิร์คไม่เวิร์คไงก็ลองติชมกันได้

https://drive.google.com/file/d/0ByKXc5ZOHQw4U01YclNDQkNvazg/

ปล. เรื่องต่อไปที่กะว่าจะแปลคือ IPZ389 Yu namiki
ขอบพระคุณท่านมากครับ
สุมัน
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #332 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2016, 08:55:12 PM »

(ท่าน ttszaza แปลเสร้จแล้ว)

ขอบพระคุณท่านมากครับ
Aoro
เหลือบไร
*

« ตอบ #333 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 12:28:32 AM »

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ  Smiley
takumi619
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #334 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 06:28:45 AM »

ได้เสียน้ำอีกแน่นวลลล
Aobchoey

« ตอบ #335 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 07:23:02 AM »

ขอลิ้งดู หรือโหลดตัวเรื่องที่เค้าแปล Eng มาด้วยครับ
ผมดูของเว็บอื่นๆละเวลาไม่ตรงกับซับ (ปวดหัว)+(ขี้เกียจคำนวน)
ไม่รู้ประโยคไหนชายพูด ประโยคไหนหญิงพูด

(จริงๆผมไม่มั่นใจแค่สองประโยคช่วงต้นเรื่องประมาณนาทีที่ 4.13 ว่าใครพูดกันแน่)

คือผมอยากจะใส่ คะ ค่ะ ลงไป
เพราะในเรื่องบทของเธอเป็นคนดูเรียบร้อย อยากเพิ่มอรรถรสน่ะ..

" พวกเธอก็มีหัวใจที่เต้นจังหวะเดียวกับเรา "
"ขอให้วันหนึ่งมี 25 ชั่วโมงได้ไหม?? ขอเพิ่มอีกสักชั่วโมง.. นะ.."
ttszaza
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

หญิงยั่วเซ็กส์

« ตอบ #336 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 09:00:20 AM »

ขอลิ้งดู หรือโหลดตัวเรื่องที่เค้าแปล Eng มาด้วยครับ
ผมดูของเว็บอื่นๆละเวลาไม่ตรงกับซับ (ปวดหัว)+(ขี้เกียจคำนวน)
ไม่รู้ประโยคไหนชายพูด ประโยคไหนหญิงพูด

(จริงๆผมไม่มั่นใจแค่สองประโยคช่วงต้นเรื่องประมาณนาทีที่ 4.13 ว่าใครพูดกันแน่)

คือผมอยากจะใส่ คะ ค่ะ ลงไป
เพราะในเรื่องบทของเธอเป็นคนดูเรียบร้อย อยากเพิ่มอรรถรสน่ะ..

ลำบากแท้สู้ๆค่ะท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2016, 11:12:27 AM โดย AVC Presidente » บันทึกการเข้า

Matsushita Saeko  Airi Kajima  Mion Sonoda Yuria Satomi  Ria Kashii  Rino Kirishima  Mayu Moritsuki
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #337 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 11:10:36 AM »

ท่าน Wyn Highland AKA -QwertyAU ลองเอาลิ้งค์ดูออนไลน์นนี้ไปฟังได้ว่านาทีนั้นใครพูด

http://watch8x.com/Watch_FAJS035-Fatherinlaw-That-Was-Jealous-Son-Break-New-Wife-father_27461.aspx

AVC ย้ายเฟสใหม่ V.2 แล้ว ช่วยตามไป Like ด้วยนะครับ ==>
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อเป็นการร่วมแรงร่วมใจให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
Aobchoey

« ตอบ #338 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 11:37:06 AM »

ท่าน Wyn Highland AKA -QwertyAU ลองเอาลิ้งค์ดูออนไลน์นนี้ไปฟังได้ว่านาทีนั้นใครพูด

http://watch8x.com/Watch_FAJS035-Fatherinlaw-That-Was-Jealous-Son-Break-New-Wife-father_27461.aspx

ไม่ตรงครับ ผมว่าจะยกเลิกเรื่องนี้
ผมเปิดดูทบทวนหลายๆรอบแล้ว ไม่ตรงครับ ซัพไม่ตรง

บางตอนที่คุณพ่อพูดขยี้อารมย์มันก็ไม่มีซับให้ขาดช่วงไปซะดื้อๆ แล้วมันพิมพ์มาว่า <hard to make out dirty talk...>
BlueSheet what did you say? O ma faq gosh
ล่าสุดที่เจอ มันพิมพ์มา (strong regional dialect) เชี่ยไรเนี่ยยย..

แต่ถ้าอยากได้เดี๋ยวจะรีบดำเนินการให้เสร็จครับ

ถ้าจะให้ดีหาคนมาปรับจูนเวลาแสดงซับให้มันตรงกับหนัง
มันก็โอเคนะครับ

ปล.ไม่เคยแปลซับแล้วหัวร้อนเท่านี้เลย =___="
เข้าใจแล้วทำไมคนถึงบูชาสายมืด ไม่น่ามาสายมืดเลยเรา T^T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2016, 11:39:44 AM โดย Wyn Highland AKA -QwertyAU » บันทึกการเข้า

" พวกเธอก็มีหัวใจที่เต้นจังหวะเดียวกับเรา "
"ขอให้วันหนึ่งมี 25 ชั่วโมงได้ไหม?? ขอเพิ่มอีกสักชั่วโมง.. นะ.."
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #339 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2016, 11:47:15 AM »

เรื่องปรับจูนเวลาเดี๋ยวผม edit ให้ครับ ผมพอฟังญี่ปุ่นออก (ตรงไหนฟังไม่ออกจะโทรถามเพื่อนที่เก่งญี่ปุ่นให้)

ผมจะแก้ไขให้ตรงที่ท่านไม่ชัวร์ ตรงไหนไม่ชัวร์ปล่อยเหมือนเดิมไว้เลย แล้วส่งต่อให้ผมได้ครับ เดี๋ยวแก้ไขให้

AVC ย้ายเฟสใหม่ V.2 แล้ว ช่วยตามไป Like ด้วยนะครับ ==>
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อเป็นการร่วมแรงร่วมใจให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
หน้า: 1 ... 32 33 [34] 35 36 ... 90 พิมพ์