มีนาคม 29, 2024, 10:13:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว Freshlight Ice Lady Crystal จิ๋มฝรั่งงานดี แบบนี้้ต้องจัด!!  (อ่าน 8579 ครั้ง)
Joker Hunter
โอตาคุเอวี
*

« เมื่อ: มิถุนายน 24, 2016, 12:10:19 AM »

กลับมาอีกครั้งกับการรีวิวของเล่นท่านชายสบายกระเจี๊ยว
ก่อนอื่นขอฝากกระทู้รีวิวก่อนหน้า ณ ตรงนี้
รีวิว Tenga Flip Hole Black สีดำน้ำแตก (ไม่มีภาพโหด)
http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=200361.0
รีวิว Pocket Tenga Wave Line (ไม่มีภาพโหด)
http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=198221.0

ครั้งนี้ผมจะมารีวิว Freshlight Ice Lady Crystal
โดยผมสั่งมาจากทางเว็บ http://www.angelspleasure.com/ หนึ่งในเว็บผู้สนับสนุนเว็บนี้อย่างเป็นทางการ
ทำไมต้องสั่งเว็บนี้? แน่นอนว่า เป็นเว็บผู้สนับสนุนเชื่อถือได้ และเว็บนี้เป็นเว็บเดียวที่นำจิ๋มกระป๋องฝรั่งเข้ามาขายในไทย
ซึ่งผมกำลังสนใจที่จะลองจิ๋มงานฝรั่งดูบ้าง!! หลังจากคลุกคลีอยู่กับงานญี่ปุ่นมา 3 ปี (เบื่อแล้ว)

ผมสั่งไปวันแรก วันถัดมาได้เลย!! เห้ยเร็วไป แพคมาอย่างดีไม่รู้ว่าข้างในเป็นอะไร คนรับแทนไม่รู้ แต่ถ้าเมียซักอันนี้ตัวใครตัวมัน
ดีที่แฟนผมเข้าใจ เลยไม่ต้องปกปิด ขออย่าไปกินข้างนอก ทั้งแพง เสี่ยงโรคและแฟนเสียความรู้สึกอีก
นี่แหละคือข้อดีของจิ๋มกระป๋องที่ท่านชายทุกคนควรมีติดบ้านไว้ให้สะดวกกระจู๋ บ้านเราควรจะทำให้ถูกกฏหมายสักทีลดปัญหาครอบครัว
นอกเรื่องไปเยอะกลับมาที่รีวิวกันดีกว่า

ตัวนี้ Made in USA ก่อนอื่นต้องบอกเลยว่าเนื้อซิลิโคนดีมาก เปรียบเทียบกับ Tenga ตัวนี้จะนิ่มและมีความเหนียวมากกว่า ทำให้ตอนเสียดสีมีแรงหนึบดีกว่า

กล่องใหญ่ประมาณ หนึ่งฟุต
สโลแกนคือของเล่นท่านชายที่ขายดีที่สุดในโลก การันตีแบบนี้ไงผมถึงอยากลองใช้

แกะออกมาแล้วแถมเจลมาถุงนิดเดียว แต่ผมมีน้ำยาหล่อลื่นสำรองจาก Tenga
ใช้ด้วยกันได้ผมลองมาแล้ว แน่นอนว่าให้ความรู้สึกต่างกัน

แถมแผ่นพับ เป็นรายการสินค้า และอีกด้านเป็นวิธีเก็บรักษาและทำความสะอาดหลังใช้
สวยงามประทับใจมาก +++

เทียบขนาดกับ Tenga ใหญ่กว่ากันเยอะเลย แต่มันมีเหตุผลที่ต้องใหญ่!!

เนื้อซิลิโคนดีมากอย่างที่บอกไปตอนแรก ผมพูดได้เต็มปากว่าดีกว่าซิลิโคนเกรดดีกว่า Tenga แน่นอน
ข้างหลังสามารถถอดออกมาได้ เพื่อทำความสะอาด

เอาละทีนี้ผมจะเปิดซิงเจ้า Freshlight Ice Lady Crystal สักที...
เติมเจลลงไปเตรียมใช้!!

แน่นอนว่างานนี้ผมสาวหนอนไปกับ AV ทางฝั่งฝรั่งเพื่ออรรสรส เพราะชีวิตจริงคงไม่หวังจะได้สาวแหม่มหรอก

แน่นอนว่าเพื่อไม่ให้เกิดความสะเทือนใจของพวกท่าน ผมแปะไว้เป็นลิงค์ ท่านใดสะดวกใจก็เข้าไปชมได้......
เนื่องจากมันใส ทำให้เราเห็นเจ้าชายน้อยของเราด้วย
จากในภาพจะเห็นว่าผมมีไม้บรรทัดมาวัดขนาดด้วย......ทำไมผมต้องทำอย่างนั้นล่ะ?

อย่าลืมว่าเจ้าตัวนี้เป็น Sex Toy จากฝั่ง USA เพราะฉะนั้นสัมผัสข้างในจะทำรับไว้กับไซส์ของทางฝรั่ง
จากภาพจะเห็นได้ว่า จุดสัมผัสที่ดีจะอยู่ในช่วง 3.5 นิ้ว ขึ้นไป (ตรงที่เริ่มแคบเป็นคอขวด) ในช่วงแรกจะทำมาไม่แน่นมากเพื่อสะดวกแก่การขยับ ต่างกับ Tenga ที่ทั้งอันจะมีความแน่นเท่าๆกันหมด

มาถึงขั้นตอนทำความสะอาดตัวซิลิโคนสามารถดึงออกมาได้ทั้งอันตามภาพเลย แล้วเราก็ฉีดน้ำผ่านเข้าไปออกมาอีกฝั่งทำความสะอาดไม่ยาก

จะเห็นได้ว่าด้วยขนาดที่ใหญ่และทรงมันทำให้จับถนัดมือมากกว่า Tenga มาก สาวมันส์ไม่มีอารมณ์สะดุดเลย

มาที่รีวิวข้อดีข้อเสียกันดีกว่า ซึ่งผมจะรีวิวจากประสบการณ์โดยเปรียบเทียบกับ Tenga คิดว่าหลายๆท่านคงเก็ท เพราะมีใช้กับหลายคนแล้ว

ข้อดี
- เนื้อซิลิโคนดีมาก คือมันให้ความรู้สึกหนุบหนับสัมผัสดีมาก บางจังหวะเหมือนจะดูดๆด้วยเสียววูบๆเลย
- สัมผัสจะเหมือนจิ๋มจริงๆมากกว่าของ Tenga ซึ่ง Tenga จะให้วามรู้สึกแฟนตาซีมากกว่า ซึ่งผมชอบอันนี้มากกว่านะ
- จับถนัดมือ!! อันนี้เป็นข้อดีที่สุดที่ผมชอบเลยนะ คือมันโดยตรงการใช้งานเลย ถ้าจับไม่ถนัดมืออรรถรสหายไปเยอะ ซึ่ง Tenga ผมพบว่าบางจังหวะจับไม่ถนัดมือ

ข้อเสีย
- สำหรับท่านที่ท่านชายมีขนาดไม่ยาวนักอาจจะต้องพิจารณาดูว่าจะใช้ตัวนี้ดีหรือไม่ ผมแนะนำท่านควรมีขนาด 3.5 นิ้วขึ้นไป
- น้ำยาที่แถมมาไม่ค่อยเย็นหรือยังไง ไม่ค่อยให้ความรู้สึก Ice เหมือนชื่อเลย แถมมานิดเดียวใช้ครั้งเดียวหมด

แต่เดี๋ยวก่อน!...!...!...!
มาอีกวันผมลองใช้เจ้า Freshlight Ice Lady Crystal กับเจลของ Tenga ผมพบว่ามันเวิร์คมาก
ให้ความรู้สึก Ice มากกว่าตัวเจลของมันซะอีก ตอนนี้ผมรู้สึกว่าตัวเองอาจจะกลับไปหา Tenga ไม่ได้ซะแล้วหลังจากที่อยู่กับมันมา 3 ปี (เบื่อแล้ว) เหมือนได้เปิดโลกใหม่ โอ้วซาร่าห์ นั่นทำให้ข้อเสียเรื่องเจลหายไปทันที

สรุป
ราคาตัวนี้จะแพงกว่า Tenga ไม่เท่าไหร่ อยู่ที่ 4xxx ต้นๆ ในขณะที่ Tenga อยู่ที่ 3xxx ต้นๆ ทั้งที่ก่อนหน้านี้ผมคิดว่างานจากฝั่ง USA จะแพงกว่านี้ซะอีก
พูดถึงความคุ้มค่าและคุณภาพผมเชียร์เจ้าตัวนี้เลย ติดใจเหมือนเห่อเมียใหม่ 5555
สำหรับท่านใดที่เบื่อ Tenga แล้วผมก็แนะนำให้มาสายนี้บ้าง เป็นทางเลือกใหม่ ท่านจะได้พบประสบการณ์ใหม่ เมียใหม่ ไม่ผิดหวังแน่นอน!!!

จบกันไปแล้วกับการรีวิว Freshlight Ice Lady Crystal มีใครอยากให้รีวิวอะไรหรือเป็นกำลังใจให้ผมก็คอมเมนท์กันหน่อย หวังว่าจะเป็นประโยชน์ให้ทุกท่าน ใครชอบไม่ชอบอะไร คราวหน้าอยากให้รีวิวตัวไหนบอกกันมาได้ มีโอกาสจะมารีวิวอีกเรื่อยๆ ผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้

แปะเว็บที่ผมสั่งอีกที จะได้หาง่ายๆ ของเค้าดีจริง
http://www.angelspleasure.com/
อันนี้ผมสั่งทางไลน์เจ้าของน่ารักคุยง่ายเป็นผู้หญิงด้วย ผมก็สั่งไปเขินไป 5555
ID: Angelspleasure
เจ้่านี้มีทั้งของจากฝั่งญี่ปุ่นและฝรั่ง ท่านใดจะสั่งเองแต่กลัวเสี่ยงจะโดนกักผมว่าสั่งผ่านเว็บนี้แหละ
ราคาถือว่าไม่แพงถ้าเทียบกับค่าขนส่งและผ่านด่านตรวจมาได้ ผมว่าคุ้ม!!
Ganbare
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2016, 01:44:51 AM »

จากรูปชัดเจนมากว่าเนื้องานดูดี การใช้งานน่าจะดีตาม
แต่ตัวขนาดของมันอาจจะทำให้การเก็บลำบากซักหน่อย สำหรับคนที่ต้องหลบๆ
ผมมีตัวMen's Max Smart GEARยังไม่ได้รีวิว เดี๋ยวไว้มาลงบ้าง
LoveX
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2016, 12:33:05 AM »

เจ๋งดีผมว่ามันดีวำหรับคนยาว6นิ้วขึ้นไปเพราะมันยาว55555 อีกอย่างเวลาดันเข้าดันออก ฟินดีได้รู้ว่าลึกแค่ไหนแล้ว แตกในก็เห็นด้วยสุดยอดเลย
medehan
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2016, 05:26:51 PM »

น่าสนใจดีเหมือนกันครับ ส่วนที่ว่าเจลที่แถมไม่ค่อยดีอาจเป็นปกติเพราะเป็นแค่ของแถม แถมมาเฉยๆคุณภาพไม่ได้เน้นอะไรมากครับ อย่าง ZXY ของผมเหมือนกัน ทั้งที่จิ๋มเทียมระดับเกรดAเหมือนกัน แต่เจลนี่ใช้นูรูดีกว่ากันเยอะทั้งที่เจลนูรูถูกมาก ทุกวันนี้ผมซืิ้อใช้นี่เหลือเจลแถมบานเลย ใช้แต่นูรู ทำใจใช้ของแถมไม่ได้คุณภาพมันผิดกัน555 ก็คิดซะว่าซื้อมาสำรองเผื่อเวลาเจลหมดก็พอมั้งครับ
Cool kids
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2016, 11:50:12 PM »

เวลาล้างแค่ฉีดน้ำจากอีกฝั่งไปยังอีกฝั่งหรอครับ

แล้วมันแห้งยากมั้ยอ่ะ
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2016, 02:09:08 AM »

ก็ฉีดสักพักครับ มันใสเลยดูได้ว่าสะอาดแล้ว ข้างในก็ปล่อยให้เปียกชื้นๆไว้ได้ครับ แห้งไปซิลิโคนก็เสื่อมเร็ว
X-Sy
ปลิงควาย
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2016, 11:13:59 PM »

ถ้าชื้นราขึ้นได้ครับ แนะนำว่าเวลาล้างใช้น้ำเปล่าแล้วตามด้วยน้ำเกลือที่ใช้ล้างแผลครับ จะทำให้ไม่เป็นเชื้อราครับ
leafty
สัตว์เซลล์เดียว
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2016, 02:36:33 AM »

ขอถามหน่อยครับ ความเสียวประมาณไหนครับ
เสียวเฉพาะหัวทรงโซนบนๆ หรือเปล่าครับ
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2016, 01:55:51 PM »

เสียวทั้งลำครับ จะใกล้เคียงของจริงแต่เย็นๆ
xzeed
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 10:35:25 PM »

อ่านละอยากจัดซักอันเลย 5555  Grin
หน้า: [1] พิมพ์