เมษายน 25, 2024, 04:03:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Yuki Yoshizawa สาวลูกครึ่งญี่ปุ่น-ไทยในวงการเอวี  (อ่าน 79504 ครั้ง)
godogxxx
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2016, 04:36:05 PM »

ชอบมากครับ ติดตามเธอมาสักพักละ เธอน่ารักจริงๆ ผมชอบสายนี้อยู่แล้ว ยิ่งเห็นเป็นลูกครึ่งไทยด้วยนี่ยิ่งชอบใหญ่
เห็นเธอมาเมืองไทยบ่อยๆ อยากมีโอกาสเจอขอลายเซ็นต์หรือถ่ายรูปด้วยซักครั้ง

อันนี้ไปเจอบทสัมภาษณ์พิเศษ ที่เธอเคยเอาลงในหน้าเฟซครับ

https://pepperrr.net/th/articles/6133
9AKIBA
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2016, 10:40:30 AM »

ขอตัดบทสัมภาษณ์กับทาง Pepper Thailand มาปะครับ เผื่ออนาคตลิ้งก์เสียไป...

สัมภาษณ์พิเศษ Yuki Yoshizawa ดาราเอวีลูกครึ่งญี่ปุ่นไทย หลายคนอาจจะพอรู้จักมาบ้าง แต่ก็ใชว่าจะรู้ดี วันนี้เราก็เลยจับตัวจริงมานั่งคุยกันซะเลย

สำหรับชายไทยกับภาพยนตร์เอวีญี่ปุ่นแล้ว ก็ต้องบอกว่าผูกพันกันมายาวนานหลายทศวรรษทีเดียวครับ เรียกว่าเป็นครูสอนเพศศึกษาภาคทฤษฏีแบบแฟนตาซีกันเลยก็ว่าได้ แต่หลายคนอาจจะไม่ได้รู้ถึงเบื้องลึกเบื้องหลังของแวดวงนี้มากนัก วันนี้พวกเราอยู่กับ Yuki Yoshizawa นักแสดงเอวีลูกครึ่งญี่ปุ่นไทยแห่งค่าย Idea Pocket ที่เพิ่งเดบิวต์วงการนี้เมื่อปีที่แล้ว

สัปดาห์ที่ผ่านมาเธอคนนี้มาแวะเวียนที่ประเทศไทยพอดี เราก็เลยลองติดต่อไป วันนี้ Yuki จะมานั่งพูดคุยในหลากหลายเรื่องราวกับเรา ทั้งก้าวแรกของการเข้าวงการ เรื่องราวเบื้องหลัง การเป็นสมาชิกวง Ebisu Muscats ไปจนถึงเป็นนางเอกเอ็มวีวงดนตรีของประเทศไทย ถ้าพร้อมแล้วก็ไปกันเลยครับ

สวัสดีครับ ช่วยแนะนำตัวกับผู้อ่านชาวไทยหน่อยได้มั้ย
สวัสดีค่ะทุกคน! ชื่อยูกิ โยชิซาว่าค่ะ เป็นลูกครึ่งไทยญี่ปุ่น คุณแม่เป็นคนไทยส่วนคุณพ่อเป็นคนญี่ปุ่น ตอนนี้เข้าวงการบันเทิงของประเทศญี่ปุ่นอย่างเป็นทางการแล้วค่ะ

ก่อนอื่นเลย พูดไทยได้มั้ย?
พูดได้แค่นิดหน่อยค่ะ… แต่ถนัดการฟังมากกว่าการพูด ภาษาไทยเป็นภาษาที่ยากมาก ๆ ตอนนี้ก็กำลังพยายามอย่างหนักเพื่อเรียนรู้อยู่ค่ะ

ย้อนกลับไปในปี 2015 กันดีกว่า รู้สึกยังไงบ้างตอนที่ตัดสินใจมาเป็นนักแสดง
พูดกันตามตรงเลยนะคะ จริง ๆ มันก็ไม่ใช่การตัดสินใจครั้งใหญ่ซักเท่าไหร่ สำหรับฉันแล้วมันคือความท้าทายใหม่ ๆ ที่จะได้ทำตามความฝันในการมีชื่อเสียงให้โลกได้รู้จักค่ะ

แล้วผู้คนรอบตัว (ครอบครัว, เพื่อน) มีฟีดแบ็คยังไงบ้างกับเรื่องนี้
พวกเขาประหลาดใจมากค่ะ ก็มีบางคนเหมือนกันที่ไม่ชอบและไม่เห็นด้วยกับการตัดสินใจของฉัน แต่ฉันเป็นคนที่เชื่อมั่นในตนเองมาก ฉันไม่ต้องการที่จะหลอกตัวเองและต้องการที่จะทำสิ่งที่อยากจะทำ ฉันต้องการแค่คนที่รักและสนับสนุนในตัวฉันจริง ๆ ถ้าจะมีใครไม่ชอบในการที่ฉันมาเป็นนักแสดงเอวี พวกเขาก็แค่ต้องเดินออกจากฉันไปแค่นั้น แต่ฉันก็จะพิสูจน์ให้พวกเขาเห็นแน่นอนว่าพวกเขาคิดผิด
ตอนที่ฉันตั้งใจจะไปบอกแม่เกี่ยวกับการตัดสินใจครั้งใหม่นี้ เธอรู้เรื่องราวนี้อยู่ก่อนแล้วจากข้อความที่ฉันเขียนเอาไว้บนเฟซบุ๊ก แต่เธอกลับบอกฉันว่า “ไม่ว่าจะฉันจะต่อต้านเธอหนักแค่ไหน เธอก็จะไม่ล้มเลิกความตั้งใจอยู่ดี ใช่มั้ย? ดูแลตัวเองดี ๆ ล่ะ ขอให้เธอโชคดี” ฉันไม่หวังอะไรจากเธอมากไปกว่านี้แล้ว แต่กับคุณพ่อ… ฉันเก็บมันไว้เป็นความลับเพราะกลัวว่าเขาจะเซอไพรส์จนช็อกไปเสียก่อน ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ระหว่างการทำแสดงมีอารมณ์ร่วมด้วยมั้ย?
แน่นอน! ฉันเอ็นจอยกับมันตลอดเวลาที่ทำ ฉันสามารถแสดงได้อย่างเต็มที่ตลอดเวลาเพราะว่าพวกทีมงานสร้างสภาพแวดล้อมที่เป็นกันเองและสนุกสนานให้ได้ดีมาก ๆ เลยล่ะค่ะ

รายรับของการเป็นนักแสดงเอวีอาชีพเดียวมันเพียงพอต่อการใช้ชีวิตมั้ย?
ฉันไม่สามารถพูดได้ว่าใช้ชีวิตหรูหราอะไรมากนัก แต่ก็อยู่ปกติดีค่ะ ในอนาคตฉันอยากจะสร้างบ้านซักหลังในประเทศญี่ปุ่นหรือไทยให้กับครอบครัวด้วย

และหลังจากทำงานกับค่าย Idea Pocket มาหนึ่งปีเต็ม คิดยังไงกับอุตสาหกรรมเอวีตรงนี้บ้าง
มันมีเรื่องราวมากมายในวงการนี้นะคะ แต่ถ้าจะให้พูดจริง ๆ ฉันก็คงต้องบอกว่าไม่รู้เหมือนกัน ฉันคิดว่ามันสะอาดมาก ๆ และก็เป็นอุตสาหกรรมที่ยอดเยี่ยมมาก และฉันก็หวังที่จะเห็นผู้คนจากรอบโลกจะรู้และเข้าใจในวัฒนธรรมของเอวีญี่ปุ่นมากขึ้นกว่านี้ด้วยค่ะ

เล่าเรื่องความลับในวงการนี้ให้ฟังบ้างได้ไหม เอาอันที่ขำ ๆ ก็ได้
ก็มีเยอะอยู่นะคะ… แต่ถ้าจะให้เลือกขึ้นมาซักเรื่องล่ะก็ขอเลือกเรื่องนี้ค่ะ คือในกองถ่ายบางครั้งจะมีช่วงนี้ ‘ไอ้นั่น’ ของนักแสดงชายเกิด ‘ไม่ขัน’ ขึ้นมาซะงั้น พวกเราทั้งหมดก็จะหยุดการถ่ายทำและรอให้มันแข็งตัวขึ้นมาอีกครั้ง (เราเรียกกันว่า ‘ทาชิมาชิ’… ในภาษาญี่ปุ่น ‘ทาชิ’ คือ ‘การแข็งตัว’ และ ‘มาชิ’ แปลว่า ‘การรอคอย’ เพราะงั้นความหมายรวม ๆ ของมันก็คือ ‘การรอคอยให้นักแสดงพร้อมรบอีกครั้ง’ ค่ะ) ส่วนใหญ่แล้วการสัมผัสกับหัวนมของพวกเขาก็ช่วยได้เยอะนะคะ อิอิ และมันก็กระอักกระอ่วนมากทีเดียวกว่าจะผ่านเหตุการณ์แบบนั้นมาได้ค่ะ (ฮา)

ในฐานะนักแสดง คุณคิดว่าภาพยนตร์เอวีต่างจากภาพยนตร์ประเภทอื่นมั้ย
ฉันคิดว่ามันมีจุดร่วมกันอยู่นะคะ อย่างบทหรือทีมงานต่าง ๆ ทั้งผู้กำกับ, ตากล้อง, นักแสดงหญิง, โฆษณา และอื่น ๆ อีกมากมายในการภาพยนตร์ออกมาซักเรื่อง จุดที่ต่างกันก็คือดาราเอวีต้องมีเซ็กส์จริง ๆ ไม่ได้ใช้การเบลอภาพเลย และมันก็ต้องทำคนดูสามารถถึงจุดสุดยอดได้ด้วยนะคะ (หัวเราะ) ฉันจะช็อกมากหากผู้คนบอกว่าพวกเขาไม่สามารถทำมันได้จากวิดีโอที่ฉันแสดง และช่วงหลังมานี้ก็มีสาว ๆ ในญี่ปุ่นหันมาชมเอวีกันเยอะขึ้นด้วยค่ะ ฉันดีใจมากที่ได้ยินแบบนั้น

สามารถเลือกบทที่จะเล่นได้เองมั้ยครับ?
จะมีการสัมภาษณ์กับผู้กำกับก่อนการถ่ายทำค่ะ เราจะมานั่งคุยกันถึงตัวเนื้อหาและสถานการณ์ที่จะเกิดขึ้น เพราะงั้นบทที่จะเล่นก็จะเป็นการตัดสินใจร่วมกันของเราสองคน ถ้าฉันบอกพวกเขาก่อนการสัมภาษณ์ว่าอยากจะรับบทบาทใด ผู้กำกับก็จะมาพร้อมกับสคริปต์ของตัวละครที่ฉันอยากจะเล่นค่ะ

อีกนิดนึง เลือกนักแสดงชายเองได้มั้ยครับ?
ได้แน่นอนค่ะ ผู้กำกับจะถามเกี่ยวกับนักแสดงชายที่ชอบและไม่ชอบตั้งแต่ตอนที่เราสัมภาษณ์กันเลย

มีดาราเอวีคนโปรดแนะนำมั้ย?
ตอบยากนะคะ เพราะดาราเอวีก็สวยและน่าหลงใหลกันทั้งนั้นเลย… แต่ถ้าจะให้เลือกซักคนก็คงเป็น Rio ค่ะ เธอลาวงการไปแล้วแต่ฉันว่าเธอสวยมากกกกก รักผลงานของเธอมากค่ะ!

ดูแลตัวเองยังไงถึงได้สดใสน่ารักแบบที่เห็นในภาพยนตร์ตลอดเลยครับเนี่ย?
ขอบคุณนะคะ ดีใจที่ได้ยินแบบนั้น! ฉันไม่ได้ทำอะไรพิเศษเลยค่ะ แค่ทำสิ่งที่ฉันต้องทำและพยายามที่จะไม่เครียดกับมันจนเกินไป สำหรับฉันฉันต่อยมวยและก็ดื่มแอลกอฮอล์บ้าง และก็นอนพักผ่อนเยอะ ๆ ในวันหยุดค่ะ

จากภาพยนตร์กว่าสิบเรื่องที่แสดงกับค่าย Idea Pocket มา เรื่องไหนเป็นเรื่องที่โปรดที่สุด?
เรื่อง “Gyaku-Nampa” กับ “Delivery Sex” ค่ะ ในสองเรื่องนี้ฉันต้องพยายามอย่างหนักมากในการทำให้พวกผู้ชายรู้สึกดี ยากกว่าเมื่อเทียบกับการเล่นเรื่องอื่น ๆ

(สองเรื่องที่ยูจังชอบที่สุด)

มาพูดถึงวง Ebisu Muscats กันบ้าง ร้องเพลงมันต่างจากการเป็นดาราเอวีมากมั้ย?
ในฐานะนักแสดงเอวี คู่แข่งหนึ่งเดียวก็คือตัวฉันเอง แต่ในการทำงานเป็นกลุ่ม… การมีทีมเวิร์กมีความหมายอย่างมากในการทำงานเป็นทีม พูดรวม ๆ นะคะ ถ้าเด็กผู้หญิงมารวมตัวกันมากกว่า 3 คนเมื่อไหร่ล่ะก็ มันจะต้องมีปัญหาเกิดขึ้นแน่นอนและบางครั้งมันก็ยากที่จะรับมือด้วยค่ะ ฉันซาบซึ้งมากที่ได้ถูกเลือกมาเป็นหนึ่งในสมาชิกของ Ebisu Muscats ได้ทั้งร้องเพลงและเต้นด้วย มันเป็นหนึ่งในความฝันที่ฉันอยากจะไขว่คว้ามาตลอดเลยค่ะ และก็คงจะดีมาก ๆ ถ้าได้เดบิวต์ในฐานะซิลปินเดี่ยวซักวันหนึ่ง

เราเห็นคุณไปโผล่ในมิวสิควิดีโอของวง In Vice Versa โพสต์ฮาร์ดคอร์จากสัญชาติไทยด้วย ไปไงมาไงเอ่ย
คือ Muki มือกลองเป็นญาติกับฉันค่ะ ตอนที่พวกเขาทำมิวสิควิดีโอกันฉันอยู่ที่ประเทศไทยพอดิบพอดีเลย! ฉันอยากจะเป็นส่วนหนึ่งของวงการบันเทิงไทยมาตลอด เพราะงั้นฉันก็เลยมีความสุขมากตอนที่รู้ว่าจะได้ร่วมแสดงในมิวสิควิดีโอนี้

ฟังเพลงหนัก ๆ ด้วยมั้ยครับ
ไม่เคยมาก่อนเลยค่ะจนได้ไปเล่นมิวสิควิดีโอตัวที่ว่า ฉันคิดว่ามันเป็นดนตรีที่แข็งแกร่งและเท่ดีนะคะ

ความบันเทิงโปรดที่เอ็นจอยตอนว่างคืออะไรครับ
ส่วนใหญ่ก็ใช้เวลาดี ๆ กับเพื่อนค่ะ ไปกินข้าวด้วยกันอะไรแบบนั้น นั่นมันทำให้ชีวิตของฉันมีความสุขขึ้นมากเลยค่ะ

อันนี้สุดท้ายแล้ว -- ถ้าหนุ่มไทยอยากจีบ มีโอกาสจะติดมั้ย?
แน่นอน ทำไมจะไม่ล่ะคะ? ผู้ชายไทยดูดีและน่ารักมากนะคะ และบางครั้งพวกเขาก็ดูซุกซนในบางที ซึ่งฉันก็ชอบนะคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2017, 10:59:33 AM โดย 9AKIBA » บันทึกการเข้า

9AKIBA

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 04:00:30 PM »

รูปจากงานอีเว้นท์โปรโมทหนังเมื่อวันที่ 22 พ.ย. 59 ที่ร้าน Lammatarra Ueno

Exclusive ที่นี่ที่ดียว เพราะเป็นรูปที่ผมถ่ายเอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2017, 11:06:06 AM โดย 9AKIBA » บันทึกการเข้า

bkk
AV addict
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2016, 06:43:07 AM »

รูปจากงานอีเว้นท์โปรโมทหนังเมื่อวันที่ 22 พ.ย. 59 ที่ร้าน Lammatarra Ueno

Exclusive ที่นี่ที่ดียว เพราะเป็นรูปที่ผมถ่ายเอง

สุดยอดครับ
9AKIBA

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 04:28:37 PM »

หนังใหม่ออกวันที่ 6 ม.ค. 60 กับค่าย Dream Ticket ในบทบาทสาวสวยช่างตัดผม

รู้สึกว่าหลังๆ น้องเค้าจะมีผลประงานประจำกับค่ายในเครือ WAAP group

ิอัพเดทลิ้งก์ตัวอย่างหนังครับ
http://www.dmm.co.jp/litevideo/-/detail/=/cid=24cmd00004/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2017, 11:00:56 AM โดย 9AKIBA » บันทึกการเข้า

9AKIBA

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2016, 10:49:08 AM »

อันนี้เป็นผลงาน Non-AV Nude ครับ

จะพยายามรวบรวมผลงานของยูจังไว้ในกระทู้นี้ให้มากที่สุดครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2017, 11:07:31 AM โดย 9AKIBA » บันทึกการเข้า

9AKIBA

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2016, 03:27:55 PM »

อันนี้เป็นผลงานหนังรวมดาราหลายคนของค่าย K.M.P. จริงๆแล้วคงถ่ายทำวันเดียวแล้วทางค่ายไปตัดแยกแผ่นเอา

ผมไฮไลท์หน้าปกส่วนที่มียูจังด้วยกรอบสี่เหลี่ยมสีแดงเพื่อให้มั่นใจว่ามีน้องเค้าเล่นจริงๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2017, 11:40:21 AM โดย 9AKIBA » บันทึกการเข้า

9AKIBA

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2016, 06:02:43 PM »

สองภาพล่างนี้เป็นงานอีเว้นท์ที่ Okayama-Hiroshima-Fukuoka ช่วงวันที่ 24-25 ธ.ค.นี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2017, 11:31:26 AM โดย 9AKIBA » บันทึกการเข้า

9AKIBA

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 01, 2017, 04:37:43 PM »

HAPPY NEW YEAR

ฟิเจอริ่งกับสองสาว Ebisu Muscats - Hanami Natsume (คนกลาง) กับ Sae Kanzaki (คนขวา)

https://twitter.com/kanzakisae/status/815485449376387072

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2017, 11:09:00 AM โดย 9AKIBA » บันทึกการเข้า

9AKIBA

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 10:43:55 AM »

วันที่ 1 มกราคมที่ผ่านมา มีผลงานใหม่เป็นวีดีโอ VR กับค่าย WAAP ความยาวประมาณ 17 นาที (น่าจะเป็นการขายดาวน์โหลด)

งานนี้เห็นหน้าเห็นตูดลอยทะลุจอออกมาเลยทีเดียว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2017, 11:09:52 AM โดย 9AKIBA » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7 พิมพ์