มีนาคม 29, 2024, 12:22:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ...  (อ่าน 7022 ครั้ง)
pictureuploadsex
AV Dedicator (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

...
« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2016, 02:20:26 PM »

...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2024, 08:10:31 PM โดย pictureuploadsex » บันทึกการเข้า

Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2018, 10:36:41 AM »

ขอบคุณท่าน pictureuploadsex สำหรับโปรแกรมดีๆครับ เป็นผู้เชี่ยวชาญเรื่องซอฟแวร์จริงๆ 
Hiryo

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2018, 11:16:00 AM »

ขอบคุณท่านpictureuploadsex สำหรับซอฟแวร์ดีๆที่เอามาแนะนำเพื่อนๆตลอดครับ 

ว่าแต่เจ้า AviDemux  ตัวนี้ มันตัด MP4 WMV ได้มั้ยครับ เห็นหัวเป็น avi หรือจะทำได้เฉพาะ avi
minorgoblin
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2019, 07:48:13 PM »

แนะนำ asfbinwin freeware อีกตัวครับ ตัวเล็กใช้งานง่าย

http://www.radioactivepages.com/asfbin.aspx
https://www.videohelp.com/software/AsfBin
Hiryo

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2019, 03:22:16 PM »

ผมมีปัญหาเรื่องการตัดต่อไฟล์ wmv ใน sony vegas คือจะมีอาการดีเลย์จังหวะนึงตลอด แต่ก็ทำต่อได้ แค่มันรำคาญ ในขณะที่ไฟล์ mp4 ตัดต่อได้ปกติ ไหลลื่น

ผมเดาว่าน่าจะมาจาก format wmv หรือรูปแบบของไฟล์ ที่ไม่เข้ากับ vegas ไม่เกี่ยวกับเสปคเครื่อง ลองแก้หลายวิธี หา codec wmv ใหม่ๆมาลงเรื่อยก็เหมือนเดิม สรุปคือทนใช้ต่อไป

เพราะงั้นเลยไม่ชอบโหลดไฟล์ wmv แต่เหมือนจะเป็นข่าวร้ายในข่าวดี
เพราะผมรู้สึกว่า มีคนแก้ DRM ของ R18 ได้แล้ว ซึ่งไฟล์แก้มันจะมาในรูปแบบ wmv นี่สิ

ถ้าต่อไปมีแต่ wmv นี่ผม เซ็งเลยนะ
หน้า: [1] พิมพ์