เมษายน 25, 2024, 09:09:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ R-Player ดูหนังจาก R18.com ไม่ได้อ่ะครับ  (อ่าน 1581 ครั้ง)
JAV MASTER
JAV หายาก ๆ อัพเดททุกวัน
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: ธันวาคม 26, 2016, 11:57:20 AM »

ใช้ R-Player ดูหนังจาก R18.com ไม่ได้อ่ะครับ
พอกรอกรหัสแล้วกด login ไปก็ขึ้นตามรูปแบบนี้ตลอดเลย
ลบลงใหม่ทั้ง rplayer ทั้ง silverlight ก็ไม่หาย แนะนำด้วยครับ

AV หายาก AVใหม่ ๆ อัพเดทกันเรื่อย ๆ เจอกัน ที่นี่ เลยครับ
Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2016, 07:28:04 PM »

ช่วงนี้ R18 กำลังซ่อมแซมระบบครับ บางบริการ หนังบางค่ายอาจจะดูยังไม่ได้
R18.com is currently experiencing slow page load due to system maintenance. During this time, some services may be unavailable. We apologize for any inconvenience this may cause.

ลองทำแบบนี้ด้วยครับ
1.ถอน Silverlight ออก
2.ลบไฟล์  mspr.hds และโฟลเดอร์ Cache ใน PlayReady ออก
3.ลง Silverlight ใหม่

หรือจะเอาแบบละเอียดก็ตามนี้ครับ ถ้ายังไม่ได้ก็ต้องรอให้เค้าปรับปรุงระบบเสร็จก่อน
1. Uninstall Silverlight with [Fix it] as follows How to clean a corrupted Silverlight installation and then reinstall Silverlight https://support.microsoft.com/en-us/kb/2608523

2. Set to display hidden programs and system files -Click [Windows Logo + X] key and select Control Panel  →Customize Desktop(or Appearance and Personalization)  →Folder Option→Click [View] tab  →select radio button labeled [Show hidden files and folders]  →remove the check mark from the checkbox labeled [Hide protected operating system files]  →click [Apply] button→[OK]

3. Please delete all files and folders in [PlayReady] under directory as follows -Click [Windows Logo + E] key→Computer→Local Disk(C:)  →ProgramData→Microsoft→PlayReady ・Please also delete [mspr.hds] file and [Cache] folder

4. Install Silverlight program from following page https://www.microsoft.com/getsilverlight/Get-Started/Install/Default.aspx

5. Silverlight Configuration Setting Change a. [All programs] > [Microsoft Silverlight] and click [Playback] tab b. select radio button labeled [Enable download and updates to components required for protected content playback] and click [OK] button
JAV MASTER

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2016, 11:12:32 AM »

แก้ไขได้ละครับ ปัญหาเกิดจาก net ถูก ict บล๊อคแหละครับ มันต้องต่อกลับไปที่ server r18.com เพื่อเช็ครหัสกับ user
ต้องใช้โปรแกรม vpn มุดเอาครับ
วิธีครับ
https://www.youtube.com/watch?v=zNZtlfpAX-8

AV หายาก AVใหม่ ๆ อัพเดทกันเรื่อย ๆ เจอกัน ที่นี่ เลยครับ
tong1234
ปลิงน้อย

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 01, 2017, 11:14:00 PM »

สอบถามครับ คือดูทุกครั้งต้องต่อnetหรือปล่าวครับ แล้วภาพได้ขนาดไหนครับ สุดท้ายถ้าให้เพื่อนซื้อให้ผมต้องไปดูจากเครื่องของเพื่อนหรือปล่าวครับ (ไม่มีบัตรครับ) ขอบคุณครับ
JAV MASTER

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 06, 2017, 06:48:13 PM »

สอบถามครับ คือดูทุกครั้งต้องต่อnetหรือปล่าวครับ แล้วภาพได้ขนาดไหนครับ สุดท้ายถ้าให้เพื่อนซื้อให้ผมต้องไปดูจากเครื่องของเพื่อนหรือปล่าวครับ (ไม่มีบัตรครับ) ขอบคุณครับ
ต่อเน็ทครั้งแรกครับ หลังจากนั้นมันจะเก็บแคชไว้ในเครื่องครับ
ถ้าให้เพื่อนซื่้อก็ต้องของรหัสเว็บ R18 มาใช้ที่บ้านด้วยครับ

หน้า: [1] พิมพ์