เมษายน 25, 2024, 05:26:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: CA ได้ดิบได้ดีกันทุกคน  (อ่าน 9515 ครั้ง)
Baal
AV Devotor (VIP)
โอตาคุเอวี

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 10:30:31 PM »

เห็นถามกันหลายคนว่า CA ย่อมาจากอะไร
CA=Cabin Attendant
วงการเอวีนำไปใช้ คือ พนักงานต้อนรับบนเครื่องบิน

ปกหนังเอวีที่มีนักแสดงใส่ชุด "แอร์โฮสเตส" ประกอบอยู่บนปกนั้นเป็นเรื่องจริงหรือไม่?
อันนี้ก็ตอบไม่ได้เหมือนกันครับ  เมื่อก่อนถ้าเจอปกดังกล่าว  ก็จะจัดไปอยู่ในประเภท Cosplay ทันที[ไม่ชอบดู]

จะเห็นได้ว่าการสร้างหนังที่มี Story[เรื่องราว] จะค่อนข้างมีคนนิยมอยู่พอสมควร เช่น Debut โดยพนักงานสาวภายในบริษัทเอง
แต่ในที่นี้จะพูดถึง CA กันก่อนนะครับ ซึ่งที่จะเอามาให้ชมกันนั้นมีความเป็นไปได้สูง ที่จะมากจาก CA จริงๆ [CA ปลอมเยอะ]

ส่วนสาเหตุที่ทำให้คิดเช่นนั้น[อิน] ก็มาจากหน้าตา และรูปร่างของเจ้าหล่อนนะสิ [คนที่ชอบสาววัยใสก็ผ่านไปยาวๆเลยครับ]
CA จะมีความเป็น Mature อยู่พอสมควร หน้าตาพวกเธอจะดูหรูหรา[ดูแพง] อายุก็สมเหตุสมผลกับการเป็น CA ไปชมกันดีกว่า!

1.Saeko Matsushita [26years]-[T165]-[F-cup]
คนนี้เปิดตัวรหัส [SDSI-004] ปัจจุบันไปอยู่กับค่าย Attackers

2.Riko Haneda [29years]-[T155]-[C-cup]
คนนี้เปิดตัวรหัส [JUX-643] ปัจจุบันไม่สังกัดค่าย

3.Sumire Shiraishi [39years]-[T168]-[D-cup]
คนนี้เปิดตัวรหัส [JUX-798] กับค่าย Madonna

***จุดประสงค์แอบแฝง***
ใครมีลายทางสาย CA ขอทางสว่างด้วยครับ
ห้อง request ไม่มีคนตอบแน่ๆ

huadoor2
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 04:59:41 AM »

สำหรับ Saeko Matsushita นี่บอกเลยว่า ไม่ผิดหวังครับ น่าYetไปทุกอนูเนื้อเลยจริงๆ
ถึงแม้อารมณ์ร่วมในการแสดงอาจจะไม่ค่อยจัดจ้าน-ไม่ค่อยสมจริงเท่าไรนัก แต่โดยรวม
แล้วก็น่าเย็ดน่ากระทุ้งมากๆเลยนะสำหรับนางเอกคนนี้!! Wink

ข้านี่แหล่ะ......ยอดนักเย็ด 7 ตำนาน!!
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 12:48:43 PM »

ตอนเเรกว่าจะตอบเเระเพราะมีหนังที่ถ่ายเเบบชุดพวกนี้เริ่มมากขึ้น เจอความต้องการว่าเป็นเเอร์จริงๆมาเเสดงก็เลยไม่รุ้จะว่ายังไง
ส่วนตัวคิดว่าของปลอมทั้งนั้น  อาขีพเเอร์เเม้เเต่ในไทยเองก็รายได้มหาศาลมาก ญี่ปุ่นเป็นเเอร์ใครจะมาเล่น  นึกไม่ออกจริงๆ

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
2020
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 06:11:55 PM »

ปี 2010 สายการบิน JAL ยื่นล้มละลาย รัฐบาลญี่ปุ่นช่วยอุ้มไว้ แต่ก็ปลดพนังงานไป 15,000คน

ถ้าจะมีแอร์ตัวจริง มาเล่น AVบ้าง ก็คงไม่แปลกอะไร   Tongue

Saeko Matsushita นี่สวยครับ ผมก็ตามดูอยู่เหมือนกัน

9AKIBA

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 10:29:23 AM »

เดี๋ยวนี้อาชีพแอร์ก็ไม่ได้ป็อบปูล่าร์เหมือนยี่สิบปีที่แล้ว สาวๆหน้าตารูปร่างดีภาษาอังกฤษเก่งๆเดี๋ยวนี้ไม่เป็นแอร์กันแล้วครับ

ผมเคยส่องทวิตเตอร์ของ Riko Haneda สมัยที่เธอยังใช้อยู่ เธอเคยโพสต์รูปเธอในเครื่องแบบถ่ายกับเครื่องบินแต่เบลอยี่ห้อไว้ นอกจากนี้เคยเจอเธอสองครั้ง พูดฟังอังกฤษได้ดีขนาดเชื่อว่าเป็นแอร์ได้ครับ

jakkajee
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 06:08:26 PM »

เดี๋ยวนี้อาชีพแอร์ก็ไม่ได้ป็อบปูล่าร์เหมือนยี่สิบปีที่แล้ว สาวๆหน้าตารูปร่างดีภาษาอังกฤษเก่งๆเดี๋ยวนี้ไม่เป็นแอร์กันแล้วครับ

ผมเคยส่องทวิตเตอร์ของ Riko Haneda สมัยที่เธอยังใช้อยู่ เธอเคยโพสต์รูปเธอในเครื่องแบบถ่ายกับเครื่องบินแต่เบลอยี่ห้อไว้ นอกจากนี้เคยเจอเธอสองครั้ง พูดฟังอังกฤษได้ดีขนาดเชื่อว่าเป็นแอร์ได้ครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ คนนี้เข้าวงการโดนไปไม่น้อยทีเดียวเชียว น่าจะเป็นแอร์จริงถึงโดนจัดถี่และหนัก

Baal
AV Devotor (VIP)
โอตาคุเอวี

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 06:19:27 PM »

เคยมีทวิตเตอร์ด้วยเหรอครับ  ผมไม่ทัน น่าเสียดายจัง
คุณ maload จัดมาได้เลยนะครับ ปลอมก็ลองดู
ขุ่นแม่ยูกิริน

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 07:19:32 PM »

แอร์ญี่ปุ่นก็จัดว่ารายได้ดีครับ และพนักงานก็ค่อนข้างภูมิใจในความเป็นแอร์ของตัวเอง การจะลดตัวมาเล่นหนังในบทแอร์ คงยากอะเหมือนเหยียบย่ำอาชีพตัวเอง การคัดคนมาเล่นบทนี้ ดูจากปกจะเน้นไปลุคสวยแบบดูเชิดๆ หยิ่งๆ แบบแอร์ตัวจริงครับ 555

rafaelo

นักสาดน้ำร้อนในตำนาน

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 07:52:48 PM »

ยากจนลืมไปได้เลยครับ

เพราะการเป็นพนักงานต้อนรับบนเครื่องบินมีรายได้สูง มั่นคง และมีข้อดีมากมาย
พนักงานก็ถูกปลูกฝังให้มีความภาคภูมิใจในองค์กร

แต่ถ้าอยากจะเชื่อตามปกก็ไม่ผิดนะครับ
แล้วแต่เลย  เหมือนเราจะเชื่อว่า Tsubasa Amami เป็นสายลับก็ไม่ผิด
9AKIBA

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 09:34:49 PM »

ผมเข้าใจว่าเจ้าของกระทู้หมายถึงคนที่เคยเป็นแอร์ แต่อาจจะลาออกหรือโดนเลย์ออฟไปแล้ว ถ้ายังทำงานเป็นแอร์อยู่คงไม่มีใครมาเล่นเอวีแน่

ผมก็เสียดายที Riko เธอปิดทวิตเตอร์ไป เลยไปขุดดูจำได้ว่าผมเคยเซฟรูปสองรูปจากทวิตเตอร์ที่เธอโพสต์ไว้ตอนเจอกัน เป็นงานถ่ายแบบสตูดิโอ

รูปแรกเป็นรูปโพลารอยด์ที่ผมให้เธอแล้วเธอถ่ายโพสต์ลงทวิตเตอร์

รูปที่สองในชุดคอสตูมที่ผมเอาไปถ่ายแบบเธอวันนั้น เธอขอให้ใช้มือถือเธอถ่ายเป็นที่ระลึกและโพสต์ลงทวิตเตอร์

จริงๆแล้วสตูดิโอไม่อนุญาตให้เผยแพร่รูปที่ผมถ่าย แต่สองรูปนี้นางแบบเป็นคนถ่ายเองโพสต์เอง

หน้า: [1] 2 พิมพ์