มีนาคม 28, 2024, 06:36:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบแฟนพันธ์แท้ดารา AV maki hojo  (อ่าน 7017 ครั้ง)
messidona
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 01:08:32 AM »

คิดว่าเหล่าสาวกผู้ที่นิยมชมชอบเสพหนังเอวีทั้งหลาย โดยเฉพาะหนังแนวเจ๊หรือแนวสาวใหญ่ น่าจะคุ้นหน้าคุ้นตากับเธอคนนี้กันเป็นอย่างดีนะครับ

แต่ก่อนที่เธอจะมาใช้ชื่อว่า maki hojo ในตอนที่เธอเริ่มเล่นหนังเอวีใหม่ๆ เมื่อปี 2006 เธอเคยใช้ชื่อในการแสดงในอีกชื่อนึง มาก่อน นั่นก็คือชื่อ sayuri shiraishi ครับ แน่นอนว่านี่ไม่ใช่คำถามที่ผมจะถามแฟนพันธ์ุแท้ของเธอเพราะมันจะง่ายเกินไป

คำถามก็คือ มีใครรู้ไม๊ครับว่า ก่อนที่เธอจะมาเล่นหนังเอวีอยู่หลายปี เธอคนนี้เคยเข้าประกวดในเวทีสาวงามเวทีนึงมาก่อนด้วย ซึ่งจัดขึ้นโดยบริษัทเครื่องสำอางยี่ห้อนึง  โดยสาวงามที่ถูกคัดเลือกจะมาจากทั่วประเทศจำนวน 8 คน ให้มาเข้าประกวดในรอบสุดท้ายซึ่งจัดขึ้นบนเวทีใหญ่ในกรุงโตเกียว  การประกวดนี้มีขึ้นมาทั้งหมด 8 ครั้งในช่วงระหว่างปี 2001-2008  โดยเธอคนนี้ได้เข้าประกวดตั้งแต่ปีแรกเลย(ปี 2001) และได้รางวัลชนะเลิศมาครองด้วย คำถามนะครับ

1.อยากทราบว่า การประกวดนี้มีชื่อว่าอะไรครับ
2.ในตอนที่ประกวดนั้นเธอใช้ชื่อว่าอะไรครับ

2 คำถามเท่านั้นเองครับ จะมีใครตอบได้ไม๊นะ ผมให้ไปหาข้อมูลจากอินเตอร์เน็ตกันได้เต็มที่เลยครับ Grin
messidona
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 02:40:19 AM »

มีใครต้องการไวท์บอร์ดมั่งไม๊ครับ?  Grin
jakkajee
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 07:41:07 AM »

คำถามสุดโหด  Smiley

bozostuff
AV Dedicator (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 11:33:55 AM »

ถึงว่าหุ่นดี
jakkajee
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 01:46:08 PM »

ขอถามเจ้าของกระทู้หน่อยสิครับ ว่า Mai Asakura นี่ก่อนลงสนามเอวี เคยเป็น idol มาก่อนหรือเปล่าครับ?

Winwin99
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 01:48:01 PM »

อยู่มานาน เล่นมามากนับไม่ถ้วย ถือว่าเป็นตัวแม่ของวงการ  Grin Grin

เหลืออย่างเดียวถ้าไปเล่นค่ายโหดของฝรั่งจะดังขนาดไหน  :Smiley :Smiley
messidona
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 02:59:56 PM »

ขอถามเจ้าของกระทู้หน่อยสิครับ ว่า Mai Asakura นี่ก่อนลงสนามเอวี เคยเป็น idol มาก่อนหรือเปล่าครับ?

อย่าถามยังกะผมเทพมาจากไหนหยั่งงั้นสิครับ ผมก็แค่ชอบดูหนังเอวีบ้างอะไรบ้าง แล้วก็หาข้อมูลของคนที่ผมสนใจก็เท่านั้นเองครับ ผมเริ่มดูหนังเอวีก็ในตอนยุควีซีดีนี่แหละครับ ส่วนยุควีดีโอนี่ผมยังเด็กไปครับ

สำหรับเธอคนที่คุณ jakkajee ถามมาผมก็ไม่รู้ข้อมูลอะไรของเธอมากนักครับ ความประทับใจแรกที่มีต่อเธอเท่าที่จำได้ก็คือ ผมเคยไปนั่งเล่นกีต้าร์ที่ห้องเพื่อนผมสมัยเรียนปี 1 ที่มหาลัย แล้วเพื่อนผมมันหยิบหนังสือโป๊เล่มนึงมาให้ผมดู มันมีภาพของเธอคนนี้อยู่ในหนังสือเล่มนั้นด้วย ในตอนนั้นผมรู้สึกว่าเธอสวยเอามากๆครับ(ต้องยอมรับว่าสมัยนั้นนี่ยังไม่มีอินเตอร์เน็ท ดังนั้นหนังโป๊ซักเรื่องหรือแม้กระทั่งภาพโป๊ ก็ไม่ใช่ว่าจะหาดูได้ง่ายๆเท่าสมัยนี้) จนทำให้วันนั้นผมต้องออกปากหยิบยืมหนังสือโป๊เล่มนั้นจากเพื่อนผมเอากลับไปที่ห้องด้วย(เอากลับไปทำอะไร ก็คงไม่ต้องบอกกันนะครับอิอิ) หลังจากนั้นมาก็มีโอกาสได้ดูหนังของเธอผ่านแผ่นวีซีดีอยู่บ้างเรื่อง2เรื่องครับ

แล้วจะลองหาข้อมูลของเธอดูครับ แต่จะได้เรื่องหรือเปล่าไม่รับประกันนะ Smiley     

mai asakura

messidona
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 09:43:53 PM »

โห..ขุดกันตั้งแต่ก่อนเข้าวงการ ยากเกินไปมั้ยครับ  Grin

ขอเดาว่างาน Ivy Cinderella
ชื่อตอนประกวด Reimi Oki  เอ...หรือจะเป็นมิยาบิ  Grin

นึกว่าจะไม่มีใครเข้ามาตอบซะอีกในที่สุดก็มีคนเข้ามาตอบซักที ไม่งั้นผมอาจเลื่อนไปเฉลยในสัปดาห์หน้าก็เป็นได้อิอิ.. เอาล่ะคำตอบนะครับ

1. Ivy Cinderella เป็นคำตอบที่ ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบ..... Wink
2. คุณตอบว่า มิยาบิเป็นคำตอบสุดท้าย มิยาบิ เป็นคำตอบที่ ผิดครับ คำตอบที่ถูกต้องคือ Reimi Oki ครับ

น่าเสียดายมากๆครับเพราะคุณ ARALE desu ตอบถูกเพียงข้อเดียว ดังนั้นถือว่าคำถามนี้คุณตอบผิดครับ เลยอดได้ของรางวัลเป็นกางเกงในใช้แล้วพร้อมลายเซ็นต์จากดาราเอวีที่คุณชื่นชอบจำนวน 100,000 ตัวไปเลย ผมล่ะเสียดายแทนจริงๆเลยนะครับ Grin

และเพื่อไม่ให้ทุกคนคาใจว่าผมตั้งโจทย์ขึ้นมาลอยๆหรือเปล่า ผมมีที่มาของข้อมูลที่ผมเอามาใช้ตั้งโจทย์ด้วย แต่ต้องขอออกตัวก่อนนะว่า ที่มานั้นเป็นภาษาญี่ปุ่นล้วนๆครับ ผมเองก็ไม่รู้ภาษาญี่ปุ่นเลยแม้แต่นิดเดียว ต้องใช้ Google แปลภาษา เอาครับ ดังนั้นข้อมูลที่ผมรับทราบมามันอาจจะตกๆหล่นๆหรือไม่ก็เข้าใจคลาดเคลื่อนไปบ้าง มโนเอาเองไปบ้าง ก็ต้องขออภัยเอาไว้ ณ ที่นี้ด้วยเลยละกัน หากใครเก่งภาษาญี่ปุ่นก็ช่วยให้รายละเอียดเพิ่มเติมมากกว่านี้ก็จะยอดเยี่ยมมากๆครับ

และนี่คือที่มาของข้อมูลครับ เข้าใจว่าเป็นเวปไซต์ของบริษัทเครื่องสำอางยี่ห้อ IVY ซึ่งเป็นผู้จัดงานนี้ขึ้นมานั่นแหละครับ เข้าไปตามลิงค์ด้านล่างนี้แล้วกดคลิ๊กเข้าไปที่ปี 2001 อีกทีนะครับ เป็นปีที่เธอเข้าประกวด

http://www.ivy.co.jp/event/cinderella.html

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2017, 01:26:45 AM โดย messidona » บันทึกการเข้า
jakkajee
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 08:03:28 AM »

อย่าถามยังกะผมเทพมาจากไหนหยั่งงั้นสิครับ ผมก็แค่ชอบดูหนังเอวีบ้างอะไรบ้าง แล้วก็หาข้อมูลของคนที่ผมสนใจก็เท่านั้นเองครับ ผมเริ่มดูหนังเอวีก็ในตอนยุควีซีดีนี่แหละครับ ส่วนยุควีดีโอนี่ผมยังเด็กไปครับ

สำหรับเธอคนที่คุณ jakkajee ถามมาผมก็ไม่รู้ข้อมูลอะไรของเธอมากนักครับ ความประทับใจแรกที่มีต่อเธอเท่าที่จำได้ก็คือ ผมเคยไปนั่งเล่นกีต้าร์ที่ห้องเพื่อนผมสมัยเรียนปี 1 ที่มหาลัย แล้วเพื่อนผมมันหยิบหนังสือโป๊เล่มนึงมาให้ผมดู มันมีภาพของเธอคนนี้อยู่ในหนังสือเล่มนั้นด้วย ในตอนนั้นผมรู้สึกว่าเธอสวยเอามากๆครับ(ต้องยอมรับว่าสมัยนั้นนี่ยังไม่มีอินเตอร์เน็ท ดังนั้นหนังโป๊ซักเรื่องหรือแม้กระทั่งภาพโป๊ ก็ไม่ใช่ว่าจะหาดูได้ง่ายๆเท่าสมัยนี้) จนทำให้วันนั้นผมต้องออกปากหยิบยืมหนังสือโป๊เล่มนั้นจากเพื่อนผมเอากลับไปที่ห้องด้วย(เอากลับไปทำอะไร ก็คงไม่ต้องบอกกันนะครับอิอิ) หลังจากนั้นมาก็มีโอกาสได้ดูหนังของเธอผ่านแผ่นวีซีดีอยู่บ้างเรื่อง2เรื่องครับ

แล้วจะลองหาข้อมูลของเธอดูครับ แต่จะได้เรื่องหรือเปล่าไม่รับประกันนะ Smiley     

mai asakura

ผมเชื่อมั่นในฝีมือการค้นครับ  Grin

ปล. น่าจะมีรูปเธอตอนรับตำแหน่งมาดูกันหน่อยนะครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2017, 08:10:53 AM โดย jakkajee » บันทึกการเข้า

anonyuser
AV Distinctive (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 11:03:50 AM »

ข้อมูลเชิงลึกแบบนี้หาอ่านยังไงครับ อ่านญี่ปุ่นไม่ออก อยากได้ข้อมูลเชิงลึกดาราสาวใหญ่อย่าง Ryoko Murakami Chinami Sakai Chisato Shouda  Reiko Sawamura มากเลยครับ
หน้า: [1] พิมพ์