เมษายน 26, 2024, 08:22:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: VIP 1,000 บาท มีเว็บไหนที่ มีหนังเยอะๆ เท่ากับ R18 บ้าง  (อ่าน 3483 ครั้ง)
boypsx
ปลิงน้อย
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2017, 01:16:43 AM »

ถ้าผมสมัคร VIP 1,000 บาท นี่มีเว็บไหนที่ มีหนังเยอะๆ เท่ากับ R18 บ้าง ?

เพราะ ลองๆ เข้าไปดู ตัวอย่าง เว็บโหลดหนัง ( VIP Highly Premium Secret ที่เป็น เว็บต่างประเทศ ทั้งของ ญี่ปุ่น และ อังกฤษ นั่นน่ะ ) ก็พบว่า … ดารา AV ที่ผมต้องการโหลดนั้น มีหนังไม่ครบ หมดทุกเรื่อง เลยซักกะเว็บเดียว อ่ะ

ส่วน VIP BitTorrent นี่ผมก็เข้าใจว่า คงเป็น หนัง AV ที่โหลดมาจาก Nyaa Torrent ( ตอนนี้เว็บล่ม ไปแล้ว ) ใช่รึปล่าว ?  . . . . . ซึ่ง หนังบางเรื่อง ที่โหลดมาจาก เว็บบิท นี้นั้นบางเรื่อง เค้าได้ทำการ ลดความละเอียด ลงไปมากๆ จนมองเห็น เป็น ลายกระเบื้องแตกๆ ไม่คมชัด ถึงแม้ มันจะเป็นไฟล์ HD ความจุระดับ 3 - 4 GB ก็ตาม ( ลดความละเอียด ทำไมฟร๊ะ )

ส่วน VIP Portal Premium Account นี่ก็คงเป็นหนัง ที่โหลดมาจาก Nyaa Torrent ด้วยเหมือนกัน ป่าวครับ ?

ประเด็น ความต้องการ ของผม จริงๆ นั้นก็แค่ . . .

1. ต้องการได้หนัง ความคมชัด ระดับ HD 100% ( ไม่ใช่โหลดมาแล้ว เป็นลายแตกๆ เหมือน Nyaa Torrent )
2. ต้องการ Web ที่มีหนัง AV ให้เรา ดาวน์โหลด ได้หลายๆ เรื่อง พอๆ กับ R18

ขอขอบคุณ ล่วงหน้า ทุกท่านที่มาช่วยให้ ความกระจ่าง
MAXMAXSIMUM
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2017, 01:32:54 AM »

ถ้าผมสมัคร VIP 1,000 บาท นี่มีเว็บไหนที่ มีหนังเยอะๆ เท่ากับ R18 บ้าง ?

เพราะ ลองๆ เข้าไปดู ตัวอย่าง เว็บโหลดหนัง ( VIP Highly Premium Secret ที่เป็น เว็บต่างประเทศ ทั้งของ ญี่ปุ่น และ อังกฤษ นั่นน่ะ ) ก็พบว่า … ดารา AV ที่ผมต้องการโหลดนั้น มีหนังไม่ครบ หมดทุกเรื่อง เลยซักกะเว็บเดียว อ่ะ

ส่วน VIP BitTorrent นี่ผมก็เข้าใจว่า คงเป็น หนัง AV ที่โหลดมาจาก Nyaa Torrent ( ตอนนี้เว็บล่ม ไปแล้ว ) ใช่รึปล่าว ?  . . . . . ซึ่ง หนังบางเรื่อง ที่โหลดมาจาก เว็บบิท นี้นั้นบางเรื่อง เค้าได้ทำการ ลดความละเอียด ลงไปมากๆ จนมองเห็น เป็น ลายกระเบื้องแตกๆ ไม่คมชัด ถึงแม้ มันจะเป็นไฟล์ HD ความจุระดับ 3 - 4 GB ก็ตาม ( ลดความละเอียด ทำไมฟร๊ะ )

ส่วน VIP Portal Premium Account นี่ก็คงเป็นหนัง ที่โหลดมาจาก Nyaa Torrent ด้วยเหมือนกัน ป่าวครับ ?

ประเด็น ความต้องการ ของผม จริงๆ นั้นก็แค่ . . .

1. ต้องการได้หนัง ความคมชัด ระดับ HD 100% ( ไม่ใช่โหลดมาแล้ว เป็นลายแตกๆ เหมือน Nyaa Torrent )
2. ต้องการ Web ที่มีหนัง AV ให้เรา ดาวน์โหลด ได้หลายๆ เรื่อง พอๆ กับ R18

ขอขอบคุณ ล่วงหน้า ทุกท่านที่มาช่วยให้ ความกระจ่าง

ซื้อในR18เลยครับ ภาพคมชัด แถมสนับสนุนดาราที่เราชอบไปในตัวด้วยนะ

play...
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2017, 08:55:03 PM »

vipพอหาหนังได้ระดับหนึ่งครับ แต่ไม่ครบเท่าr18แน่นอน 
และต้องใช้เวลาหาหนังตามเว็บ และจากช่องทาง ที่ท่านประธานหามาแจกครับ
ไม่มีเว็บใดเว็บหนึ่งครบนะ ต้องหามาร่วมๆกันเอาเองครับ

ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับตัวดาราด้วย ถ้าหาคนเก่ากลางๆที่ดังๆในต่างประเทศมักจะหาได้ไม่ยากมากประมาณ 80-90% 
อีก20%อาจต้องชื้อเอาโดยตรงอีกที  ส่วนถ้าดารายุคใหม่ๆเลยนี้ก็ยิ่งหาง่าย แต่ไฟล์จะค่อนข้างมีปัญหาไม่ชัดเยอะครับ 

ผมแนะนำว่าvipน่าจะเหมาะสำหรับหาหนังดาราเก่ากลางๆ(ประมาณ2007-2014)นะ
ส่วนถ้าจะหาของใหม่2015-16ขึ้นไป ต้องยอมรับว่าสมัยนี้ที่ปล่อยๆกันคุณภาพจะดรอปๆลงไม่ถึงกับ100%

ปล.ผมว่าถ้าจะซื้อเอาเองหมดในr18  มันก็แพงอยู่เหมือนกันถ้าจะให้ครบอาจจะเป็นหมื่นๆ โดยเฉพาะหนังใหม่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2017, 12:44:02 AM โดย playAV » บันทึกการเข้า
Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2017, 09:30:56 PM »

รอซื้อ R18 ตอนขายลดราคาเซลล์ได้ครับ ไม่มีหนังที่ไหนเยอะเท่า R18 อีกแล้วล่ะ
มีไม่กี่เจ้าที่ซื้อหนังมาทำเองแล้วปล่อย ส่วนใหญ่ก็โหลดมาจากที่อื่นทั้งนั้น
บางเวปยิ่งแล้วใหญ่ โหลดเขามาแล้วแปลงต่อ ทำเหมือนว่าตัวเองเป็นคนทำ คุณภาพนี่สู้ต้นฉบับไม่ได้เลย
ถ้าไม่เน้นคุณภาพเท่าไหร่ก็รอหาโหลดได้ทั่วไป แต่ถ้าเน้นจริงๆก็ต้องลงทุนหน่อยครับ
ผมใช้วิธีลิสหนังใน R18ไว้ รอลดราคาหรือมี Chanel ไหนซื้อไป รอมีจำนวนหนังเยอะๆคุ้มๆ ก็ค่อย subscribe เอา จ่ายรายเดือนไป ประหยัดไปหลายตัง
boypsx
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2017, 01:38:48 PM »

ห๊า! … สรุปว่า VIP ทั้ง 3 ตัวนี้ ซึ่งก็คือ …

- VIP Highly Premium Secret

- VIP BitTorrent

- VIP Portal Premium Account

นี่เป็น Video ที่ ลดความละเอียด ลงมา ( ภาพแตกๆ มัวๆ ถึงแม้จะเป็นไฟล์ HD ก็ตาม ) ทั้งหมดเลย ใช่ป่าวครับ ?

โอ้ … ดีแล้วๆ ที่ ชลอการตัดสินใจ เอาไว้ก่อน , ดีนะ ที่ ถามกันเหนียว เอาไว้ก่อน

ขอขอบคุณ ท่านผู้รู้ทั้งหลาย ที่อุตส่าห์ มาให้ความกระจ่าง ( ตอนแรกๆ ก็นึกว่าจะ ไม่มีคน เข้ามาตอบ ซะแล้ว )
boypsx
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2017, 01:39:27 PM »

ว่าแต่ … ถ้าเรา ซื้อหนัง จาก R18 ซัก 15 เรื่อง ตอนช่วง Sale ลดราคา นี่เค้าจะลดให้เรา สูงสุด ซักกี่ % ต่อ เรื่อง ??
Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2017, 02:11:31 PM »

ห๊า! … สรุปว่า VIP ทั้ง 3 ตัวนี้ ซึ่งก็คือ …

- VIP Highly Premium Secret

- VIP BitTorrent

- VIP Portal Premium Account

นี่เป็น Video ที่ ลดความละเอียด ลงมา ( ภาพแตกๆ มัวๆ ถึงแม้จะเป็นไฟล์ HD ก็ตาม ) ทั้งหมดเลย ใช่ป่าวครับ ?

โอ้ … ดีแล้วๆ ที่ ชลอการตัดสินใจ เอาไว้ก่อน , ดีนะ ที่ ถามกันเหนียว เอาไว้ก่อน

ขอขอบคุณ ท่านผู้รู้ทั้งหลาย ที่อุตส่าห์ มาให้ความกระจ่าง ( ตอนแรกๆ ก็นึกว่าจะ ไม่มีคน เข้ามาตอบ ซะแล้ว )

ให้ข้อมูลทั่วไปไป แต่ท่านดันโยงมาสรุปแบบนี้ ผมรู้สึกได้ถึงความจงใจในการดิสเครดิตเวปเราเลย สรุปได้น่าเกลียดมาก

รู้สึกว่าตัวเองพลาดที่เข้ามาช่วยตอบในกระทู้นี้

เงินพันนึงของท่านเก็บไว้ซื้อข้าวกินเถอะครับ ลงทุนร้อยแต่อยากได้ล้าน
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2017, 04:05:02 PM »

ผมอธิบายความต่างของแต่ละห้องไปหลังไมค์แล้ว ท่านยังสรุปแบบนั้นก็ เอาที่สบายใจเลยครับ

ผมว่าท่านไปซื้อ R18 ดีแล้วครับตรงความต้องการท่านมากที่สุด

นี่ครับสิ่งที่ท่านกังวลว่าจะเป็น FHD ภาพมัวๆ ผมโหลดมาให้ดูสดๆในวีไอพี

ดูที่โลโก้มุมบนขวา มันก็หนังไฟล์แบบเดียวกับที่ซื้อมาจาก R18 นั่นแหละครับ Bitrate อยู่ที่ 5700 kbps

ถ้าท่านต้องการความละเอียดมากกว่า 6000 kbps ซึ่งไม่น่ามีที่ไหนมีแล้ว แนะนำซื้อตรงกับ R18 ตามเจตนาเดิมดีแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2019, 02:00:18 AM โดย AVC Presidente » บันทึกการเข้า

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
boypsx
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2017, 02:26:20 AM »

มันไม่ใช่แบบนั้น เข้าใจผิด กันไปใหญ่แล้ว

ที่จริง ผมก็ยอมรับ ผิดอยู่ว่า ผมก็ได้ พิมพ์อะไรออกไป โดยไม่ยั้งคิด และ อาจจะ ไม่สนใจ ความรู้สึกคนอื่น แต่ เจตนา ของผมมันไม่ใช่ อะไรแบบนั้น

อีกอย่าง ผมโหลด Nyaa Torrent มานานมาก ก็เลยเจอ พวกเว็บโปรโมท ของ จีน เช่น THZ.bt, Thz.la ทำลายน้ำ เป็นชื่อเว็บ + ลดความละเอียด VDO ลงไปมากๆ ( ขนาด ลดความละเอียด แต่ ไฟล์ กลับขนาด 4 - 5 Gb เลยก็ยังมีนะ ) ค่อนข้างบ่อย ก็เลยอาจ กังวล มากไปหน่อย

จึงต้อง กล่าวขอโทษ ท่านด้วย
gilase
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2017, 08:53:11 AM »

ผมก็ไม่รู้ว่าหลายๆคนดูความละเอียดระดับไหนนะครับ หรือใช้จอใหญ่แค่ไหนในการดู
แต่สำหรับผมพวก FHD / HD ใน Torrent ที่มีก็ถือว่าไม่น่าเกลียดแล้วนะ นอกจากอยากสะสมเป็นเรื่องโปรดสุดๆจริงๆ
ยิ่งใน VIP ก็ยิ่งโอเข้าไปใหญ่

Back to basic ความต่างระหว่าง file 1-2 gb กับ file 4-6 gb มันต่างกันชัด จะให้ชัดกว่านั้นอีก ถ้าเป็นนักสะสมที่มี HDD จำกัด ผมว่ามันจะเต็มเร็วมากๆ เปลืองพื้นที่เลยหละครับ ยิ่งมีเยอะ ยิ่งไม่ค่อยได้ดู 555555555  ขนาดผมคัดเฉพาะที่ชอบๆไว้แล้วยังดูไม่ถึงครึ่งเลย [HDD รวม 3.5 TB เน้น file FHD เป็นหลัก]

ยังไงก็ฝากไว้ด้วยว่า เราใช้เว็บนี้กันมานาน จริงๆบริจาคให้ฟรีๆ 1000 นึง ยังคุ้มเลย (ถ้าเทียบกับการไม่ได้เข้าเว็บนี้หรือประธานไม่ได้สร้างเว็บนี้ขึ้นมา) ดังนั้น 1000 นึงนี่ถือเป็นค่าบำรุงเว็บหน่อย แถมได้ VIP เจ๋งๆเป็นของแถมนะครับ
หน้า: [1] พิมพ์