เมษายน 19, 2024, 10:52:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครไม่มีสังคมบ้างคับ ใช้ชีวิตคนเดียว  (อ่าน 6833 ครั้ง)
LEGACY
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2017, 09:17:42 PM »

แบบเพื่อนไม่มี ไม่มีสังคม วันๆอยู่แต่บ้าน หาไรทำไปเรื่อย ให้ผ่านไปวันๆแบบนิ้อ่ะคับ
แล้วเหงา เบื่อ ท้อ รู้สึกใช้ชีวิต ไม่คุ้มกันบ้าง มั้ยคับบ ตัวผมเองเคยมีกลุ่มเพื่อน
มักจะออก เที่ยว ดื่มกันบ่อย ตามร้านเหล้า แต่ตอนนิ้คือ เหมือนเหลือผม ตัวคนเดียวแล้วว
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2017, 10:09:01 AM »

มีพ่อเเม่ พี่น้องไหมละ  เรายิ่งกว่ามีเพือนอีก เพราะไม่เห็นจะมีใครจะเป็นเพือนเลย  มีเเต่พวกพาเที่ยวพากิน  เเบบนั้นไปเองก็ได้ ขามี
หาอะไรทำบ้างคุณ  ความเหงาจริงๆมันไม่ค่อยมีหรอก ส่วนมากมีเเต่ความไม่รู้จะทำอะไรมากกว่า  เวลา 24 ชั่วโมงเเต่ละวัน มันเยอะนะ
ไปทำงาน ก็รู้จักคบหากับคนที่ทำงาน   

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
SpecialOne

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2017, 09:32:17 PM »

ผมชอบอยู่คนเดียวนะ ไม่วุ่นวาย สงบด้วย

ส่วนบ้างคนชอบสังคม ชอบสังสรรค์ อันนี้ก็คงแล้วแต่คนครับ

เอาเป็นว่า ทำแล้วมีความสุข ก็ทำครับ
xsundark
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2017, 10:28:38 PM »

เอาที่ตัวเรามีความสุขดีกว่าครับ ผมนี่ชอบอยู่บ้าน นอน อ่านหนังสือ ไม่ค่อยชอบไปไหนเหมือนกัน
JudasPriest01
AV Donator (VIP)

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2017, 08:17:16 PM »

แสดงว่าคุณไม่ชอบที่เป็นอยู่ทุกวันนี้ใช่มะ
งั้นถ้าคุณรู้สึกเบื่อๆ เหมือนใช้ชีวิตไม่คุ้ม ถ้ามีทุน มีโอกาส ก็ออกไปค้นหาตัวเองเลยครับ ชอบอะไรไปทำเลย
บางคนชอบวิ่ง ก็ซ้อมวิ่ง แข่งมาราธอน วัดใจตัวเอง บางคนชอบเต้น ไปเรียนเต้น ชอบดนตรี ฝึกดนตรี ลองดูครับ
ทิ้งไอความรู้สึกท้อแท้ เบื่อหน่ายนั้นไป ผลักดันตัวเองออกไปหาโอกาสใหม่ๆ นอกจากคุณจะได้รู้จักตัวเองมากขึ้นแล้ว
คุณอาจได้สังคมใหม่ๆ เพื่อนใหม่ๆ ด้วยครับ ลองดู

ส่วนตัวผมเองก็ไม่ได้เป็นคนติดกิจกรรมอะไรหรอก ชอบอยู่บ้านซะมากกว่าด้วย
แต่ถ้าเวลาที่เราต้องออกไปข้างนอก จะทำงาน หรือจะอะไรก็แล้วแต่ ผมจะเต็มที่ แล้วกลับบ้านมาอยู่เงียบๆ พักผ่อน
นั่นคือการชาร์จแบตชีวิตของผม ผมก็เคยเป็นแบบคุณแหละ อยู่บ้านไปวันๆ ไม่รู้ตัวเองชอบอะไร อยากทำอะไร
ตอนนี้ผมซ้อมวิ่งประจำ กะว่าปลายปีจะลงซักงานครับ Wink
maguro721
หื่นไร้ศิลปะ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2017, 09:00:27 PM »

การไม่มีสังคม กับการชอบอยู่คนเดียวมันไม่เหมือนกันนะครับ

อย่างผมเองก็ชอบอยู่คนเดียว ชอบไปไหนมาไหนคนเดียว ทำงานคนเดียว แต่ไม่ได้หมายความว่าผมไม่มีเพื่อน ไม่มีสังคม ผมยังสามารถเข้าสังคมได้หากผมต้องการ

แต่การไม่มีสังคมว่ากันตรงๆมันเหมือนการเป็นคนต่อต้านสังคมครับ ไม่พยายามเข้าหา ไม่พยายามสร้าง เห็นสิ่งรอบตัวเลวร้ายไปหมด มันพาลทำให้คนรอบข้างก็ไม่อยากเข้าหาเราไปด้วย
_BIG_boy
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2017, 12:57:06 AM »

อย่าคิดมากครับ ผมว่าทุกคนมีสังคมแหละ อยู่ที่ว่าเราจะวิ่งเข้าไปหาหรือเปล่า ผมเองก็มีเพื่อนน้อย ยิ่งมีไลน์อะไรแล้ว มือถือนี่แทบไม่มีเพื่อนโทรหาหรอก แต่ถ้าถามว่ามีเพื่อนไหม มีเพื่อนไปกินข้าวด้วยไหม ก็มี แต่ผมก็ไม่ได้คิดอะไรมาก เพราะชอบมีเวลาส่วนตัวเยอะ ผมว่าดีจะตาย อยู่บ้าน ดูหนัง ฟังเพลง อ่านหนังสือ ไปเที่ยวซื้อคนเดียวบางทีก็สบายดี ไม่ต้องรอกัน อยากซื้ออยากกลับก็ทำ

แต่เรื่องที่จะเข้าสังคม หาเพื่อน (ย้อนกลับไปที่บอกตอนต้น) ผมว่ามันทำได้ อยู่ที่ว่าคุณเข้าไปหาหรือเปล่า ถ้าคุณอยู่เฉยๆ มันก็ไม่มีใครวิ่งเข้าหาคุณเองหรอกครับ วันดีคืนดี เบื่อๆ ก็ไปเที่ยวคนเดียวดู ผับแถวทองหล่อ ผมเห็นคนไปเที่ยวคนเดียวบ่อยๆ นั่งดริงค์ไป เดี๋ยวก็มีเพื่อนมานั่งคุยด้วย บารืเทนเดอร์คุยด้วย เดี๋ยวก็ได้เพื่อนใหม่ครับ

LEGACY

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 11:45:05 PM »

คับบบบ  Grin
birdxy
หื่นมีศิลปะ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 03:34:59 PM »

ผมเองชอบทั้งสองแบบครับ บางครั้งก็ชอบอยู่คนเดียว บางครั้งก็ชอบออกไปเจอสังคมข้างนอก .. อย่างที่หลายๆคนบอกอยู่เราจะทำอย่างไรก็ได้ให้มีความสุขครับ
ยังไงเป็นกำลังใจให้จขกท.ครับ
Opolo
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 03:35:50 PM »

อายุเยอะอีกหน่อยคงเป็นแบบ จขกท. ว่างๆก็inboxมาคุยสัพเพเหระได้
หน้า: [1] 2 พิมพ์