มีนาคม 29, 2024, 02:29:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครไม่มีสังคมบ้างคับ ใช้ชีวิตคนเดียว  (อ่าน 6792 ครั้ง)
ASUKIRA
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 11:31:00 PM »

คิดว่าเข้าใจอารมณ์ความรู้สึกคุณ จขกท. นะครับ สมัยเรียนก็มีกลุ่มเพื่อนตามปกติครับ พอเรียนจบเพื่อนๆก็แยกย้ายกันไปทำงาน ผมก็กลับมาช่วยงานที่บ้าน ด้วยความที่เป็นธุรกิจครอบครัว เลยทำให้ผมไม่มีเพื่อนร่วมงานหรือเพื่อนใหม่วัยทำงานไปโดยปริยาย แถมยังเป็นคนละจังหวัดกับสมัยเรียนมัธยมอีก เลยไม่ค่อยได้เจอเพื่อนเก่าเลย เซ็งเหมือนกันครับ ไม่ใช่ว่าอยู่กับครอบครัวแล้วไม่มีความสุขนะครับ แค่อยากเจอเพื่อนบ้าง เลิกงานก็อยากออกไปเฮฮากับเพื่อนบ้าง ไรงี้ เหอๆ

We Watch AV Page

น่มน้มและมิตรภาพแห่ง AVC
LEGACY
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2017, 09:45:38 AM »

ตอนนิ้ ความรุ้สึกแย่ๆดีขึ้นแล้วว แต่ก้ไม่รุ้ว่ามันจะหวนกลับมาอิกมะไหร่ เป้นแบบนิ้บ่อย 555
ขอบคุณทุกคอมเม้นมากคับ  Tongue
kram
AV Donator (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 04:57:30 PM »

ผมก็เป็น ลาออกจากงานมาช่วงต้นปี อยู่บ้านมา7 เดือนละ แต่ที่บ้านมีครบครัวอยู่นะคับ

เดินห้างคนเดียว ดูหนังคนเดียว กินข้าวคนเดียว

เวลาว่างก็ ต่อโมเดล วาดรูป ออกกำลังกาย ลองหัดเล่นกีต้าร์

ต้องอย่าคิดว่าการไม่ได้ออกไปไหนคือการใช้ชีวิตไม่คุ้มคับ อยู่กับตัวเอง พัฒนาตัวเอง เพิ่มทักษาะให้ตัวเอง ก็เป็นการใช้ชีวิตอย่างนึงคับ

Smiley

nonoura non
Noyaku
AV Donator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2017, 03:32:28 AM »

ถา้อายุ 30 อัพ ก็จะอยู๋คนเดียวแล้ว เพราะเพื่อนๆหรือคนรอบตัวแต่งงานกันหมด ความสุขอยู่ที่ใจเราสงบ ไม่คิดฟุ้งซ่าน ไอความคิดว่าต้องการเพื่อนมันก็หายไปเอง
kym7793
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 05:57:05 AM »

อืม อย่างผมนี่ ก็ไม่เชิงว่า ไม่มีสังคมนะ แต่ก่อน เฟรนด์ลี่มากๆ เป็นคนที่ตีซี้ได้เนียนและเร็วมาก เหมือนเป็นทักษะเฉพาะตัว
เลยค่อนข้างจะมีคนรู้จักเยอะมาก (ทักษะตีซี้ทุกวันนี้ก็ยังมีอยู่นะ ไม่ได้หายไปไหน แค่ไม่ค่อยได้ใช้แล้ว)
คือ มันเนียนจนมีคนอิจฉา ผมอาจจะคิดไปเองก็ได้มั้ง แต่ก็เชื่อเซนส์ตัวเองระดับนึงนะ ว่ามันมีคนหมั่นไส้ผมเพราะเรื่องนี้
โดยเฉพาะกับสาวๆนี่แหละ แบบ น้องๆ เด็กๆผู้หญิง จะสนิทกับผม มากกว่าเพื่อนร่วมงานคนอื่นๆ มันน่าจะอิจฉาตรงนี้แหละ
เลยโดนหมายหัว ว่าพฤติกรรมไม่เหมาะสม ทั้งๆที่ ผมไม่เคยทำตัวรุ่มร่ามกับผู้หญิงพวกนั้นเลย ก็แค่ คุยเล่นแซวกันขำๆ ไม่มีเกินเลยไปในเรื่องจังไร
ทีนี้ พอโดนเพ่งเล็งแบบนี้ ก็เลยเซ็งๆ เลยพยายามลดพฤติกรรมตรงนี้ ไม่ตีซี้ใครพร่ำเพื่อ รู้จักเท่าที่จำเป็น ไม่สนิทกับใครเป็นพิเศษ
จนตอนนี้ กลายเป็นเหมือน ไม่มีใครรู้จักผมเลย แต่ก็ ไม่ได้เดือดร้อนอะไรนะ รู้สึก สบายใจกว่าเก่าด้วยซ้ำ
เออ อยู่แบบนี้ มันก็โอเคระดับนึงนะ ไม่ต้องมีคนรู้จักเยอะแยะก็ได้ อีกอย่าง ยิ่งรู้จักคนเยอะ มันก็ยิ่งมากเรื่องมากปัญหาตามมา
เพราะส่วนตัว เป็นคนที่ชอบช่วยคนอื่น เลยมักจะถูกขอให้ช่วยโน่นนี่ประจำ พอตอนนี้ ไม่ค่อยมีใครสนิท มันก็ไม่ค่อยมีเรื่องแบบนี้มาซักเท่าไหร่
ส่วน สกิลการอยู่คนเดียว ทำอะไรคนเดียวนี่ ผมมีมานานแล้ว ไม่ว่าจะมีคนรู้จักเยอะ หรือน้อย เวลาทำอะไรก็มักจะทำคนเดียว
งานที่ทำนี่ ก็ ส่วนใหญ่มันเป็นงานที่ต้องทำกันซัก สี่ห้าคน แต่ผมสามารถทำคนเดียว เสร็จเร็วกว่าใช้คนสี่ห้าคนช่วยกันทำ
คือ คนอื่น ทำกันหลายคน สองอาทิตย์ไม่เสร็จ ผมทำเสร็จในเวลาไม่กี่ชั่วโมง
งานเสร็จเร็วแม่งก็ไม่ดีอีก พอว่าง ก็โดนแซะว่า วันๆไม่ทำอะไร เออ ก็ตอนกุทำ มุงไม่เห็นนี่หว่า
บางงาน ลูกน้องบอก เดี๋ยวมาช่วย ผมก็ทำรอไปเรื่อย ทำไปทำมา เสร็จ มานั่งเล่น ลูกน้องแม่งเดินมาถามว่า เอายังพี่ จะเริ่มกันเลยมั้ย
สวนกลับไป เริ่มห่าไร กุทำเสร็จแล้ว กว่าพวกมึงจะมา มึงรอพ่อมึงบวชอยู่เหรอ มาเอาป่านนี้ แม่งยืนทำตาปริบๆ พูดไรไม่ออก

เอาจริงๆ ก็อยากจะบอกว่า การที่เพื่อนน้อย หรือไม่มีเพื่อน มันก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรหรอก แค่อย่าไปจมกับมัน คิดซะว่า ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน อย่าไปคาดหวังกับคนอื่นมาก โดนเพื่อนสนิทหักหลังมา มันเจ็บ เพราะผมโดนมาแล้ว ทุกวันนี้ก็คุยกันนะ กะเพื่อนคนนี้ แค่ไม่สนิทเหมือนเมื่อก่อน
ส่วนเรื่องเข้าสังคมนี่ ก็ เข้าแค่ที่จำเป็น พบปะเพื่อนร่วมงาน ตามหน้าที่และโอกาส ไม่ถึงกับตัดขาดโลก แค่ไม่พัวพันเกินความจำเป็นก็พอครับ
thospol
หื่นไร้ศิลปะ
*

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 14, 2018, 12:06:25 AM »

ผมก็คนเดียว ไม่มีสังคม
เงินก็ไม่คอ่ยจะมี  ชีวิตเห้อ
รอรถไฟในสนามบิน
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 08:45:34 PM »

ทุกวันนี้มีเพื่อนจริงๆอยู่ไม่เกิน5คนเอง สมัยมัธยมทั้งนั้น พอทำงานเสร็จก็อยู่แต่กับพวกjav นี่แหละเป็นที่พึ่ง จนติดยิ่งกว่าเกมอีก -0- 

tadiano
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 25, 2018, 06:56:21 PM »

วันๆอยู่แต่บ้าน แสดงว่าบ้านรวย หรือมีตังรึเปล่าครับ  ผมแนะนำไปหาประสบการต่างประเทศครับ ไปเรียนนี้ละครับสักปี หนุกหนาน
หน้า: 1 [2] พิมพ์