มีนาคม 29, 2024, 12:18:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำซีรีย์ในวงการ AV EP.1 ซีรีย์เปิดตัวแบบมีเบื้องหลังการถ่ายทำ  (อ่าน 75086 ครั้ง)
teezombie
สู่ความเวิ้งว้างอันไกลโพ้น
AV Columnist
เสนาธิการเอวี

« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2017, 11:43:18 PM »

ปล.จัดทำเนื่องจากกระทู้เก่าเจ๊งแล้วครับ T^T

ในวงการเอวีนั้น มีแนวหนังต่างๆ หลากหลายมากมายให้เราได้ชม โดยจะมีผลงานประเภทหนึ่ง
ซึ่งจะมีเนื้อเรื่อง และคอนเซ็ปเดียวกันออกมาเรื่อยๆ เราเรียกผลงานแบบนี้ว่าซีรีย์

ซีรีย์เอวีมีหลายแนว หลายแบบ ในค่ายหนังแต่ละค่ายก็จะมีซีรีย์เอกลักษณ์เฉพาะของค่ายเอง
แตกต่างกันไป หรืออาจจะมีการนำของค่ายอื่นมาประยุกต์ใช้บ้าง ทำให้คล้ายคลึงกันไปก็มี
ประโยชน์ของซีรีย์ก็จะทำให้เราได้รู้และเข้าใจได้ทันทีว่าเป็นแนวยังไง รูปแบบการแสดงเป็นยังไง

----------------------------------------------------------------------------------------------

ในโอกาสเปิดตัวกระทู้ใหม่ ขอแนะนำซีรีย์แนวเปิดตัวก่อนเลยนะครับ สำหรับซีรีย์ที่จะแนะนำวันนี้เป็นของ 1 ในค่าย
ที่หลายๆ คนชื่นชอบและติดตาม นั่นคือค่าย PRESTIGE กับซีรีย์ Debut เปิดตัวสาวหน้าใหม่ในแบบเอ็กคลูซีฟ
ซีรีย์นี้มีชื่อว่า BEGINING ครับ

สำหรับซีรีย์นี้ช่วงแรกๆ ก็เหมือนเปิดตัวทั่วไปแต่พอเข้าสู่สาวคนที่ 3 ช่วงท้ายของเรื่องก็จะมีฉากเบื้องหลังการถ่ายทำ
ให้ดูตั้งแต่ต้นจนจบเลยทีเดียว !!!
ทำให้เราได้เห็นคนเบื้องหน้าและเบื้องหลังทำงานพร้อมกัน ซึ่งโดยส่วนตัวดูแล้ว
ชอบเลยครับ อยากให้ซีรีย์นี้คงเอกลักษณ์แบบนี้เอาไว้ต่อไปครับ ใครที่อยากเห็นเบื้องหลังการถ่ายทำก็ขอแนะนำซีรีย์นี้เลยครับ

สำหรับนางเอกที่มีฉากเบื้องหลังการถ่ายทำมีดังนี้

1. Aya Yuzuhara : BGN-003 มีเบื้องหลัง

ตัวอย่างเบื้องหลัง

----------------------------------------------------------------------------------------------

2. Kumi Nagano : BGN-004 มีเบื้องหลัง

3. Nozomi Ansaki : BGN-005 มีเบื้องหลัง

สำหรับเบื้องหลังท้ายหนังได้หายไปนานเลยครับ จนกระทั่งสาวหน้าใหม่คนที่ 39 น้องหนูคานาเมะ เบื้องหลังการถ่ายทำ
จึงได้กลับมาอีกครั้งให้เราได้ดูกัน

4. Kaname Ootori : BGN-039 (มีเบื้องหลัง)

5. Shoko Kumakura : BGN-040 (มีเบื้องหลัง)

สำหรับของหนูโชโกะจะต่างจากคนอื่นตรงที่เป็นการพาเธอไปดูการถ่ายทำของกองอื่น (กองถ่ายสาว Ian Hamasaki)
ทำให้เราได้เห็นเบื้องหลังการถ่ายทำรอบตัวสาวโชโกะไปด้วย แล้วเธอก็ถูกจัดเต็มในกองนี้เลย เราก็จะได้เห็นทีมงาน
จากกองนี้มาดูเธอโดน yed แบบสดๆอีกด้วย เป็นเบื้องหลังที่น่าสนใจไปอีกแบบนะครับ

เป็นยังไงกันบ้างครับ กับซีรีย์เปิดตัวของ PRESTIGE ซีรีย์นี้ ซึ่งตอนนี้มีออกมาถึง 46 สาว 46 ผลงานแล้วนะครับ

โดนใจกันบ้างรึเปล่า นอกจากจะได้เห็นคนเบื้องหน้าแล้ว ยังทำให้เราได้เห็นถึงคนเบื้องหลังว่าเค้าทุ่มเทและลำบากแค่ไหน

ต้องมายืนดูคน yed กัน ตัวเองกลับไม่ได้ทำ แต่ก็ได้อารมณ์ไปอีกแบบนะครับ 555+

ส่วนแนะนำผลงานซีรีย์แนวต่อไปจะเป็นอะไร มารอดูกันครับ  Grin Grin Grin

TO BE CONTINUE ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2017, 11:46:52 PM โดย teezombie » บันทึกการเข้า

samaman
AV Dedicator (VIP)
นักสะสมเอวี

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 12:05:53 AM »

โอ้ว ดีเลยครับ
okko
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 12:15:43 AM »

ชอบครับ  Cool
Momomiru
สามีคะน้า
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

เลิกชักเพราะรักเธอ

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 01:34:44 AM »

ไม่เคยรู้เลยว่ามีเบื้องหลังด้วย
.
.
.
.
.
ดูไม่เคยจบตอนสักที  Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

Kana Momonogi | Sakamichi Miru | Kasui Jun | Ono Rikka | Satsuki Mei
napolyza

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 10:33:55 PM »

ผมเป็นคนนึงละครับที่ขอบซีรีย์เปิดตัวของสาวค่าย PRESTIGE แต่แอบเสียดายนิดนึงที่ไม่เข้าใจตอนสาวๆคุยตอนให้สัมภาษณ์  Grin Grin Grin
Anakee99
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2017, 11:30:48 PM »

สุดยอดครับ ขอบคุณครับ Grin

บางคน "พอ" ตั้งแต่ยังไม่มี บางคนมีเท่าไรก็ยัง "ไม่พอ"
oBGo
++AVเพื่อการบำบัดและผ่อนคลาย++
AV DecadonoR++ (VIP)
*

Noa Eikawa++Sora Shiina++Ayumu Ishihara++

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 01:52:14 AM »

Cool Cool
ครับ แต่ก้อยังห่างไกลกับคำว่าเบื้องหลังครับ
น่าจะเป็นแค่ "เบื้องหลังการถ่ายทำ" งง พูดเองงงเอง
แถมมีน้อยด้วย ไม่กี่คน -*-
 Cool Cool Cool Cool

สเปคสาว เด็ก ๆ ใส ๆ ครับท่าน ผมสั้นได้ ผมยาวก็ได้
-BG-sub-
"เราเป็นหนี้นางเอกเอวีมากมายมหาศาล ที่ช่วยพาเราพบความสุขมานับครั้งไม่ถ้วน โดยที่ไม่ต้องเสียเงินเลย"
- Cr.รองประธานAVCเอวีจงเจริญ
Lrrp
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2017, 10:11:47 PM »

ผมก็ว่าเป็นแค่เบื้องหลังการถ่ายทำนิดหน่อยๆ ไม่ใช่เบื้องหลังทั้งหมดครับ
Tairo0
โอตาคุเอวี

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2017, 12:23:11 AM »

ดีมากเลยครับ ผมเองก็ชอบแนวเบื้องหลังอยู่แล้ว มีมาแนะนำถือว่าดีมากเลยครับ แต่อยากให้มีการเทียบกันกับค่ายอื่นแล้ววิจารณ์ว่าตามความเห็นจขกท.แล้วมันต่างกันยังไง ชอบค่ายไหนมากกว่า

ต่อไปขอซีรียส์ ปาร์ตี้ zuko หรือ คลีนิคระบายเสียว sdde นะครับ ><
teezombie
สู่ความเวิ้งว้างอันไกลโพ้น
AV Columnist
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2017, 06:14:19 PM »

ดีมากเลยครับ ผมเองก็ชอบแนวเบื้องหลังอยู่แล้ว มีมาแนะนำถือว่าดีมากเลยครับ แต่อยากให้มีการเทียบกันกับค่ายอื่นแล้ววิจารณ์ว่าตามความเห็นจขกท.แล้วมันต่างกันยังไง ชอบค่ายไหนมากกว่า

ต่อไปขอซีรียส์ ปาร์ตี้ zuko หรือ คลีนิคระบายเสียว sdde นะครับ ><

ขอบคุณที่ติดตามครับ จะพยายามนำมาเขียนนะครับ

หน้า: [1] พิมพ์