เมษายน 26, 2024, 07:34:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อัพเดตซับไทยที่กำลังทำอยู่  (อ่าน 23564 ครั้ง)
Momomiru
สามีคะน้า
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

เลิกชักเพราะรักเธอ

« เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 04:40:00 AM »

ขออนุญาตท่านประธานและนักแปลในเวบครับ

ผมขออัพเดตงานที่ตัวเองกำลังทำอยู่ จุดประสงค์ก็เพื่อถ้าผ่านมาเห็นจะได้ช่วยแนะนำ หรือถ้าซ้ำกันจะได้เปลี่ยนเรื่อง หรือช่วยกันอะไรยังไง ฯลฯ ครับ  เพราะมีบางครั้งผมแปลได้พอสมควรแล้ว มีนักแปลท่านอื่นทำเสร็จไปก่อนแล้ว 55555 ก็ยกเลิกงานตัวเองไป จะได้ไม่ซ้ำและมีงานอื่นๆ หลากหลายขึ้น

มีอีกครั้งหนึ่งผมดีใจมากเพราะมีสมาชิกท่านหนึ่งโพสว่ากำลังทำเรื่องไหนบ้าง ผมก็หลังไมค์ไปว่าผมกำลังทำอยู่เหมือนจะเอาของผมไปไหมเพราะเริ่มต้นไปแล้ว แต่สมาชิกท่านนั้นก็ใจดีบอกว่าให้ผมทำไปเลย เดี๋ยวท่านเปลี่ยนไปทำตัวอื่น

จึงเห็นว่าน่าจะอัพเดตกันสักนิดครับ  และเผื่อแฟนคลับซับไทยจะได้ลุ้นด้วยว่าจะมีอะไรมาอีก 5555

ขอบคุณน้ำใจในสังคมที่แบ่งปันและช่วยเหลือกัน ตั้งแต่มาเป็นสมาชิกเพจนี้ อบอุ่นมากๆ ครับ ไม่เคยมีดราม่ากันรุนแรง มีแต่น้ำใจให้กันจริงๆ

ด้วยรักจากนักแปลมือสมัครเล่นท่านหนึ่ง Smiley

===== update 09/11/2017 =====
===== กำลังทำ =====
- MIAD-966
- NKKD-014

[/b]

ปล.จริงๆ พอเริ่มทำซับ และโหลดซับมาดูแล้ว ผมดูได้อรรถรสมากขึ้นจริงๆ นะครับ เมื่อก่อนรีเร็วๆ ให้จบๆ ไป ตอนนี้สามารถนั่งดูได้ตั้งแต่ต้นยันจบโดนไม่ต้องเดินไปหยิบทิชชู่ 55555555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2017, 08:34:59 PM โดย zid2songshin » บันทึกการเข้า

Kana Momonogi | Sakamichi Miru | Kasui Jun | Ono Rikka | Satsuki Mei
darkjin
AV Devotor (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 08:23:16 AM »

ขอบคุณมากๆครับ ขอบคุณไว้ก่อนเลยครับ
CrazyBear

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 12:13:37 PM »

ขออนุญาตด้วยคนคับ 

ผมกำลังเริ่มแปลรหัส EYAN-082 คับ......ถ้ามีท่านไหนแปลเรื่องนี้แล้ว รบกวนบอกผมด้วยนะคับ

ปล.ถ้าไม่แปลซ้ำกับท่านไหน...ผมก็อาจจะแปลช้าหน่อยนะคับ...ช่วงนี้ผมติดเกมอยู่อ่ะคับ แหะๆๆ 

Rpspear
ผู้ชำนาญการเอวี
*

That's Right...

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 03:07:44 PM »

ขอบคุณ และ เป็นกำลังใจให้ครับ

| AKIA | Akari Maijima | Arina Hashimoto | Tsubasa Amami | Suzu Mitake | Chinami Ito | Mao Hamasaki |
iamnumberfour
AV Donator (VIP)

ʕっ•ᴥ•ʔっ ♡ เร็มบิก้อน kaedeW

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 04:55:38 PM »

ขอบคุณล่วงหน้าและเป็นกำลังใจให้สำหรับนักแปลทุกคนครับ จะได้มีหนังซับไทยได้ดูกัน
B2LVU
AV Columnist
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 05:48:05 PM »

อ้าว EBOD-571 ของน้องโคฮารุ เห็นมีซับเกาหลีออกมาสักระยะแล้วยังไม่มีใครเอามาทำหรือ ... จริงๆว่าจะเอามาทำแต่เห็นหนังน้องเขาค่อนข้างฮิตมีซับหลายเรื่องน่าจะมีคนทำอยู่ ...

ส่วนซับไทยที่ผมกำลังทำค้างอยู่ตอนนี้จริงๆยังไม่มีที่ทำไปจริงจังสักเรื่องตอนนี้ ...

มีที่ลองทำไปนิดหน่อยก็เรื่อง SGA-091 พอดีดูๆไปแล้วก็งั้นๆ จุดเด่นอย่างเดียวคือดาราหน้าคล้ายนักร้องไทยคนหนึ่ง เลยยังไม่รู้ว่าจะทำต่อหรือเปล่า

แล้วก็มีหนังของน้อง Suzu ที่เล็งๆว่าจะเอามาทำซับ แต่ยังไม่ได้เริ่มสักทีคือเรื่อง PRED-002 กับ BLK-312 พอดีหนังมันแนวเดียวกันเลยเลยยังเลือกไม่ได้สักทีว่าจะทำเรื่องไหน ... ว่าจะเอามาตั้งกระทูเปิดโหวตอยู่ ...

shawpingsss
AV Distinctive (VIP)
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 06:28:21 PM »

โหวตล่วงหน้าก่อนเลยครับ PRED-002 จัดไปเลยครับ คะแนนโหวตเป็นเอกฉันท์แน่ๆ อิอิ
hnok
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 11:19:35 PM »

ขอบคุณล่วงหน้าครับ น้ำใจงามจริงๆ
prider

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 24, 2017, 01:32:55 AM »

ตามลายเซ็นครับ 5555
แต่ช่วงนี้งานยุ่งสุดๆ ว่าจะเข็นให้ได้ซักเรื่องก่อนสิ้นเดือน

noolek
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 24, 2017, 11:21:05 PM »

รอเลยครับ เป็นกำล้งใจให้ครับ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์