เมษายน 25, 2024, 09:02:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 29 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มาดู AV VR ผ่าน smartphone กันเถอะ!!  (อ่าน 220674 ครั้ง)
Ferrari Scuderria
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2017, 09:27:20 PM »

tps://avgle.com/videos/vr  คัดลอกคลิปบอร์ดเสร็จแล้วไปวางตรงไหนหรอครับ แอพผมมันไม่มีให้วางเลย
kier3
AV Dedicator (VIP)
เหลนไฟใจสยิว

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2017, 10:22:38 PM »

ผมเล่นสาย VR มาพัก 1 แล้วครับ ต้องยอมเลยว่าสายนี้มันแจ่มมากกว่า AV ปกติมากกมาย สรุปเลยไปซื้อ Gear VR Samsung มาลองดูเลยครับมันเป็นรุ่นที่ดีมากที่สุดตัวหนึ่งในราคาที่ไม่แพงมากนัก เมื่อใช้กับมือถือ Samsung รุ่นที่ Gear VR นั้นระบุ ท่านจะเจอกับประสบการณ์ใหม่ ส่วนไฟล์ประเภทนี้ ต้องเสียเงินครับถึงจะได้ไฟล์ที่สมบูรณ์มา ส่วนที่แจกฟรีถ้าไฟลเล็กกว่า 3.5 Gb แล้วภาพไม่ชัดครับ ผมโหลดของเมืองนอกบ่อยรู้ครับ ส่วนใหญ่ที่ให้โหลดฟรีมีน้อยมาก ๆ ยิ่งเป็นให้โหลดทีละ 500 ส่วนใหญ่จะโหลดได้ไม่ครบ ต้องทีเดียวได้ไฟล์เลยถึงจะคุ้มครับ ....
ij-ji
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2017, 11:16:08 PM »

ตาม คห. บนเลยครับ ต้องไฟล์ดีจริงๆ ถึงชัด

kOnMunNaTade
หื่นมีศิลปะ
*

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2017, 11:20:56 PM »

ผมเล่นสาย VR มาพัก 1 แล้วครับ ต้องยอมเลยว่าสายนี้มันแจ่มมากกว่า AV ปกติมากกมาย สรุปเลยไปซื้อ Gear VR Samsung มาลองดูเลยครับมันเป็นรุ่นที่ดีมากที่สุดตัวหนึ่งในราคาที่ไม่แพงมากนัก เมื่อใช้กับมือถือ Samsung รุ่นที่ Gear VR นั้นระบุ ท่านจะเจอกับประสบการณ์ใหม่ ส่วนไฟล์ประเภทนี้ ต้องเสียเงินครับถึงจะได้ไฟล์ที่สมบูรณ์มา ส่วนที่แจกฟรีถ้าไฟลเล็กกว่า 3.5 Gb แล้วภาพไม่ชัดครับ ผมโหลดของเมืองนอกบ่อยรู้ครับ ส่วนใหญ่ที่ให้โหลดฟรีมีน้อยมาก ๆ ยิ่งเป็นให้โหลดทีละ 500 ส่วนใหญ่จะโหลดได้ไม่ครบ ต้องทีเดียวได้ไฟล์เลยถึงจะคุ้มครับ ....
   อันเท่าไหร่ คับ  เกียวีอา ซัมซุง
superkuro
ปลิงน้อย

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2017, 12:18:35 AM »

ผมก็เคยดูอยู่แต่ไม่ค่อยเชี่ยวชาญนะครับ
ถ้าถามว่าดีมั้ย ดีครับ แนะนำให้ลอง เปิดประสบการณ์ใหม่มาก ดาราบางคนเจอแบบ 3D สวยกว่าเดิมก็มีครับ 555
มีข้อเสียตรงมือถือจะร้อนมากแม้จะดูแค่แปปเดียว

วาร์ปแบบบิทที่ผมเคยผ่านๆ ไปเจอมาครับ
https://www.javbt.com/serchinfo_censored/262/categorybt_1.htm
มีไม่ค่อยครบเท่าไหร่ แต่ก็พอประมาณ บางเรื่องดูขนาดไฟล์กับชื่อไฟล์ดีๆ ผมเคยเจอเรื่องนึงหลอกเอาเรื่องอื่นมาให้โหลดครับ
นอกนั้นก็ต้องคอยไปส่องๆ ใน sukebei ตามรหัสค่ายครับ
ตัวหนังจริงๆ ตอนนี้มีขายที่ญี่ปุ่นค่อนข้างเยอะมากแล้ว แต่เหมือนไม่ค่อยมีคนมาแจกในบิทเท่าไหร่ครับ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน

สำหรับแว่นใช้อะไรก็ได้ที่ใส่มือถือเราได้แล้วใส่สบาย แต่ถ้าเอาชัวร์เลือกแบบที่ปรับระยะเลนส์ได้ครับ แต่แพงหน่อย
แต่ถึงอย่างงั้นขอบภาพไม่ค่อยคมครับ แต่ตาเราจะโฟกัสแค่กลางๆ เป็นส่วนใหญ่อยู่แล้ว เลยพออภัยได้
หนังบางเรื่องเหมือนถ่ายมาแปลกๆ ภาพจะไม่ค่อยรวมเป็น 3D ดีเท่าไหร่นัก

ส่วนแอป Android ผมใช้ Moon VR Player ฟังก์ชันครบดี สตรีมจากคอมได้ด้วย แต่ไวไฟบ้านผมไม่ค่อยดี เลยไม่ค่อยไหว เพราะไฟล์ใหญ่มาก ดูลิงก์จาก avgle ได้ด้วยครับ
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.rockvr.moonplayer_gvr&hl=en

สำหรับ PSVR ผมเคยเจอกระทู้นึงในบอร์ดนี้นะครับ แต่ไม่ได้เซฟลิงก์ไว้
คร่าวๆ โหลดแอป Littlestar จากสโตร์มาลงจะเป็นแอปที่เอาไว้เปิดวีดีโอ vr จาก external hdd หรือ flash drive ได้ครับ
แต่รองรับแค่ไฟล์ mp4 แต่เจอ Mp4 บางไฟล์ก็ดูไม่ได้ครับ อันนี้งงอยู่ อาจจะขึ้นกับ encoding ด้วยครับ
แต่โปรแกรมนี้เรื่องมากเล็กน้อยตรงการตั้งชื่อไฟล์ ต้องบอกชนิดว่าเป็นสามมิติแบบแบ่งจอบนล่าง หรือว่าซ้ายขวาครับ
รายละเอียดตามนี้
http://docs.littlstar.com/display/CG/PlayStation+VR+Video+Sideloading
kanap
ปลิงกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2017, 12:21:09 AM »

ขอบคุณครับ

ขอตอบสำหรับ ใช้มือถือนะครับ
เรื่องความลื่นกระตุก ไม่กระตุก ปัจจัยอยู่ที่ สเปคของเครื่องมือถือ ในการประมวลผลภาพ 3D ครับ

ส่วนแว่นเป็นเพียง อุปกรณ์ สำหรับใส่มือถือ เฉยๆ ครับพี่ ใช้รุ่นไหนก็ได้ ตามกำลังทรัพย์ครับ
ของผมที่ใช้ เป็น vr box ถูกสุด แต่จะหนักไปหน่อย

ส่วนพี่ที่รู้จัก ที่ใช้ iphone 6s plus ใช้ VR Shinecon  ครับ ข้อดีคือ เปิดพับในส่วนของมือถือ ง่าย สำหรับต้องการ เลื่อนๆไปฉากอื่นๆ

อ้อ เข้าใจละครับ แสดงว่าเลือกอันไหนก็ได้ที่ใส่สบาย 

งั้นอย่างนี้เราถือดูเฉยๆ ไม่ต้องมีแว่นก็ได้สิครับ  Grin
มันมีเลนส์แยกตาข้างซ้าย ตาข้างขวา มันถึงดูเป็น3Dได้

AVCollectors
Controlling
AV Distinctive (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2017, 02:29:16 AM »

สอบถามครับ นี่เพิ่งจะได้ note 8 มา มันใช้กับ vr ปกติไม่ได้ เพราะมันใหญ่มาก ถ้าจะซื้อ gear vr เวอร์ชั่นใหม่ของซัมซุง
ที่รองรับโน้ต 8 มัน 3990 บาทเลยอะครับ ซื้อมาแล้วพอจะทำอย่างอื่นได้มั้ยครับ นอกจากดู av อย่างเราโหลดหนังปกติมาแล้วเข้าแอพ
จากนั้นดูหนังพวกนั้นแบบ vr ได้มั้ยครับ

NongNoeyNaruk
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2017, 03:18:12 AM »

ลองเเล้วแปลกดีครับ ผมชอบนะ 555555

รอมันพัฒนากว่านี้ผมว่าเเจ่มเลย

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

WAWA55
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2017, 09:42:19 AM »

Samsung Gear VRใช้ตัวไหนหรอครับ มีลิงค์ตัวที่ท่านซื้ิอมาใช้ไหม
007
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

ถ่างตาดู AV

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2017, 12:57:20 PM »

จดๆ จ้องๆ อยู่นานแล้ว เอาไว้เปลี่ยนมือถือใหม่จะหามาลอง
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 29 พิมพ์