เมษายน 24, 2024, 03:45:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 10 11 [12] 13 14 ... 29 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มาดู AV VR ผ่าน smartphone กันเถอะ!!  (อ่าน 220625 ครั้ง)
nhankhoi93
ตะกวดไซเบอร์
*

« ตอบ #110 เมื่อ: มกราคม 18, 2018, 12:58:15 AM »

กระทู้คุณภาพ  Grin Grin

cameralover
เหลือบไร
*

« ตอบ #111 เมื่อ: มกราคม 23, 2018, 09:02:57 AM »

มีใครอยากได้ VR ไม๊ครับ ของ Carl Zeiss เลนส์คมมาก แต่ผมใส่แว่น ใช้แล้วเวียนหัว อยากปล่อยต่อ -_-
ADSAMON
ปลิงควาย
*

« ตอบ #112 เมื่อ: มกราคม 28, 2018, 11:45:48 PM »

ดาราสองคนสุดท้ายชื่อว่าอะไรครับ
bitcomet
ปลิงควาย
*

« ตอบ #113 เมื่อ: มกราคม 30, 2018, 08:50:25 AM »

เพิ่งได้ลองครับ มันให้ความรู้สึกที่สุดยอดจริงๆ เหมือนนางเอกอยู่ตรงหน้าเราจริงๆ ฟินกันเลยทีเดียว

**มีปัญหานิดหน่อยตรงบางทีภาพมันแยกกัน (เป็นบางครั้งไม่ได้เป็นบ่อย) เหมือนเห็นนางเอก 2 คน ไม่รวมเป็นภาพเดียว พอจะมีวิธีปรับไหมครับ ใช้ Magic VR Player ในการดูครับ**
april13
AV Dedicator (VIP)
หื่นไร้ศิลปะ

« ตอบ #114 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2018, 10:07:17 PM »

ลองแล้วครับเวียนหัวมากมาย

[ตาลาย]

ขอบคุณสำหรับแนวทางที่แนะนำให้กัน

prider
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #115 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 09:20:01 AM »

รบกวนถามเพื่อนๆนิดครับ

ทำไมผมดูไม่ได้อะครับ ใส่ file หนังไว้ในโทรศัพท์แล้ว กดผ่านแอปเข้าไป
แต่มันเป็นภาพนิ่งอะครับ ไม่เห็น Auto play เลย จะกดให้เล่นก็ไม่ไป ผมต้องทำไงครับเนี่ย

ปล. ผมใช้ Note2 เล่น ไม่รู้เพราะเครื่องมันเก่าเกินไปรึเปล่า / ส่วนแอพใช้ fulldive ครับ

prider
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #116 เมื่อ: มีนาคม 01, 2018, 10:33:10 AM »

ลองใช้ magic vr player ดูนะครับ ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่แอพมากกว่า เพราะเคยเจอเหมือนกันครับ

https://apkpure.com/magic-vr-video-player/com.magicvrapp.player

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองเปลี่ยนแอพดูหน่อย 

ktaro69
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #117 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2018, 10:46:46 PM »

ขอบคุณ คุณ pictureuploadsex สำหรับไฟล์หนังนะครับ

ผมเสริมในเรื่องแว่นละกันครับ พอดีผมหาข้อมูลอยู่
สำหรับแว่น ที่ใช้กับโทรศัพท์นะครับ ถ้าเป็นของยี่ห้อ Shinecon
ตัวรุ่นแรกที่ฝาเปิดปิดเป็นระบบแม่เหล็กให้พยายามหารุ่นที่เป็น plus ครับ ถ้าเป็นรุ่นที่ออกมาแรกๆเลนส์จะเล็กครับ
พยายามหาแบบ อันทางซ้ายในรูปครับ

พอเป็นรุ่นหลังๆถึงจะเป็นเลนส์แบบโตทั้งหมดครับ

ส่วนอีกยี่ห้อคือ VR bobo จะมี ตัว Z4  กับ Z5 เลนส์จะใหญ่อยู่แล้วครับ  ตัวแว่น มีรุ่นที่เป็นสีดำด้วยนะครับทั้งสองรุ่น
z4

สำหรับ Z4 จะมีรุ่นที่ไม่มีหูฟังติดมาด้วย ราคาก็จะลดลงไปนิดหน่อย 100-200บาทไทย เป็นชื่อรุ่น vr bobo z4 mini

z5

ณ.เวลาที่ผมพิมพ์ นี่ยังไม่ได้จับแว่นเลยครับ เพราะพึ่งสั่งไป จาก Aliexpress
ยอมเสียเวลาในการขนส่งของพัสดุ

ด้วยสาเหตุสำคัญคือใน Aliexpress ผู้ซื้อสามารถโพสรูปสินค้าที่ได้รับ ผมอาศัยตรงจุดนั้น
ดูรูปสินค้าว่า ร้านไหน เป็นเลนส์ใหญ่ แพคดีมั้ย ให้กล่องมั้ย[บางร้านไม่มี]

สำหรับใครที่เดินดูร้านค้าในบ้านเรา ก็สบายหน่อย

เท่าที่ค้นหาอ่านดู ตระกูล bobo จะได้มุมมองที่ Fov120
ในขณะที่ยี่ห้อ Shinecon มุมมองจะอยู่ที่ Fov100 [ไม่แน่ใจว่ารุ่นที่เป็นเลนส์โต ค่าตรงนี้จะเพิ่มมั้ยนะครับ]
ส่วนประสบการณ์ตรงก็มีแค่อันที่เคยลองที่เป็นกล่องที่เคยทำเองแล้วใช้เลนส์จากศึกษาภันฑ์[เลนส์เล็กมาก]

-----------------------------------------------------------------------------------------------

ส่วนถ้าใครตามข่าวเรื่อง แว่น VR ที่ใช้กับคอม ก็น่าจะทราบ ณ เวลานี้ก็มี แว่นที่ ไมโครซอพจับมือกับ แบรนคอมต่างๆ
ออกแว่นมา เรทราคาถือว่า พอสู้ไหวเลยครับ เพราะราคาประมาณ 12000-15000 น่าจะราวๆนี้
เท่าที่เห็น ก็มี Acer   Asus  Lenovo   คือพื้นฐานเบสวงจร การทำงาน น่าจะเหมือนกัน  มีแว่นมีจอในตัว 1อัน มีจอย2อัน ความต่างแต่ละแบรนแค่จะต่างกันที่ดีไซน์ด้านนอก ของรูปลักษณ์แว่น ครับ

เผื่อบางท่านไม่ได้ต่ามข่าวครับ  ^  ^

รอรถไฟในสนามบิน
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #118 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2018, 03:09:58 AM »

รีโมท vr สามารถกอหนัง ได้มั้ยครับ พอดีเป็นสายกอหนัง 555

Hoibe
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #119 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2018, 01:45:45 PM »

รีโมท vr สามารถกอหนัง ได้มั้ยครับ พอดีเป็นสายกอหนัง 555

รีโมต vr ส่วนใหญ่แล้วแต่แอปครับว่ารองรับไหม

แต่ผมใช้จอย xbox ต่อ otg กรอ เพิ่มเสียงลดเสียง ย้อนกลับ เลือกเรื่องได้หมด ครับ
ใช้ได้ทั้งจอย xbox one และ 360 แต่ยี่ห้ออื่นไม่แน่ใจนะครับ

หรือใครไม่สะดวกจอยทนใช้เมาส์ต่อ otg ก็ได้ครับ
แบบว่า กะเอา ครึ่งเรื่องแรก เวลากรอหลับตาขวา ครึ่งเรื่องหลัง หลับตาซ้ายแล้วกดเลือนที่แถบด้านล่าง
แต่มันอาจจะขัดใจบ้างครับ ถ้าจอย นี่กดลูกศรก็กรอทีละ 15 วิเลย
หน้า: 1 ... 10 11 [12] 13 14 ... 29 พิมพ์