เมษายน 26, 2024, 06:59:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สัมภาษณ์ชีวิต Tsubomi สำหรับเธอการเป็น"ซึโบมิ"คืออะไร  (อ่าน 27270 ครั้ง)
shared
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 11:21:32 AM »

Q: เดบิวมาเมื่อปี 2006 ตอนนี้ก็ผ่านมาได้ 11 ปีแล้ว ในแต่ละปีมีแพลนอย่างไรบ้างครับ
A: เมื่อปีที่แล้วตอนครบรอบ 10 ปี ก็คิดว่าถ้ายังอยู่ในวงการจน 15 ปีได้ก็คงดีค่ะ เป้าหมายในแต่ละปีในฐานะนักแสดงก็ไม่มีนะคะ
ก็แค่ตั้งใจทำแต่วันให้ดี แต่เป้าหมายในแต่ละปีในเรื่องส่วนตัวก็มีอยู่นะค่ะ ถึงจะไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรก็เถอะ
อย่างปีนี้ก็ตั้งใจว่าจะใส่กระโปรงให้ยาวขึ้น (หัวเราะ)

Q: ถึงทั้งเรื่องงานและเรื่องส่วนตัว ซึโบมิจังเขียนลงไว้ในบล็อกก็จริง แต่ถูกพูดมาบ้างไหมครับว่า
รู้สึกเหมือนว่าตัวตนของซึโบมิจังในโลกความจริงดูลึกลับ

A: ค่อนข้างเยอะค่ะ ก็เขียนบล็อกเหมือนคนอื่นๆทั่วไป แต่ก็ถูกบอกว่าชีวิตส่วนตัวดูเข้าถึงยากค่ะ
ทั้งๆที่ไม่ได้สร้างกำแพงอะไรไว้แท้ๆถึงจะเป็นคนขี้อายก็เถอะ

Q: คำถามนี้คิดว่าคงโดนถามบ่อย เดิมทีแล้วมาเป็นนักแสดงเอวีได้ยังไงครับ
A: ตอนนั้นดูนิตยสารสมัครงานพาร์ทไทม์ แล้วตอนนั้นโทรไปเป็นบริษัท AV ค่ะ

Q: "แล้วหลังจากนั้นก็กลายเป็นนักแสดงเอวี"เนี่ย จะว่าเหมือนละครหรือยังไงดี ถ้าคิดแบบทั่วไปดูนี่เรื่องใหญ่เลยนะครับ
A: นั้นสินะค่ะ ทำไมกัน... คือตอนนั้นก็ทำงานในร้านแนวขายของสำหรับเด็กอยู่ค่ะ
ก็คิดว่าอย่างเราคงไปทำงานเป็นพนักงานออฟฟิสไม่ได้แน่

Q: เพราะงั้นเลยคิดว่าถ้าเป็นเอวีละก็สามารถทำได้?
A: จะบอกว่าเพราะทำเรื่องอื่นไม่ได้เลยหนีมาเอวีก็ไม่ใช่ ก็รู้ค่ะว่านักแสดงเอวีเป็นงานที่ไม่เหมือนงานอื่น

Q: ไม่ได้มีความมุ่งมั่นที่จะอยากเป็นสตาร์เลย?
A: ไม่ได้อยากที่จะได้รับการยอมรับจากสังคมเลยค่ะ คงไม่ค่อยมีความมั่นใจมั้งค่ะ

Q: งานอื่นที่นอกจากเอวีถ้าได้รับข้อเสนอมาก็ไม่ปฏิเสธ?
A: ถ้าอยู่ในขอบเขตที่ตัวเองทำได้ ก่อนอื่นก็จะพูดว่า"มาลองทำดู"ค่ะ
แต่ถ้าคนรอบๆตัวดูตัวฉันแล้วบอกว่าทำได้ไม่ว่าอะไรก็จะลองทำดู

Q: ผู้หญิงที่เข้ามาในวงการเอวีส่วนใหญ่จะมาแนว เป็นคนชอบเซกส์ จะชอบมากชอบน้อยก็แล้วตาม
แล้วสำหรับซึโบมิจัง จริงๆแล้วชอบเซกส์ไหมครับ

A: ถ้าจะให้บอกว่าชอบไหม คงเฉยๆละมั้งค่ะ

Q: คำว่าเซกส์สำหรับซึโบมิจังคือ?
A: สำหรับตัวเองตอนนี้ มีเซกส์ ใช้ในความหมาย "สิ่งที่ไว้ให้ดู" ค่ะ ถ้าทำตอนเวลาส่วนตัวคงรู้สึกอีกแบบละมั้ง
ยกตัวอย่างนะคะอย่างคำว่า "คุย" คุยกับเพื่อน คุยกับคนรัก คุยเรื่องงาน
ทุกคนก็ใช้คำว่าคุยในความหมายเดียวกันหมด แต่ความรู้สึกต่างกัน

Q: ฟังอย่างนี้แล้วเหมือนในเวลาถ่ายทำตัดเรื่องส่วนตัวออกจากงานชัดเจน
แต่เวลาลองดูผลงานไม่ได้มีความรู้สึกว่า"นี่เป็นงาน"เลย การแสดงออกทางใบหน้ายอดเยี่ยมมากเลยนะครับ
จะบอกว่าเวลาถ่ายทำต้องระวังกล้องอยู่ตลอด?

A: จะบอกว่าระวังกล้อง ต้องบอกว่าพยายามทำเพื่อส่งอารมณ์ไปให้ถึงคนที่ดูผลงานค่ะ

Q: น่าจะเพราะการแสดงของซึโบมิจังที่ทำให้คนทำให้คนดูหันมาติดตามกันเยอะนะครับ
A: เอวีเนี่ยก็มีหลายๆแนวไม่ใช่หรอค่ะ การที่คนดูจะเลือกผลงานแต่ละชิ้นก็ต้องเป็นงานที่ตอบความคาดหวัง
เพราะอย่างงั้นก็เลยต้องพยายามทำเพื่อตอบแทนแก่ความคาดหวังของคนดูค่ะ

Q: ตอนนี้ก็ทำงานอยู่ในสายโลลิใสๆมาเกิน 10 ปีแล้ว คิดว่าในอีก 10 ปีต่อไปนี้จะเป็นแบบไหนหรอครับ
A: จริงๆถ้าถูกขอให้เปลี่ยนมาเล่นเป็นแนวสาวใหญ่ก็ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ แต่ไม่ชอบที่จะต้องมาตัดสินใจเองว่า
"ตั้งแต่วันนี้จะเล่นแนวสาวใหญ่"ค่ะ จากนี้ไปก็อยากจะเล่นหลายๆแนวด้วย
แต่ถ้าเกิดกลายเป็นมีแต่ต้องถ่ายแต่แนวสาวใหญ่เท่านั้นขึ้นมาก็คิดว่าไม่เป็นไรค่ะ

Q: แต่ผมก็นึกภาพซึโบมิจังเล่นแนวสาวใหญ่ไม่ออกอยู่ดี (หัวเราะ) เพราะตอนนี้ใส่ชุดนักเรียนก็ยังดูเข้ามากๆ
A: ไม่เลยค่ะ ไม่เลย ถึงเหมือนจะมีแฟนๆบอกว่าไม่เข้ากับชุดนักเรียนแล้ว แต่ถ้ายังยังมีความต้องการ(demand)ก็จะใส่ค่ะ (หัวเราะ)

Q: คิดอยากจะแต่งงานไหมครับ
A: ไม่เลยค่ะ

Q: อยากมีลูกอะไรแบบนี้...
A: ไม่จำเป็นเลยค่ะ

Q: เรื่องแต่งงานกับมีลูกนี่ตอบไวมากเลยนะครับ (หัวเราะ)
A: โดนบอกมาบ่อยๆว่าเหมือนกันค่ะว่าดูเหมือนจะเกลียดเด็ก (หัวเราะ) ถึงจริงๆจะไม่ใช่แบบนั้นก็เถอะ

Q: มาถึงคำถามสุดท้าย สำหรับซึโบมิจังแล้ว "ซึโบมิ" คือ
A: คำถามยากไปนะคะ (หัวเราะ) ตัวเองก็ไม่ค่อยรู้หรอกค่ะ แค่เรื่องที่ทำได้ก็พยายามทำให้ดีที่สุดนั้นแหละค่ะ
และก็ฝากติดตามไม่ทิ้งกันไปไหนจนถึงที่สุดด้วยนะคะ (หัวเราะ)

ที่มา
http://dxbeppin-r.com/archives/49231
http://dxbeppin-r.com/archives/49283
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2017, 07:10:05 PM โดย shared » บันทึกการเข้า

Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 11:57:55 AM »

ขอบคุณสำหรับบทแปลดีๆครับ 

ซึโบมิเนี่ยผมเก็บงานเธอมาตั้งแต่แรกๆ หลังๆพองานออกเยอะ ผมก็เริ่มไม่เก็บแล้วทั้งๆที่เธอมาตรฐานไม่ตกเลย

แต่ถือว่าเธอเป็นระดับตำนานไปแล้ว รักษาเนื้อรักษาตัว ดูแลตัวเองดีมากๆ เป็นแบบอย่างที่ดีให้ดารารุ่นใหม่ สุดยอดจริงๆ
oldbear
วุฒิสมาชิกเอวี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 03:44:11 PM »

ทัศนคติดีเลยครับ

ขอบคุณสำหรับคำแปลครับ
Noyaku
AV Donator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 04:25:43 PM »

ขอบคุณมากครับ สำหรับการแปล
tsubomi69
เหลือบไร
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 07:02:03 PM »

เพื่อนส่งมาให้บอก "ไวฟุเอ็ง เอาไปอ่านซะ"  Grin Grin Grin

อ่านแล้วการตอบคำถามดูฉลาดมากเลยนะ ดู IQ EQ สูงดี
AZUMI KAWASHIMA
AV Devotor (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 07:05:03 PM »

เล่นมาหลายปีรูปร่างยังดีเยี่ยมอยู่เลย ตำนานจริงๆครับ
shared
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 07:31:11 PM »

เพื่อนส่งมาให้บอก "ไวฟุเอ็ง เอาไปอ่านซะ"  Grin Grin Grin

อ่านแล้วการตอบคำถามดูฉลาดมากเลยนะ ดู IQ EQ สูงดี

พาไปเดทกับซึโบมิจังครับ Grin
https://youtu.be/vRzlZoZi8X4

napolyza

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 10:23:49 PM »

อ่านบทความที่ท่านแปลต้องบอกว่าเธอตอบสัมภาษณ์ได้ดีมากเลยครับ  Grin Grin Grin
Momomiru
สามีคะน้า
AV Dedicator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

เลิกชักเพราะรักเธอ

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 12:13:04 AM »

ตำนานจริงๆ เล่นมา 10 ปี แต่รักษามาตรฐานได้ยอดเยี่ยมมาก

พออ่านบทสัมภาษณ์แล้วยิ่งรักมากกว่าเดิม  Kiss

Kana Momonogi | Sakamichi Miru | Kasui Jun | Ono Rikka | Satsuki Mei
lovejoy
*

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 10:52:21 AM »

อ่านบทสัมภาษณ์แล้วเพิ่มใจให้อีก 10 ดวงเลย
หน้า: [1] 2 พิมพ์