มีนาคม 29, 2024, 08:36:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอขอบคุณน้องๆ ที่ทำให้พี่มีที่ยืนในสังคม  (อ่าน 2489 ครั้ง)
AirForceOne
สัตว์เซลล์เดียว
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2018, 06:09:16 PM »

กระทู้นี้เราจะไม่พิมพ์คำศัพย์โดยตรง เผื่อคนอื่นเค้ากูเกิ้ลเจอแล้วมันจะไม่ดี

ผมเป็นคนที่ชอบติดตามนักแสดง ชอบอ่าน ดู ฟัง บทสัมภาษณ์ ของนักแสดง กว่าเค้าจะเป็นที่รู้จักของพวกเราเค้าพยายามมาเยอะมาก ผมชื่นชมในความพยายามนั้น แต่เวลาผมกดถูกใจหรือแชร์อะไรก็จะมีเพื่อนคอยไปแคปรูปมาล้อตลอด พอน้องๆ บอค. มา ทีแรกผมก็กังวลเหมือนกัน กลัวชาวบ้านเค้าจะคิดว่าผมแม่งหื่นอีกแล้ว ทั้งที่บางเรื่องแชร์เพราะความชื่นชม สุดท้ายก็ เอาวะ น้องเค้ายังกล้าเลย เราต้องสนับสนุน ออกมาในที่สว่างทั้งที ทุกวันนี้ก็กดไลค์กดแชร์กดซื้อ แบบช่างแม่งแล้ว ความน่ารักสดใสนี้มันชุ่มฉ่ำจริงๆ การที่เป็นo.t.aมันไม่ได้จำเป็นต้องเรื่องชู้สาวอย่างเดียว น้องๆได้พิสูจน์ให้เห็นแล้ว ยิ่งได้อ่านเรื่องราวของญี่ปุ่น ปรกติคนจะเข้าแถวมาเช็คแฮนด์ นี่เข้าแถวมารุมชี้หน้าด่า น้องๆของเราก็คงเจอเรื่องราวแย่ๆมาไม่แพ้กัน ก็ขอให้กำลังใจ ที่มาโพสก็เพราะ น้องหัวหน้าทีม หน้าดันคล้ายนักแสดงที่ผมชอบ เล่นหนัง รหัส หนูต้นไม้หมา-สองหนึ่งหนึ่ง แต่ก็ไม่ได้คิดอะไรมันคนละเรื่อง เห็นบอร์ดอื่นเค้าพูดคุยถึงน้องๆกันอย่างออกรส ก็อยากคุยบ้าง  สุดท้ายผมพระเจ้าน้องที่ดูเป็นสาวที่สุดกับน้องที่แข็งแรงที่สุด 

อยากถามเพื่อนๆว่าพระเจ้าน้องคนไหนกันบ้างรึเปล่าครับ .

kym7793
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2018, 01:40:53 AM »

ผมไม่ได้ติดตามแบบจริงจัง แค่อ่านผ่านๆหน้าเฟซ บอกตรงๆว่า ไม่ค่อยอินกับวงการนี้เท่าไหร่ แต่ก็ไม่ได้รังเกียจ ในใจก็ชื่นชมน้องๆทุกคน เพราะความสามารถจริงๆ
น้องเก่งทุกคนครับ ใครชื่นชอบหรืออยากสนับสนุนน้องๆผมก็เห็นด้วยแหละ เพราะไม่ได้ทำอะไรเสียหาย
แต่ส่วนตัวไม่ได้สนับสนุนใครเลย เพลงเค้า ผมเองยังไม่เคยฟังแบบจริงจังเลยซักเพลง เคยได้ยินผ่านๆอยู่ ก็เพราะดีแหละ ไม่ชอบ แต่ก็ไม่ได้รังเกียจ(ผมติ่ง Vocaloid)
รู้จักแค่น้อง ม.บ. คนเดียว ตามผลงานตั้งแต่น้องยังไม่เข้าวง สมัยน้องยังแต่งคอสเพลย์ เคยเจอในงานคอสเพลย์อยู่ ขอถ่ายรูปมารูปนึง ฮ่าๆๆ
หลายๆคนที่เจอเพลง เคเอฟซี เข้าไปแล้วติดหู ติดทำนองนี่คือ ส่วนใหญ่ ไม่เคยฟังเพลงแนวนี้
เพราะต้นฉบับมาจากเพลงของค่ายใหญ่ในญี่ปุ่น
ซึ่งเคยอ่านเจอว่า ท่วงทำนองและเมโลดี้ในเพลงญี่ปุ่น มันจะมีแพทเทิร์นกลุ่มตัวโน้ต ที่ทำให้ฟังแล้วติดหูได้ง่าย ซึ่งนักแต่งเพลงชาวญี่ปุ่น เก่งเรื่องนี้มากๆ บางคนถึงขั้นว่า อยู่ในสายเลือดหรือสัญชาติญาณเลยทีเดียว
แล้วผมเอง ฟังเพลงญี่ปุ่นมานานมาก ผ่านหูมาเป็นร้อยๆเพลง มันเลยพอมีภูมิคุ้มกันล่ะมั้ง เลยฟัง เคเอฟซี แล้ว เฉยๆ รู้ว่าเพราะ แต่ก็ไม่ถึงกับติดหู แล้วในกลุ่มคนที่นิยมฟังเพลงญี่ปุ่น ก็มีลักษณะแบบเดียวกันนี้เกือบหมด คือ ไม่ติดหูกับเพลง เคเอฟซี

แต่ก็ ยินดีกับ จขกท.ด้วยครับ ที่ชื่นชมน้องๆในแบบที่เค้าเป็น ซึ่ง น้องๆเค้าก็เป็นตัวอย่างที่ดีให้กับเยาวชนด้วยครับ สมกับเป็นไอดอล ไม่ใช่พวกโชว์ของสงวนตามเฟซ พวกนั้นเรียกตัวเองว่าเน็ตไอดอล แต่การกระทำไม่ใช่ไอดอลเลย เป็นตัวอย่างที่แย่ๆให้กับเยาวชนอีกตะหาก

ผมเองก็หื่นนะ หนังโป๊นี่มีเต็มเครื่อง แต่ไม่เคยกดดูอีคลิปเสื่อมๆพวกนั้นเลยนะ ไม่ชอบอย่างแรง
หน้า: [1] พิมพ์