มีนาคม 28, 2024, 04:24:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เดี๋ยวนี้โหลดหนังไฟล์HDมาเจอภาษาจีน  (อ่าน 3144 ครั้ง)
Rock Shit
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 01:37:06 AM »

พักหลังนี้หนังไฟล์HDมีภาษาจีนมาแล้วหรอครับ
หรือต้องรอก่อนถึงจะมีแบบไม่มีภาษาจีน
candymafia0935
AV Donator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 02:39:34 AM »

มารอคำตอบ เจอแต่จีนเหมือนกันทั้งที่HDไฟล์ใหญ่

Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 12:09:43 PM »

จริงๆไฟล์ HD ก็มี 2 แบบตั้งนานแล้ว คือแบบมีลายน้ำ และไม่มีลายน้ำ

มันอาจจะแค่เปลี่ยนรูปแบบลายน้ำไม่ใช่เหรอครับ หรือผมเข้าใจอะไรผิด

เพราะไม่ว่าจะภาษาจีน หรือมีโลโก้อื่น ที่ไม่ใช่ของค่ายหนังผู้ผลิต ผมก็นับรวมเป็นอันเดียวกันหมด คือมีลายน้ำครับ

สเต็ปการโหลดของผมก็ยังเหมือนเดิมคือ
1.โหลดแบบSD
2.พอมีHDแบบมีลายน้ำมา ก็ลบSDออก
3.พอมีHDแบบไม่มีลายน้ำมา ก็ลบตัวมีลายน้ำออก

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 01:54:09 PM »

จริงๆไฟล์ HD ก็มี 2 แบบตั้งนานแล้ว คือแบบมีลายน้ำ และไม่มีลายน้ำ

มันอาจจะแค่เปลี่ยนรูปแบบลายน้ำไม่ใช่เหรอครับ หรือผมเข้าใจอะไรผิด

เพราะไม่ว่าจะภาษาจีน หรือมีโลโก้อื่น ที่ไม่ใช่ของค่ายหนังผู้ผลิต ผมก็นับรวมเป็นอันเดียวกันหมด คือมีลายน้ำครับ

สเต็ปการโหลดของผมก็ยังเหมือนเดิมคือ
1.โหลดแบบSD
2.พอมีHDแบบมีลายน้ำมา ก็ลบSDออก
3.พอมีHDแบบไม่มีลายน้ำมา ก็ลบตัวมีลายน้ำออก
ปกติจะทำประมาณนี้เหมือนกันค่ะ แต่SDที่ว่าคืือไฟล์เล็ก แต่ตอนนี้คือแบบไฟล์ใหญ่เลยค่ะน่าจะHDด้วย
เลยงงนิดนึง แต่คงปกติก็ได้ค่ะเพราะหนังก็เพิ่งออกน่าจะเป็นการเปลี่ยนคุณภาพแต่มีลายจีนเหมือนเดิมแค่เปลี่ยนตำแหน่ง

KeneMoko

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2018, 10:37:07 PM »

น่าจะหมายถึงอาทิตย์นี้หนัง HD มันฝังจีนเหลืองมาน่ะ
แล้วก็ยังมีโฆษณาบ่อนเหมือนไฟล์หนังความละเอียดต่ำ ๆ

อันนี้แคปมาจากหนัง HD 4-6 กิ๊ก/เรื่อง
แน่นอนว่าแบบนี้คงไม่เก็บหรอก มันน่าเกลียดเกิ๊น รอเจ้าที่ริปมาสะอาด ๆ ค่อยว่ากัน

Mayu Okamoto    NNPJ-318

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 01, 2018, 12:51:37 AM »

น่าจะหมายถึงอาทิตย์นี้หนัง HD มันฝังจีนเหลืองมาน่ะ
แล้วก็ยังมีโฆษณาบ่อนเหมือนไฟล์หนังความละเอียดต่ำ ๆ

อันนี้แคปมาจากหนัง HD 4-6 กิ๊ก/เรื่อง
แน่นอนว่าแบบนี้คงไม่เก็บหรอก มันน่าเกลียดเกิ๊น รอเจ้าที่ริปมาสะอาด ๆ ค่อยว่ากัน

ใช่เลยค่ะ HDไฟล์ตั้งใหญ่แต่ติดแบบน่าเกลียดมาก เล็กๆจะไม่ว่าเลยนี่ชัดแต่ลายน้ำจีนเหลืองเต็มมาเชียว
แบบนี้ไฟล์HDปกติจะยังมีไหมคะเพราะมันมีHDแบบนี้มา

Hiryo

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 01, 2018, 10:01:13 AM »

ลองได้เปลี่ยนโลโก้แบบนี้ ก็จะเป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆล่ะครับ แสดงว่าเขาเปลี่ยนเป็นแบบนี้แล้ว ไม่รู้เจ้าเดียวกันกับ THBZ มั้ย

ก็ต้องเสาะหาแบบไม่มีลายน้ำเพิ่มเองล่ะครับ
KeneMoko

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 01, 2018, 07:56:14 PM »

ถ้าเจอมันแถมโฆษณามาเยอะ ๆ นี่ตีหัวได้เลยว่ามันเป็นจีนเหลือง
แล้ววงการนี้มันจะมีสิ่งแปลก ๆ อยู่อย่างนึง คือถ้าค่ายนึงรีบปล่อยหนังออกมาก่อนแล้ว
ค่ายที่เหลือจะไม่ริปตาม เหมือนกันไม่ทับไลน์กันน่ะ
คราวนี้ก็ต้องตามไปเก็บจากเว็บเสียตัง แน่นอนว่าไฟล์คุณภาพดีกว่าชัว ๆ

ปล. Hiryo เว็บฝากไฟล์ Uploadgig สามารถแชร์แอคเคาทน์ได้มั้ย ?
ถ้าแชร์ได้ว่าจะหาปาร์ตี้คงจะดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2018, 08:15:54 PM โดย KeneMoko » บันทึกการเข้า

Mayu Okamoto    NNPJ-318
kingz9

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 02, 2018, 09:17:06 AM »

ตอนนี้เจ้า THZ.la เค้าลาพักตรุษจีนครับ อันนี้ก็คือ จีนเหลือง HD แหละครับ บางอันก็ไม่เหลืองเป็นตัวใสๆแต่ก็ยังเห็นอยู่ดี(รกตา) 555 ส่วนพวก FHD นี่ บางทีก็มีมาบางทีก็ไม่มีมา (FHDกับของTHZ ต่างกันนะครับ THZ แค่ HD FHD ไม่มีลายน้ำแต่ไฟล์ใหญ่กว่าราวๆ1-2G)

รับงานแปลหนัง AV สนใจทักส่วนตัวมาถามรหัส+ราคาก่อนได้

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226970.0
Hiryo

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 02, 2018, 11:02:15 AM »

ท่าน KeneMoko ผมไม่สะดวกแชร์แอคเค้าท์ครับ เพราะปกติก็โหลดเยอะอยู่แล้ว uploadgig มันอั้นแค่ 50Gb ต่อวัน

ผมชอบโหลดมาเยอะๆมาดูก่อนแล้วค่อยลบทิ้งทีหลัง เลยค่อนข้างใช้โควต้าเยอะ เกรงว่าแชร์แล้ว เดี๋ยวจะมีปัญหากันเปล่าๆครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์