เมษายน 26, 2024, 12:27:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครได้ลอง Tenga flip zero Black หรือยังครับ เป็นยังไงบ้าง  (อ่าน 10436 ครั้ง)
ร่วมเรียงเคียงรัก
AV Dedicator (VIP)
ผู้ชำนาญการเอวี

« เมื่อ: เมษายน 03, 2018, 06:59:15 PM »

มันต่างกับ Flip hole Black มั้ยครับ  หรือว่าเหมือนกันแต่แค่ดีไซน์เปลี่ยน
specail one

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2018, 07:55:55 PM »

ผมเพิ่งกลับมาจากญี่ปุ่นอาทิตย์ที่แล้ว  หิ้วมา 2 สี เลยที่ญี่ปุ่นราคาน่าสอยมาก

Flip Zero ราคาที่ญี่ปุ่น 2,400 บาท Flip Hole 1,900 บาท

Flip Zero ทั้งสองอันผมเพิ่งลองใช้ไปอย่างละครั้งเอง รีวิวคร่าว ๆ นะครับ 

ความแตกต่างระหว่าง Flip Zero กับ Flip Hole

ข้อดี

1. Flip Zero น้ำหนักเบากว่า และ ขนาดเล็กกว่า Flip Hole บางคนอาจจะรู้สึกว่ามันใหญ่ แล้วก็หนัก จนบางทีผมขี้เกียจเอามาใช้ ใช้มือดีกว่าสะบายกว่า  Flip Zero แก้ปัญหาตรงจุดนี้ครับ น้ำหนักมันเบาอย่างรู้สึกได้ และขนาดเล็กกว่าเดิม ทำให้เวลาใช้งานมันจับถนัดมือแล้วก็ไม่เมื่อยมือ อันนี้ผมว่ามันทำได้ดีกว่ามาก ขนาดที่เล็กลงทำให้มีความคิดอยากจะติดไปใช้เวลาเดินทางไปต่างจังหวัด โหลดใส่กระเป๋าเดินทาง

2. ความรู้สึกเนื่องจากขนาดมันเล็กลง เลยรู้สึกว่า มันแน่นขึ้น ตอดขึ้น แล้วมันก็ยังมีเทคโนโลยีใหม่ใส่เข้ามา คือ AIR VACUUM คือ มันมีแรงดูดแบบสูญญากาศด้วย เวลารูดออกมารู้สึกดีมากดูดดีจริง ๆ ดึงออกมาเสียงดัง บ็อก เลย จุดนี้ทำให้ลืมตัวเก่าไปเลย ใครที่ชอบOral Sex น่าจะชอบ แล้วปุมกดมันรู้สึกชัดกว่าตัวเก่าเนื่องจากปุ่มเป็นแผงยาวเลย

3. ดีไซน์ใหม่ ที่พัฒนาขึ้น ทำให้เจลไม่ไหลย้อนกลับมา ผมมีปัญหากับ Flip Hole เวลาใช้แล้วเจลมันย้อยมาเปื้อนตัวเปื้อนเก้าอี้หรือเตียงเวลาใช้ ต้องเช็ดทำความสะอาดอีก  Flip Zero ขาตั้ง ตัวล็อค กับฐาน มีแม่เหล็กติดอยู่เวลาตั้งแล้วเทห์มากครับดูไฮเทคแล้ว Flip Zero มีเคสแข็งแถมให้ด้วย ช่วยป้องกันฝุ่น และดูสวยงามขึ้น

ข้อเสีย  คิดได้ข้อเดียวเลยราคาแพงกว่าตัวเก่า แต่ก็ไม่มาก

ข้อดีของแบรนด์ TENGA คือมันทนมากครับ FLIP HOLE ผมใช้มา ตั้งแต่ตอนไปญี่ปุ่นปี 2011 ใช้มา 8 ปีแล้วครับ แค่สีซิลิโคนมันเหลืองขึ้นนิดหน่อย นอกนั้นแถบไม่ต่างจากวันแรกที่ใช้เลย ( แต่ผมไม่ได้ใช้บ่อยนะ ) แล้วทำตกบ่อยมาก เคยทำตกจากความสูงระดับหลังตู้เสื้อผ้า เวลาตกนี่ไม่สะเทือนเลย เมื่อวานเพิ่งทำ Flip Zero สีดำตก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2018, 09:36:23 PM โดย specail one » บันทึกการเข้า

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2018, 09:15:28 PM »

ขอบคุณครับ  ผมเคยลองแต่ Filp hole Black กับ Zero white

ตอนใช้ครั้งแรกไม่ชอบ Zero เลย  แต่พอใช้ไปเรื่อยๆ ดันเสียวกว่า Flip hole Black  ทุกวันนี้เลยยังไม่แน่ใจว่าเพราะตัวเองชอบฟิลลิ่งแบบสีขาว หรือชอบเพราะมันเป็น Zero กันแน่  แต่เดี๋ยวกะว่าจะจัด Zero Black มาลองครับ

(ข้อเสีย Zero ผมมองว่าตัวล๊อคที่เป็นแง่งพลาสติกมันเปราะไปหน่อย
ของผมตอนนี้หักไปด้านนึงแล้ว  แต่อีกข้างยังดีอยู่มันเลยพอประกบได้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2018, 09:17:49 PM โดย อนุภาคแห่งความหื่น » บันทึกการเข้า
specail one

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2018, 10:42:39 PM »

ขอบคุณครับ  ผมเคยลองแต่ Filp hole Black กับ Zero white

ตอนใช้ครั้งแรกไม่ชอบ Zero เลย  แต่พอใช้ไปเรื่อยๆ ดันเสียวกว่า Flip hole Black  ทุกวันนี้เลยยังไม่แน่ใจว่าเพราะตัวเองชอบฟิลลิ่งแบบสีขาว หรือชอบเพราะมันเป็น Zero กันแน่  แต่เดี๋ยวกะว่าจะจัด Zero Black มาลองครับ

(ข้อเสีย Zero ผมมองว่าตัวล๊อคที่เป็นแง่งพลาสติกมันเปราะไปหน่อย
ของผมตอนนี้หักไปด้านนึงแล้ว  แต่อีกข้างยังดีอยู่มันเลยพอประกบได้)

ผมก็คิดว่าไม่เคยใช้ Flip Zero เลยบอกแบบภาพรวม จริง ๆ Zero Black กับ Hole Black ออกแบบข้างในคล้าย ๆ กันอะครับ เหมือนซีโร่ย่อส่วนมา แต่ Zero มันดู Fantasy กว่า ถ้าให้เทียบกันรุ่นต่อรุ่นสีดำกับขาว ผมชอบสีดำมากกว่า ตรงทางเข้าตอนต้นมันจะมีเหมือนม่านสามเหลียมประกบกัน 3 ชั้น กั้นทางเข้าอยู่  เวลาใช้งานน้องชายน้องชายมันจะค่อยๆ แหวกม่าน 3 ชั้นที่กั้นเข้าไปเสียวมากตรงนี้แหละครับ  ส่วนสีขาวมันเข้าไปได้เลยเป็นโพรงไม่มีอะไรกั้นเลยทำให้รู้สึกสะบาย ๆ กว่า

ถามเรื่องตัวล็อคที่หักเพิ่มเติมหน่อยครับผมจะได้ระวัง  มันหักแล้วมีผลกับการใช้มั้ย ผมมองว่ามันต้องใช้ขาตั้งล็อคอีกชั้นให้แน่นอยู่ดีไม่น่ามีปัญหากับการใช้งาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2018, 10:57:14 PM โดย specail one » บันทึกการเข้า
somposir
"Remembering Dimebag Darrell and the Heroes of The Alrosa Villa"
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2018, 04:04:54 PM »

ถ้าสนใจตัว Tenga 0 EV สั่นได้ สั่งได้นะครับ ของใหม่มีของเลย ราคาไม่แพง 4,800 บาท รวมส่ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2018, 08:06:34 AM โดย somposir » บันทึกการเข้า

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2018, 08:12:05 PM »

ผมก็คิดว่าไม่เคยใช้ Flip Zero เลยบอกแบบภาพรวม จริง ๆ Zero Black กับ Hole Black ออกแบบข้างในคล้าย ๆ กันอะครับ เหมือนซีโร่ย่อส่วนมา แต่ Zero มันดู Fantasy กว่า ถ้าให้เทียบกันรุ่นต่อรุ่นสีดำกับขาว ผมชอบสีดำมากกว่า ตรงทางเข้าตอนต้นมันจะมีเหมือนม่านสามเหลียมประกบกัน 3 ชั้น กั้นทางเข้าอยู่  เวลาใช้งานน้องชายน้องชายมันจะค่อยๆ แหวกม่าน 3 ชั้นที่กั้นเข้าไปเสียวมากตรงนี้แหละครับ  ส่วนสีขาวมันเข้าไปได้เลยเป็นโพรงไม่มีอะไรกั้นเลยทำให้รู้สึกสะบาย ๆ กว่า

ถามเรื่องตัวล็อคที่หักเพิ่มเติมหน่อยครับผมจะได้ระวัง  มันหักแล้วมีผลกับการใช้มั้ย ผมมองว่ามันต้องใช้ขาตั้งล็อคอีกชั้นให้แน่นอยู่ดีไม่น่ามีปัญหากับการใช้งาน
ไม่มีปัญหาในการใช้ครับ  เข้าใจถูกแล้วว่าตัวขาตั้งมันจะช่วยล๊อคอีกทีนึง  แค่ตอนกดๆ ที่ด้านข้างเราจะรู้สึกได้ว่าด้านที่ตัวล๊อคหักมันจะไม่แน่นสนิทเหมือนอีกด้านครับ  แต่ไม่ได้ทำให้ความแน่นหรือฟีลลิ่งมันแย่แต่อย่างใด
BookZero
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2018, 10:39:09 PM »

อยากรู้ว่า zeroดำ มันแน่นกว่า zeroขาวมากไหมครับ?
ตอนนี้ก็ใช้สีขาวอยู่ แต่นานๆใช้ที เพราะต้องแอบที่บ้านใช้ 55
TengaCM
ปลิงกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 04, 2018, 11:12:10 PM »

มีของพร้อมส่งทั้งสองสี สนใจ inbox มานะครับ

Netflix049
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 12, 2018, 12:31:55 AM »

อยากรู้ว่า zeroดำ มันแน่นกว่า zeroขาวมากไหมครับ?
ตอนนี้ก็ใช้สีขาวอยู่ แต่นานๆใช้ที เพราะต้องแอบที่บ้านใช้ 55

แน่นกว่าครับ รู้สึกมากกว่า เสียวกว่า ผมว่าขาวมันนิ่มไปครับ
zapcondom
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 15, 2018, 02:51:04 PM »

สีดำจะกระชับกว่าสีขาวเยอะเลยครับผม

จำหน่าย ถุงยางอนามัย กระป๋อง Tenga นำเข้าจากญี่ปุ่น
สามารถชมสินค้าได้ที่
www.zapcondom.com

ติดต่อสอบถามได้ที่ โทร.094-3300-876
EMAIL : [email protected]
หน้า: [1] พิมพ์