มีนาคม 29, 2024, 12:50:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Tenga Flip Zero ตากไว้หลายวันแต่แห้งไม่สนิท แก้อย่างไรดีครับ  (อ่าน 4534 ครั้ง)
maoyuumaou
นักสะสมเอวี
*

« เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 01:08:49 AM »

ตากไว้หลากวัน คือด้านในก็แห้งสนิทดีครับ แต่ด้านนอก น้ำชอบเข้าไปในร่องที่อยู่ระหว่างพลาสติกกับซิลิโคน ทำให้แห้งไม่เคยสนิทเลยครับ

แล้วพอเก็บใส่ที่ตั้ง แล้วครอบฝาของมัน พอผ่านไป 1-2 วันก็เป็นหยดน้ำมาเกาะตาม ฝาอะครับ แล้วกลิ่นค่อนข้างอับเลย
somposir
"Remembering Dimebag Darrell and the Heroes of The Alrosa Villa"
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 05:49:34 PM »

ตอนตาก ท่านตากไว้แบบนี้หรือเปล่าครับ เพราะถ้าตากแบบนี้ที่ผมใช้ก็ไม่มีปัญหานะ
ถ้าจะแก้ไข คงต้องหาลมเป่าไล่น้ำออกมาก่อน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2018, 09:13:29 AM โดย somposir » บันทึกการเข้า

maoyuumaou
นักสะสมเอวี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 12:53:08 AM »

ตอนตาก ท่านตากไว้แบบนี้หรือเปล่าครับ เพราะถ้าตากแบบนี้ที่ผมใช้ก็ไม่มีปัญหานะ
ถ้าจะแก้ไข คงต้องหาลมเป่าไล่น้ำออกมาก่อน

ฝากสินค้าไว้ 1 รายการครับ เผื่อสนใจของใหม่ ราคา 4,800 บาทครับ
FLIP 0(ZERO) ELECTRONIC VIBRATION (รุ่นสั่นได้)

ตากแบบนี้นั่นแหละครับ ข้างในแห้งสนิทดี แต่ข้างนอกที่เป็นรอยต่อพลาสติกกับซิลิโคนชอบมีน้ำค้างอยู่ ทำให้ไม่แห้ง
aabb0912
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 14, 2018, 09:18:28 PM »

ผมเอาไปตากหน้าพัดลม ก็เลยแห้ง
มันจะมีผลเสียอะไรไหมคับ
zapcondom
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 15, 2018, 02:51:47 PM »

ตากไว้หลากวัน คือด้านในก็แห้งสนิทดีครับ แต่ด้านนอก น้ำชอบเข้าไปในร่องที่อยู่ระหว่างพลาสติกกับซิลิโคน ทำให้แห้งไม่เคยสนิทเลยครับ

แล้วพอเก็บใส่ที่ตั้ง แล้วครอบฝาของมัน พอผ่านไป 1-2 วันก็เป็นหยดน้ำมาเกาะตาม ฝาอะครับ แล้วกลิ่นค่อนข้างอับเลย

หลังล้างเสร็จเช็ดให้แห้งก่อนที 1 ครับแล้วค่อยนำไปตากลมครับผม

จำหน่าย ถุงยางอนามัย กระป๋อง Tenga นำเข้าจากญี่ปุ่น
สามารถชมสินค้าได้ที่
www.zapcondom.com

ติดต่อสอบถามได้ที่ โทร.094-3300-876
EMAIL : [email protected]
maoyuumaou
นักสะสมเอวี
*

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 16, 2018, 01:58:59 AM »

หลังล้างเสร็จเช็ดให้แห้งก่อนที 1 ครับแล้วค่อยนำไปตากลมครับผม
โอเคครับ เดี๋ยวลองดู
Kengiro
ปลิงกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 22, 2018, 08:23:37 PM »

มันคืออะไรครับไม่รู้จัก
Ping202
เหลือบไร
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2018, 05:19:31 PM »

มีFlip Zero สีขาว ใช้แล้ว 5-6 ครั้ง ใครสนใจ ปล่อยต่อไม่แพง 1500 ผมใช้แล้วมันเสียวเกิน เสร็จไวเกินไป
ใครสนใจ line: drax8387 ทักมาได้เลยครับ
Kengiro
ปลิงกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2019, 07:54:52 PM »

เครื่องอะไรอะครับใช้ทำอะไรไม่รู้จริงๆ
หน้า: [1] พิมพ์