เมษายน 27, 2024, 06:45:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ มีท่านใด มีประสบการณ์ โหลด myhdjav.com มาแล้วบ้าง  (อ่าน 2126 ครั้ง)
mhudom
หมู่เฮาชาว AVC
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 08:04:36 AM »

เมื่อนานมาแล้ว ท่าน javclimax เคยแนะนำเอาไว้ โดยยกให้ เป็น เว๊บโหลดแบบเสียตังค์ที่ดีที่สุด ( ณ. ตอนนั้น )

ผมเลยเข้าไปดู แต่ เห็นว่าราคา แพง กว่า maxjav มากกกกก.... ( 49.99 $) ตกพันกลางๆ

แต่มันก็มีบางเรื่องน่ะครับ ที่ max มันไม่มี  กับบางเรื่อง ตอนที่ DRM มันออกมาแบบ ใหม่ แล้วแก้ไม่ได้

เลยทำแบบ mp4 ออกมาแทน แล้วไฟล์ใหญ่มาก ( หนัง 120 นาที ล่อไป 7-8 กิ๊ก ) พวกนี้ ผมก็ไม่โหลด รู้สึกเปลืองที่

แต่ ที่ myhdjav มีครับ และเป็น HD ปกติ บิทเรท ที่ 6,000 ลองส่องๆ ดู พบหลายสิบเรื่องอยู่ ยิ่งตอนนี้ maxjav กระจายไฟล์มั่วไปหมด

ทั้ง depfile , uploadgig, datafile ( ที่ไม่รู้ยังโหลดได้มั้ย) ผมเลยว่าจะลองที่ myhdjav ซักที กะกวาดเอาที่เราหาจาก maxjav ไม่ได้

มาให้หมด ซึ่งราคานี้ มันก็น่าจะยังคุ้มอยู่ ราคาพอกับ ซื้อแผ่นแท้แผ่นนึง

ท่านใดมี ประสบการณ์ หรือความเห็นอย่างไร ช่วยแชร์ทีนะครับ

ดูราคา premium ของแก มหาโหด

สรรพคุณที่ แกโม้ไว้

ระดับความเก่าของหนัง ในหน้าท้ายๆ ใช้ความเซียนของเพื่อนๆ ประเมินจากปกเอานะครับ

บางเรื่องก็เก่าอยู่ ซึ่งเก่าระดับนี้ จริงๆ ที่ max ก็มี แต่น่าจะอยู่ datafile หมด

ตัวอย่างบางเรื่องที่ผมอยากได้แต่ max ไม่มี

หรือเรื่องนี้ ที่ 90 นาที แต่ max ปาไปเกือบ 6 gig แต่ที่ myhdjav เป็น mkv ไม่ถึง 3 gig บิทเรท 4,000 ซึ่งผมก็โอเคนะ

แชร์ความเห็นกันทีนะครับ

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 08:26:31 AM »

ผมเคยมีประสบการณ์ครับ แต่ไม่ประทับใจเลย เพราะตอนนั้นหนังมีไม่เยอะอย่างที่คิด และหาโหลดเอาได้จากข้างนอก

และผมรู้สึกว่าหนังมีการเอาต้นฉบับมาreencodeใหม่เอง จนเป็น 6000kbps ทุกไฟล์ หรือจะให้พูดจริงๆคือคุณภาพมันไม่ใช่ 6000kbps ไม่รู้ว่าเค้าโหลดมาเหมือนเราแล้วแปลงไฟล์ใหม่ หรือแคปเจอร์หนังเอง แต่คุณภาพไม่ดีหรือปล่าว

แต่นั่นมันก็นานมาแล้ว ตอนนี้อาจจะปรับปรุงแล้วก็ได้ ท่านmhudom ก็ลองสมัคร แล้วก็มารีวิวให้เพื่อนสมาชิกดูสิครับ
mhudom
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 08:46:43 AM »

ผมเคยมีประสบการณ์ครับ แต่ไม่ประทับใจเลย เพราะตอนนั้นหนังมีไม่เยอะอย่างที่คิด และหาโหลดเอาได้จากข้างนอก

และผมรู้สึกว่าหนังมีการเอาต้นฉบับมาreencodeใหม่เอง จนเป็น 6000kbps ทุกไฟล์ หรือจะให้พูดจริงๆคือคุณภาพมันไม่ใช่ 6000kbps ไม่รู้ว่าเค้าโหลดมาเหมือนเราแล้วแปลงไฟล์ใหม่ หรือแคปเจอร์หนังเอง แต่คุณภาพไม่ดีหรือปล่าว

แต่นั่นมันก็นานมาแล้ว ตอนนี้อาจจะปรับปรุงแล้วก็ได้ ท่านmhudom ก็ลองสมัคร แล้วก็มารีวิวให้เพื่อนสมาชิกดูสิครับ

ขอบคุณ ท่าน Hiryo มาก ว่าจะลองดูน่ะครับ

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
jakkajee
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 09:27:58 AM »

ถ้าสมัครแล้วดี มาหารกันคนละครึ่งก็ได้  Smiley

(มันจะให้มั้ยนะ ล๊อกอินพร้อมกันจากสองเครื่องเนี่ย..)

mhudom
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 20, 2018, 09:29:25 AM »

ถ้าสมัครแล้วดี มาหารกันคนละครึ่งก็ได้  Smiley

(มันจะให้มั้ยนะ ล๊อกอินพร้อมกันจากสองเครื่องเนี่ย..)

น่าลองยิ่งนัก

หน้า: [1] พิมพ์