มีนาคม 29, 2024, 02:35:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกท่านใดเคยซื้อหนังจาก DMM บ้างหรือเปล่าครับ?  (อ่าน 1071 ครั้ง)
oriental105
AV DecadonoR++ (VIP)
เสนาธิการเอวี
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2018, 05:27:29 PM »

สวัสดีครับ พอดีมีหนังบางเรื่องที่ผมอยากจะซื้อเป็น high resolution สะสมไว้ เลยมีคำถามดังนี้ครับ

1. ปกติหนังใน DMM จะมีความละเอียดเท่าใดครับ / ผมพยายามหาแล้ว แต่ไม่เจอ ไม่รู้มีส่วนไหนที่หน้าเวปที่ระบุ resolution ของหนังเรื่องนั้นๆ และ file size ไว้รึเปล่า? (เพื่อเทียบกับที่มีอยู่แล้ว ว่าอันไหนชัดกว่ากัน)

2. หนังยุคปัจจุบัน (ที่หาซื้อ "download" online ได้) ความละเอียดสูงสุดคือ 4K (เทียบเท่า Bluray?) หรือว่าแค่ Full HD (1920 x 1080) ครับ? เหมือนผมเห็นบางเรื่องใน Maxjav ขนาดไฟล์ล่อไปเป็น 10กว่า gb

3. ปกติหนังที่ท่านสมาชิกซื้อกัน (เป็นแผ่น) มาจากญี่ปุ่น จะเป็นความละเอียด 4K หรือ FHD ครับ? / หรือว่ามีทั้ง 2 แบบให้เลือก ตามราคา

4. ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด DMM จะมีข้อเสียคือ ต้องเปิดผ่านโปรแกรมของเค้า นั่นแปลว่าต้อง download player ของ DMM มาไว้ใน PC หรอครับ? / หรือผมเข้าใจผิด? ---> ถ้าใช่ มีซื้อจากเวปอื่น ที่เปิดจาก player อะไรก็ได้ บ้างมั้ยครับ

5. หนังยุคปัจจุบันเค้าถ่ายเป็น 4K แล้ว หรือแค่ FHD ครับ?

6. ถ้าไม่ใช่ DMM พอจะมีเวปไหนที่ ซื้อและ "download online" เข้าเครื่องเราเลยได้บ้างมั้ยครับ (ผมอยากเก็บไว้เลย มากกว่า เช่า หรือ streaming)

ปล. จริงๆ หนังที่ผมหาก็ไม่เก่ามากหรอกครับ อาจจะเป็นของ Saeko Matsushita, Yuino (รหัสพวก JUX, EYAN) แล้วก็ Mako Oda (สมัยที่ยังผอม) ซึ่งทั้งหมดก็ไม่ได้เก่าระดับ Yuma Asami, Rio, Sora Aoi ... ตอนนี้ที่ผมหาโหลดได้ ก็จาก javjunkie, maxjav แต่มีบางเรื่องที่อยากเก็บแบบ no watermark และมีความละเอียดมากสุดจริงๆ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ  Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2018, 05:33:10 PM โดย oriental105 » บันทึกการเข้า
อบเชยเฉยๆ
AV Publisher
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

อบเชยเด็กนครปฐม

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2018, 05:39:20 PM »

อยากเก็บมั่งไม่เก็บมั่งโหลดฟรีก็ได้ครับ ตามเว็บทั่วๆไป
อยากตามเก็บด้วยตามสนับสนุน ก็ต้อง DMM หรือ R18
อยากตามเก็บหนังเก่าๆที่หาไม่ได้ก็ต้อง DMM หรือ R18

หนังของ DMM หรือ R18 ถ้าโหลดมาต้องใช้ Player ของทางเว็บเล่น
แต่ผมแนะนำให้ดูสตรีมดีกว่า

ความละเอียดของ DMM กับ R18 ถือเป็นที่สุดแล้ว
ไอ้พวก 4K ตามเว็บก็ 4K มโนทั้งนั้น ไม่ได้ RIP มาจากแผ่น 4K จริงๆ (น้อยเรื่องมากที่จะ 4K จริงๆ)

กลุ่ม Telegram แจก Torrent Decensored
งานจีนของพรี้ Darknight และ WG101 ราคา 49 บาทต่อเดือน
ถ้าสนใจติดต่อ PM มาในบอร์ดได้เลย
หน้า: [1] พิมพ์