เมษายน 18, 2024, 09:03:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โหลด bit อย่างไรครับ รบกวนช่วยแนะนำที  (อ่าน 2566 ครั้ง)
x-stormer
เหลือบไร
*

« เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 02:02:54 PM »

ผมโหลดทีไร มันไม่ขึ้นเลยสักที ต้องมีตั้งค่าหรือทำอะไรเป็นพิเศษไหมครับ ขอบคุณนะครับ
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2010, 01:47:26 PM »

แนะนำให้โหลดบิทหนังใหม่ๆ ที่มีคนโหลดพร้อมเราเยอะๆ

หรือที่ไม่ขึ้นอาจเป็นเพราะเน็ตที่ใช้มีบลิมิตการดึงบิทต่างประเทศ

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
หมูดำรำพัน
AV Columnist
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

โลกสวยด้วยมือเรา..และหนังอีก 6TB!

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 12:30:32 PM »

1) ต้องเข้าใจเรื่อง Seed, Peer อะไรพวกนี้ก่อนครับ ถ้ามี Seed เยอะๆก็มีโอกาศ Download ได้ Speed สูงครับ
2) ถ้าเล่น Internet ผ่าน Router ต้องทำ Port Forwarding ก่อน ซึ่งถ้าเป็น Net หอหัก, Public Wifi ก็ลำบากหน่อยครับ เพราะต้อง configure ที่ Router ซึ่งเค้าไม่ปล่อยให้ใคร Load Bit หรอกครับ มันกอน Bandwidth สูง แต่ถ้าเล่นที่บ้านเราเอง ลองศึกษาวิธีทำ Port Forwarding ดูครับ (ต้อง Set ทั้งที่ Router, Bit Client)
** แต่ program load หลังๆบางตัวมันฉลาดขึ้นสามารถทำตัวเหมือน Fort forward ให้ได้เช่น uTorrent ที่ผมใช้อยู่บางที่เล่นตาม Public Wifi ก็ Load ได้เต็ม Speed ครับ แต่แันนี้ไม่ Confirm

ลองดูครับ ไม่เข้าใจอะไรมา Post ถามต่อได้

หน้า: [1] พิมพ์