เมษายน 19, 2024, 11:51:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือเรื่องโปรแกรมแปลงไฟล์ DVD มาเป็น MP4 ครับ  (อ่าน 958 ครั้ง)
gilase
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 09:46:05 PM »

ถามเซียน เพื่อนๆที่แปลงไฟล์เป็นนิจ
ปกติผมใช้ Handbrake ในการแปลงไฟล์ง่ายๆ ปรับ Framerate Deinterlace ตามเรื่องตามราวครับ 
แต่ปัญหาคือ ผมไปซื้อ DVD AV มาจาก ญี่ปุ่น แล้วพอใช้ Handbrake ปรากฏว่ามันเป็นภาพแตกๆเหมือน dvd เค้ามี copy protection ไว้
เลยต้องหาตัวที่เป็น Decrypter มันได้ ผมลองโปรแกรม AnyDVDHD ก็เหมือนจะแปลงได้ แต่ไม่มีตัวเต็ม โหลดมาก็ลงตัว Crack ไม่ได้ แปลกมาก   หาตัวอื่นก็แปลงไม่ได้ ติดโน่นนี่นั่น ลองมาหลายโปรแกรม 

อยากสอบถามว่าผมควรใช้โปรแกรมอะไรในการแปลง DVD to MP4 แบบที่สามารถ decryp copy protect ของ DVD ได้ครับ
แล้วจะไปโหลดโปรแกรมนั้นมาจากไหนครับ ถ้าช่วยกรุณาแนะนำเว็บโหลดให้ผมด้วยได้ไหมครับ
ปล.ผมโหลด AnyDVD HD from mawtoload etc แล้วพอแตกไฟล์ออกมา มันเหมือนคอมพ์ไม่ให้เห็นตัว Crack และลงแบบ full crack ไม่ได้อีก ปัญหามากมาย เพลียจริงๆครับ  ขอความกรุณาด้วยครับ T_T
หน้า: [1] พิมพ์