เมษายน 19, 2024, 06:21:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวเวบโหลดหนังราคาสุดโหด myhdjav เป็นแนวทางสำหรับเพื่อนๆ  (อ่าน 41007 ครั้ง)
mhudom
หมู่เฮาชาว AVC
AV Moderator
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2018, 12:04:39 AM »

หมายเหตุ**  เนื้อหาในกระทู้นี้ ได้ผ่านการ แก้ไข ดัดแปลง เนื่องจากของเดิม เว๊บที่ฝากภาพเอาไว้
                      ได้ทำการปิดตัวลง ทำให้ ภาพประกอบหายไปจนหมด ซึ่งผมได้ทำการ เสิร์ชภาพบางส่วน
                       คืนกลับมาได้จาก google
                       แต่ก็ยังได้ภาพที่ไม่ชัดเจนนัก จึงขออภัยเพื่อนๆ ที่เข้ามาอ่าน ไว้ ณ ที่นี้
                       อีกประการนึง ในตอนที่ทำรีวิวนี้ (ปี 2018) สปีดในการโหลด อยู่ที่ ราว 4 MB
                      ใช้เวลาโหลด หนัง 120 นาที 1 เรื่อง (4.9 GB) ประมาณ 20 กว่านาที
                       แต่ในการแก้ไขนี้ (ปี2020) 3BB ได้อัพสปีด จึงคาดว่า น่าจะโหลดได้เร็วกว่า ในรีวิวนี้แล้ว

จากที่ ผมสงสัยเกี่ยวกับเว๊บ myhdjav และเคยตั้งทู้ถามเพื่อนๆ มาแล้ว แต่ สิบปากว่า ไม่เท่าตาเห็น ของแบบนี้
มันต้องลองเองครับ ว่าแล้ว ก็จัดไปครับ
เสียดายเงินนิดๆ เนื่องจากราคาแพงมาก แพงกว่า maxjav ร่วม 4 เท่าทีเดียวเชียว
แต่แผ่นแท้ ก็เคยฝากท่าน pan จัดให้แล้ว ถ้ามองว่า ยังไงมันก็ได้ถูกกว่า ซื้อแผ่นล่ะว้า ก็พอจะมองข้ามๆ ไปได้น่ะครับ

ราคา ค่อนข้างโหดร้ายทารุณอยู่

หนังมีให้เลือกค่อนข้างเยอะ หนังเก่าที่ผ่านมาหลายปีแล้ว พอมีอยู่บ้าง แต่ดูแล้ว ระดับความเก่าใหม่
มันค่อนข้างกระจัดกระจาย
เหมือนเค้ายัดๆ มาให้เยอะๆ ไว้ตอนเปิดเว๊บแรกๆ พอเปิดไปได้ระยะนึง ก็เน้นอัพหนังใหม่อย่างเดียว
เช่น เสิร์ชหนังของ kasumi kaho จะเจอ ที่เป็น รหัส IPTD แค่ 3 เรื่อง ขณะที่ รหัส IPZ ซึ่งใหม่กว่า
กลับมีแค่ เรื่องเดียว

หนังของ sora aoi ยังมีให้คุณระลึกชาติ

เก่าระดับ ที่ natsume iroha ยังใช้ชื่อ hara sarasa ก็มี

ความเร็วในการโหลด ( ขอเรียกว่า สปีด ) เป็นอีกเรื่องที่ถือว่ามีส่วนสำคัญในการตัดสินใจเช่นกัน
ถ้าใครเคยโหลด maxjav มาก่อน แล้วเคยเจอ ตอน สปีดมันตกลงต่ำๆ ( 200-300 KB)
ท่านคงเข้าใจความลำเค็ญ
เพราะหนัง 120 นาที ใช้เวลาโหลด 5-6 ชม. เลยทีเดียว แต่ที่นี่ ช้าสุดเท่าที่เจอ ประมาณ 700 -800 KB
หนัง120 นาที ใช้เวลาราว ชั่วโมงกว่าๆ  ซึ่งเป็นไม่บ่อย และไม่ทุกเรื่อง ถ้าเจอขึ้นมา ก็เปลี่ยนเรื่องโหลดไปเรื่อยๆ
 เดี๋ยวก็หาย

แต่ก็มีบางทีครับ ที่จู่ ๆ สปีดก็พุ่งติดจรวดแบบ พรวดพราด ถึง 4MB เล่นเอาโหลด หนังความยาวมาตรฐาน 120 นาที
ให้เสร็จได้ ในเวลา ไม่เกิน 20 นาที เท่านั้น บางเรื่อง แค่ 18 นาที

ขณะที่ หนังที่ยาวกว่านั้น ก็ใช้เวลาโหลด ไม่ถึง ครึ่ง ชม. เช่นกัน  ตามภาพที่แคปไว้
เยอะหน่อยนะครับ ไหนๆ แคปไว้แล้ว

สังเกตุว่า สปีดจะขึ้นสูง ถึง 4 MB เลยทีเดียว
หนังขนาด 6 GB ใช้เวลาไม่ถึงครึ่ง ชม. ประมาณ 20 ถึง 27 นาที

เรื่องนี้ บิทเรท แค่ 4,000 ครับ ไฟล์เลยยิ่งเล็กลงอีก

โหลดๆ มา รู้สึกว่า หนังของ s1 จะโหลดเร็ว

หนังใหม่ๆ ส่วนมากจะโหลดเร็ว

หนังเก่า บางเรื่อง ก็เร็วนะ
อย่างเรื่องนี้ ไม่มี ใน maxjav ด้วย

ทีนี้ มันจะมี ทริค นะครับ แต่ผม ยืนยันไม่ได้ 100% ว่า มันจะได้ผลตลอด แต่ ส่วนมาก ทำมา ก็ได้อยู่ ราว 80%

คือ ตอนไหน โหลดๆ แล้ว สปีดมันตกลงมากๆ ให้ ลองหยุด ถ้ายังโหลดไปได้ไม่เท่าไหร่ จะลบทิ้งเลยก็ได้ แล้วเปลี่ยนเรื่อง

พอเจอเรื่องไหน สปีดขึ้น สูงๆ ก็โหลดไว้ให้เสร็จ
แล้วกลับไปโหลดเรื่องที่มันช้า อีกที บางครั้ง สปีดมันจะกลับมาเร็วอีกที

พูดกันตรงๆ ว่า สปีดเนี่ย อาจมีปัจจัยหลายอย่าง เมื่อก่อน ผมโหลดจาก maxjav เร็วสุด แค่ 2MB กว่าๆ
โหลดหนัง 2 ชม. ก็ราว 30-40 นาที ถ้าหนัง 180 นาที ก็ ชม.ครึ่ง แต่คอมฯ ผมมันเก่าแล้ว ล่าสุดมันเจ๊งไป
ก็อัพเกรดไปใหม่ แต่ไม่ได้เทพอะไรมาก เน้นใช้งานทั่วไป ไม่เล่นเกม ขณะที่ เน็ต เป็น 3bb
เค้ามาเปลี่ยน Router ให้ใหม่ เป็น vdsl จากที่เป็น adsl ผมก็คิดว่า น่าจะมีส่วนบ้าง

มาถึงเรื่องของหนังบ้าง หนังเก่าๆ บางเรื่อง จะมีบิทเรท แค่ 4,000 ซึ่งส่วนมาก จะเป็นเรื่องเก่า เป็นปีแล้ว
ส่วนหนังใหม่ๆ จะเป็น 6,000 ทั้งนั้น หนัง 1 เรื่องจะมี 1 ไฟล์เท่านั้น คือ เรื่องไหน มี บิทเรท 4,000 ก็จะมีแค่นั้น
ไม่ต้องหา แบบ 6,000 เลยเพราะไม่มี ต่างจาก maxjav ที่บางเรื่อง มีทั้ง 4,000 ทั้ง 6,000 ให้เลือก

ปริมาณหนังทั้งหมด เกือบ 8,994 เรื่อง ณ วันที่ 25 พค. 63

แต่ถึงแม้ จะมีหนังมากเกือบหมื่นเรื่อง และมีแนวโน้มจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ แต่ข้อเสียคือ เค้าจะอัพ เฉพาะหนังใหม่เท่านั้น
 เท่าที่ผมตามดู
ดังนั้น ปริมาณหนัง ของนางเอกแต่ละคน อาจไม่มากนัก ยิ่งคนที่เลิกเล่นไปแล้ว ถึงจะเป็นที่ชื่นชอบของพวกเรา แค่ไหน
แต่บางคน มีหนังในเว๊บนี้น้อยมาก  เช่น

Yuna shiina ( ในนี้ต้อง พิมพ์ yuuna shiina ) มีแค่ 7 เรื่อง ( ไรว้า)

ระดับยุ้ย ยังแค่ 58 เรื่อง

นู๋โช แค่ 19 เรื่อง

มาต่อกันที่ความคมชัดของภาพ ผมแคปมาให้ดู นะครับ ว่า ชัดขนาดนี้ พอกับความต้องการของท่านหรือไม่

อันนี้ จาก หนังที่มีมีบิทเรท 6,000

ส่วน นี่ จากหนังบิทเรท ที่ 4,000

จะเห็นว่า ภาพที่แคปมา คือภาพเต็มจอ
ผมไม่ได้ คล็อปส่วนใด ออกทั้งนั้น ท่านจะเห็น ก็แค่ โลโก้ ค่ายหนัง
หรือ ของ DMM ลางๆ ที่มุมขวามือแค่นั้น

อีกเรื่อง สำคัญมาก เว๊บนี้ มี Auto Re-bill นะครับ อย่าลืมไป cancel กันให้เรียบร้อย
ไม่งั้น พอหมดอายุ มันจับเราต่อเอง อัตโนมัติ เสียตังค์อีกรอบ ซึ่งผมมองว่า ไม่คุ้มมากๆ
ถ้าต่อ 2 เดือนติด เพราะหนังมันอัพช้า

วิธีการ cancel ไม่ยากอะไร

ที่หน้าแรก ไป ที่ support

ไปที่ link ที่เค้าให้ไว้

กรอกข้อมูล ของเราให้เรียบร้อย ทำไปตามขั้นตอน

ก็หมดแต่เพียงแค่นี้ หวังว่าจะพอเป็น แนวทางให้เพื่อนๆ ได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2022, 12:19:01 PM โดย AVC Presidente » บันทึกการเข้า

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
Controlling
AV Distinctive (VIP)
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2018, 12:29:09 AM »

ขอบคุณมากครับท่าน mhudom เป็นแนวทางในการตัดสินใจได้ดีทีเดียวครับ

สอบถามนิดนึง ถ้าโหลดจาก myhdjav หรือ maxjav จะยังติดลายน้ำจีน

แบบเดียวกับที่โหลดบิทของ javjunkies หรือเปล่าครับ

shawpingsss
AV Distinctive (VIP)
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2018, 02:55:53 AM »

ใช้ pot player เหมือนกัน แล้วดาราแต่ละคนแทบจะเรียกได้ว่ามาแนวเดียวกันเลย ล้วนแล้วแต่ที่เก็บหนังพวกเธอเอาไว้
mhudom
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2018, 04:08:40 AM »

ขอบคุณมากครับท่าน mhudom เป็นแนวทางในการตัดสินใจได้ดีทีเดียวครับ

สอบถามนิดนึง ถ้าโหลดจาก myhdjav หรือ maxjav จะยังติดลายน้ำจีน

แบบเดียวกับที่โหลดบิทของ javjunkies หรือเปล่าครับ

ลายน้ำที่ท่านกังวล คงหมายถึงแบบนี้ ใช่มั้ยครับ
เฉพาะเท่าที่เปิดดู ยังไม่พบว่ามีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2020, 11:29:57 PM โดย mhudom » บันทึกการเข้า

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
JudasPriest01
AV Donator (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2018, 01:25:22 PM »

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ละเอียดมาก
ชอบ Nanami Kawakami เหมือนกันเลย
mhudom
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2018, 02:53:59 PM »

ลืมครับ ตรงนี้ มีข้อมูลสำคัญบางอย่างที่ผม ไม่ได้บอก ตามนี้นะครับ

สรุปข้อดีข้อเสียของเว๊บนะครับ แต่ทั้งนี้ อาจมีปัจจัยอื่นๆ ร่วมด้วย เช่น สเปคความเทพของคอมฯ  , ความเร็วของเน็ต และอื่นๆ

ข้อดี

-โหลดเร็ว แม้ สปีดจะขึ้นๆลงๆ และมีสวิงไปบ้างแต่สำหรับผม รวมๆ ถือว่าเร็วมากครับ
อย่างน้อยก็เร็วกว่า maxjav ตอนที่อยู่ datafile ตอนโหลด maxjav นี่ โหลดทั้งวัน
ได้ 15 เรื่อง ก็หรูแล้ว แต่ ที่นี่ ได้ 25 เรื่อง ใน 1 วัน คือยังไง ก็ไม่ต่ำกว่า 10 แน่ๆ

-มีหนังเก่าบางเรื่อง ที่ maxjav ไม่มีหลายเรื่องอยู่ หนังบางเรื่องที่ maxjav เป็นไฟล์ ขนาดใหญ่
เพราะบิทเรท ถึง 10,000  หรือบางเรื่องที่เป็น  DVD iso. ท่านสามารถ หาแบบ ปกติ  หรือ FHD ได้ที่นี่ ( ย้ำว่าบางเรื่องนะ )

-ลิมิตในการโหลดแต่ละวัน มีปริมาณสูง คือ 200GB ต่อ วัน ไม่มีจำกัดรายเดือน
ขณะที่ max (uploadgig) อยู่ที่ 50 GB ต่อวัน และจำกัดรายเดือนไม่เกินเดือนละ 1 TB
แรกๆ ผมก็คิดนะ ให้มาทำไม ตั้ง 200 GB โหลดไม่ถึงหรอก ให้เยอะๆ แล้วไม่ได้ใช้ แต่มาคิดแพงๆ แต่พอได้โหลดดู ก็ เอ้ย.. ได้อยู่นะ ขนาดคอมฯ กับเน็ต ผมไม่ได้เทพอะไรมาก ได้ วันนึง 20 กว่า เรื่อง ผมก็พอใจแล้ว ( ผมโหลดตั้งแต่ หกโมงเช้า ถึง สองทุ่ม บ่ายโมงปิด พักเครื่อง 1 ชม. )  ถ้าใคร คอมฯ เทพๆ หน่อย เน็ตเป็นไฟเบอร์ แล้วโหลดได้ทั้งวันทั้งคืน ผมว่าได้อยู่นะ

ลองคิดดูสิครับ วันละ 200GB 10 วัน ก็ 2TB แล้ว  ถ้าโหลดได้งี้ทุกวัน คุณก็ได้หนังไปเต็มๆ 6TB ต่อราคาประมาณ 1,500 บาท
ได้เยอะกว่า maxjav 6 เท่า

- บางครั้ง โหลดได้ สองเรื่องพร้อมกันโดยที่ สปีดไม่ตก
ประมาณ 30-40 นาที ได้หนัง 120 นาทีสองเรื่อง ขณะที่  max โหลดสองเรื่องพร้อมกันไม่ได้ สปีดตกตลอด

ข้อเสีย

-โคตรแพง แพงมากถ้าเทียบกับ max แพงกว่า ร่วม 4 เท่า (49.99$)
  ขณะที่ maxjav ( uploadgig) อยู่ที่ ประมาณ12$ + ชาร์จ อีก 1-2 $

-แชร์แอคเคาท์ไม่ได้ โหลดหลายเครื่องพร้อมกันไม่ได้ ไม่งั้นโดนบล็อค

-อัพเดทหนังช้า และน้อย ถ้าสมัครเพื่อรอหนังใหม่ ไม่เวิร์ค ส่วนหนังเก่าๆ ดูเหมือนจะไม่อัพ ขณะที่ max ไม่สนเก่าใหม่ อัพแหลก เกือบทุกวัน

-ความหลากหลายของค่ายหนังมีน้อย คือ เหมือนจะเน้นหนังของค่ายหลักๆ ไม่กี่ค่าย
เช่น S1, Attackers, SOD ( รหัส star ) , ideapocket, moodyz, e-body เป็นต้น
โดยเฉพาะ S1กับ Attackers นี่ เหมือนจะเน้นมากกกกก.....
ถ้าคุณเป็นคอหนังค่ายอินดี้ ประเภท hunter ( รหัส hunta ) หรือ รหัสแปลกๆ ตา
เช่น ONIN, Eiki หาไม่ได้ครับ ณ ที่นี้  หรือถ้ามีก็น้อยมาก ขนาด madona รหัส JUY มีแค่ 10 เรื่องเอง  T_T

ท่านใดสนใจ ผมว่า ควร เสิร์ชหาหนังที่เราต้องการ แล้วหาที่อื่นไม่ได้ ก่อน แล้วตัดสินใจอีกทีนะครับ
ผมว่า มันก็ดี แต่คงไม่เหมาะกับทุกคน น่าจะเหมาะกับคนที่มีหนังน้อยๆ เก็บอยู่ คนเพิ่งเริ่มเก็บ หรือคนที่ยังไม่มีเลยมากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2020, 08:44:33 AM โดย mhudom » บันทึกการเข้า

neverdire
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2018, 07:50:38 PM »

ได้หมดทุกเว็ปละตอนนี้ ขออย่ามีไอ้จีนขาวก็แล้วกัน Grin
lovejoy
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2018, 11:44:12 AM »

ผมทันเข้ามาดูฉบับเต็มของท่าน mhudom ครับ แต่ก็ไม่ได้สังเกตุ link อะไรพวกนั้นเลย
ผมว่าเว็บแบบนี้ล่ะครับที่น่ากลัว ตรง 200GB/วันนี่ล่ะครับ เปลืองพื้นที่ HDD แบบสุดๆ
มี5ลูกก็เต็ม 5 ลูก มี 10 ลูกก็เต็ม 10 ลูก 
Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2018, 12:17:16 PM »

ผมว่าหนังเค้าน้อยไปครับ อย่างเรื่องที่ผมอยากได้ก็ไม่มี บางเรื่องแทนที่จะเป็น FHD ก็เป็นแค่ HD สุดท้ายก็ไม่พ้นต้องซื้อจาก r18 เหมือนเดิม ซึ่งเทียบกับราคาแล้วสำหรับผมยังไม่คุ้ม เพราะผมเองก็เก็บสะสมมาค่อนข้างเยอะแล้ว ถ้าเอาเฉพาะคนที่ผมเก็บสะสม ผมมีหนังเยอะกว่า myhdjav อีก 555 แต่ถ้ารวมๆเขาเยอะกว่า เพราะมีดาราที่ผมไม่ชอบค่อนข้างเยอะเหมือนกัน ผมก้ไม่ไ่ด้เก็บ

แต่ถ้ามือใหม่หัดเก็บคุ้มแน่นอนครับ
play...
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2018, 02:33:31 PM »

เว็บmyhdjavผมว่าเหมาะสำหรับมือใหม่สมัยนิยม 

ส่วนคอหนังเก่าผมแนะนำvipของavcollectorsเรานี่แหละ ถึงขั้นตอนจะโหลดยากหน่อยแต่มีแนวทางให้หาโหลดเยอะที่สุดแล้ว
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์