มีนาคม 28, 2024, 09:01:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวเวบโหลดหนังราคาสุดโหด myhdjav เป็นแนวทางสำหรับเพื่อนๆ  (อ่าน 40660 ครั้ง)
mhudom
หมู่เฮาชาว AVC
AV Moderator
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2018, 02:53:58 PM »

ผมทันเข้ามาดูฉบับเต็มของท่าน mhudom ครับ แต่ก็ไม่ได้สังเกตุ link อะไรพวกนั้นเลย
ผมว่าเว็บแบบนี้ล่ะครับที่น่ากลัว ตรง 200GB/วันนี่ล่ะครับ เปลืองพื้นที่ HDD แบบสุดๆ
มี5ลูกก็เต็ม 5 ลูก มี 10 ลูกก็เต็ม 10 ลูก 

น่ากลัวจริงครับ ของผม 2TB เพิ่งจัดมาเพื่องานนี้โดยเฉพาะ  ยังไม่ สองอาทิตย์ หมดไป จะครึ่งนึงแล้ว

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2018, 08:09:42 PM »

มันมีเรื่องนึงที่ผมโหลดไม่ทันที่ maxjav ลิงค์ตายซะก่อน แล้วแอดมินอัพใหม่ แต่ดันอัพไปที่ WDupload ซึ่งไม่เคยจะมีใครใช้มาก่อน  รหัส STAR-896 เข้าไปดูใน myhdjav มี เดี๋ยวขอติดต่อท่านmhudom หลังไมค์นะครับ
Hiryo

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2018, 08:56:42 PM »

เปลี่ยนใจล่ะครับ สมัคร WDuploadไปแล้ว 
V7Darkside
ผู้ชำนาญการเอวี

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2018, 12:29:17 AM »

หนังน้อยไปครับ สู็ Maxjav ไม่ได้ มีที่ไหนที่สู้ Maxjav ได้บ้างครับ
mhudom
*

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2018, 09:18:35 AM »

เปลี่ยนใจล่ะครับ สมัคร WDuploadไปแล้ว 

ซะงั้น....

หนังน้อยไปครับ สู็ Maxjav ไม่ได้ มีที่ไหนที่สู้ Maxjav ได้บ้างครับ

ตั้งแต่โหลดมา ผมว่า มันก็สู้ maxjav ไม่ได้ เรื่องปริมาณหนังนี่แหละ
แต่ maxjav หลังๆ เยอะ ฝากไฟล์ไว้หลายที่ จนผมเบลอไปหมด ตอน depfile โดนปิด
ผมทั้งโล่ง ทั้งเซ็ง
โล่งที่ โชคดี เรายังไม่ได้ซื้อ
เซ็ง ที่ หนังที่ลิสต์ ไว้ ต้องมาทำลิสต์ใหม่

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
lazarus
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2018, 02:33:24 AM »

แนะนำการใช้งานmaxjavหน่อยได้มั้ยครับ พอดีสนใจอยากตามเก็บหนังเก่าแบบไฟล์ชัดๆ แล้วรู้ได้ไงครับว่ามันจำกัด50 GBต่อวัน ผมดูหน้าเว็บไม่เห็นมันบอกอะไรเลย งงๆมือใหม่ครับ รบกวนชี้ทางที Grin

What's done is done
mhudom
*

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2018, 05:56:33 AM »

แนะนำการใช้งานmaxjavหน่อยได้มั้ยครับ พอดีสนใจอยากตามเก็บหนังเก่าแบบไฟล์ชัดๆ แล้วรู้ได้ไงครับว่ามันจำกัด50 GBต่อวัน ผมดูหน้าเว็บไม่เห็นมันบอกอะไรเลย งงๆมือใหม่ครับ รบกวนชี้ทางที Grin

จะต้องซื้อ premium เอาครับ ถึงจะโหลดได้ พูดง่ายๆ คือ ต้องเสียตังค์ว่างั้น พอต้องเสียตังค์มันเลยมีปัญหาเพราะ
หนังเก่าๆ ของที่นี่ อาจถูกเก็บไว้ที่ datafile ซึ่งก็คือ host ที่รับฝากไฟล์ ยี่ห้อหนึ่ง แต่หลังๆ มีปัญหา น่าจะเรื่องค่าใช้จ่าย
ADMIN ของ MAXJAV เลยเปลี่ยน ไปเก็บไฟล์ ที่ host ใหม่ ซึ่งก็คือ uploadgig นั่นเอง
หลังๆ มานี่ เห็นมี wdupload โผล่มาอีก host นึง
ที่นี้ มันจะมีปัญหา ก็ เพราะ เค้าเก็บไฟล์ไว้หลาย host การที่เราซื้อ premium เค้าเพียง 1 ครั้ง จึงโหลดไม่ได้ทุกเรื่อง
ที่เราต้องการ ขึ้นกับว่า เรื่องนั้น เค้าอัพเก็บไว้ที่ host ไหน

แถมหนังเก่าๆ บางเรื่อง ที่เก็บไว้กับ datafile โดนลบไปแล้ว
เรื่องที่ไม่โดนลบ ก็ปล่อยทิ้งไว้ อย่างนั้น โดยไม่ย้าย host
และตัว Admin เอง ก็ไม่อัพไฟล์เก็บที่ datafile อีกแล้ว แต่ใช้ uploadgig เป็นหลักแทน

จึงแนะนำท่านได้ตามนี้ คือ เช็คให้ดีๆ ก่อน โดยคลิกที่ link สำหรับ โหลด เพื่อดูว่า link นั้น มันพาเราไปโผล่ที่ หน้า host ไหน
หากหนังที่ต้องการ เก็บไว้ที่ datafile เยอะ ก็ ซื้อ datafile

หนังที่เค้าอัพไว้ ตั้งแต่ เปิดเว๊บ จนถึงราวๆ เมษา หรือ พฤษภา ปีที่แล้ว น่าจะอยู่ ที่ datafile ทั้งหมด ยกเว้นเรื่องที่ไฟล์เสีย
แล้วเค้าแก้ไขให้ด้วยการอัพใหม่ เค้าอาจย้าย host ให้
เพราะเค้าเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ uploadgig เมื่อราวๆ กลางปีที่แล้วเอง

แต่ไฟล์เก่าๆ จะถูกลบไปมากน้อยแค่ไหน อันนี้ไม่ทราบจริงๆ

แถมอีกนิด แต่ยืนยันไม่ได้ 100% นะครับ แต่ส่วนตัวคิดว่าน่าจะเป็นแบบนี้

ถ้าขึ้นแบบนี้ แสดงว่า โดนลบไปแล้ว บ๊าย...บาย ซาโยนาระ
ว่าแต่ใครมีมั่ง เรื่องนี้

แต่ถ้าแบบนี้ อันนี้ ก็เก่านะ ตั้งแต่ 2014 ว่าแต่ใครรู้มั่งว่าเธอไปไหน คิดถึง
แต่เรื่องนี้ ผมมีแล้ว

ถ้าแบบนี้ น่าจะ ยังไม่ได้ลบ

คร่าวๆ น่าจะประมาณนี้ อ่ะครับ

อีกเรื่อง อันนี้ สำคัญมาก คิดว่า ใครหลายคน น่าจะพลาดมาแล้ว โดยเฉพาะ คนที่เริ่มหัดซื้อ premium ครั้งแรก
คือ มันจะต่ออายุ ให้เราเองอัตโนมัติ ถ้าเราไม่ไปกด cancel เราจะเสีย เงินให้มันไปเรื่อยๆ ทุกเดือน โดนมาแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2018, 07:59:07 AM โดย mhudom » บันทึกการเข้า

Hiryo

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2018, 08:39:27 AM »

ตามที่ท่านmhudomแนะนำแหละครับ เชคหนังที่ตัวเองอยากได้ก่อนว่าส่วนใหญ่ฝากที่โฮสไหน ก็ซื้อพรีเมียมโฮสนั้น

และแต่ละโฮสก็จะมีจำกัดการโหลดไว้ไม่เท่ากัน ของ maxjav ก็จะมี uploadgig datafile wdupload และ depfile(อันนี้ยกเลิกแล้ว)

ส่วนตัวผมก็พึ่งสมัครใช้ wdupload ครั้งแรก ถึงรู้ว่ามันโหลดบลูเรย์ได้แค่วันละเรื่อง แล้วก็ยังหาวิธียกเลิกพรีเมี่ยมไมไ่ด้ แต่เดาว่ามันคงไม่ต่ออัตโนมัติ เพราะไม่มีปุ่มยกเลิก
okthalu
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2018, 11:18:58 AM »

ตามที่ท่านmhudomแนะนำแหละครับ เชคหนังที่ตัวเองอยากได้ก่อนว่าส่วนใหญ่ฝากที่โฮสไหน ก็ซื้อพรีเมียมโฮสนั้น

และแต่ละโฮสก็จะมีจำกัดการโหลดไว้ไม่เท่ากัน ของ maxjav ก็จะมี uploadgig datafile wdupload และ depfile(อันนี้ยกเลิกแล้ว)

ส่วนตัวผมก็พึ่งสมัครใช้ wdupload ครั้งแรก ถึงรู้ว่ามันโหลดบลูเรย์ได้แค่วันละเรื่อง แล้วก็ยังหาวิธียกเลิกพรีเมี่ยมไมไ่ด้ แต่เดาว่ามันคงไม่ต่ออัตโนมัติ เพราะไม่มีปุ่มยกเลิก

สอบถามหน่อยนะครับ สนใจ wduplad อยู่เหมือนกัน ว่าจะเก็บหนัง แบบ bluray iso
ความเร็วในการดาวโหลดเป็นยังไงบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2018, 11:21:47 AM โดย okthalu » บันทึกการเข้า
play...

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2018, 11:34:17 AM »

maxjav  ส่วนใหญ่ผมสนใจแต่หนังเก่ารุ่น  datafile   
ผมโหลดฟรีๆไม่ต้องซื้อpremiumเลย  ใช้linkเว็บโหลดจากห้องvipเอา  Grin
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์