มีนาคม 29, 2024, 04:44:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวเวบโหลดหนังราคาสุดโหด myhdjav เป็นแนวทางสำหรับเพื่อนๆ  (อ่าน 40667 ครั้ง)
Hiryo
ประธานชมรมคนรักอาหมวย
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2018, 11:53:38 AM »

ตามที่ท่านmhudomแนะนำแหละครับ เชคหนังที่ตัวเองอยากได้ก่อนว่าส่วนใหญ่ฝากที่โฮสไหน ก็ซื้อพรีเมียมโฮสนั้น

และแต่ละโฮสก็จะมีจำกัดการโหลดไว้ไม่เท่ากัน ของ maxjav ก็จะมี uploadgig datafile wdupload และ depfile(อันนี้ยกเลิกแล้ว)

ส่วนตัวผมก็พึ่งสมัครใช้ wdupload ครั้งแรก ถึงรู้ว่ามันโหลดบลูเรย์ได้แค่วันละเรื่อง แล้วก็ยังหาวิธียกเลิกพรีเมี่ยมไมไ่ด้ แต่เดาว่ามันคงไม่ต่ออัตโนมัติ เพราะไม่มีปุ่มยกเลิก

สอบถามหน่อยนะครับ สนใจ wduplad อยู่เหมือนกัน ว่าจะเก็บหนัง แบบ bluray iso
ความเร็วในการดาวโหลดเป็นยังไงบ้างครับ

ความเร็วเต็มสปีดเนตเลยครับ แต่ข้อเสียคือแบนวิธที่โหลดบลูเรย์ได้แค่วันละเรื่อง แต่ถ้าคิดว่าเือนนึงได้บลูเย์ 20-30 เรื่องก็เกินคุ้มล่ะครับ
lazarus
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2018, 01:58:50 PM »

แนะนำการใช้งานmaxjavหน่อยได้มั้ยครับ พอดีสนใจอยากตามเก็บหนังเก่าแบบไฟล์ชัดๆ แล้วรู้ได้ไงครับว่ามันจำกัด50 GBต่อวัน ผมดูหน้าเว็บไม่เห็นมันบอกอะไรเลย งงๆมือใหม่ครับ รบกวนชี้ทางที Grin

จะต้องซื้อ premium เอาครับ ถึงจะโหลดได้ พูดง่ายๆ คือ ต้องเสียตังค์ว่างั้น พอต้องเสียตังค์มันเลยมีปัญหาเพราะ
หนังเก่าๆ ของที่นี่ อาจถูกเก็บไว้ที่ datafile ซึ่งก็คือ host ที่รับฝากไฟล์ ยี่ห้อหนึ่ง แต่หลังๆ มีปัญหา น่าจะเรื่องค่าใช้จ่าย
ADMIN ของ MAXJAV เลยเปลี่ยน ไปเก็บไฟล์ ที่ host ใหม่ ซึ่งก็คือ uploadgig นั่นเอง
หลังๆ มานี่ เห็นมี wdupload โผล่มาอีก host นึง
ที่นี้ มันจะมีปัญหา ก็ เพราะ เค้าเก็บไฟล์ไว้หลาย host การที่เราซื้อ premium เค้าเพียง 1 ครั้ง จึงโหลดไม่ได้ทุกเรื่อง
ที่เราต้องการ ขึ้นกับว่า เรื่องนั้น เค้าอัพเก็บไว้ที่ host ไหน

แถมหนังเก่าๆ บางเรื่อง ที่เก็บไว้กับ datafile โดนลบไปแล้ว
เรื่องที่ไม่โดนลบ ก็ปล่อยทิ้งไว้ อย่างนั้น โดยไม่ย้าย host
และตัว Admin เอง ก็ไม่อัพไฟล์เก็บที่ datafile อีกแล้ว แต่ใช้ uploadgig เป็นหลักแทน

จึงแนะนำท่านได้ตามนี้ คือ เช็คให้ดีๆ ก่อน โดยคลิกที่ link สำหรับ โหลด เพื่อดูว่า link นั้น มันพาเราไปโผล่ที่ หน้า host ไหน
หากหนังที่ต้องการ เก็บไว้ที่ datafile เยอะ ก็ ซื้อ datafile

หนังที่เค้าอัพไว้ ตั้งแต่ เปิดเว๊บ จนถึงราวๆ เมษา หรือ พฤษภา ปีที่แล้ว น่าจะอยู่ ที่ datafile ทั้งหมด ยกเว้นเรื่องที่ไฟล์เสีย
แล้วเค้าแก้ไขให้ด้วยการอัพใหม่ เค้าอาจย้าย host ให้
เพราะเค้าเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ uploadgig เมื่อราวๆ กลางปีที่แล้วเอง

แต่ไฟล์เก่าๆ จะถูกลบไปมากน้อยแค่ไหน อันนี้ไม่ทราบจริงๆ

แถมอีกนิด แต่ยืนยันไม่ได้ 100% นะครับ แต่ส่วนตัวคิดว่าน่าจะเป็นแบบนี้

ถ้าขึ้นแบบนี้ แสดงว่า โดนลบไปแล้ว บ๊าย...บาย ซาโยนาระ
ว่าแต่ใครมีมั่ง เรื่องนี้

แต่ถ้าแบบนี้ อันนี้ ก็เก่านะ ตั้งแต่ 2014 ว่าแต่ใครรู้มั่งว่าเธอไปไหน คิดถึง
แต่เรื่องนี้ ผมมีแล้ว

ถ้าแบบนี้ น่าจะ ยังไม่ได้ลบ

คร่าวๆ น่าจะประมาณนี้ อ่ะครับ

อีกเรื่อง อันนี้ สำคัญมาก คิดว่า ใครหลายคน น่าจะพลาดมาแล้ว โดยเฉพาะ คนที่เริ่มหัดซื้อ premium ครั้งแรก
คือ มันจะต่ออายุ ให้เราเองอัตโนมัติ ถ้าเราไม่ไปกด cancel เราจะเสีย เงินให้มันไปเรื่อยๆ ทุกเดือน โดนมาแล้ว

ขอบคุณมากครับท่าน หนังเก่าอยู่ในdatafileจริงด้วย ดีนะเกือบเสียตังไปซื้อuploadgigซะแล้ว Grin ถามเพิ่มหน่อยครับ หนังนามสกุลwmvมันโอเคมั้ยครับ ปกติเก็บแต่mp4/mkv จำได้ว่าคอมเครื่องเก่าเคยโหลดwmvมาแล้วพอกดกรอๆเลื่อนๆไปข้างหน้า(ใช้gom player)แล้วมันกระตุก ไม่เหมือนพวกmp4/aviเวลากรอแล้วมันไม่กระตุก ผมเป็นพวกชอบดูไปกรอไปด้วยสิ55

What's done is done
mhudom
หมู่เฮาชาว AVC
AV Moderator
*

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2018, 04:18:54 PM »

เรื่อง สกุลไฟล์ ไม่แน่ใจน่ะครับ รอผู้รู้มาตอบอีกที

แต่ผมก็มีอยู่นะไฟล์แบบนี้ เท่าที่จำได้ ตอนเปิดดู ก็ไม่มีปัญหาอะไร

อาจเป็นบางเรื่องรึป่าว ไม่ก็ เป็น ที่โปรแกรมที่เราใช้

แต่ของผมเคยใช้ kmplayer กะ k-lite เปิดหนังเรื่องนึงที่มีปัญหา ภาพหน่วงๆ พบว่าเป็นเหมือนกัน

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
okthalu
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2018, 06:46:19 PM »

ตามที่ท่านmhudomแนะนำแหละครับ เชคหนังที่ตัวเองอยากได้ก่อนว่าส่วนใหญ่ฝากที่โฮสไหน ก็ซื้อพรีเมียมโฮสนั้น

และแต่ละโฮสก็จะมีจำกัดการโหลดไว้ไม่เท่ากัน ของ maxjav ก็จะมี uploadgig datafile wdupload และ depfile(อันนี้ยกเลิกแล้ว)

ส่วนตัวผมก็พึ่งสมัครใช้ wdupload ครั้งแรก ถึงรู้ว่ามันโหลดบลูเรย์ได้แค่วันละเรื่อง แล้วก็ยังหาวิธียกเลิกพรีเมี่ยมไมไ่ด้ แต่เดาว่ามันคงไม่ต่ออัตโนมัติ เพราะไม่มีปุ่มยกเลิก

สอบถามหน่อยนะครับ สนใจ wduplad อยู่เหมือนกัน ว่าจะเก็บหนัง แบบ bluray iso
ความเร็วในการดาวโหลดเป็นยังไงบ้างครับ

ความเร็วเต็มสปีดเนตเลยครับ แต่ข้อเสียคือแบนวิธที่โหลดบลูเรย์ได้แค่วันละเรื่อง แต่ถ้าคิดว่าเือนนึงได้บลูเย์ 20-30 เรื่องก็เกินคุ้มล่ะครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
TonyHorii
คือลือและเบิ้มๆ
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

เบิ้มๆและคือลือ

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2018, 10:01:44 PM »

เป็นเว็ปที่หนังไม่ค่อยเจาะลึกเท่าไหร่ คือมีให้รู้ว่ามีเท่านั้น ราคาแพงแต่หนังก็ไม่ได้หายากไปกว่าเว็ปอื่นเท่าไหร่

~วิธีเก็บไฟล์ที่คงทนที่สุด ก็คือแบ่งปันให้ผู้อื่น~
DMX 🏆
AVC Moderator
AV Activist

Cum on Tits Lovers

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2018, 11:08:02 PM »

ไม่เจอท่าน mhudom นานเลยนะ สบายดีนะครับ

สมัยนั้นเรายังแลกแผ่น dvd กันอยู่เลยในเว็บนี้ละ

เดี๋ยวนี้พัฒนาไปไกลมากแล้ว มี HD  ให้โหลด ให้ดูออนไลน์อย่างสบายใจ

Grin

กฏระเบียบของเว็บ เรื่องลายเซ็นต์ อ่านได้ ที่นี่

mhudom
*

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2018, 10:49:23 AM »

ไม่เจอท่าน mhudom นานเลยนะ สบายดีนะครับ

สมัยนั้นเรายังแลกแผ่น dvd กันอยู่เลยในเว็บนี้ละ

เดี๋ยวนี้พัฒนาไปไกลมากแล้ว มี HD  ให้โหลด ให้ดูออนไลน์อย่างสบายใจ

Grin

หวัดดีครีบ แหม... นาน แล้วนะ ตอนนั้น

แต่ถึงจะดู ออนไลน์ได้ แต่ก็ยังเก็บกันอยู่

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
DMX 🏆
AVC Moderator
AV Activist

Cum on Tits Lovers

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2018, 06:46:16 PM »

Grin

หวัดดีครีบ แหม... นาน แล้วนะ ตอนนั้น

แต่ถึงจะดู ออนไลน์ได้ แต่ก็ยังเก็บกันอยู่

ผมก็เก็บเฉพาะเรื่องที่ชอบแหละครับ พวก HD 
ส่วนถ้าดาราที่ชอบจะให้ HD ทุกเรื่องเก็บไม่ไหวครับ

กฏระเบียบของเว็บ เรื่องลายเซ็นต์ อ่านได้ ที่นี่

cabal

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2018, 09:00:45 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

mhudom
*

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2018, 10:18:31 PM »

ล่าสุด ลองโหลดจากใน tablet ดู พบว่า โหลดมาได้แบบ ฟลุ๊คๆ

พยามเลือกไฟล์ที่เล็กๆ ก็ได้หนังเก่าๆ ที่มักจะแบ่งเป็น 2 part

Part แรก ไฟล์ขนาด 1.6gb  ใช้เวลา 40 นาที

แต่part 2  2gb กว่าๆ โหลดได้แค่ 40%  ก็ค้าง

เลยอยากรู้ว่า มันมีแอป อะไรมั้ยครับที่ช่วยโหลดได้ เหมือน เราใช้ IDM ในคอมฯ
ให้มัน โหลดได้เร็วกว่านี้ อีก

ถ่ายมาให้ดู นี่ไม่ได้ โหลดจาก คอมฯ แล้ว ย้ายไฟล์มานะครับ

โหลดตรงๆ จาก tablet เลย
เป็น galaxy tab s 2

หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์