เมษายน 24, 2024, 01:36:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สัมภาษณ์สุดแรร์กับ Airi Suzumura  (อ่าน 43559 ครั้ง)
shared
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« เมื่อ: กันยายน 14, 2018, 06:26:49 PM »

เผอิญไปเจอสัมภาษณ์สุดแรร์ของขวัญใจตลอดกาลอย่างน้องไอริที่ตั้งแต่เดบิวมา 6 ปีได้นี่ไม่เคยเห็นไปสัมภาษณ์ที่ไหนเลยเข้า เลยขอหยิบเอามาแปลให้ทุกคนได้อ่านทำความรู้จักน้องไอริในมุมอื่นนอกจากจากในหนังเอวีกันบ้าง

──กราเวียร์เดือนนี้เพราะว่าเป็นผลงาน Photobook เล่มที่ 3 ของ ไอริ ซุซุมูระซัง 『愛の日々』 จะเลือกรูปดีๆไปให้นะครับ

ขอบคุณค่ะที่มาถ่ายภาพให้ ถึงตอนนี้ก็จะยังไม่ชินอยู่ก็ตาม แต่พอเป็น Photobook แล้ว เพราะเป็นหนังสือที่ต้องไปอยู่ในมือเลยรู้สึกต้องพยายามตั้งใจมากๆค่ะ ถึงจะถามมาว่าต่างกันตรงไหนก็ตอบไม่ได้เหมือนกันค่ะ...(หัวเราะ)

──ธีมครั้งนี้คือ?

เป็นแบบไปเที่ยวด้วยกันค่ะ ส่วนตรงนั้นจะเป็นแฟนหรือเป็นใครนี่ก็ไม่รู้เหมือนกัน...

──อย่าไปเที่ยวกับใครก็ไม่รู้ด้วยเถอะนะครับ(หัวเราะ) เอาเป็นว่าไปเที่ยวด้วยกันกับผู้อ่านดีไหมครับ

ใช่ค่ะ ใช่ค่ะ (หัวเราะ) ไปเที่ยวทั้งแม่น้ำ ทั้งไปพักค้างคืนกันที่ออนเซ็นกับท่านผู้อ่าน ภาพหน้าปกนี้ก็เป็นอารมณ์หลังจากตื่นนอนตอนเช้าค่ะ

──ตอนถ่ายถูกกำหนดให้ไว้แบบนั้นหรอครับ

ก็ให้เป็นตัวของตัวเองแบบปกติค่ะ แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าจะทำให้ส่งไปถึงได้ดีหรือไม่เหมือนกัน... และครั้งนี้ก็เป็นเล่มที่ 3 แล้ว เลยอยากให้เห็นตัวฉันในมุมที่เป็นผู้ใหญ่ขึ้นมาหน่อยด้วยเหมือนกันค่ะ

──มีเรื่องไหนที่รู้สึกว่าเป็นผู้ใหญ่ขึ้นมาบ้างไหมครับ

ช่วงหลังนี้มีคนบอกมาเหมือนกันค่ะว่าดู(ภายนอก)เป็นผู้ใหญ่ขึ้นนะ ไม่แน่บางทีคงจะดูเป็นผู้ใหญ่ขึ้นละมั้ง... แต่สำหรับข้างในแล้วก็ยังไม่เปลี่ยนไปไหนค่ะ (หัวเราะ)

──พอดูตัวเองสมัยเดบิวแล้ว คิดทำนองว่าเด็กจังเลยนะอะไรแบบนี้บ้างไหมครับ

ไม่ค่อยรู้เหมือนกันค่ะ (หัวเราะ) มีแค่แบบว่าผมยาวขึ้นอะไรแบบนั้น แล้วก็มีคนบอกมาเหมือนกันว่าดูอวบขึ้น เลยคิดเหมือนกันค่ะว่าไม่แน่บางทีภายนอกก็คงดูเปลี่ยนไปบ้างเหมือนกัน

──ปกติควบคุมหุ่นด้วยหรือเปล่าครับ

ไม่ไดทำอะไรพิเศษนะคะ แต่ก็มีช่วงที่โดนบอกว่าผอมเกินไปเลยต้องตั้งใจเพิ่มขึ้นมาเหมือนกัน....

──อยากรู้วิธีการดูแลขึ้นมาเลยนะครับ

แบบว่ามันออกมาก็ออกมาเยอะขึ้น ส่วนตรงนี้ไม่ออกก็ลดลงเข้าไปอีก พักหลังก็คิดอยู่เหมือนกันค่ะว่าอยากจะเป็นคนที่มีผิวเปร่งประกาย

──"อยากจะ"นี่เป็นรูปอดีตหรอครับ (หัวเราะ) ตอนนี้ก็เป็นคนแบบนั้นแล้วครับเพราะงั้นไม่ต้องห่วงหรอก

ไม่เลย ไม่เลย... ถ้าเป็น Photobook ก็อาจจะดูเป็นอย่างงั้นก็จริง แต่คิดว่านั้นเพราะช่างภาพเขาเก่งมาก แล้วก็เพราะช่างแต่งหน้าด้วยค่ะ จะว่าฉันไม่ได้ดีอะไรหรือความเป็นจริงดูแย่กว่า(ในรูป)ดี...

──แต่ตั้งแต่เดบิวมา 6 ปีก็เป็นที่นิยมตลอดคิดว่านั่นเป็นเพราะอะไรหรอครับ

ตัวเองก็คิดเหมือนกันค่ะว่าเป็นเพราะอะไร แต่คิดว่าเป็นแบบนั้นก็ดีอยู่แล้วละมั้ง (หัวเราะ) ในอีเวนท์เพราะมีแฟนๆหลายๆท่านที่มาก็บอกว่า "หน้าเหมือนเพื่อน" บ้าง หรือ "หน้าเหมือนแฟนเก่า" บ้างกันมาเยอะค่ะ เลยคิดว่าคงเพราะหน้าเหมือนกันใครหลายๆคนละมั้ง

──คนสวยขนาดนี้ก็ไม่คิดว่าจะมีเดินให้เห็นกันเยอะแยะหรอกเถอะนะครับ สำหรับตัวเองแล้วมีส่วนไหนในร่างกายมีชอบเหมือนเกลียดบ้างหรือเปล่าครับ

มีหลายๆท่านบอกมาว่าชอบก้นกันเยอะค่ะ ตอนนี้เลยชอบก้นของตัวเองขึ้นมานิดหน่อยแล้ว ส่วนที่เกลียดมีเยอะเลยค่ะ อย่างรูปทรงของหัวหรือโครงหน้าก็ไม่ชอบ แล้วก็น่าอกก็คิดว่าไม่ได้ใหญ่อะไรด้วย เลยรู้สึกผิดกับทุกท่านที่มาดูด้วยเหมือนกันค่ะ

──เป็นประเภทไปเปรียบเทียบกับคนอื่นหรอครับ

คิดว่ามากเลยค่ะ แต่ถึงจะไปเปรียบเทียบจะท่านไหนก็ต่ำกว่าอยู่ดี เลยไม่มองตัวเองทำที่ทำได้ แล้วแค่ไปชื่นชมความสุดยอดท่านอื่นแทน... ถึงจะเป็นการหนีความจริงก็เถอะ (หัวเราะ) อย่างรีวิวผลงานเพราะกลัวก็เลยไม่ดูเลยค่ะ

──เวลาเจอนักแสดงท่านตอนถ่ายทำรู้สึกยังไงบ้างครับ

ถึงจะไม่ค่อยได้มีโอกาสทำงานร่วมกับท่านอื่นเท่าไหร่ แต่คิดว่าทุกคนทำได้กันสุดยอดเลยน้า (หัวเราะ) อย่างเรื่องที่ทำได้ก็แสดงออกมา แล้วก็ทั้งน่ารักด้วย หนักใจที่ให้คนอย่างฉันไปสูดอากาศเดียวกันจะดีแล้วหรอ

──ต่างกันขนาดนั้นเลยหรอครับ

ตอนถ่ายทำเวลาที่ยังไงถึงฉากของตัวเองก็ไปดูนักแสดงท่านอื่นค่ะท่าโพสอะไรต่างๆสวยมาก พอต้องไปถ่ายอยู่ข้างๆแล้วเหมือนพระจันทร์กับตะพาบเลย คิดเหมือนกันว่าให้ถ่ายด้วยกันจะดีแล้วหรอ ตื่นเต้นจนมือสั่นไปหมดเลยค่ะ...

──ความมั่นใจในตัวเองต่ำจนน่าตกใจเลยนะครับ

ค่ะ ตัวเองก็คิดเหมือนกัน

──ตอนนี้นักแสดงที่มี Photobook ถึง 3 เล่มเลยนี่มีแบบนับจำนวนได้เลย แล้ว DVD ก็ขายได้เยอะระดับท๊อปคลาสเลยไม่ใช่หรอครับ

จะว่านั่นเป็นเพราะ PRESTIGE และก็แฟนๆทุกท่านที่คอยให้กำลังใจหรือยังไงดี ไม่ใช่เพราะความพยายามของฉันหรืออะไรหรอกค่ะ

──จนถึงตอนนี้เคยมีช่วงเวลาที่คิดว่า"จะเลิกดีไหมนะ"บ้างไหมครับ

มีค่ะ อย่างจะทำต่อไปอย่างนี้เรื่อยๆดีแล้วหรอ หรือก็ใช่ว่าจะไม่มีช่วงที่ไม่รู้สึกแย่ด้วย แต่ว่าตอนที่คิดว่าอยากจะเลิกพอได้ไปเจอแฟนๆหลายท่านที่ตามงานอีเวนท์แล้วก็รู้สึกอยากจะพยายามต่ออีกซักหน่อย แล้วก็ทำเรื่อยมาด้วยความรู้สึกแบบนั่นค่ะ ขอโทษนะคะ...

──ไม่จำเป็นต้องขอโทษหรอกครับ (หัวเราะ) พลังของแฟนๆและสตาฟทุกท่านมีผลงานเลยสินะครับ

ค่ะ ว่าจะมีแค่สิ่งนั้นหรือยังไงดี ชีวิตส่วนตัวไม่มีอะไรเลย (หัวเราะ) ตั้งแต่ก่อนเดบิวแล้วก็ไม่เปลี่ยนไปเลยค่ะ

──ถ้าเปรียบเทียบกับสมัยเมื่อเดบิวแล้วมีเรื่องเรตๆอะไรไหมครับที่เพิ่มขึ้น

คิดว่าความรู้สึกดี(เสียว)คงค่อยๆเพิ่มขึ้นมาบ้างละมั้งคะ

──เติบโตมาสินะครับ

บางทีคงจะอย่างนั้นละมั้งค่ะ (หัวเราะ) ตอนเดบิวอย่างน่าอกก็รู้สึกแบบ "อืม เสียวดี" แต่ถ้าเป็นตอนนี้จะเป็นแบบ "สุดยอด" ไปแล้วค่ะ อย่างข้างในก็เหมือนกันค่ะ ถ้าทำแบบนี้ไปเรื่อยๆไม่แน่บางทีอาจส่งผลไปถึงชีวิตประจำวันก็ได้

──ถึงขนาดนั้นเลยหรอครับ (หัวเราะ)

ก็กังวลนิดหน่อยค่ะ (หัวเราะ) แบบทำด้วยตัวเองอย่างช่วงหลังก็ขยับร่างกายให้ทำด้วย ถ้าเป็นก่อนหน้าที่ถึงจะคิดว่าอยากให้ทำมากก็นี้อีกแต่ก็คงไม่ขยับไปหาค่ะ

──นั้นแหละครับการเติบโต ชีวิตส่วนตัวมีเรื่องไหนที่รู้สึกว่าตัวเองเติบโตด้วยบ้างไหมครับ

คิดว่าการเข้าสังคมดีขึ้นมาบ้างนิดหน่อยค่ะ... ปกติแต่ก่อนมองหน้าอีกฝ่ายไม่ได้เลยค่ะ ถ้าเป็นตอนนี้ก็พอจะกล้ามองตาอีกฝ่ายได้แล้ว

──วัยเรียนก็เป็นแบบนั้นตลอดเลยหรอครับ

เพื่อนที่สนิทกันก็คุยได้อยู่ค่ะ แต่ถ้าเป็นเพื่อนร่วมชั้นคนอื่นนี่ก็เป็นแบบนั้นเลย คิดว่าคงถูกมองเป็นพวกประหลาดแน่นอน แต่ตอนเล็กๆก็เป็นคนร่าเริง ไม่ได้ขี้อายอะไรค่ะ

──ช่วงวัยรุ่นไปเจออะไรมาหรอครับ (หัวเราะ)

จะว่าค่อยๆรู้สึกตัวขึ้นมาหรือยังไง จู่ๆวันนึงก็คิดว่า" อ๊ะ เราไม่ถนัดกับการเข้าหาคนแปลกหน้าละมั้ง" แล้วก็เลยกลายเป็นอย่างนี้มาค่ะ (หัวเราะ) ไม่ถนัดกับคนเยอะๆด้วย ปกติอยู่แต่บ้านเล่นกับแมว นอนดูทีวี อ่านหนังสือการ์ตูน แล้ววันๆนึงก็จบไปแบบนั้นค่ะ

──เลี้ยงแมวมาตลอดเลยหรอครับ

ค่ะ คิดว่าบางทีคงจะชอบแมว

──"บางที" นี่... (หัวเราะ) แค่ตรงนี้มั่นใจเถอะนะครับ

แค่ว่าในโลกนี้มีหลายๆท่านที่ชอบแมวอยู่ไม่ใช่หรอค่ะ ถ้าเทียบกันแล้วคิดว่าฉันคงแค่ระดับมือใหม่ค่ะ อย่างในอีเวนท์แฟนบางท่านก็ซื้อของสำหรับแมวมาให้ ตัวเองก็เพิ่งรู้ว่ามีของแบบนี้ด้วย ข้อมูลเรื่องแมวยังน้อยมาก เลยคิดว่ายังไม่ถึงขั้นนั้นค่ะ

──แต่ว่าก็ชอบไปเที่ยวใช่ไหมครับ ความจริงแล้วก็มีมุมแอคทีฟอยู่ด้วยไม่ใช่หรอครับ

นานๆทีก็คิดออกไปข้างนอกเหมือนกันค่ะ อย่างไปร้านพาเฟ่ดังๆน่ากินๆกับเพื่อนอะไรอย่างนี้ ถ้าเวลาไม่ตรงกันบางที่ก็ออกไปคนเดียวเหมือนกันค่ะ

──เวลาออกไปข้างนอกเคยมีคนทักว่า "ซุซุมูระซังรึป่าวครับ" อะไรแบบนี้บ้างไหมครับ

จนถึงตอนนี้ไม่เคยมีซักครั้งเลยค่ะ ถึงจะไม่ได้ปลอมตัวอะไรเลยก็เถอะ... แต่ว่าถ้าโดนทักขึ้นมาจริงๆ บางทีคงตกใจจนตอบกลับไปว่า "ไม่ใช่ค่ะ" ก็ได้ค่ะ (หัวเราะ) ถึงจะโดนทักก็ไม่รู้จะพูดอะไร คงยิ้มๆแล้วเดินก้มหน้าหายไปเลยค่ะ

──ไม่ใช่เป็นโรคกลัวผู้ชายหรอครับ

ไม่ค่ะ เท่ากัน...ไม่ถนัดเข้าหากับมนุษย์ทุกเพศเลยค่ะ

──ถ้าเกิดเจอคนที่ชอบคนขึ้น จะลดระยะห่างยังไงหรอครับ

ถ้าเกิดชอบก่อนที่จะสนิทกันยังไงก็คงเขินค่ะ หน้าก็คงแดงขึ้นมาทันที ตาก็ไม่กล้ามองด้วย คุยก็ไม่ได้ คิดว่าคงทำได้แค่มองดูเฉยๆค่ะ

──แล้วเคยไปได้สวยบ้างไหมครับ

แบบที่มองดูอย่างเดียวไม่เคยไปได้สวยเลยค่ะ... ถ้าแบบที่เป็นเพื่อนกันก่อนแล้วเกิดชอบคนนั้นขึ้นมา ก็เคยพยายามจนไปสารภาพรักเหมือนกันค่ะ...ตอนนั้นก็โดนปฏิเสธไป ตรงนั้นก็เหมือนจะยิ่งทำให้ขาดความมั่นใจในตัวเองเข้าไปอีก

──แต่ว่าจะมีประวัตินักแสดงหรือประวัติการทำงานมากว่า 6 ปีแล้ว ก็ได้สัมผัสพบเจอกับคนมากมายแบบนี้ก็ก้าวข้ามปัญหาเรื่องการเข้าสังคมได้แล้วหรือเปล่าครับ

ก็ดีขึ้นมาบ้างนิดหน่อยค่ะ แต่จะว่ารากเดิมก็ไม่ได้เปลี่ยนแปลงอะไร ถ้าไปทานอาหารข้างนอกเวลาสั่งอาหารก็ไม่เป็นอะไรหรอกค่ะแต่ถ้าจู่ๆพนักงานเข้ามาแบบไม่ทันตั้งตัวอย่างเวลายื่นผ้าเช็ดมือมาให้ "ทางนี้มีผ้าเช็ดมือให้ด้วยนะคะ" อะไรแบบนี้ก็คง "อ๊ะ มะ มะ ไม่เป็นไรค่ะ" อะไรแบบนี้ไปค่ะ

──แบบนี้เวลาอีเวนท์หรือต้องไปบัสทัวร์กับแฟนๆนี่ไม่เป็นไรหรอครับ

ถ้าเป็นบัสทัวร์ก็มีคุณพิธีกรที่คอยพูดและถามคำถามกับแฟนๆทุกท่านให้ด้วยเลยไม่เป็นไรค่ะ จริงๆก็คิดอยู่เหมือนกันค่ะว่าฉันก็ควรจะทำมากกว่านี้...

──ต่อเป็นเป็นผลงาน 美少女貸し切り温泉 鈴村あいり คอนเซ็ปใกล้เคียงกับ Photobook เลยนะครับ

อ๊ะ ใกล้จริงด้วยนะคะ อันนี้ก็ได้ไปออนเซ็นจริงๆด้วย ไปเดินเที่ยวด้วย ไปเก็บสตอเบอร์รี่ด้วย สนุกมากค่ะ

──พอไม่ได้ถ่ายที่สตูดิโอแล้วความรู้สึกเปลี่ยนไปไหมครับ

เปลี่ยนค่ะ! เพราะเป็นการถ่ายหลังจากที่เพิ่งพักงานไปด้วยเลยตื่นเต้นมากๆด้วย แต่ทีมงานทุกคนก็ใจดีกันมากๆ สตอเบอร์รี่ก็อร่อยด้วย สนุกมากๆค่ะ

──ไม่ได้มีเซกส์นานพอทำแล้วเจ็บกล้ามเนื้อเลยใช่ไหมครับ

อาาา! ใช่ค่ะ! ถึงจะไม่ได้ทำรุนแรงอะไรแต่พอกลับบ้านไปแล้วนี่เจ็บต้นขาสุดๆเลยค่ะ

──ในเรื่องมีฉากที่มีเซกส์กันในออนเซ็นด้วยสินะครับ

รู้สึกผิด(เกรงใจ)กับคนที่ดูแลออนเซ็นอยู่เหมือนกันค่ะ...แต่ก็มีค่ะ ทำเอาไม่รู้ว่าเป็นความร้อนจากอ่างหรือความร้อนจากเซกส์เลยค่ะ ตรงนี้ก็ยิ่งเพิ่มความเสียวเข้าไปอีก

──หลังจากนี้นอกจากงานถ่าย(เอวี) หรือ Photobook แล้วมีอย่างอื่นที่อยากทำอีกไหมครับ

เพราะเป็นมนุษย์ประเภทนี้ ถ้าได้ดื่มก็จะพูดได้มากกว่าปกตินิดหน่อย เลยคิดว่าอยากจะใช้เวลา 1 วันเป็นพนักงานร้านที่ให้แฟนๆมาร่วมพูดคุยกันได้ก็จะดีมากเลยค่ะ

──โปรเจคในฝันเลยนี่ครับ มาทำกันเลยเถอะ

อ๊ะ แต่ว่าถึงจะบอกว่าคุยได้ดีขึ้น แต่ก็ดีขึ้นแค่นิดเดียวค่ะ ถ้าคาดหวังกันก็ลำบากเหมือนกัน...

──ทำกับแกล้มด้วยไหมครับ

ถ้าเป็นเรื่องพวกนั้นแล้วแบบว่า...เพราะว่าค่อนข้างซุ่มซ่าม (หัวเราะ) ถ้าเป็นที่อาหารที่บ้านก็ทำอยู่ค่ะ แต่พอเวลาถ่ายทำแล้วให้จับมีดนี่จะสับสนขึ้นมาขึ้นมือสั่นไปหมด อย่างในเรื่อง 出張、全裸家政婦 ก็มีฉากที่ต้องจับมีดด้วยเหมือนกัน ดันเผลอไปโดนมือตัวเองเลือดไหลเต็มเลยค่ะ ทำเอากลัวตรงนี้ไปเลย ถ้าเป็นไปได้ก็ไม่ได้ถือมีดหน้ากล้องแล้วค่ะ

──ไม่ใช่ในฐานะนักแสดง แต่ในถ้าฐานะผู้หญิงคนนึงแล้วมีภาพที่อยากจะเป็นคนแบบไหนบ้างไหมครับ

แบบว่าอยากจะเป็นผู้หญิงที่ยืนได้ด้วยตัวเองหรือยังไงดี เป็นคนที่ทำหน้าที่อย่างเต็มที่ มีความสง่างามมากขึ้น...คงไม่ได้มั้ง...

──อย่ายอมแพ้สิครับ (หัวเราะ) ถ้าไม่มีความงามก็คงไม่มี Photobook เล่มที่ 3 ออกมาหรอกครับ

ก็มีความรู้อยากเป็นคนที่ใช้ชีวิตอย่างตั้งใจ ให้เหมาะกับแฟนๆทุกท่านบอก "ขอบคุณกับการทำงานหนัก" อะไรแบบนี้อยู่ค่ะ แต่พอถามว่าจะทำอะไรก็ตอบยากเหมือนกันค่ะ

อนึ่ง.สัมภาษณ์ค่อนข้างยาวเลยไม่ได้ไปอ่านซ้ำอาจมีแปลหรือพิมพ์ผิดบางจุด
อะสอง.ที่มาจาก https://adult.skyperfectv.co.jp/gravure.php

MarvelRider
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2018, 07:26:13 PM »

ขอบคุณครับ
AZUMI KAWASHIMA
AV Devotor (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2018, 07:30:57 PM »

ขอบคุณครับ อยากอ่านสัมภาษณ์น้องมานานละครับ Grin
KinLer
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2018, 08:21:05 PM »

เรียบร้อย น่ารัก
sundayjojo
AV Dedicator (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2018, 08:40:37 PM »

นางในฝันทั้งรูปร่างหน้าตา และนิสัยใจคอจริงๆครับ ชอบผู้หญิงแบบนี้ที่สุดละ
kukukuku
หื่นมีศิลปะ

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2018, 08:50:03 PM »

ขอบคุณที่แปลครับผม น้องเค้าขี้อายจริงๆ
play...

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 14, 2018, 08:59:55 PM »

แม้จะไม่ใช่แนวผม แต่ผมก็ว่าในสไตล์สาวตัวเล็กน่ารัก เธอดีทุกอย่าง
แฟนคลับเธอเยอะมาก เรียกได้ว่าเป็นขวัญใจมหาชนคนหนึ่ง 
semagute
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 14, 2018, 09:42:55 PM »

ขอบคุณครับที่แปลให้
แต่ผมชอบรูปทรงของหัวไอริมากเลยนะ 55 ไม่รู้มีใครดูเหมือนผมรึเปล่า
rafaelo
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

นักสาดน้ำร้อนในตำนาน

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 14, 2018, 09:44:53 PM »

ขอบคุณครับ  ทำเอาหลงกันเลย
doopedoo
AV Devotor (VIP)
ปลิงควาย

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 14, 2018, 10:05:02 PM »

น่ารักง่ะ
ขอบคุณที่แปลครับ
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์