มีนาคม 28, 2024, 08:57:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการตั้งแจ้งเตือนสำหรับเวบบอร์ดที่นี่ครับ (AVC)  (อ่าน 2014 ครั้ง)
oriental105
AV DecadonoR++ (VIP)
เสนาธิการเอวี
*

« เมื่อ: กันยายน 17, 2018, 05:42:41 PM »

คำถามสำหรับการใช้งานบอร์ด AVC นี้ครับ

สวัสดีครับ ผมทราบว่าเวลาเราคุยกับใครส่วนตัวผ่านช่องทาง Inbox / PM จะเลือกให้มี Email แจ้งเตือน หรือมีกล่อง Pop-Up ขึ้นมาเวลาเข้าหน้าเวปได้

อยากทราบว่าเราสามารถเลือก

1. ติดตามกระทู้นั้นๆที่ต้องการ - โดยเวลามีคนโพส์ใหม่ ก็เตือนเรา (ทาง email หรืออะไรก็ได้)
2. ติดตามกระทู้ "ที่เราเป็นผู้ตั้ง) - โดยเวลามีคนโพส์ใหม่ ก็เตือนเรา (ทาง email หรืออะไรก็ได้)
3. มีการแจ้งเตือน (ทาง email หรืออะไรก็ได้) - เวลามีคนพิมพ์ในกระทู้และ quote ประโยคของเรา

ได้หรือเปล่า และทำอย่างไรครับ พอดีผมเห็นบางบอร์ดมันทำได้ เลยไม่รู้ที่นี่ทำได้หรือเปล่า?

ขอบคุณครับ
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 12:52:50 AM »

ได้ครับคลิกที่ ตรงมุมบนขวาของกระทู้ที่เราต้องการให้แจ้งเตือน

มันจะแจ้งเข้าอีเมล์ แต่มักเข้าไปอยู่ในโฟลเดอร์ JUNK ยังไงเวลาเช็คอย่าลืมดูในโฟลเดอร์ดังกล่าวด้วย

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
oriental105
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 10:33:32 AM »

ได้ครับคลิกที่ ตรงมุมบนขวาของกระทู้ที่เราต้องการให้แจ้งเตือน

มันจะแจ้งเข้าอีเมล์ แต่มักเข้าไปอยู่ในโฟลเดอร์ JUNK ยังไงเวลาเช็คอย่าลืมดูในโฟลเดอร์ดังกล่าวด้วย

ผมพยายามหาแล้วไม่เจอเลยครับ รบกวนท่านประธานช่วย capture หน้าจอให้ได้มั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ
AV Master
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 01:29:26 PM »

สรุปผมไปดูดีๆแล้ว บอร์ด AVC ไม่ได้ตั้งระบบนั้นไว้ให้สมาชิกกดได้ครับ มีผู้ดูแลเท่านั้นที่มองเห็น ของผมเลยมีปุ่มนั้นขึ้น

ทั้งนี้เป็นการลดความเสี่ยงในการที่ระบบส่งเมล์ของ server ไม่ให้ถูกรบกวนโดยบอทได้ ขออภัยจริงๆครับ

ท่านคงต้องติดตามกระทู้โดยบุคมาร์ค manual ที่บีาวเซอร์เองครับ หรือถ้าเป็นกระทู้ของท่าน

ท่านสามารถกดฟังก์ชั่น "แสดงกระทู้ที่ตอบกลับหัวข้อของคุณ" ทดแทนเอาได้ครับ

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
oriental105
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2018, 02:22:19 PM »

สรุปผมไปดูดีๆแล้ว บอร์ด AVC ไม่ได้ตั้งระบบนั้นไว้ให้สมาชิกกดได้ครับ มีผู้ดูแลเท่านั้นที่มองเห็น ของผมเลยมีปุ่มนั้นขึ้น

ทั้งนี้เป็นการลดความเสี่ยงในการที่ระบบส่งเมล์ของ server ไม่ให้ถูกรบกวนโดยบอทได้ ขออภัยจริงๆครับ

ท่านคงต้องติดตามกระทู้โดยบุคมาร์ค manual ที่บีาวเซอร์เองครับ หรือถ้าเป็นกระทู้ของท่าน

ท่านสามารถกดฟังก์ชั่น "แสดงกระทู้ที่ตอบกลับหัวข้อของคุณ" ทดแทนเอาได้ครับ

oriental105
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2018, 09:17:38 AM »

รบกวนท่านประธานอีกครั้งครับ ผมลองดูแล้วไม่เห็นตัวเลือก "แสดงกระทู้ที่ตอบกลับหัวข้อของคุณ" ในกระทู้ของตัวเอง ทั้งตอนที่ตั้งเสร็จแล้ว และตอนที่จะกดคอนเฟิมก่อนตั้งกระทู้

รบกวนท่านประธานช่วยอธิบายหรือ cap รูปให้หน่อยได้มั้ยครับ ว่ามันอยู่ตรงไหน

ขอบคุณครับ
AV Master
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2018, 04:03:50 AM »

oriental105
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2018, 06:29:41 PM »

หน้า: [1] พิมพ์