มีนาคม 29, 2024, 06:48:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องฮาร์ดดิสครับ  (อ่าน 2583 ครั้ง)
Onnuiko
AV Dedicator (VIP)
หื่นไร้ศิลปะ

« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2018, 04:29:38 PM »

wd purple เก็บหนังได้มั้ยครับ มีใครใช้เก็บบ้าง

อยากทราบจากคนใช้งานจริงครับ

ไม่ถามเรื่องblue,green เพราะเคยใช้แล้ว

พอดีฮาร์ดดิสที่ใช้อยู่ความเร็วรอบอยู่5400rpmซึ่งพอรับได้ อยากขยับไป4tb
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2018, 04:31:51 PM โดย Onnuiko » บันทึกการเข้า
kitaro_dts
วุฒิสมาชิกเอวี
**

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2018, 07:20:44 PM »

สีม่วงมันเอาไว้ใช้กับกล้องวงจรปิดนะถ้าจำไม่ผิด เพราะผมเคยจะซื้อเหมือนกัน
Onnuiko
หื่นไร้ศิลปะ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2018, 07:39:53 PM »

สีม่วงมันเอาไว้ใช้กับกล้องวงจรปิดนะถ้าจำไม่ผิด เพราะผมเคยจะซื้อเหมือนกัน
ผมรู้แต่อยากรู้ว่ามันเอาใช้เก็บหนังได้ไหม ไม่มีใครเคยลองเลยเหรอ สงสัยคงต้องไปซื้อred
Rope_Bunny
พยาธิตัวเหงียน
*

いらっしゃいませー!

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 01:07:31 AM »

จริง ๆ WD Blue / Black เหมาะกับ Storage บ้าน ๆ ที่สุดแล้วครับ ตัว Black ข้อดีคือรอบมอเตอร์สูงกว่า อ่านเขียนเร็วกว่านิดหน่อย แต่ไม่ได้มีนัยสำคัญอะไร อยากไวไป SSD โลด

ถ้าเป็น Red มันเหมาะสำหรับทำ NAS ที่เน้นใช้งาน 24/7 เหมือน Purple แต่ Purple นี่จะเน้นไปที่งาน CCTV ซึ่งมีการเขียนข้อมูลทับไปทับมาตลอดเวลาครับ ส่วน Green ไม่มีขายแล้วเพราะไม่เวิร์ค

สรุปถ้าจะแนะนำ ผมก็แนะนำ WD Blue นี่แหละครับ

WizardWing
AV DecadonoR++ (VIP)
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2018, 11:59:44 PM »

จริงๆมันก็ใช้โหลดหนัง เก็บหนังได้นะ...ผมเองก็ใช้มาทุกสีแล้วเหมือนกัน

ตั้งแต่เก็บหนังมา 6-7 ปี  พวก HDD WD green red blue purple นี่ยังปกติดี แต่ลูก black นี่ตอนนี้พังไปสองลูกละ...ไม่รู้ทำไมมันเสียเร็วกว่าสีอื่น...

007
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

ถ่างตาดู AV

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2018, 01:38:14 AM »

HDD ทนไม่ทน ยังไงก็ต้องเปลี่ยนอยู่ดี 5ปียกชุดเปลี่ยนทีก่อนมันจะพัง ระบบไฟดีๆก็ช่วยได้เยอะ นอกนั้นจะใช้ยี่ห้อใหนก็ได้ มันมีแค่ 2-3 ยี่ห้อแค่นี้
huadoor2
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2018, 10:00:04 AM »

ผมใช้ WD Blue มาตลอดชีวิตครับ ซื้อฮาร์ดดิสยี่ห้อนี้มาหลายลูกแล้ว มีปัญหาเพียงแค่ลูกเดียวเท่านั้น
นอกเหนือไปจากนั้นก็ใช้งานได้ดี ไม่มีปัญหาใดๆ และปัจจุบันนี้ก็ใช้ WD Blue เก็บหนังโป๊มา 9 TB.
แล้วครับ........ไหน!! ใครเก็บหนังโป๊ได้มากกว่า 9 TB. ขอเสียงหน่อย ฮ่าฮ่าฮ่า 

ข้านี่แหล่ะ......ยอดนักเย็ด 7 ตำนาน!!
หน้า: [1] พิมพ์