มีนาคม 28, 2024, 06:30:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามโปรแกรม สำหรับตัดต่อ file หนัง ครับ  (อ่าน 2318 ครั้ง)
ลุงหมาง
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« เมื่อ: มกราคม 14, 2019, 12:00:13 AM »

สอบถามโปรแกรม สำหรับตัดต่อ file หนัง ครับ
เวลา โหลด AV มา จะมีบางช่วงที่ชอบ และที่ชอบ 
ซึ่งเนื้อที่ notebook  มีจำกัด เลย ต้องการ หั่นหนังบางส่วนออก

ไม่ทราบว่าใช้ โปรแกรมตัวไหน กันอยู่ ฝากผู้เชี่ยวชาญแนะนำให้หน่อยคัรบ
ขอบคุณครับ

Noyaku
AV Donator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2019, 01:30:23 AM »

solveigmm video splitter business edition

ตัดได้ทุกไฟล์จริงๆ ผมยอมเลย ตัดแล้วความละเอียดเท่าเดิม เรื่องนึงตัดกี่ช่วงก็ได้ พอเซฟ แล้วมันต่อกันอัตโนมัติ

แต่ถ้าเป็นไฟล์ wmv ให้ใช้ machete lite ชื่อเหมือนหนังฝรั่ง  ตัวนี้เฉพาะ wmv เลย
man2553
AV Dedicator (VIP)
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2019, 04:41:10 PM »

กำลังอยากได้พอดีขอบคุณท่าน
pictureuploadsex มากครับ

oriental105
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 17, 2019, 03:13:38 PM »

AviDemux DOWNLOAD

โปรแกรม ตัด หัว-ท้าย วิดีโอ

โปรแกรมนี้ set marker ได้แค่ A, B คือ เป็นช่วงเวลาเดียวใช่มั้ยครับ บางทีในหนังเรื่องนั้นๆ ผมอยาจจะตัดเป็นช่วง A-B, C-D และ E-F รวม 3 ฉาก โดยไม่ต้องมานั่งทำ 3 รอบ (แยก 3 ไฟล์) และรวมออกมาเป็นไฟล์เดียวจบ ในทีเดียว ไม่รู้ว่าตัวโปรแกรมทำได้รึเปล่า หรือมีโปรแกรมอื่นที่เร็วๆแนะนำมั้ยครับ

ขอบคุณครับ
oriental105
AV DecadonoR++ (VIP)
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 18, 2019, 02:07:49 PM »

ตัด + ต่อ พร้อมกัน ไม่ได้ ครับผม

แต่ว่า สามารถนำ ไฟล์ หลาย ๆๆๆ ไฟล์ มาต่อกัน (ไม่ต้อง re-encode) ได้ ครับ

คือ ใช้ avidemux ตัด ทีละไฟล์ ครับ

เสร็จแล้ว ค่อยนำ แต่ละไฟล์ มาเรียง เข้าด้วยกัน ครับ

https://forum.videohelp.com/threads/337246-how-to-join-files-in-Avidemux

ผมลองแล้ว พอไม่ต้อง re encode แล้วเร็วมากเลยครับ งี้เราก็แค่เสียเวลาตอน split แต่พอ join ก็แป๊ปเดียว

ขอบคุณมากครับ
หน้า: [1] พิมพ์