เมษายน 25, 2024, 10:41:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: นี่คือหนึ่งเหตุผลที่ผมทำซับเก็บไว้ดูเอง  (อ่าน 19205 ครั้ง)
KeneMoko
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 20, 2019, 06:07:22 PM »

ทำใจแต่เนิ่น ๆ
เพราะวงการนี้มันละเมิดลิขสิทธิ์กันแต่แรกอยู่แล้ว
คนริปหนังมาปล่อย
คนที่ริปใส่เว็บพนัน
คนที่ชุ่ยกว่า แปลงเป็นไฟล์เล็ก
คนแปลเป็นจีน
คนแปลเป็นอิ๊ง
คนที่แปลเป็นไทย
คนที่เอาไปอัพลงเว็บดูออนไลน์

ละเมิดกันเป็นทอด ๆ
ถ้าไม่อยากรู้สึกเสียเปรียบก็แปลไว้ดูเอง
หรือไม่ก็ใส่เว็บเอเจนพนันหรือขายของอะไรก็ได้
เพราะซับที่เราทำนี่ต้องโดนก๊อปแน่นอน

..........

ส่วนผมสายขี้เกียจครับ ไม่มีปัญหากับภาษาอังกฤษ
ครั้นเอาซับจีนมาแปลงเป็นอังกฤษ
ผมก็อ่านเข้าใจแล้ว ไม่รู้จะแปลงเป็นไทยทำไม
เกลาภาษาให้สวยงามนี่ปวดกะบาลมาก

ฮา ...

Mayu Okamoto    NNPJ-318
maload ผํ้ต้องการรับจ้างทำซับหนัง

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 20, 2019, 06:07:40 PM »

หลังๆมาฝังซับเเม่งเลยใครจะเอาไปทำไรก็ทำไปการทำซับเนี่ยมันมีต้นทุนอยู่​ มันไม่ใช่ว่าจู่ๆใครจะทำก็ทำเสร็จในเวลาครึ้งวันได้​ ไปเเบกถังปูนยังได้วันละ350บาทนะคุณ

ประวัติศาสตร์การดูหนังของข้าพเจ้า https://lastnightav.blogspot.com/
เราต้องการรับจ้างทำซับหนังเรื่องต่างๆ  ยกเว้นหนังดึบิ้ว
พีเอ็มคุยกันเล่นได้
papapa
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 20, 2019, 06:22:47 PM »

เข้าใจคนทำนะครับ แต่พวกนี้แม่งห้ามไม่ได้จริงๆ คนที่เครียดคือเราเอง ตั้งแต่สมัยยุคอยู่กลุ่มทำซับการ์ตูนแรกๆละ สุดท้ายก็ช่างแม่ง ไม่ก็ทำแบบฝังไปเลยกะได้ฮะ อัดเครดิตเข้าไปแยอะๆ 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2019, 06:24:18 PM โดย papapa » บันทึกการเข้า
paragon11
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 20, 2019, 08:56:50 PM »

จริงๆจะเอาที่ผมแปลไปลงต่อผมก็ยินดีนะแต่อย่างน้อยน่าจะขอกันก่อนบ้าง
ผมทำอยู่ช่วงที่แรกๆในเวปนี้เริ่มทำกันเลย ซับที่ 1000บรรทัด+เนี่ยแปลทีค่อนวันเลยทีเดียว
เพราะต้องคอยดู timing ตลอดว่าประโยคนั้นใครเป็นคนพูด หนังก็ 2-3ชม.แล้วนั่งแปลจนตาแฉะ
ไหนจะต้องมานั่งเกลาภาษาให้มันดีๆอีก
อย่างน้อยจะเอาไปลงต่อก็ขอกันสักนิดก็ดีเพราะกว่าจะทำแต่ละเรื่องเสร็จนี่เปลืองเวลาชีวิตมากๆ
ขอมาผมก็อนุญาตอยู่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2019, 08:59:44 PM โดย paragon11 » บันทึกการเข้า
earth410
Urara Kanon supporter!
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

うららりぼん🎀

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 20, 2019, 11:33:38 PM »

ตัดภาพกลับมาที่ตัวเอง หนัง 2 ชม. ผมแปล 10 วัน 55555555555555555  แบ่งผมดูมั่งนะ อิอิ

สู้ๆ ครับ ผมแฟนคลับซับไทยท่านเลยนะ 555

FC เหมือนกันนน 555 นายคือแรงบันดาลใจในการเริ่มแปลซับของเราเยยขอบอก 

แต่ผมเป็น FC ของทั้งสองท่านเลยนะครับ แปลดี อ่านง่าย ดูเพลินมาก อิอิ

ปล. ขอบคุณท่าน iamnuberfour สำหรับ cnd-171 ด้วยคร้าบ  Wink

ติดตามน้อง Urara Kanon สาววัยใสหัวใจ vegan ได้ที่
https://twitter.com/kanon_ura2_life

tune
AV Devotor (VIP)
ปลิงกิติมศักดิ์

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 20, 2019, 11:39:21 PM »

หลังๆ ผมแปลน้อยลงมาก (จริงๆ แปลเยอะอยู่ แต่เก็บไว้ดูเอง หรือไม่ก็แบ่งปันผองเพื่อนที่สนิทกัน) ด้วยเหตุผลเรื่องการเอาไปหารายได้เนี่ยละครับ
- ยังโอเคถ้าเอาไปปล่อยต่อแล้วเครดิตอยู่ครบ เช่นเอาต้นทางมาจากไหน เห็นด้วยว่าเป็นการประชาสัมพันธ์ และบางท่านอาจมีข้อจำกัดเรื่องทักษะคอมพิวเตอร์ที่ต้องเอาไฟล์มารวมหรือหาโปรแกรมดู
- ที่สำคัญไม่เก็บเงินปลายทาง/หารายได้ต่อ เพราะเว็บไซต์นี้ก็แจกฟรีเช่นกัน ดูดไปหาเงินเข้ากระเป๋าตัวเองแต่ไม่เห็นมาแบ่งคนแปลบ้างเลย

มีบางท่านบอกว่าเราก็ละเมิดลิขสิทธิ์หนังมาเหมือนกัน แต่ผมกล้าพูดว่าผมซื้อครับ สนับสนุนของแท้ตลอด งานอีเวนต์ยังไปมาเลย 555+ นอกจากนี้เวลานั่งหลังขดหลังแข็งทำซับมันไม่ได้ง่ายๆ นะครับ  เรื่องหนึ่งผมเคยจับเวลาตัวเอง หนัง 3 ชม ต้องมี 6 ชม+  ลองถามคนทำซับหลายๆ ท่านในเว็บนี้ดูสิ

พูดไปก็หาว่าคนทำซับเรื่องมาก ไม่อยากทำก็ไม่ต้องทำ ไม่มีใครบังคับ  ครับผม หลังๆ ก็ไม่ค่อยแจกแล้วไงครับ ทำเก็บไว้ดูเอง กับแบ่งเพื่อนพอแล้ว  Grin Grin
ใช่เลยครับพี่ ซับไทยที่ทำแต่ละเรื่องมันไม่ได้ง่ายๆเลย ผมคนหนึ่งแรกๆผมก็แปลแบบเรื่องต่อเรื่องแปลเสร็จส่งให้ท่านประธานโพสเลย แต่ช่วงหลังมานี้ก็แปลเสร็จเก็บไว้ดูเองสักสองสามเดือนแล้วค่อยปล่อยออกไปเดือนล่ะเรื่อง เพราะเราเองก็ไม่มั่นใจว่าเรื่องที่เราแปลจะถูกใจคนอื่นๆบ้างหรือเปล่า ส่วนมากหนังที่ผมแปลเก็บไว้มีแต่ของค่ายAttackers,Nagae Style (nsps) ซับของค่ายพวกนี้มีแต่เนื้อเรื่องหนังบ้างเรื่องเนื้อเรื่องเกือบ500กว่าบรรทัดขึ้น ซับที่ได้มาแต่ละเรื่องบางอันก็ไม่ได้แปลแบบตรงตัว เราก็ต้องใช้จินตนาการด้วยในการแปลเพราะเราเองก็ไม่ได้เก่งภาษาญี่ปุ่น   Grin Grin Grin Grin
Samantan
วุฒิสมาชิกเอวี

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 05:45:44 AM »

ช่วงว่างๆ ผมก็เคยแปลนะครับ เคยมีผลงานในนี้อยู่ 2-3 เรื่อง แต่ตอนนี้เวลาไม่ค่อยมีแล้วเลยไม่ได้ทำเท่าไรครับ ผมชอบแปลซัปเพราะว่าบางทีก็ทำไว้ 2 ชุดครับ ทำไว้แจกกับทำไว้ดูเองแปลเถื่อนๆ มันส์ๆ อีกชุด 5555+

เรื่องนี้ผมไม่คิดมากนะ เพราะตอนแปลก็ตั้งใจจะเพื่อแจกอยู่แล้ว  แต่เอาไปหาตังก็ไม่ค่อยชอบเท่าไรล่ะครับ แต่แบบที่เขาว่ากันแหละ ว่ามันก็ละเมิดกันมาเรื่อยๆ อยู่แล้ว เลยไม่รู้จะเครียดไปทำไมเหมือนกันครับ - -

johan0140
หื่นไร้ศิลปะ

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 11:38:05 AM »

ทำแข่งเลยมั้ยครับ เผื่อได้ตังมานิดหน่อยบำรุงเซิร์ฟเวอร์
shawpingsss
AV Distinctive (VIP)
เสนาธิการเอวี

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 12:25:58 PM »

สรุปคือใครแปลแล้วอยากเก็บไว้ดูเองก็ทำไป ใครอยากแบ่งปันเพื่อนๆในเวปก็ทำไป ตราบใดที่ forum AV Sub-Thai ยังเปิดกว้างอยู่สำหรับสมาชิกและบุคคลทั่วไป มันห้ามกันไม่ได้หรอกว่าใครจะเอาไปทำอะไร มาพูดตัดพ้อแบบนี้มันเสียอารมณ์คนที่เค้าอยากได้Sub thai รวมถึงนักแปลท่านอื่นๆด้วย ถ้านักแปลท่านอื่นๆคิดแบบนี้กันหมด forum AV Sub-Thai ก็คงต้องปิดตัวลง เอวัง...
อบเชยเฉยๆ
AV Publisher

อบเชยเด็กนครปฐม

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 01:24:57 PM »

" ก็มันมีไง.. จะไม่ให้พูดได้ไง.. ก็เพราะมันมี.. "
Liberate P.

ผมตั้งกระทู้อยากให้พูดคุย แชร์ หาทางแก้ปัญหามากกว่า
ซึ่งผมไม่ปล่อยซับวันนี้ เพราะผมยังไม่เห็นทางแก้ปัญหา
แน่นอน ถ้ามีหนทางแก้ปัญหาแล้ว ผมก็พร้อมปล่อย เชื่อว่าหลายๆท่านที่เก็บซับไว้ก็พร้อมปล่อย
หรือคนเลิกทำ ก็พร้อมกลับมาทำแจก เหมือนอย่างเคย หลังจากได้รับการแก้ปัญหาแล้ว

ไม่ได้มีเจตนา ให้คนทำซับเลิกทำซับ ครับ

กลุ่ม Telegram แจก Torrent Decensored
งานแก้เซ็นเอวีญี่ปุ่นจากคนจีนของพรี้ Darknight และ WG101
ราคา 49 บาทต่อเดือน ถ้าสนใจติดต่อ PM มาในบอร์ดได้เลย
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์