เมษายน 19, 2024, 02:29:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟล์ VR 4K มุมเงย-ก้ม ดูมันผิดส่วนแปลกๆ ครับ  (อ่าน 2026 ครั้ง)
lekkiki
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

« เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 11:47:44 AM »

ผมโหลดไฟล์ 4K มาดูแล้ว มุนหน้าตรงอย่างชัด แต่พอเงยหรือก้มดูมุมมันตีบๆ ผิดส่วนมาก

แต่พอโหลดไฟล์ LR มาแล้วไม่มีปัญหาผิดส่วนเลย สอบถามว่าใครเป็นบ้าง แก้ยังงัยครับ กับไฟล์ 4K

ผมใช้แว่น Oculus rift กับโปรแกรม Moon player ครับ…

ส่วน GPU ใช้ RX 580 8gb ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2019, 11:52:16 AM โดย lekkiki » บันทึกการเข้า
RollingFuck
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 12:40:24 PM »

Set ภาพเองหรือ Auto Detect ครับ VR มันจะมีทั้ง LR ซ้ายขวา และ TB บนล่าง นอกจากนี้ยังมีมุม คือ 180 กับ 360 ซึ่งมุมนี่ถ้าเรา หรือเครื่อง set ให้ผิด ภาพมันจะผิดส่วน ต้องลองปรับดู โดยสังเกตจากพวกโต๊ะ หรือพื้นในฉาก แต่ก็มีบาง Source มันเพี้ยนมาตั้งแต่ต้นฉบับแล้ว อันนั้นจะแก้ไม่ได้
lekkiki
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 12:59:25 PM »

ขอบคุณครับ เซ็ทภาพเองกับปรับ Auto ลองปรับโหมดทุกแบบแล้วที่มี มันก็ยังเป็นอยู่ครับท่าน RollingFuck

เป็นทุกเรื่องที่โหลลดมาครับ โหลดจาก Maxjav

ตอนนี้กลับมาโหลดไฟล์ LR เก็บไว้ด้วยทั้งคู่เลย เผื่ออนาคตจะดูได้...
ZEUS
AV Dedicator (VIP)
เหลนไฟใจสยิว

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 08:26:43 PM »

ผมเดาว่าน่าจะข้อจำกัดทางเทคนิคมั้งครับ พวกเทคนิคการถ่ายทำประมาณนั้น

ผมเจอหลายเรื่องเหมือนกันครับ มุมเงยกับมุมก้ม

แต่หนังฝรั่งไม่เจอแฮะ

เพิ่งอ่านใหม่ เฉพาะ 4K หรอครับ แปลกแฮะ
ลองเอาไปเล่นกับเครื่องที่ใช้ nvidia ดูครับ ว่าเป็นไหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2019, 08:33:22 PM โดย ZEUS » บันทึกการเข้า
lekkiki
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2019, 10:24:02 PM »

ผมเดาว่าน่าจะข้อจำกัดทางเทคนิคมั้งครับ พวกเทคนิคการถ่ายทำประมาณนั้น

ผมเจอหลายเรื่องเหมือนกันครับ มุมเงยกับมุมก้ม

แต่หนังฝรั่งไม่เจอแฮะ

เพิ่งอ่านใหม่ เฉพาะ 4K หรอครับ แปลกแฮะ
ลองเอาไปเล่นกับเครื่องที่ใช้ nvidia ดูครับ ว่าเป็นไหม

ขอบคุณมากครับ นึกว่ากระทู้หาย...
ผมลองกับค่าย nvidia ก็อาการเดียวกันครับ กำลังหาวิถีแก้อยู่ครับ
อันนี้ใช้ โปรแกรม Media player เปิดให้ดูว่าภาพระหว่า LR กะ 4K เป็นงัยครับ... วอนผู้รู้ช่วยเหลือด้วยครับ

หน้า: [1] พิมพ์