มีนาคม 29, 2024, 12:43:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Google Drive Unlimited เนื้อทีไม่จำกัด ไม่มีหมดอายุ ใช้เก็บคอลเล็ทชั่นเอวีสุดยอด  (อ่าน 4158 ครั้ง)
ชอบดูเอวี
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 02:47:12 PM »

เป็นเจ้าของ google เหรอ มั่นใจจัง

มั่นใจครับ เพราะคุยกับทีมงานแล้ว อยู่ได้อีก 30 ปี สบายๆครับ 555 

ชอบดูเอวี
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 02:50:53 PM »

ที่กล้าใช้ เพราะเพื่อนบอกว่าใช้แล้วดีเลยลองใช้มั้ง ใช้ดีเลยบอกต่อครับ 555 

jakkajee
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 03:07:21 PM »

อันนี้ผมก็ไม่ได้อยากขัดความสุขเจ้าของกระทู้นะครับ มันเงินเจ้าของกระทู้ อยากใช้กับอะไรก็ใช้ไป ใช้แล้วมีความสุขก็ถือเป็นเรื่องดี..

ที่เขียนต่อไปนี้ ถือซะว่าเขียนให้คนที่ไม่เคยใช้อะไรพวกนี้ที่อ่านกระทู้นี้อยู่ได้เข้าใจพื้นฐานอะไรบางอย่างละกัน

ข้อแรก เรื่องของ unlimited
การที่เราจ่ายเงินซื้อพื้นที่แบบนี้ที่โฆษณาไว้ว่า unlimited ไม่จำเป็นต้องได้ unlimited ตลอดไปนะครับ ผมเคยซื้อของ Amazon แบบ unlimited เก็บเงินรายปี พอหมดปี มันเปลี่ยนเป็น limited แค่ 2 TB. เฉยเลย เก็บเงินเท่ากันด้วย ผมก็เลยไม่ซื้อต่อ..
เพราะฉะนั้น ที่บอกว่า unlimited เจ้าของบริการ คือ Google จะเปลี่ยนเมื่อไรก็ได้นะครับ หลังจากที่หมดการผูกพันกันแล้ว (ผมจ่ายหนึ่งปี พอครบหนึ่งปี ก็โดนเปลี่ยน)

ข้อสอง เรื่องของ lifetime หรือใช้ได้ตลอดไป
อันนี้ถ้าเข้าไปดูที่หน้า Google Drive โดยตรง ไม่มีการเสนอขาย Google Drive แบบ Lifetime เลยนะครับ มีแต่รายปี
ลักษณะนี้คือ Google เขาไม่ได้ผูกพันอะไรกับเราที่จะให้เราใช้แบบ lifetime เราผูกพันกับคนที่เราซื้อด้วยเท่านั้น ก็อยู่ที่เราวางใจเขาขนาดไหน และเขาน่าไว้วางใจขนาดไหน..

มีข้อสังเกตุนิด จำนวนเงินที่เจ้าของกระทู้จ่ายไป 350 บาท มันจะราวๆ 10 กว่าดอลลาร์หน่อยๆ ก็ประมาณซื้อ Google Drive แบบ unlimited จากตัว Google เองได้ 1 ปี ก็ต้องดูกันต่อไปว่าจะใช้ได้จริงๆนานแค่ไหน..

ใครคิดจะซื้ออะไรผ่านนายหน้าในลักษณะแบบนี้ ก็ตรึกตรองกันเอาเองนะครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2019, 03:09:19 PM โดย jakkajee » บันทึกการเข้า

883358
AV Dedicator (VIP)
ปลิงกิติมศักดิ์

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 30, 2019, 03:10:19 PM »

คาดว่าเป็น drive แบบ business
ที่คนขายซื้อไว้ จ่ายเดือนละ 10 ดอลลาร์
และนำมาแชร์ให้กับคนอื่นๆใช้
ขายได้เดือนละ 1 คนก็เท่าทุนแล้ว

ถ้าคนขายเลิกจ่ายรายเดือนให้ google ก็ใช้งานไม่ได้แล้วครับ

หน้า: 1 [2] พิมพ์