เมษายน 25, 2024, 12:51:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ห้ามใจตัวเอง ไม่ให้ชอบยังไงครับ  (อ่าน 5231 ครั้ง)
Tumngi
AV Dedicator (VIP)
โอตาคุเอวี

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 04:30:16 PM »

บอกได้คำเดียวว่า หนักแน่นไว้ครับ ยิ่งไปคิดว่าน้องเขาชอบเราเท่าไหร่ ก็ยิ่งสับสน เคลียตัวเองดีกว่าครับ ถ้ายังรักแฟนอยู่ อย่าทำแบบนี้กับเขาเลย อันไหนเลี่ยงได้ ก็เลี่ยงไปครับ
Macky_C
เสนาธิการเอวี
*

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2019, 08:18:56 AM »

พยายามคิดถึงแฟนไว้ให้มาก ๆ

ลองคิดดูว่าถ้าแฟนคุณ เค้าอยู่ในสถานการณ์เดียวกันกับคุณตอนนี้
คุณจะรู้สึกยังไง
คุณจะเสียใจแค่ไหนถ้าเขานอกใจคุณ

ขอให้คุณหนักแน่น แล้วผ่านอารมณ์ที่คุณรู้สึกกับน้องเขาไปได้เร็ว ๆ นะ
Lumia
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2019, 02:39:50 PM »

หลังๆมานี้ น้องแกชวนผมไปกินกลางวันทุกวันเลยครับ แต่ก้อชวนคนอื่นๆด้วย
เวลางาน ก้อชอบทักแชทมาวันละห้าหกครั้ง(ที่ทำงานผมมีโปรแกรมแชท คุยระหว่างคอมกันได้)
บางทีก้อส่งไลน์ส่วนตัวมาสองสามที  ส่วนมากเป็นเรื่องเรื่อยเปื่อยทั่วไป
ทำผมสับสนเลยครับ ว่าน้องเค้าคิดอะไรกับผม หรือเค้าแค่คุยเก่ง

ถ้าเค้าชอบผมจริงๆ ตอนจบคงไม่สวยแน่ๆเลยครับ

ตอนนี้คุณเริ่มอยู่ในสภาวะ ความเงี่ยน เริ่มครอบงำละ
อย่างที่ผมบอก ถ้าไม่อยากเสียแฟน อย่ายุ่ง
แล้วบอกน้องไปตรงๆเลย ว่าคุณมีแฟนแล้ว
แล้วคุณก็วางตัวให้ห่าง ผญ ไว้
เพราะยิ่งคุณอยู่ใกล้ ความเงี่ยน มันครอบงำแบบผมสมัยก่อน
คิดไว้ๆ ถ้ายังอยากมีแฟนอย่าคบ ผญ เขา
แต่ถ้าพร้อมรับความเสี่ยง ก็จัดไปได้เลย
AZUMI KAWASHIMA
AV Devotor (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2019, 11:41:22 PM »

ขอบคุณทุกท่านที่ชี้แนะครับ
เพิ่งรู้ว่าน้องแกมีแฟนละครับ
ยอมรับว่าเสียใจครับ แต่ก็ดีเหมือนกันครับ
จะได้จบๆเสียที
หน้า: 1 [2] พิมพ์