มีนาคม 29, 2024, 01:31:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีประสบการณ์โดนโกงบ้างไหมครับ แชร์กัน  (อ่าน 2366 ครั้ง)
thospol
หื่นไร้ศิลปะ
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2019, 07:47:09 PM »

มีวิธีการบั่นทอนใจและกำลังในการใช้ชีวิต อย่างไรครับ

สำหรับผมเคยโดนเช่นกัน รู้สึกห่อเหี่ยวมาก ไม่อยากทำอะไร จะแค้นก็แค้น
จะบอกใครกลัวเราก็กลายเป็นคนโง่ในสายตาคนอื่น

เลยคิดว่ามันเป็นบทเรียน เป็นยาให้กับเรา ในครั้งต่อๆไป

แชร์ประสบการณ์กันครับ
Lumia
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2019, 02:11:32 PM »

มีวิธีการบั่นทอนใจและกำลังในการใช้ชีวิต อย่างไรครับ

สำหรับผมเคยโดนเช่นกัน รู้สึกห่อเหี่ยวมาก ไม่อยากทำอะไร จะแค้นก็แค้น
จะบอกใครกลัวเราก็กลายเป็นคนโง่ในสายตาคนอื่น

เลยคิดว่ามันเป็นบทเรียน เป็นยาให้กับเรา ในครั้งต่อๆไป

ผมล่าสุดเมื่อปีก่อน ผมปล่อยกู้ ผญ คนที่ทำงานไป รวมๆสองหมื่น ปล่อยร้อยละ 7
ก็กินดอกไปประมาณปีครึ่งได้ เกือบๆเท่าทุน
แต่เม่ง ทนบาดแผลไม่ไหว เป็นหนี้หลายทาง ทั้งในระบบ แล้วนอกระบบ
สุดท้ายลาออก ขนาดเป็นข้าราชการซีหก นะ
ทำมา นานละ ยังต้องหนี ลาออก
เงินเดือนประมาณ สามหมื่นได้

สาเหตุที่เงิน ไปไหนหมดเอาไป ปนเปอ ผู้ชาย(พวกปลิง)อ้างนู่นนี่ เงินไม่พอใช้ ต้องไปลทุนกิจการที่บ้าน
อีนี่ ก็ควายให้เขาหมดตัว จนตัวเองเป็นหนี้
ก็เพียงหวังว่าจะได้แต่งงานกับ ผู้ชายปลิงๆ
สุดท้าย ชีวิต ผญ พังไง ไอ้เหี้ยปลิง ก็ทิ้งเลย เลวดีมะ

สุดท้ายผมก็เสียดายเงินที่มันโกงผมไปนะ แต่ก็สมน้ำหน้ามัน ที่ช่วยคนอื่นจนตัวเองตาย แล้ว ผช ปลิงๆ มันก้ทิ้งอีนี่ไป
Lumia
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2019, 02:13:10 PM »

ผมล่าสุดเมื่อปีก่อน ผมปล่อยกู้ ผญ คนที่ทำงานไป รวมๆสองหมื่น ปล่อยร้อยละ 7
ก็กินดอกไปประมาณปีครึ่งได้ เกือบๆเท่าทุน
แต่เม่ง ทนบาดแผลไม่ไหว เป็นหนี้หลายทาง ทั้งในระบบ แล้วนอกระบบ
สุดท้ายลาออก ขนาดเป็นข้าราชการซีหก นะ
ทำมา นานละ ยังต้องหนี ลาออก
เงินเดือนประมาณ สามหมื่นได้

สาเหตุที่เงิน ไปไหนหมดเอาไป ปนเปอ ผู้ชาย(พวกปลิง)อ้างนู่นนี่ เงินไม่พอใช้ ต้องไปลทุนกิจการที่บ้าน
อีนี่ ก็ควายให้เขาหมดตัว จนตัวเองเป็นหนี้
ก็เพียงหวังว่าจะได้แต่งงานกับ ผู้ชายปลิงๆ ทุกคนก็เตือนมันนะ ว่า ผุ้ชาย มันไม่ดี แต่มันก็ไม่ฟังใคร
สุดท้าย ชีวิต ผญ พังไง ไอ้เหี้ยปลิง ก็ทิ้งเลย เลวดีมะ

สุดท้ายผมก็เสียดายเงินที่มันโกงผมไปนะ แต่ก็สมน้ำหน้ามัน ที่ช่วยคนอื่นจนตัวเองตาย แล้ว ผช ปลิงๆ มันก้ทิ้งอีนี่ไป
อบเชยเฉยๆ
AV Publisher
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

อบเชยเด็กนครปฐม

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2019, 11:07:39 AM »

โดนเบี้ยวค่าหวย หมื่นกว่า
ตอนแทงคุยดี
หลังหวยออกเปลี่ยนเป็นคนละคน

กลุ่ม Telegram แจก Torrent Decensored
งานจีนของพรี้ Darknight และ WG101 ราคา 49 บาทต่อเดือน
ถ้าสนใจติดต่อ PM มาในบอร์ดได้เลย
Velocant
ค่ายฟ้า-ค่ายเเดง
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

NICE TO MEET YA ALL

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2019, 06:32:01 PM »

ไม่มีครับของผมเเค่เรื่องโกงเงินเล็กๆน้อยๆในการทำกิจกรรมตอนเด็กเเต่ไม่น่าจะนับรวมได้ มาให้กำลังใจครับ คนรอบตัวผม โดนพวกหวย/พนันบอลซะส่วนใหญ่ เเม้เเต่เเทงเเล้วได้ก็ยังโดนเลยฮะ ใช้กำลังข่มขู่ เเต่เรื่องเกิดขึ้นนานละเจ้ามือโต๊ะพวกนั้นไม่รู้ไปไหนหรือไปทำอย่างอื่น พยายามไปคุยกับเพื่อนให้เยอะๆครับ บางทีเพื่อนช่วยเราได้ เเค่คุยหรือต้องการประโยคบางอย่างจากเพื่อนอาจจะช่วยให้เราลุกกลับมาทำงานต่อได้ครับ  Grin Grin Grin

หน้า: [1] พิมพ์