มีนาคม 29, 2024, 12:20:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูหนังจาก R18 แบบสตีมไม่ได้  (อ่าน 3157 ครั้ง)
AV1881
AV Dedicator (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2019, 11:53:47 PM »

ผมใช้ Google Chrome ถ้าจะดูหนังที่ซื้อต้องโหลดเป็นไฟล์มาดูกับ Rplayer ไม่สามารถกด Watch now ดูผ่านหน้าเว็บได้ใครมีปัญหาอย่างนี้บ้าง
ใช้เน็ต TOT-Fiber
AV1881

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2019, 03:23:53 PM »

ต้องใช้ โปรแกรม หรือ เอ็กซ์เทนชั่น ที่เปลี่ยน ip เช่น UltraSurf ,Zenmate ครับผม

ผมใช้วิธีเดียวกับ การดูดไฟล์จากเวปสตรีม เลย ครับผม

ท่าน bosswow999 น่าจะมี วิธีการ ที่ดีกว่านี้ ครับ

ส่วนที่ผมทำ คือ เปิด HD Streaming ตามปกติ ครับ

แล้วใช้ Stream Video Downloader โหลด เลย ครับ

ปล.สตรีม HD หน้าเวป ไม่ได้ ต้องใช้ UltraSurf เพราะ เหมือนกับ เวป r18 จะ บล็อค ip ของไทย ครับผม

ปล.อยากให้คนที่เก่ง ๆๆๆ ในเวปเรา ต่อยอด ให้ดีกว่า วิธีที่ผมทำ ครับผม

1. เปิด UltraSurf หรือ โปรแกรม/เอ็กซ์เทนชั่น ที่เปลี่ยน ip ของเรา ครับ

2. เปิด HD Streaming เลือก ความละเอียดสูงสุด บิทเรทสูงสุด ครับ

3. เปิด Stream Video Downloader แล้วเลือกโหลด บรรทัดที่มี อันเดียว ครับ

ปล. จะไม่แสดงขนาดไฟล์ ให้เรากดโหลดไปเลย มันจะโหลดไปเรื่อย ๆๆๆ จนครบ 100 เปอร์เซนต์ ครับ

4. รอให้โหลดจนครบ 100 เปอร์เซนต์ แล้วจะขึ้นหน้าต่าง เลือกที่เก็บไฟล์ ครับ

https://www.youtube.com/watch?v=5Xn-jjd1GGE

ผมลองใช้ UltraSurf เปลี่ยนไอพีก็ยังดูไม่ได้ครับ มันเกี่ยวกับเน็ตด้วยไหม
AV1881

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2019, 11:58:57 PM »

ของผม ใช้ 3bb + chrome ดูได้ปกติ นะ ครับผม

ยังไง รบกวนลอง clear cookie ดู ได้ไหม ครับผม

เป็นกำลังใจให้ นะ ครับผม

https://youtu.be/-kJvSmlLC28

ดูได้แล้วครับใช้วิธี clear cookie ขอบคุณครับ
วิธีที่ใช้ Stream Video Downloader โหลดไฟล์มาพอผมโหลดได้ 100 เปอเซ็น เลือกที่เก็บไฟล์แล้วมันขึ้นเก็บไฟล์ผิดพลาดเป็นกันไหมครับ
AV1881

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2019, 10:40:06 PM »

เมื่อกี้ผมลองโหลดไฟล์ขนาด 1 GB กว่าๆต่อไฟล์สามารถโหลดได้ แต่ถ้าไฟล์ขนาด 2 GB ขึ้นไปเวลาโหลดเสร็จมันจะขึ้น Error ตอนจะเลือกที่เก็บไฟล์ ไม่ทราบว่าเป็นกันไหมครับพวกไฟล์ใหญ่ๆ
Kaixa
AV DecadonoR++ (VIP)
เหลนไฟใจสยิว
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2019, 04:02:30 PM »

เป็นเหมือนกันครับ  Cry
ฺGodNewbie
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2019, 11:39:00 PM »

ต้องใช้ โปรแกรม หรือ เอ็กซ์เทนชั่น ที่เปลี่ยน ip เช่น UltraSurf ,Zenmate ครับผม

ผมใช้วิธีเดียวกับ การดูดไฟล์จากเวปสตรีม เลย ครับผม

ท่าน bosswow999 น่าจะมี วิธีการ ที่ดีกว่านี้ ครับ

ส่วนที่ผมทำ คือ เปิด HD Streaming ตามปกติ ครับ

แล้วใช้ Stream Video Downloader โหลด เลย ครับ

ปล.สตรีม HD หน้าเวป ไม่ได้ ต้องใช้ UltraSurf เพราะ เหมือนกับ เวป r18 จะ บล็อค ip ของไทย ครับผม

ปล.อยากให้คนที่เก่ง ๆๆๆ ในเวปเรา ต่อยอด ให้ดีกว่า วิธีที่ผมทำ ครับผม

1. เปิด UltraSurf หรือ โปรแกรม/เอ็กซ์เทนชั่น ที่เปลี่ยน ip ของเรา ครับ

2. เปิด HD Streaming เลือก ความละเอียดสูงสุด บิทเรทสูงสุด ครับ

3. เปิด Stream Video Downloader แล้วเลือกโหลด บรรทัดที่มี อันเดียว ครับ

ปล. จะไม่แสดงขนาดไฟล์ ให้เรากดโหลดไปเลย มันจะโหลดไปเรื่อย ๆๆๆ จนครบ 100 เปอร์เซนต์ ครับ

4. รอให้โหลดจนครบ 100 เปอร์เซนต์ แล้วจะขึ้นหน้าต่าง เลือกที่เก็บไฟล์ ครับ

https://www.youtube.com/watch?v=5Xn-jjd1GGE

ถามเรื่อง stream download นิดนึงครับ

พอมีวิธีสังเกตุไหมว่าไฟล์เป็นความละเอียดอันที่เราเลือกดูล่าสุด
 แก้ไข รู้แล้วว่าหลายๆไฟล์คือค่าความละเอียดต่างกัน

ตอนนี้มีปัญหาเดียวคือบางทีโหลดเสร็จพอจะเซฟมันดันขึ้น error
สงสัยจะเป็นที่ไฟล์ใหญ่ๆอย่างที่หท่านๆอื่นๆว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2019, 01:39:59 PM โดย ฺGodNewbie » บันทึกการเข้า
ฺGodNewbie
โอตาคุกิติมศักดิ์

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2019, 03:01:54 AM »

ผมใช้วิธี เทียบ ขนาด ไฟล์สตรีม กับ ไฟล์ดาวน์โหลด (wmv) ครับผม

เช่น เราทดลองกดโหลด ไฟล์ดาวน์โหลด (wmv) ไม่ต้องโหลดจนเสร็จ เอาแค่ขึ้นขนาดไฟล์ ครับผม

แล้วสุ่มเลือก อันใดอันหนึ่ง ส่วนมาก จะบรรทัดล่าง ๆๆๆ ครับผม

แล้วรอให้โหลดได้สัก 1 เปอร์เซ็นต์ จึงเอาขนาดไฟล์ที่โหลดไปแล้ว คูณด้วยร้อย ครับผม

ถ้าขนาดเท่า ๆๆๆ กัน ก็รอจนโหลดเสร็จเลย ถ้าขนาดน้อยกว่า ก็เลือกบรรทัดอื่น ๆๆๆ ครับผม

ปัญหา โหลด แล้ว error ตอนท้าย ผมทดลองซ้ำหลาย ๆๆๆ ครั้ง ก็เจอเหมือนกัน ครับผม

แต่ยังหาวิธีอื่นที่ดีกว่านี้ไม่ได้เลย ครับผม

ของผม ที่ทำ จะคำนวณ เวลา ครับผม

กะว่า มาถึงหน้าจอ ตอนที่โหลดครบ 100 เปอร์เซ็นต์ 555+ ครับผม

ปล.หากใครพอจะทราบวิธี อื่น ๆๆๆ รบกวน ช่วยแบ่งปันวิธีการโหลดไฟล์สตรีมให้ จะเป็นพระคุณอย่างสูง ครับผม

ยังไม่มีวิธีโหลดตรงๆเหมือนกันครับ
ผมใช้อัดวิดิโอ(Capture)หน้าจอแทน
dragoonxx
ปลิงน้อย

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2019, 10:36:03 AM »

ผมใช้วิธี เทียบ ขนาด ไฟล์สตรีม กับ ไฟล์ดาวน์โหลด (wmv) ครับผม

เช่น เราทดลองกดโหลด ไฟล์ดาวน์โหลด (wmv) ไม่ต้องโหลดจนเสร็จ เอาแค่ขึ้นขนาดไฟล์ ครับผม

แล้วสุ่มเลือก อันใดอันหนึ่ง ส่วนมาก จะบรรทัดล่าง ๆๆๆ ครับผม

แล้วรอให้โหลดได้สัก 1 เปอร์เซ็นต์ จึงเอาขนาดไฟล์ที่โหลดไปแล้ว คูณด้วยร้อย ครับผม

ถ้าขนาดเท่า ๆๆๆ กัน ก็รอจนโหลดเสร็จเลย ถ้าขนาดน้อยกว่า ก็เลือกบรรทัดอื่น ๆๆๆ ครับผม

ปัญหา โหลด แล้ว error ตอนท้าย ผมทดลองซ้ำหลาย ๆๆๆ ครั้ง ก็เจอเหมือนกัน ครับผม

แต่ยังหาวิธีอื่นที่ดีกว่านี้ไม่ได้เลย ครับผม

ของผม ที่ทำ จะคำนวณ เวลา ครับผม

กะว่า มาถึงหน้าจอ ตอนที่โหลดครบ 100 เปอร์เซ็นต์ 555+ ครับผม

ปล.หากใครพอจะทราบวิธี อื่น ๆๆๆ รบกวน ช่วยแบ่งปันวิธีการโหลดไฟล์สตรีมให้ จะเป็นพระคุณอย่างสูง ครับผม

ผมลองทำตามที่ท่านแนะนำแล้วนะครับ โหลดไฟล์ได้มาเรียบร้อยแล้ว แต่ดันเปิดดูไม่ได้ เซงเลย มีวิธีแก้ไหม
dragoonxx
ปลิงน้อย

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2019, 11:41:53 PM »

ผม ไม่เคย ซื้อ หนัง เลย ครับผม

ทดลอง โหลด ไฟล์ ที่เค้าแถมให้ 555+ ครับผม

ยังไง รบกวน ทดลอง avidemux ดู ได้ไหม ครับผม

ถ้า ไฟล์เสีย ปัญหา เกี่ยวกับ index ไฟล์ mp4 จะสามารถแก้ไขได้ ครับผม

โดย เปิดไฟล์ที่มีปัญหา แล้ว save ไฟล์ วิดีโอ ใหม่ ครับผม

ถ้าหาก โปรแกรม ไม่สามารถเปิดไฟล์ได้ แสดงว่า ปัญหาอื่น ยากจะแก้ไขได้ ครับผม

หากผิดพลาดประการใด ผมต้อง กราบ ขออภัย ล่วงหน้า ด้วยนะ ครับผม

https://www.videohelp.com/software/AviDemux

ไฟล์ที่โหลดมาได้มันเปิดโปรแกรมไหนไม่ได้เลยงับ เซง
หน้า: [1] พิมพ์