มีนาคม 29, 2024, 03:03:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไงดี ทุกวันนี้ โหลดหนังได้ไฟล์???,.ts ด็อต ทีเอส  (อ่าน 1800 ครั้ง)
HiDeki
ตะกวดไซเบอร์
*

« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2019, 08:03:17 PM »

ช่วยด้วยครับ  เมื่อก่อน
เคยใช้IDMโหลดหนัง เมื่อก่อนก็ได้ไฟล์ .mp4หรือ.mkv  ตามสภาพ 500-600MB 1-2GB

แต่มาปัจุบัน ใช้IDMเหมือนเดิม โหลดหนังได้เป็นไฟล์ .ts  เป็นไฟล์เล็กๆขนาด 100กว่าๆkB  ใช้ดูอะไรก็ไม่ได้

ผมเองก็รู้น้อยทางไอที   อิอิ ทางเอวีก็ไม่ประสา
หรือว่า สมัยนี้ เค้าให้ดูหนังเอวี แบบสตลีมมิ่งแต่เราอยากจะดาวน์โหลดหบังเด็ดๆเบ็บไว้บ้าง
พี่ๆท่านผู้รู้โปรดชี้แนะนำด้วยครับ
BlackForest
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2019, 08:25:02 PM »

ผมใช้ idm โหลดเหมือนกัน โหลดจากเว็ปไหนครับเดี๋ยวช่วยเทสให้
HiDeki
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2019, 08:43:12 PM »

เว็บนี้ๆครับ

1
https://www.javtu.com/

2
https://www.javfe.com/
mhudom
หมู่เฮาชาว AVC
AV DecadonoR++ (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2019, 08:54:23 PM »

ท่าน HiDeki ผมส่งข้อความไปให้ ลองดู

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
HiDeki
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2019, 09:13:34 PM »

ขอบคุณครัช พี่ท่านmhudom
HiDeki
*

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2019, 09:57:45 PM »

ครับ
ถ้า ข้อมูลเป็นกันเองกับuser
ข้อมูลLOOKSเดิมๆ ในรูปโฉม .mp4  , .mkv .avi ฟอร์แม็ทที่เป็นกันเองกับ IDM
ทุกอย่างก็เคร  ครับ

แต่ แหล่งข้อมูลยุคใหม่ ปรับตัวเข้าสู่ยุคถสมัยแห่งการ สรตีมมิ่ง
userต้องดู ค้องเข้าถึงในแบบสตรีมมิ่ง ครั้นพอจะดาวน์โหลดก็ได้มาแค่ไฟล์ .ts

ครับ IDMเทพแห่งการดาว์นโหลด  เอาอยู่ สบายๆกับ ไฟล์.mp4 บิ๊กไซซ์4-5GBบ๊ะลั้กกั้ก

แต่ไฟล์ ที่ผ่านกระบวนการแปรสภาพ เพื้อส่งออก  ในรูปแบบการสตรีมมิ่ง
IDMดาว์นโหลดได้มา เป็นไฟล์ .ts 100กว่าkB ขนาดเท่า ผงธุลี Playดูอัลไลมิได้
ต้องสตีรีมมิ่ง สถานเดว?

แล้วในวงการ เค้าใช้โปรแกรม  หรือ  แอ็พ อัลไล ในการเก็บบันทึกไฟล์ สตรีมมิ่ง ครับ

ท่านใดเชี่ยวชาญไอที กรุณาชี้แนะด้วยครับ

BlackForest
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2019, 10:37:15 PM »

โหลดได้ปกตินะไม่มีปัญหาเลย ได้มาเป็นไฟล์ .ts ขนาด 600 กว่าเม็ก แนะนำว่าควรใช้เวอร์ชันล่าสุดครับแล้วปัญหาจะหมดไป

HiDeki
*

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 06:08:42 PM »

ขอบคุณครับ  สำหรับคำแนะนำ

แต่ ผมTryแล้ว
IDM6.3.3
Windows7Build7601
ซอฟฟ์แวร์แท้Code Code (อยู้แล้น)

ล่าสุด ทดลอ' ทำการดาววโหลด จากเว็บหนังเด็ด
ได้ผลลัพพ์เป็นไฟล์.mp4  เย๊ๆๆๆ
แต่  ได้มาเป็นขนาด10กว่าMB  เซ็งเป็ดเบยย

สรุปว่า วันหยุดยาว ผมไมาไปเท่วชิววๆแล้วกลับมาจะลงWindowsใหม่นะ
พี่ๆท่าน ใดภ้ามีคำชี้แะก็ขอบคุณครัช

หน้า: [1] พิมพ์