เมษายน 27, 2024, 04:26:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 10 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: missionหานักแปลJAV (subthaiแปลจากญี่ปุ่น UPDATE#16 เธอผู้ร่างกายsensitive)  (อ่าน 61275 ครั้ง)
asedah2
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

ไม่เคยหวงผลงาน ถ้าใครเอาไปใช้ยังไงช่วยบอกกันก่อนนา

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2020, 09:13:52 PM »

เมื่อวาน  เริ่มถอดใจทางไทย
เพราะ ติดต่อทุกสาย  ทั้งสายบริษัทแปล  ทั้งสายfansub   จนเริ่มท้อคราบ

ลองเข้าไปมั่วหาติดต่อทางสายซับeng  ที่บางท่านแนะนำมาแระ
นึกขึ้นได้ว่า zenra.net  เป็นweb jav ที่ทำsub eng เลยลองถามดู

เค้าบอกว่าถ้าทำให้private  นาทีละ 2.5 US!!!!!
ห้ามเลือกเป็นบางนาที - บางนาทีด้วยต้องเหมาทั้งเรื่อง  และ  จ่ายก่อนเท่านั้น  รับเฉพาะbitcoinอีก
หนัง2ชม.  ก็ตกเรื่องละ1หมื่น

OMG ....เฮือกกก
หลักพันพอว่า   อันนี้หลักหมื่น

อบเชยเฉยๆ
AV Publisher

อบเชยเด็กนครปฐม

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2020, 09:15:51 PM »

ดังแล้วนะเราอะ ลงเพจแฟนซับ aiolos 555+

กลุ่ม Telegram แจก Torrent Decensored
งานแก้เซ็นเอวีญี่ปุ่นจากคนจีนของพรี้ Darknight และ WG101
ราคา 49 บาทต่อเดือน ถ้าสนใจติดต่อ PM มาในบอร์ดได้เลย
asedah2

ไม่เคยหวงผลงาน ถ้าใครเอาไปใช้ยังไงช่วยบอกกันก่อนนา

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2020, 09:25:27 PM »

ดังแล้วนะเราอะ ลงเพจแฟนซับ aiolos 555+

เฮ่ย  จิงอ่า?

โอ๊ย  ตายๆๆๆ

asedah2

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2020, 09:30:49 PM »

เข้าไปดูแระ  เค้าบอกว่า

"ขอลบเคสเมื่อสักครู่ออกแล้วกันครับ
แต่ประกาศไว้ชัดๆว่า เพจเราทำแต่ซีรี่ส์ญี่ปุ่นและหนัง(บางเรื่อง) ณ เวลานี้แล้วกันนะครับ เพื่อความเข้าใจของทุกท่าน

ยังไงก็กราบขออภัย ณ ที่นี้ ส่วนตัวเรื่อง AV อย่างที่ทราบ ผมไม่ได้ดูถูกอะไร (ก็ดูด้วยนั้นแหละ โถ่) แค่มาแจ้งให้ทราบว่าเราไม่รับทำแบบนี้ ไม่ว่าจะลงเพจหรือส่วนตัวงานนอกทั้งสิ้น ขนาดงานเอกสาร งานแปล ก็เคยมีคนจ้างแต่ก็ปฎิเสธไปเพราะด้วยความที่ภาษาญี่ปุ่นยังไม่แน่นครับ เลยไม่รับงานนอก เน้นทำเอามันส์อย่างเดียว (แต่ถ้านักแปลเราไปรับงาน อันนี้ก็เรื่องของเขาเองนะครับ)

เรื่องอนาคตจะแปลรายการทีวีมั้ยอันนี้ก็คงดูกันอีกทีฮะ .... ละก็แอดมินปลดไปให้เรียบร้อยแล้ว"

เลยไม่รู้เลยว่าตอนแรก  เค้าพิมว่าไรอ่า

Momomiru
สามีคะน้า
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

เลิกชักเพราะรักเธอ

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2020, 09:42:30 PM »

เข้าไปดูแระ  เค้าบอกว่า

"ขอลบเคสเมื่อสักครู่ออกแล้วกันครับ
แต่ประกาศไว้ชัดๆว่า เพจเราทำแต่ซีรี่ส์ญี่ปุ่นและหนัง(บางเรื่อง) ณ เวลานี้แล้วกันนะครับ เพื่อความเข้าใจของทุกท่าน

ยังไงก็กราบขออภัย ณ ที่นี้ ส่วนตัวเรื่อง AV อย่างที่ทราบ ผมไม่ได้ดูถูกอะไร (ก็ดูด้วยนั้นแหละ โถ่) แค่มาแจ้งให้ทราบว่าเราไม่รับทำแบบนี้ ไม่ว่าจะลงเพจหรือส่วนตัวงานนอกทั้งสิ้น ขนาดงานเอกสาร งานแปล ก็เคยมีคนจ้างแต่ก็ปฎิเสธไปเพราะด้วยความที่ภาษาญี่ปุ่นยังไม่แน่นครับ เลยไม่รับงานนอก เน้นทำเอามันส์อย่างเดียว (แต่ถ้านักแปลเราไปรับงาน อันนี้ก็เรื่องของเขาเองนะครับ)

เรื่องอนาคตจะแปลรายการทีวีมั้ยอันนี้ก็คงดูกันอีกทีฮะ .... ละก็แอดมินปลดไปให้เรียบร้อยแล้ว"

เลยไม่รู้เลยว่าตอนแรก  เค้าพิมว่าไรอ่า

ไม่เห็นดีแล้วครับ เดี๋ยวจิตตก

เอาเป็นว่ามีแอดมินเพจเอวีใหญ่ๆ อย่างน้อย 2 เพจที่ผมรู้จักไปเปิดให้ และสมาชิกหลายท่านไปเม้นไม่เห็นด้วยกับท่าทีของเพจนี้ครับ

ไม่ต้องไปง้อเค้าครับ เดี๋ยวผมเก่งญี่ปุ่นเมื่อไรถ้าหนังถูกใจผมแปลให้เลย  ลูกบ้าผมมาตั้งแต่จีบคะน้าละ เริ่มมาจากศูนย์ตอนนี้เต๊าะสาวญี่ปุ่นได้ละ 5555

Kana Momonogi | Sakamichi Miru | Kasui Jun | Ono Rikka | Satsuki Mei
asedah2

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2020, 09:53:01 PM »

ไม่เห็นดีแล้วครับ เดี๋ยวจิตตก

เอาเป็นว่ามีแอดมินเพจเอวีใหญ่ๆ อย่างน้อย 2 เพจที่ผมรู้จักไปเปิดให้ และสมาชิกหลายท่านไปเม้นไม่เห็นด้วยกับท่าทีของเพจนี้ครับ

ไม่ต้องไปง้อเค้าครับ เดี๋ยวผมเก่งญี่ปุ่นเมื่อไรถ้าหนังถูกใจผมแปลให้เลย  ลูกบ้าผมมาตั้งแต่จีบคะน้าละ เริ่มมาจากศูนย์ตอนนี้เต๊าะสาวญี่ปุ่นได้ละ 5555
[/quote]

ขอบคุณคราบ

ซึ้ง  น้ำใจเพื่อนๆชาวเรา AVC

iamnumberfour
AV Donator (VIP)

ʕっ•ᴥ•ʔっ ♡ เร็มบิก้อน kaedeW

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2020, 10:52:12 PM »

ฮือเห็นใจ หนังแนวที่ท่าน asedah2 ชอบค่อนข้างนอกกระแสซับด้วยเลยหายาก
pasunna

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2020, 11:34:04 PM »

เอาจริงๆเลยนะครับ...มโนเองไปเลยก็ได้ครับ
บทหนังโป๊มันไม่ได้ซับซ้อนอะไรหรอก
แต่งทับไปเลย อยากให้ตรงจุดนี้ตัวละครพูดอะไรแล้วก็ใส่ซับนรกไปเลย

ผมเขียนพวกนิยายเรื่องเสียว และอีโรติคแฟนตาซีอยู่ในพวกเวปนิยาย แวะเข้าไปอุดหนุนกันได้นะครับ
https://fictionlog.co/u/Pasunna-Zacrifa
Momomiru
สามีคะน้า

เลิกชักเพราะรักเธอ

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2020, 11:37:07 PM »

ฮือเห็นใจ หนังแนวที่ท่าน asedah2 ชอบค่อนข้างนอกกระแสซับด้วยเลยหายาก

คุณ asedah2 จขกท ครับ  คุณ iamnumberfour แปลตรงจากญี่ปุ่นมาไทยได้ครับ เคยทำมาหลายเรื่องแล้ว ที่ดังสุดก็เดบิวต์น้องมายุดีดกีตาร์ 2 เรื่องหาย

ลองหลังไมค์ไปคุยก็ได้ครับ ผมก็เคยใช้บริการแกแปลเหมือนกัน ตั้งแต่ผมภาษาญี่ปุ่นไม่กระดิกจนวันนี้แปลเองได้แล้วก็ยังไม่เสร็จสักทีครับ 555555555555555555555555

Kana Momonogi | Sakamichi Miru | Kasui Jun | Ono Rikka | Satsuki Mei
wip
พยาธิตัวเหงียน
*

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2020, 12:00:50 AM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2020, 12:39:21 AM โดย wip » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 10 พิมพ์