เมษายน 19, 2024, 08:13:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเว็ปซับจีนหนังใหม่ๆ หลายเรื่อง แต่ สมัครไม่ได้น่าเสียดายมาก  (อ่าน 5246 ครั้ง)
nanmeey2
AV Dedicator (VIP)
วุฒิสมาชิกเอวี

« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2020, 12:01:54 PM »

ตย....
https://www.sehuatang.org/forum.php?mod=viewthread&tid=328354&highlight=stars-199
https://www.sehuatang.org/forum.php?mod=viewthread&tid=333139&highlight=abp-975

หารหัสได้จากหน้านี้ ถ้ามันมีค่ำว่า [有码字幕]  ประกบก็มีซับจีน
https://www.sehuatang.org/search.php?mod=forum&searchid=126378&orderby=lastpost&ascdesc=desc&searchsubmit=yes&kw=abp-928

หากในบอร์ดมีคนสมัครได้นี้โหลดหนังใหม่ๆ ซํบจีนแล้วแปลเป็น eng ได้เลย
titans
รับแปลซับไทย สนใจสอบถามทาง INBOX
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2020, 11:54:57 AM »

เคยทดลองสมัครดู มันต้องมี invite code ก่อนครับ เลยสมัครไม่ได้

ซับเค้าเยอะและอัพเดทไวมากจริงๆ หนังออกมาไม่นานซับออกแล้ว

แต่พวกเราโหลดไม่ได้ นี่หล่ะปัญหา
minorgoblin
your dad

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2020, 12:15:51 PM »

ไม่ต้องสมัครก็ได้ บางอันเขาแจกให้ฟรีเลย

1 บางโพสเขาจะมี magnet link หรือ เลข hash ไว้ให้ ก็ก๊อปมา

2 เปิดโปรแกรม torrent (อันนี้ขอยกตัวอย่าง bitcomet) กดตรง magnet รูปแม่เหล็ก

3 paste magnet link หรือ เลข hash ลงไป กด ok เรียบร้อย

หรือไม่ก็เข้า sukebei ลองหาไฟล์หนังที่ลงท้ายด้วย C หรือ CS อันนั้นคือมีซับจีน

โหลดเสร็จก็อย่าลืม seed ต่อ เผื่อแผ่คนอื่น

titans
รับแปลซับไทย สนใจสอบถามทาง INBOX

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2020, 05:06:08 PM »

ไม่ต้องสมัครก็ได้ บางอันเขาแจกให้ฟรีเลย

1 บางโพสเขาจะมี magnet link หรือ เลข hash ไว้ให้ ก็ก๊อปมา

2 เปิดโปรแกรม torrent (อันนี้ขอยกตัวอย่าง bitcomet) กดตรง magnet รูปแม่เหล็ก

3 paste magnet link หรือ เลข hash ลงไป กด ok เรียบร้อย

หรือไม่ก็เข้า sukebei ลองหาไฟล์หนังที่ลงท้ายด้วย C หรือ CS อันนั้นคือมีซับจีน

โหลดเสร็จก็อย่าลืม seed ต่อ เผื่อแผ่คนอื่น

โอ้ว..ความรู้ใหม่ ขอบคุณครับ

ถามแบบคนไม่รู้นะครับ อีกวิธีที่ให้เข้า sukebei วิธีนี้ก็ต้องโหลดบิทใช่ไหมครับ ผมดูรูปไฟล์หนังที่ท่านแนบมา มีแต่ไฟล์หนังกับรูป+ txt file อยู่ 1 ไฟล์   txt file นี่ขนาดมันเล็กจัด ไม่น่าใช่ไฟล์ซับ  วิธีที่ 2 นี่ยังไม่เข้าใจครับว่าจะดึงซับออกมาได้ยังไง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2020, 05:25:05 PM โดย titans » บันทึกการเข้า
minorgoblin
your dad

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2020, 05:24:34 PM »

ถามแบบคนไม่รู้นะครับ อีกวิธีที่ให้เข้า sukebei วิธีนี้ก็ต้องโหลดบิทใช่ไหมครับ ผมดูรูปไฟล์หนังที่ท่านแนบมา มีแต่ไฟล์หนังกับรูป+ txt file อยู่ 1 ไฟล์   txt file นี่ขนาดมันเล็กจัด ไม่น่าใช่ไฟล์ซับ  วิธีที่ 2 นี่ยังไม่เข้าใจครับว่าจะดึงซับออกมาได้ยังไง

ถ้าทั้ง 2 วิธีคือโหลดบิท ใครสนใจก็ลองดูได้ ส่วนผมคงขอผ่านเพราะเล่นบิทไม่เป็น

ใช่ครับเป็นไฟล์ .torrent เหมือนกัน ส่วนไฟล์หนังซับจีนข้างในนั่นเป็นแบบซับฝังติดมากับหนังเลย ต้องใช้โปรแกรม VideoSubFinder ให้ค้นหา timing แล้วสร้างไฟล์ซับขึ้นใหม่เองครับ
titans

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2020, 05:28:19 PM »

ถ้าทั้ง 2 วิธีคือโหลดบิท ใครสนใจก็ลองดูได้ ส่วนผมคงขอผ่านเพราะเล่นบิทไม่เป็น

ใช่ครับเป็นไฟล์ .torrent เหมือนกัน ส่วนไฟล์หนังซับจีนข้างในนั่นเป็นแบบซับฝังติดมากับหนังเลย ต้องใช้โปรแกรม VideoSubFinder ให้ค้นหา timing แล้วสร้างไฟล์ซับขึ้นใหม่เองครับ

ขอบคุณท่าน minorgoblin ครับ

ใครสนใจก็ลองดูได้นะครับ มีผู้รู้มาช่วยแนะวิธีให้แล้ว
KeneMoko
AV Dedicator (VIP)
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2020, 09:42:38 AM »

นั่งหาทางสมัครสมาชิก นั่งแปลไปเรื่อยทีละคำ
สรุปต้องมี Invitation Code ด้วย
คนที่มีแล้วเค้าขายโค้ดละ 30 หยวน
มีน่ามันเข้าถึงยากจัง สมัครแต่ละยูสมันมีเรื่องเงิน ๆ ทองเข้ามาเกี่ยว

Mayu Okamoto    NNPJ-318
หน้า: [1] พิมพ์