เมษายน 26, 2024, 03:27:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 ... 5 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองสั่งซื้อของเล่นซิลิโคนกับ LAZADA  (อ่าน 19332 ครั้ง)
sisima
ตะกวดไซเบอร์
*

« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2020, 09:00:05 PM »

โดยปกติของเล่นชิลิโคนนั้น ที่ผ่านมาผมมักจะใช้วิธีไปซื้อจากญี่ปุ่นแล้วเอากลับมา ซึ่งเป็นวีธีที่ปลอดภัยที่สุด แต่หากไปไม่ได้ก็จะสั่งราคาแพงๆ มา ทีนี้ พอญี่ปุ่นปิดประเทศ เราก็ไปซื้อไม่ได้ ผมก็เลยลองสั่งด้วยวิธีอื่นไ

- สั่งจากเวบจีน aliexpress ซึ่งของมาไทยได้ค่อนข้างชัวร์ (ปัญหาคือของมาช้ามาก บางอันกว่าจะมาก็เกือบเดือน) และมีของขนาดเล็กกว่าที่คิดเอาไว้ แถมเทียบราคากับญี่ปุ่นแล้ว ตัวดีๆ แอบแพงกว่า
- และวิธีที่ผมลองแล้วและต้องบอกต่อว่า "อย่าทำ" คือ สั่งจากญี่ปุ่นโดยตรง ปรากฎว่าโดนศุลกากรยึด เพราะมันดันเข้าระบบไปรษณีย์ไทย ขอคืนก็ไม่ได้ (เลยคิดซะว่า เงินที่จ่ายไป เอาไปหมุนเวียนในประเทศญี่ปุ่นละกัน)

ทีนี้อีกวิธีที่ผมยังไม่เคยลองนั่นก็คือสั่งกับ LAZADA คือ ใน LAZADA หากดูในเฟสผ่านๆ มันจะมีคนแบบเคยเปิดเจอ แต่ไม่รู้เหมือนกันว่ามีคนสั่งจริงไหม ด้วยความอยากรู้ ผมเลยลองสั่งดู

ของที่ผมสั่ง - https://www.lazada.co.th/products/-i1143914982-s2661422354.html?

จริงๆ แล้ว ผมก็ลองเช็คหลายร้าน วันนี้ร้านยังอยู่ อีกวันร้านหายไปแล้ว ก็พอเข้าใจได้ว่าร้านเขาจะปิดๆ - เปิดๆ หนีเมื่อโดนเจ้าหน้าที่ของลาซาด้าตรวจเจอ ผมลองแชทคุยกับร้านเขา (ด้วยภาษาอังกฤษ แต่เขาตอบมาด้วยภาษาไทยแบบระบบแปลภาษา ทำให้รู้เลยว่าอีกฝ่ายไม่ใช่คนไทยแน่ๆ)

ดูเหมือนว่าเขาจะมีโกดังแอบซ่อนอยู่ในกรุงเทพเนี่ยแหละ คือของอยู่ในกรุงเทพอยู่แล้ว ไม่ได้หิ้่วมาจากจีนหรือจากนอกประเทศ และเหมือนเขาก็แอบขายคนไทยอยู่แล้ว เพราะเมื่อผมขอข้อมูลสินค้า เช่นขอดูรูป ขนาด เขาจะมีรูปพร้อมคำอธิบายไทยพร้อมเลย

จากนั้นผมก็เลยลองสั่งดู และปรากฎว่ารอแค่ 3 วัน ของมาส่งแล้ว (ผมเลือกจ่ายเงินปลายทาง เพราะเผื่อเกิดเหตุไม่คาดฝัน เช่น ของโดนตำรวจจับระหว่างทางอะไรงี้) ก็มีเจ้าหน้าที่มาส่งเหมือนสั่งของจาก LAZADA ปกติ เพียงแต่ในกล่องเมื่อเปิดมาก็ไม่มีกล่องสินค้า ไม่มีใบเสร็จ ไม่มีอะไรเลย มีแต่ของล้วนๆ

คุณภาพสินค้าเจ้านี้ผมถือว่าโอเคมาก ได้ของที่ต้องการ คือมีขนาดเทียบกับของจริง มีนํ้าหนักที่สามารถเล่นได้โดยไม่เบาไป สามารถแทงเข้าไปสุดแล้วตรงปลายไม่ไปชนกับขอบซิลิโคนจนล้นออกมา แต่คุณภาพของจีนก็คือของจีนแหละนะ คือด้านใน รอยตะปุ่มตะปั่มมันสู้ของญี่ปุ่นดีไซด์ไม่ได้ ญี่ปุ่นคือด้านในออกแบบมาให้บีบรัดตอดดีกว่า แบบต่อให้รูหลวมเล่นก็ยังรู้สึกสนุก

สำหรับคนไหนที่อยากซื้อ หากสมมุติร้านที่ผมส่งให้หายไปแล้ว ลองค้นหาคำว่า  "เครื่องออกำลังกายซิลิโคนเชิงกราน" พวกนี้ดูครับ น่าจะเจอไม่ยากเพราะก็เห็นขายกันอยู่หลายอัน

โดยส่วนตัวผม ถือว่าเป็นช่องทางที่ค่อนข้างปลอดภัย เพราะในเมื่อของอยู่ในประเทศไทยอยู่แล้ว เราก็ไม่ต้องรอของนาน การสั่งกับลาซาด้า เพื่อความชัวร์เราก็เลือกจ่ายเงินปลายทางได้ แถมคุณภาพซิลิโคนก็ทำออกมาดีอยู่แล้ว (อย่าเห็นแก่ของถูกนะครับ ของถูกมันเล็กเกินไป) และราคาก็ไม่ได้ต่างจากสั่งจากเวบจีนหรือญี่ปุ่นโดยตรง เพราะมันไม่มีค่าส่งอะไรมาบวกเพิ่มนั่นเอง

ลองดูนะครับ ช่วงที่โควิคระบาด ญี่ปุ่นปิดประเทศจนไปไม่ได้ วิธีการเสพสุขก็ยังพอหาวิธีอื่นมาเล่นกันได้
provoke
เหลนไฟใจสยิว
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2020, 10:41:13 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ รอติดตามผลงานรีวิวครับ
MegaTon
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2020, 01:56:16 PM »

สะดุ้งตรงที่บอกว่า สั่งตรงจากญี่ปุ่นแล้วโดนยึด เพราะกำลังเล็งๆของจากเวป otonajp อยู่เลย เห็นมีเพื่อนในเวปนี้เคยสั่งแล้วรอดมาได้
sisima
ตะกวดไซเบอร์
*

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2020, 02:05:53 PM »

สะดุ้งตรงที่บอกว่า สั่งตรงจากญี่ปุ่นแล้วโดนยึด เพราะกำลังเล็งๆของจากเวป otonajp อยู่เลย เห็นมีเพื่อนในเวปนี้เคยสั่งแล้วรอดมาได้

ปัญหาคือ ถ้าจะสั่งจากญี่ปุ่น ต้องห้ามเข้าระบบของไปรษณ๊ย์ฺไทยครับ โดยเฉพาะ EMS คีอห้ามเด็ดขาด เพราะมันจะเข้าไปในศุลกากรเลย (ตอนผมโทรไปขอร้อง โดนเจ้าหน้าที่อีกฝ่ายที่เป็นผู้หญิงแอบหัวเราะตอบกลับมาด้วย) แต่เอาจริงจากที่ผมเช็คๆ ต่อให้สั่งทางเรือ ก็มีโอกาสโดนศุลกากรสุ่มตรวจอยู่ดี วิธีที่โอเคหน่อยคือ ฝากร้านสั่งมา อาจต้องรอเวลาเป็นเดือนแต่ต้องจ่ายในราคาเกือบ 2 เท่าของราคาของ

วิธีที่จะเอามาจากญี่ปุ่นที่ปลอดภ้ยที่สุดจริงๆ คือ ไปซื้อแล้วเอากลับมาเองครับ เพราะต่อให้ขาเข้าประเทศ โดยสั่งให้เอาไปสแกน มันก็จะไม่เจออะไร (เพราะมันเป็นซิลิโคน) หากไม่ได้ทำตัวมีพิรุธจนเขาขอตรวจจริงๆ ก็แค่ยกกระเป๋าไปสแกน แล้วก็เดินออกไปตามปกติ ก็ไม่มีอะไรแล้วครับ

ถ้าจะสั่งจากญี่ปุ่น ต้องคำนึงถึงข้อนี้ครับ ว่ามันมีโอกาสโดนยึดสูง
asdfstory
ปลิงควาย
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2020, 12:42:08 PM »

ผมก็เพิ่งสั่งซิลิโคนตัวนึงจากลาซาด้ามาเหมือนกันครับ แต่มาเจอว่าอีกร้านขายถูกกว่า แถมมีของแถมให้อีก 555
ผมว่าข้อเสียมีนิดเดียวแค่การตรวจสอบราคาสินค้าแบบเปรียบเทียบหลายๆร้านทำได้ยากมาก เพราะเขาไม่ได้ใช้ชื่อจริงๆของสินค้า ทำให้หาเทียบกันยาก แต่รวมๆแล้วก็ดีนะครับ ได้ของจริง ตรงปก แพ็คมาดี ไม่ค่อยเสี่ยงนะผมว่า
Cool kids
ปลิงน้อย
*

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2020, 01:12:13 PM »

ปัญหาคือ ถ้าจะสั่งจากญี่ปุ่น ต้องห้ามเข้าระบบของไปรษณ๊ย์ฺไทยครับ โดยเฉพาะ EMS คีอห้ามเด็ดขาด เพราะมันจะเข้าไปในศุลกากรเลย (ตอนผมโทรไปขอร้อง โดนเจ้าหน้าที่อีกฝ่ายที่เป็นผู้หญิงแอบหัวเราะตอบกลับมาด้วย) แต่เอาจริงจากที่ผมเช็คๆ ต่อให้สั่งทางเรือ ก็มีโอกาสโดนศุลกากรสุ่มตรวจอยู่ดี วิธีที่โอเคหน่อยคือ ฝากร้านสั่งมา อาจต้องรอเวลาเป็นเดือนแต่ต้องจ่ายในราคาเกือบ 2 เท่าของราคาของ

วิธีที่จะเอามาจากญี่ปุ่นที่ปลอดภ้ยที่สุดจริงๆ คือ ไปซื้อแล้วเอากลับมาเองครับ เพราะต่อให้ขาเข้าประเทศ โดยสั่งให้เอาไปสแกน มันก็จะไม่เจออะไร (เพราะมันเป็นซิลิโคน) หากไม่ได้ทำตัวมีพิรุธจนเขาขอตรวจจริงๆ ก็แค่ยกกระเป๋าไปสแกน แล้วก็เดินออกไปตามปกติ ก็ไม่มีอะไรแล้วครับ

ถ้าจะสั่งจากญี่ปุ่น ต้องคำนึงถึงข้อนี้ครับ ว่ามันมีโอกาสโดนยึดสูง

ผมเพิ่งสั่งจาก Otonajp มาเลยครับ ไม่โดนยึดด้วย

มันมีทริคนิดนิดหน่อย ยังไงหลังไมค์มาถามได้ครับ
xzeed
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2020, 02:16:56 PM »

ผมก็เพิ่งสั่งซิลิโคนตัวนึงจากลาซาด้ามาเหมือนกันครับ แต่มาเจอว่าอีกร้านขายถูกกว่า แถมมีของแถมให้อีก 555
ผมว่าข้อเสียมีนิดเดียวแค่การตรวจสอบราคาสินค้าแบบเปรียบเทียบหลายๆร้านทำได้ยากมาก เพราะเขาไม่ได้ใช้ชื่อจริงๆของสินค้า ทำให้หาเทียบกันยาก แต่รวมๆแล้วก็ดีนะครับ ได้ของจริง ตรงปก แพ็คมาดี ไม่ค่อยเสี่ยงนะผมว่า

สั่งตัวไหนครับ  Cheesy หลังไมค์มาก็ได้ครับ
MegaTon
ผู้ชำนาญการเอวี
*

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2020, 03:34:35 PM »

ผมเพิ่งสั่งจาก Otonajp มาเลยครับ ไม่โดนยึดด้วย

มันมีทริคนิดนิดหน่อย ยังไงหลังไมค์มาถามได้ครับ

ขอทริคด้วยครับ
HAHAHAHA
AV DecadonoR++ (VIP)
โอตาคุเอวี
*

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2020, 10:15:04 PM »

ขอ trick ด้วยคนครับ Grin Grin
inspected
หื่นมีศิลปะ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2020, 12:54:22 AM »

พึ่งลองกดสั่งไปครับ งงกับราคา อีกอัน 980 อีกอัน 2100 ต่างกันยังไงหนอ
หน้า: [1] 2 3 ... 5 พิมพ์