เมษายน 27, 2024, 02:03:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: [ขอคำชี้แนะ] Tenga Flip Zero (white) vs Tenga Flip Hole (white)  (อ่าน 5015 ครั้ง)
yourgoodlover
ปลิงน้อย
*

« เมื่อ: กันยายน 02, 2020, 03:58:56 AM »

พอดีกำลังตัดสินใจจะสั่งมาลองสักตัว ลังเลอยู่ว่าจะเอาตัวไหนดีระหว่าง Flip Zero ขาว หรือ Flip Hole ขาว
.
ถ้าดูตามความสะดวกในการใช้งาน ผมค่อนข้างเทใจไปทางตัว Zero มากกว่านิดหน่อย
.
แต่ถ้าตัว Flip Hole ใช้แล้วฟินกว่ามาก ผมก็อาจจะเลือก Flip Hole ครับ
.
ขอคำชี้แนะท่านที่มีประสบการณ์ทั้งสองตัวด้วยครับ 

safd2fds3
AV Dedicator (VIP)
ปลิงกิติมศักดิ์

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2020, 04:54:28 PM »

ส่วนตัวใช้ Flip Zero อยู่ครับ ค่อนข้างฟิตดีครับ  มีจุดกระตุ้นเสียวเยอะดี ก็ไม่ได้แน่นเท่าไรครับถ้าไม่ได้บีบมันนะ แต่ถ้าใช้มือบีบก็ค่อนข้างแน่นครับ ทำความสะอาดง่าย ตากแปบเดียวก็แห้งแล้ว ส่วนตัวก็ชอบนะครับ ใช้มาครึ่งปีสภาพยังใหม่อยู่เลย ตอนนี้สั่ง Fleshlight stu มาลอง อยากได้ข้อมูลเพิ่มส่วนตัวได้ครับ ทิ้งไลน์ไว้
Panzerelite
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2020, 05:17:43 PM »

มันทนแค่ไหนคับ ราคาโหดมากๆ หรือเพราะต้องลักลอบนำเข้าถึงแพงหรืออะไร
safd2fds3

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2020, 05:34:56 PM »

Tenga ไม่ต้องนำเข้านะครับ หาจากเว็บในไทยได้เลยครับ ผมสั่งมาประมาณ 4300บาท ใช้มา 5เดือนได้มั้ง ก็บ่อยอยู่ครับ อาทิตย์ละ 2-3 ครั้ง สภาพยังดีครับ ทนอยู่ ล้างน้ำปกติ ไม่ได้ใช้สบู่อะไร ตากให้แห้งก็พอครับ (ตอนนี้กำลังสั่ง Fleshlight STUมาใชัครับ ของยังไม่ถึง *นำเข้ายากมากๆ ไม่มีร้านไหนขายต้องหาคนรับหิ้ว*)
safd2fds3

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2020, 05:35:38 PM »

Tenga ไม่ต้องนำเข้านะครับ หาจากเว็บในไทยได้เลยครับ ผมสั่งมาประมาณ 4300บาท ใช้มา 5เดือนได้มั้ง ก็บ่อยอยู่ครับ อาทิตย์ละ 2-3 ครั้ง สภาพยังดีครับ ทนอยู่ ล้างน้ำปกติ ไม่ได้ใช้สบู่อะไร ตากให้แห้งก็พอครับ (ตอนนี้กำลังสั่ง Fleshlight STUมาใชัครับ ของยังไม่ถึง *นำเข้ายากมากๆ ไม่มีร้านไหนขายต้องหาคนรับหิ้ว*)
Humeric
หื่นมีศิลปะ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2020, 06:17:32 PM »

enga Flip Zero ดำเสียว แน่นกว่าครับ
maoyuumaou
นักสะสมเอวี
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2020, 11:37:40 PM »

ผมใช้ zero สีขาว มา 3ปี พึ่งปลดระวางครับ เนื่องจากเริ่มเยิน อันใหม่เลยสั่งสีดำมาแทน ใช้แล้วรู้สึกฟิตกว่า แน่นกว่าครับ
LeoX
สหายร่วมหื่น
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2020, 02:07:01 AM »

tenga airtech twist น่าลองมั๊ยคับ ผมดูแล้วน่าจะดูดแรงกว่าตัว flip hole หรือ flip zero

https://www.youtube.com/watch?v=t2GiUWzsrAQ&feature=emb_logo&ab_channel=TENGAChannel
safd2fds3

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2020, 03:39:41 PM »

tenga airtech twist น่าลองมั๊ยคับ ผมดูแล้วน่าจะดูดแรงกว่าตัว flip hole หรือ flip zero

https://www.youtube.com/watch?v=t2GiUWzsrAQ&feature=emb_logo&ab_channel=TENGAChannel
ผมใช้ตัว flip zero สีดำอยู่ มันฟิตครับ เสียวดี แต่ความรู้สึกเหมือนลูกเล่นมันเยอะเกินไป ทำให้ไม่ค่อยเหมือนจริง ผมใช้ meiki 011 อยู่ตอนนี้เสียวมากครับ
Panzerelite
โอตาคุกิติมศักดิ์
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 13, 2021, 10:16:16 PM »

เจอข้อเสียหนักๆของFlip Zero หละคือ ซิลิโคนด้านนอกหละ แบบว่าอันตรายมาก เล็บยาวๆกรีดขาดได้เลยนะปุ่มกดก็แข็งไปไหน แถมกดแล้วก็ไม่รู้สึกต่างกันเท่าไหร่ จำไม่ผิดเท่าที่3รุ่น3ปุ่มนี้ต่างกัน3แบบเลยนิ

เราว่าถ้าflash light มันทำความสะอาดง่าแบบเทนก้าflash light น่าสนใจอยู่นะเพราะกระป๋องน่าจะทนกว่าเยอะ
หน้า: [1] 2 พิมพ์