มีนาคม 29, 2024, 01:10:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซับไทย Yuko Shiraki ฤดูฝนหนักชู้รักเร่าร้อน JUY-062  (อ่าน 27464 ครั้ง)
poln
AV Distinctive (VIP)
หื่นไร้ศิลปะ

« เมื่อ: ธันวาคม 12, 2020, 07:26:04 PM »

ซับไทย
https://drive.google.com/file/d/1A1MiQRObZ9r4KXsXS7wrHf6FKLlpECNq/
https://www.mediafire.com/file/vn5tsyp9mbeowrp/JUY-062.srt/file

เรื่องย่อ
หนังเมื่อปี 2017 นำแสดงโดย ยูโกะ ชิรากิ รับบทคุณน้ายังสาวที่หลบฝนอยู่แล้วเจอเด็กหนุ่มที่เคยดูแลโดยบังเอิญ
หลังจากไม่ได้เจอกันหลายปี แต่เขาคนนั้นก็ยังฝังใจแอบรักคุณน้ามาตลอด แล้วพายุเข้าครั้งนี้ก็เป็นใจให้แก่คนเหงา

***ผู้มีประสบการด้านทำซับที่ชำนาญช่วยวิจารณ์หน่อย

----------------------------------(อิดิทโดย AVC Presidente)----------------------------------

แนะนำว่าต้องหา FHD 1080p มาดูเลย (ใน VIP มีแจก) ดูแบบชัดๆได้อารมณ์กว่ามาก

สุดท้ายฝากไว้เช่นเคย อย่าลืมคำ ขอบคุณ เป็นกำลังใจให้ผู้แปลซับด้วยนะครับ

-------------------------------------

แจกตัวหนัง FHD คมชัดโหลดง่ายเต็มสปีดให้แล้วในห้อง VIP [FHD MP4 4.83 GB]

http://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=226503.0

ในห้อง VIP มีหนังเอวีซับไทยรวมไว้เยอะมากนับร้อยเรื่อง ใครสนใจก็บริจาคช่วยเหลือเวบได้ครับ

---------------------------------------------

ส่วนสมาชิกทั่วไปหาดูออนไลน์ได้จาก https://mixdrop.co/f/7948a4pvfx

จะได้ไฟล์ขนาด 800 MB คุณภาพพอใช้ แล้วเปลี่ยนชื่อหนังให้ตรงกับชื่อไฟล์ซับ เปิดดูได้เลย

หรือจะลองหาในกูเกิ้ลในเวบดูออนไลน์เวบอื่นๆก็ได้ครับ เผื่อจะสามารถดึงลงมาได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2023, 02:38:09 AM โดย Admin » บันทึกการเข้า
SuperAok
AV Columnist
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2020, 11:35:11 PM »

ผมไม่ใช่ผู้ชำนาญอะไรหรอก เพิ่งเริมหัดแปลมาไม่นานนี้เอง
แต่ก็อยากจะช่วยอะไรได้บ้างในฐานะนักแปลมือใหม่ด้วยกัน
เริ่มด้วย 4 ข้อก่อน
1. เลือกเรื่องที่มาทำ sub ได้ดี ไม่ใช่เรื่องซ้ำซากจำเจ ซึ่งจะทำให้ไม่คุ้มค่าที่จะเอามาทำ sub
2. Timing ของ sub ไม่ครงกับเสียงพูด ผมลองเลื่อนให้ใหม่ ตาม file นี้
    https://www.mediafire.com/file/7ojaflmsv4mdnih/JUY-062.srt/file
3. คำรำพึง ใกล้กับคำพูดมาก ผมลองเปลี่อน font ให้ใหม่ เป็นตัวเอียง เช่นเดียว คำบรรยายใน VDO ผมเปลี่ยนให้เป็นสีฟ้า
4. คำสรรพนามของญี่ปุ่นและฝรั่ง มีน้อยกว่าของไทยมาก เรามี ฉัน, ผม, กู, ข้า, อาตมา และอีกมากมาย
    ฝรั่ง มีคำว่า aunt คำเดียวหมายถึงทั้งป้าและน้า  ญี่ปุ่น มีคำว่า โอบะ คำเดียวหมายถึงทั้งป้าและน้า
    ถ้าคิดว่าตัวแสดงน่าจะอายุอ่อนกว่าแม่ก็อาจจะเลือกเรียกว่าเป็นน้า
SuperAok

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2020, 11:46:01 PM »

เพิ่งนึกออกอีกข้อหนึ่ง
เนื่องจากสองคนเป็นป้าหลานกัน หลานก็ควรแสดงความเคารพป้า ไม่ควรใช้คำพูดหยาบคาย หรือดูหมิ่นเหยียดหยาม ส่วนป้าก็ควรทำตัวเป็นตัวอย่างที่ดี ไม่ควรใช้คำพูดให้ดูเป็นผู้หญิงชั้นต่ำมากเกินไป คำพูดพวกนี้ควรใช้ในกรณีที่เป็ในแนว hard core หรือแนว dark
AVC Presidente
Anti-Capitalism !!!
AV Master
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

ประธานาธิบดีแห่งสาธารณรัฐเอวีซี

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2020, 06:56:48 AM »

ครั้งนี้ผลงานแปลปรับปรุงในทางทีดีขึ้นมากครับ มีแก้ไม่มากเท่าไหร่ ผมจัดการให้หมดละ

แก้เวลาให้ตรงไฟล์หนัง + แก้สรรพนามจากป้าเป็นน้า + แก้คำผิด + เกลาประโยคบางอันให้ถูกต้องขึ้น

ส่วนใหญ่ถือว่าผ่านครับ เทียบกันครั้งก่อนๆ ครั้งนี้ขอชื่นชม เป็นกำลังใจให้ครับ  Grin

AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ วานเพื่อน ๆ ช่วยกดติดตามด้วยนะ ==>  
รักเวบนี้ ชอบเวบนี้ เชิญบริจาคสนับสนุนค่าเซอร์เวอร์ของเวบ เพื่อให้สังคมเอวีเข้มแข็งอยู่ได้ต่อไป สังคมแห่งการให้โดยไม่หวังผลตอบแทน
naipeesaj
AV Dedicator (VIP)

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2020, 07:31:50 AM »

Shocked Shocked Grin Grin ขอบคุณท่าน poln และท่านประธาน AVC Presidente มากๆครับ  Grin Grin Cool Cool
titans
รับแปลซับไทย สนใจสอบถามทาง INBOX

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2020, 07:51:20 AM »

เป็นกำลังใจให้ครับ

เมื่อทำดีขึ้นแล้วก็ขอเป็นกำลังใจให้ทำดียิ่งๆขึ้นนะครับ

ไม่ใช่ผู้ชำนาญการ แต่ดูตามที่แคปหน้าจอมา ก็คิดว่าลื่นหูดีแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2020, 08:59:04 AM โดย titans » บันทึกการเข้า
visootpao

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2020, 08:13:58 AM »

ขอบคุณคร๊าบ
rayman5011
AV Donator (VIP)

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2020, 08:53:57 AM »

ขอบคุณครับ
agg001
AV Devotor (VIP)

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2020, 10:52:33 AM »

ขอบคุณท่านประธานและเป็นกำลังใจให้ผู้แปลครับ
seranas
AV Dedicator (VIP)
กรรมมาธิการเอวี

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2020, 11:01:26 AM »

ขอขอบพระคุณท่านผู้แปลมาก ครับ
และขอขอบคุณท่าน SuperAok ที่มายืนยันคุณภาพของผลงานครับ
ขอบคุณอีกครั้ง ครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์