มีนาคม 29, 2024, 02:41:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: AVC เปิดเฟสและโซเชี่ยลใหม่ เพื่อนๆช่วยกดไลค์ติดตามด้วย
เวบเข้าสู่ปีที่ 15 แล้ว ท่านสามารถช่วยเหลือเวบได้โดยสมัคร VIP (ตลอดชีพ) อ่านคอมเมนท์จากผู้ใช้งานจริง ที่นี่

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวซ้ำรอบสอง premium uploadgig โหลดหนัง maxjav  (อ่าน 34831 ครั้ง)
mhudom
หมู่เฮาชาว AVC
AV Moderator
ผู้บัญชาการเอวีสูงสุด
*

« เมื่อ: ธันวาคม 29, 2020, 10:43:43 PM »

เหมือนเดิมนะครับ คือ ขอโพสต์ทิ้งไว้ห้องนี้ชั่วคราวก่อน เพราะทุกคนน่าจะรวมตัวกัน
อยู่ที่ห้องนี้มากที่สุดแล้ว  ถ้าหายไป ก็ตามไปที่ ห้อง site review นะครับ

สวัสดีครับ เพื่อนๆ กลับมารีวิวอีกแล้ว
คราวนี้ รีวิว เว๊บเดิม ด้วยเหตุผลใหม่
คือ พรีเมี่ยม uploadgig ที่ใช้โหลดหนังจาก maxjav.com
เนื่องจาก ช่วง อีเว้นท์ BLACK FRIDAY ที่ผ่านมา มันได้ทำการลดราคา
ซึ่งผมได้เอามาแจ้งให้เพื่อนๆ รับทราบกันไป ผมเองจึงได้ร่วมซื้อไปด้วย
เพราะดองรายการหนังไว้เยอะ และเห็นว่ามันเพิ่ม Daily Limit ขึ้นมาอีกเท่าตัว
จาก วันละ 50GB เป็น 100GB

ซึ่งตอน 50GB นั้น ตีคร่าวๆ ก็ตกประมาณวันละ 10 เรื่อง
เมื่อเพิ่มเป็น 100GB ก็เท่ากับเพิ่มอีกเท่าตัว เป็น 20 เรื่อง ต่อ วัน (โดยประมาณ)

ขอข้ามรายละเอียดเกี่ยวกับราคา วิธีการซื้ออะไรพวกนี้ไปนะครับ เพราะได้กล่าวถึงไปแล้ว
ตามไปดูในหัวข้อคราวก่อนได้ ที่ห้อง site review ครับ

เริ่มกันเลยนะ!!!

เมื่อเราโหลดจนเต็มโควต้า ก็จะเป็นแบบนี้ เราจะโหลดต่อไม่ได้
ต้องรอให้ระบบมันรีเซทโควต้าใหม่ก่อน
ซึ่งตามเวลาในไทย ก็ประมาณ7.00 น.
ส่วนตรงลูกศร คือ เวลานับถอยหลัง ก่อนจะรีเซทโควต้าใหม่ ในภาพ ก็คือ เราต้องรออีก 12ชม.40นาที 38 วินาที
ถึงจะกลับมาโหลดได้อีกครั้ง คราวก่อนมันไม่มีบอกขนาดนี้นะ บอกแค่ว่า เต็มแล้ว ไว้มาใหม่วันหลัง
ส่วน limit 100GBนั้น เท่าที่โหลดมา ก็พบว่า มันจะเกินๆ อยู่เหมือนกันเกินยังไงมาดูกัน

ไฟล์ที่ได้จากการโหลดจนหมดโควต้า ในวันที่ 1 ได้ไปทั้งหมด 20  เรื่อง

ผลรวมของปริมาณไฟล์ทั้งหมด อยู่ที่ 108GB เกินมา 8GB
ไม่รู้เหมือนกันว่าเกินมาได้ยังไง
ส่วนจำนวนไฟล์ 23  ไฟล์ คือมันมีเรื่องนึง มี 2 parts
แล้วก็ ผมมีใส่ปกลงไป 2 เรื่อง มันเลยนับรวมไปด้วย
จริงๆ คือ หนัง 20 เรื่อง แต่จำนวนไฟล์ คือ 21 ไฟล์

วันที่ 2 อันนี้ชัดเจน ได้ไป 23 เรื่อง

แต่ผลรวม เกินไปถึง 123 GB ไม่รู้ยังไงของมัน

วันที่ 3  ได้ไปอีก 22 เรื่อง รวมเป็น 122 กว่าๆ GB
ก็ยังเกิน 100 GB อยู่ดี
)

รูปนี้ ไม่ต้อง งง นะครับ คือ ผมแบ่งเป็น 2 ช่วง เช้าเย็น
เช้าโหลดได้ไป 10 เรื่อง พอย้ายไป EX HDD เสร็จก็ลบ เพราะกลัวในคอมฯ มันเต็ม
แล้วก็มาต่อ ตอนเย็น อีก 12 เรื่อง

เบ็ดเสร็จ 3 วันแรก ฟันไป 65 เรื่อง!!!
ที่ ลิสต์เอาไว้ ก่อนหน้านี้ กับที่ตกหล่น นี่แทบเกลี้ยงเลยนะครับ

อันนี้แถม ของวันที่ 16 ใน โฟลเดอร์เลข 2 นั่นไม่เกี่ยวนะครับ

ไฟล์ทั้งหมดของวันที่ 16

มาถึงเรื่องสปีดในการโหลด ผมเคยบอกเพื่อนๆ ไปแล้วในการรีวิวครั้งก่อนๆ ว่า เน็ตผมเป็น VDSLอง ของ 3BB
แต่ตอนนี้ เค้าเปลี่ยนเป็นไฟเบอร์แล้ว ลูกค้าเก่า เปลี่ยนให้ฟรี เพิ่งเปลี่ยนไปประมาณ กันยายน นี่เอง
ก็ต้อง ขอบคุณ 3BB ไว้ ณ ที่นี้ด้วย

ลองโหลด ทีละเรื่องก่อน พบว่า วิ่งอยู่ที่ 11MB
จริงๆ ตั้งแต่เป็นไฟเบอร์ก็วิ่งประมาณนี้ "เกือบตลอด"
โหลดจากที่ท่านประธานให้ไว้ในห้องซับไทยก็ประมาณนี้
แต่ไม่ค่อยได้โหลดไฟล์ใหญ่ๆ ทีเดียว 7-8 GB แบบนี้

โหลดเพิ่มเป็น 2 เรื่องพร้อมกัน ก็วิ่งเร็วอยู่
ก่อนหน้านี้ ถ้า 2 เรื่องขึ้นไปพร้อมกัน จะตกไปหน่อยๆ

3 เรื่องพร้อมกันซิ ก็ยังสบายๆ อยู่
เมื่อก่อน 3 เรื่องพร้อมกัน ไม่ได้เลยนะครับ เพราะมันจะฉุดกันเองตลอด

เด็ดสุด คือ 4 เรื่องพร้อมกันเลย
จริงๆ ในห้องซับไทย ผมก็เคยลองนะ แต่นั่นมัน แค่ไฟล์ละ 500 MB

ผมลองดูอยู่หลายครั้ง ก็พบว่า สปีดมันไม่ตกลงเลย
ตัวเลขมันอาจจะวิ่งขึ้นวิ่งลงบ้าง แต่ความเร็วมันคงที่ตลอด
เน็ตไฟเบอร์นี่มันจอร์จจริงๆ

รวมๆ แล้ว ถ้าเป็นหนังความยาวมาตรฐาน 120 นาที
ขนาดประมาณ 5 GB เราโหลดพร้อมกัน 4 เรื่องใช้เวลา
ไม่ถึง 15 นาทีด้วยซ้ำ

MIDE 837 เรื่องนี้ วิ่งเกินจากทั่วไปที่เจอ คือ วิ่งถึง 12MB

ผมก็ลองโหลดเพิ่มอีกเรื่องพร้อมกันดู พบว่า MIDE837
ก็ยังวิ่งฉิวอยู่ที่ 12MB  โดยไม่ตกลงแต่อย่างใด

ตอนนั้นก็คิดว่า สบายแล้วกู ^_^   หารู้ไม่ ว่ามันคือ อาการของทะเลสงบ ก่อนเกิดพายุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2022, 12:02:50 PM โดย AVC Presidente » บันทึกการเข้า

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
mhudom
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2020, 10:53:25 PM »

เมื่อปัญหามาเยือนเรา...

คราวที่แล้ว ผมรีวิวไว้ ว่าเจอปัญหาเรื่อง "สปีดตก" ที่บางครั้ง ตกลงอย่างน่าเกลียด คือ จาก 10 MB
เหลือ แค่ 200-300 KB มารอบนี้ ปัญหานี้ ไม่เจอครับ

แต่!!!
มาเจอปัญหานี้แทน คือ บางเรื่องโหลดไม่ได้!!!

พอกดโหลด มันจะขึ้นแบบนี้

ตอนแรก เจอไป 3-4 เรื่อง อันที่จริง ก็ไม่มากมายอะไร ถ้าเทียบกับที่เราได้ไปทั้งหมด เสียแต่ว่า
มันเป็นเรื่องที่อยากได้ทั้งนั้น ลองถามไปที่ แอดมินของ maxjav แล้ว เค้าได้แต่ยืนยันว่า
โหลดได้ปกติทุกเรื่อง แต่จริงๆ คือ เราก็ยังโหลดไม่ได้
ไม่รู้เหมือนกันว่า เพราะอะไร

และแล้วเรื่องที่ผมกลัวที่สุดก็เกิด คือ UG มันปิดซ่อมบำรุง (Mainstanance) ซึ่ง ADMIN ของ maxjav
โพสต์บอกไว้แล้ว ตั้งแต่วันที่ 4  ธันวา ซึ่งวันนั้นผมยังไม่เจอปัญหาอะไร แต่มาเจอเอาวันที่ 5 แทน
ซึ่งผมก็โหลดอะไรไม่ได้เลย จริงๆ ปัญหานี้ เคยเกิดมาทีนึงแล้วเมื่อคราว ที่อยู่ DATA FILE
โหลดไป 15 วัน ไม่มีปัญหาอะไร พอวันที่ 16 มันก็ปิดซ่อมบำรุงแบบนี้เลย แล้วก็ทำให้เราโหลดอะไรไม่ได้
ถามไป มันก็โบ้ยว่า เป็นที่เน็ตเรา ( ถาม Data File นะครับ ไม่ได้ถาม maxjav)

เป็นแบบข้างบนนั่นน่ะ แต่คราวนี้ เป็นทุกไฟล์!!!

เสียเวลาไป เปล่าๆ 1 วัน เพราะมัวแต่ถามหาวิธีแก้ไข จาก uploadgig ซึ่งตอบเรากลับมาแค่ครั้งเดียว
คือถามว่า มีปัญหายังไง แล้วก็เงียบหายไปเลย
ซึ่งคราวนี้ ค่อนข้าง โอเค กับAdmin ของ maxjav มากกว่า ที่คอยเมล์มาถามตลอดว่า โอเคยัง โหลดได้ยัง
ลองทำแบบนั้นยัง ลองทำแบบนี้ยัง
ผมก็ไล่ทำดะ ตั้งแต่ ปิดแอนตี้ไวรัส โทรไป 3BB รีเซทสัญญาณ
โน่นนี่นั่น ทุกวิธีล้วนไม่ได้ผล

ตอนนั้นรู้สึกแบบนี้เลย

สุดท้ายก็ปิด IDM ไปซะ แล้วไปโหลดผ่าน Browser แทน
พบว่าโหลดได้ครับ แต่ไม่เวิร์ค ใช้เวลาเป็นชั่วโมงต่อ 1 เรื่อง
ซึ่งผมรับไม่ได้อ่ะ จาก เรื่องละไม่ถึง 10 นาที กลายเป็นชั่วโมง

คือรู้สึกว่า แย่และ ทำไงดี อะไรที่มันแว๊บมาในหัว
พอให้เป็นไอเดียแก้ปัญหาได้ มันเป็นความหวังหมด
ตอนแรกก็กะล้าง IDM ทิ้งแล้วลงใหม่ แต่ก็คิดว่ารอบคอบไว้ก่อน ลองโหลดจากที่อื่นดู ก็พบว่าใช้ได้หมด
ตั้งแต่ไฟล์ในห้องซับไทย
YOUTUBE
VIP ในเว๊บ Met Art
HPJAV

Met Art ใช้ IDM โหลดได้ตามปกติ
แถมวิ่งไวเว่อร์ 68MB!!! จนอยากกระชากคอเสื้อมันมาถาม
ว่า แค่ไฟล์ภาพนิ่ง ขนาด 400 กว่า MB มึงวิ่งทำไมตั้ง 60 กว่า MB
มึงจะบ้าเหรอ !!!

โหลดได้หมดเลยครัย เลยลงความเห็นเอาเองว่า ไม่ได้เป็นที่เรา เลยไม่ล้าง ขี้เกียจ แล้วทำไงดีล่ะ มองรอบตัว
พบว่า เรายังมี โทรศัพท์ เป็น ฮาร์ดแวร์อีกหนึ่งอย่าง ซึ่งตอนแรกก็กะว่า ไม่เวิร์ค ที่จะเอาโทรศัพท์
มาโหลดหนังแทนคอมฯ เพราะเคยมีประสบการณ์แล้ว ตอนนั้นใช้ NOKIA LUMIA เน็ตเป็น VDSL
พบว่าไม่เวิร์คเข้าขั้นห่วยแตกเลยทีเดียว!!
แล้วก็เคยใช้ GALAXY TAB S2 ก็ใช้เวลาเป็นชั่วโมงอยู่
แต่ตอนนี้ โทรศัพท์เป็น NOTE 8 แล้วเน็ตก็เป็นไฟเบอร์แล้ว เลยคิดว่า เอาวะ ลองดูไม่มีอะไรจะเสีย
ตอนแรกว่าจะหา พวก app download manager มาลง แต่ดูๆ แล้ว ไม่เวิร์คเลยไม่เอา โหลดมันดื้อๆ เลย

ปรากฏว่าเวิร์คครับ !!!!
เร็วมาก ใช้เวลาต่อเรื่อง ไม่ถึง 10 นาที!!!

คือไม่รู้ว่าเพื่อนๆ รู้กันอยู่แล้วมั้ย แต่ผมนี่เพิ่งรู้เลยว่ามันเวิร์คมากๆ
แล้วไม่ได้โหลดผ่านพวก แอปช่วยโหลดอะไรเลยนะ โหลดมันดื้อๆ ผ่าน บราวเซอร์อินเตอร์เน็ตของซัมซุงนั่นแหละ

เวลาตรงลูกศรสีเขียว คือเวลาที่เริ่มโหลด
ส่วนในวงกลมแดง คือเวลาปัจจุบัน
จะพบว่า มันใช้เวลาไปราวๆ 6-7 นาที ต่อไฟล์ 5.2GB

ลองดูหลายๆ ไฟล์นะครับไม่ได้โหลดแค่ครั้งเดียวแล้วมาโมเม

เรื่องนี้ใหญ่หน่อย เกือบ 7GB ใช้ไปราวๆ 10 นาที

ลอง 2 ไฟล์พร้อมกันดู ก็ยังเร็วอยู่

แต่มันก็ไม่เสร็จพร้อมกันหรอกนะ จะมีไฟล์หนึ่ง เสร็จก่อนเสมอ

เรียบร้อยแล้ว ไฟล์ทั้งหมดก็มาอยู่ในโทรศัพท์ของเรา
แล้วค่อยไปย้ายลงคอมฯ อีกที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2022, 12:03:14 PM โดย AVC Presidente » บันทึกการเข้า

อาวุธใหม่ ปลดปล่อยไฟล์หนังสู่ HDD ของคุณ
หนังใหม่เดือนชนเดือน , หนังเก่าที่เคยพลาดไป
ด้วย ExtMatrix สำหรับ VIP++ เท่านั้น
https://www.avcollectors.com/board/index.php?topic=237325.0
mhudom
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2020, 11:16:10 PM »

จุดที่เสียเวลานิดหน่อย ก็คือ ช่วงนี้ ที่เราต้อง ย้ายจากโทรศัพท์มาลงในคอมฯ เพื่อเคลียร์พื้นที่ให้ว่าง
สาย USB ที่มากับโทรศัพท์มันเป็นแค่ 2.0 ก็ช้าอย่างที่เห็น
แต่ผมเห็นใน shopee มันมีขาย แบบ 3.0 ไม่แน่ใจว่ามันใช้ได้มั้ย

พอย้ายลงคอมฯแล้ว ว่างๆ เราก็มาย้ายลง Ex HDD ต่ออีกทอด คราวนี้ เร็วปรู๊ด เพราะ เป็น 3.0

บางทีถ้าเราย้ายหลายไฟล์หน่อย
ประมาณ 3-4 ไฟล์ มันจะขึ้นเวลาเว่อร์ๆ แบบนี้ ไม่ต้องไปสนใจ
เอาจริงๆ มันไม่ช้าอย่างที่เห็นหรอก
แต่แรกๆ ก็ยอมรับว่า ตกใจอยู่...

พอไฟล์ถูกโหลดมาอยู่ในโทรศัพท์แล้ว อันนี้ก็เป็นธรรมดา
ก่อนเราจะย้ายไปลงคอมฯ เราก็คง
อยากจะลองเปิดดู เพื่อเช็คซะหน่อยว่า ดีมั้ย สนุกมั้ย กระตุกหรือเปล่า ใช่มั้ยครับ ซึ่งก็ทำได้ครับ
แต่ผมขอเตือนเพื่อนๆ ไว้ก่อน ว่าก่อนเปิด เช็คดูให้เรียบร้อยว่าเราปิดเสียงหรือยัง อย่างของผมนี่ เล่นเกมค้างไว้
เปิดหนังมาทีนี่ สะดุ้งเฮือก!! ปิดแทบไม่ทัน!!
ระวังกันไว้ด้วยนะครับ

ถ้าใครใช้วิธีโหลดจากโทรศัพท์แบบนี้
การย้ายไฟล์จากโทรศัพท์ลงคอมฯ นั้น เป็นอะไรที่จำเป็นมาก เพราะพื้นที่ในโทรศัพท์ค่อนข้างจำกัดมาก
ของผม แค่ 64GB หักพื้นที่ ที่ใช้ไปกับอย่างอื่น ก็เหลือประมาณ 30 กว่า GB ลงได้เต็มที่ ก็ 5-6 เรื่องเอง
ต้องคอยเคลียร์พื้นที่ให้ว่างอยู่เสมอ

แต่ไม่ว่ายังไง งานนี้ ตำแหน่งพระเอก แน่นอนต้องยกความดีความชอบให้กับ คู่หูของเรา
SAMSUNG GALAXY NOTE 8 ตัวนี้ นี่เอง!!!
เรียกว่า ถ้าไม่ได้โทรศัพท์เครื่องนี้ไว้ ก็ไม่รู้ การซื้อพรีเมี่ยมครั้งนี้ จะจบลงแบบใด....

เรื่องใช้งานทั่วไป ดียังไงเราก็ยังไม่รู้ (ขนาดใช้มา 3 ปีแล้ว)
เรื่องถ่ายภาพ ดียังไง ก็ไม่รู้
เรื่องเล่นเกม  มีเล่นบ้าง แต่ก็ยังไม่รู้
แต่ถ้า เรื่องโหลดหนังโป๊ ให้เต็ม 100

ปริมาณหนังทั้งหมดที่โหลดไปได้ในครั้งนี้ คือ 560 เรื่อง!!!

ซึ่งจริงๆ นะ มันควรจะต้องได้มากกว่านี้ด้วย ถ้าไม่ติด ที่เจอปัญหาโหลดไม่ได้ ไป 1 วัน แล้วก็
อีก 2-3 วันต่อมา ที่เราโหลดจากโทรศัพท์ได้แล้ว แต่ยังไม่ชิน ที่ต้องมาโหลดจากโทรศัพท์ แล้วก็ไปลงคอมฯ
แล้วก็มาล้างในโทรศัพท์ แล้วก็โหลด แล้วก็ลงคอมฯ ต่อ
วนไปมาแบบนี้ แล้วต้องย้ายไปลง EX HDD ต่ออีก
เพราะไม่งั้น ในคอมฯ ก็จะเต็มอีก เรียกว่า เสียเวลาหลายต่อ

กับช่วง 2 อาทิตย์หลัง ที่เริ่ม ไม่มีหนังโหลดละ เพราะมันโหลดเร็วมาก ที่ลิสต์ไว้นี่ เกลี้ยงเลย
เลยเริ่มชิลๆ โหลดบ้าง แต่ไม่เต็มโควต้า

คือผม ก็พยายามจะโหลดอ่ะนะ เพราะอยากรู้ว่า ถ้าเราโหลดเต็มที่เลย จะได้ซักกี่เรื่อง เลยโหลดๆ ไปก่อน
กะว่า ไม่ดี ก็ค่อยไปลบทิ้งทีหลัง

ข้อสังเกตบางประการ

หลังๆ มานี่ มันจะมีหนังในรูปแบบ 4K มาลงด้วย แต่ว่า !!
ด้วยพรีเมี่ยม ของ uploadgig มันโหลดไม่ได้
เพราะมันถูกอัพไว้ ที่ WDupload คือ พรีเมี่ยมคนละยี่ห้อ คนละโฮสต์ กัน โหลดข้ามกันไม่ได้
ซึ่งก็ไม่รู้ว่า เค้าคิดได้ไง ที่เอาหนัง 4K ขนาดเรื่องละ 20 กว่า GB ไปลงที่ WDupload
ที่ daily limit แค่ 35 GB ต่อวัน (1 ใน 3 ของ uploadgig) แต่แพงกว่า เพราะคิดเงินเป็นค่าเงินยูโร (14.95)

หนัง 4K ถูกอัพไว้ที่ WDupload ทั้งนั้น ไม่งั้นว่าจะโหลดมาดูซะหน่อย เลย อดเลย ใครที่เล็งๆ หนัง 4K ไว้
ดูด้วยนะครับ ถ้าซื้อ พรีเมี่ยม uploadgig หนัง 4K โหลดไม่ได้ครับ ระวังกันด้วย

จริงๆ ต้องบอกว่า เมื่อมันออกมาในรูปแบบนี้ ก็ชวนให้คิดแหละว่า เค้าทำแบบนี้ เพราะอะไร แต่พูดไปก็นะ....

ส่วน Daily Limit สามารถเช็คได้ตามนี้ โดยเข้าไปใน Account ของเรา ตามด้วย Account Info

ก็จะสามารถเช็ค Daily Limit ที่เหลือในแต่ละวันได้
แต่จริงๆ ไม่ต้องเช็คก็ได้ แค่โหลดๆ ไป
หมดเมื่อไหร่ มันก็โหลดต่อไม่ได้ แค่นั้น

ข้อควรระวังบางประการ
สำหรับใครก็ตาม ที่โหลดด้วยโทรศัพท์
ผมไม่แน่ใจ ว่า โทรศัพท์แอนดรอยด์ของ ซัมซุง
จะเป็นแบบนี้ทุกเครื่อง ทุกรุ่นหรือเปล่า แต่ของผม (NOTE Coolเป็นแบบนี้

เมื่อเราจะโหลด แค่เราเอานิ้วเงี่ยนๆ ของเราแตะไปที่ ลิ้งค์โหลดสีแดง
มันก็จะขึ้นโหลดให้ทันที โดยไม่ต้องลง แอปดาวน์โหลดอะไรทั้งสิ้น

ผมเข้าเว๊บผ่าน เบราเซอร์ของ ซัมซุงอินเตอร์เน็ตนะ
ตัวนี้... ไม่ใช่ Chrome นะ

อ่ะ....คร็อป ให้ดูชัดๆ เผื่อใคร มองไม่เห็น ฮิ ๆ

ขณะโหลดไฟล์ เมื่อเราสไลด์หน้าจอลงมา มันจะแสดง
จำนวนไฟล์ที่โหลดไปแล้ว (เลข 5 ในวงกลมแดง)
และที่กำลังโหลดอยู่ (กรอบเขียว)

ซึ่งตรงเลข 5 นี้ต้องระวัง คือ ผมเจอมาแบบนี้ ครับ
พอเราโหลดไปเรื่อยๆ มันก็จะเพิ่มขึ้นตามจำนวนไฟล์
ที่เราโหลดไป ซึ่งเราควรจะเคลียร์มันทิ้งไป ด้วยการสไลด์ ออกไปทางด้านขวามือ เป็นการล้างรายการออก
ถ้าเราปล่อยให้มันเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ น่าจะประมาณ 50 รายการหรือไงนี่แหละ ไอ้กรอบสีเขียวของรูปด้านบน
มันจะไม่แสดงผลให้เราเห็นอีกต่อไป ทำให้เราดูไม่ได้ว่า ไฟล์ที่เรากำลังโหลดอยู่ โหลดไปได้มากน้อยแค่ไหนแล้ว

แล้วก็ปกติเวลาเราโหลดไฟล์ มันจะมีสัญลักษณ์การโหลด รูปลูกศรชี้ลงด้านล่าง แบบในรูป
มันก็จะไม่ขึ้นให้เราเห็นด้วยนะ

ซึ่งตอนแรก ผมโหลดๆ ไปแล้วลืมเคลียร์ทิ้ง มันก็ไม่ขึ้นเฉยเลย
ผมก็ งงๆ ว่า เอ๊ะ! ทำไมมันหายไปไหนวะ...
ตอนหลังไม่รู้จะทำไง แต่เห็นรายการมันขึ้นอยู่ที่ 49 ผมเลยลองเคลียร์มันทิ้งดู ปรากฎว่า พอเราเคลียร์ทิ้งไป

ไอ้รายการในกรอบเขียวๆ มันก็กลับมาใหม่

เพราะฉะนั้น พยายามเคลียร์ รายการดาวน์โหลดทิ้งไปบ้าง
อย่าปล่อยให้มันเพิ่มขึ้นเยอะๆ

อีกเรื่องครับ

สุดท้ายละ...

เกี่ยวกับช่วงเวลาในการ เริ่มต้นซื้อพรีเมี่ยม และการหมดเวลา

ถ้าใครเคยอ่านรีวิวคราวก่อน จะเห็นว่า วันสุดท้ายของพรีเมี่ยม ผมบอกไว้ว่า
ผมอาจอาจจะขาดทุนไป เพราะ คราวก่อน ผมซื้อตอนเวลาประมาณ 7 โมงกว่าๆ
ซึ่งผมจำเวลาเป๊ะๆ ไม่ได้
แล้ว มันรีเซ็ทโควต้า แต่ละวัน ในเวลา 7.00 น. ของเมืองไทย

เลยกลายเป็นว่า วันสุดท้ายของพรีเมี่ยมคราวก่อน พอ 7 โมงปุ๊ป ผมโหลดไปได้
แค่ เรื่องเดียว (ใช้เวลาประมาณ สิบกว่านาที )แล้วก็หมดเวลา

ซึ่งตอนนั้น ผมยังไม่แน่ใจ แต่วันนี้ ผมมั่นใจแล้วครับ เพราะคราวนี้ ผมซื้อพรีเมี่ยม
ตอนประมาณบ่ายสามโมงครึ่ง (15.30 น.) พอถึงวันสุดท้าย
ผมยังโหลดได้เรื่อยๆ โดยที่ไฟล์สุดท้ายที่ผมโหลด โหลดตอนประมาณ บ่ายสามกว่าๆ

ผมจึงขอสรุปว่า วันแรกของพรีเมี่ยม เราซื้อไปในช่วงเวลาใด
วันสุดท้าย มันก็จะหมดลงในช่วงเวลาเดียวกัน

หรือพูดให้เข้าใจง่ายๆ ก็คือ ถ้าวันแรกเราซื้อ ตอน 10 โมง
วันสุดท้ายก็หมดเวลา ตอน 10 โมงเช่นกัน

ทีนี้ มันมีเรื่องการรีเซทโควต้าประจำวัน ตอน 7 โมงใช่มั้ยครับ
ลองคิดดูว่า ถ้าเรารีบซื้อเร็วเกินไป คือซื้อซัก 7.20 น.
พอวันสุดท้าย หลังจากมันรีเซทโควต้า ตอน 7.00 น. เท่ากับว่า
ท่านมีเวลาแค่ 20 นาทีเท่านั้น ในวันสุดท้าย

ระวังกันด้วยนะครับ

ไฟล์สุดท้ายผมโหลดไปประมาณช่วงบ่ายสามโมง
พอหลังจากนั้น ผมเข้าไปอีกทีตอน เกือบๆ 5 โมง
ก็พบว่า โหลดไม่ได้อีกแล้ว มันจะขึ้นว่าให้ซื้อพรีเมี่ยมใหม่

แต่นี่ก็แสดงให้เห็นว่า มันไม่มีต่ออายุ อัตโนมัติ นะครับ
สบายใจได้....

แล้วก็ขอบคุณเพื่อนๆ ด้วยนะ ที่หลายท่าน พอดูเรื่องไหนว่าดี แล้วก็เอามาโพสต์บอกต่อ
อย่างท่าน kingz9 ที่ทำหัวข้อ หนังดีของคนนั้นคนนี้ ของเดือนนั้นเดือนนี้ แล้วก็มีหลายท่านเข้ามาแจม แนะนำต่อนะ
ก็ขอบคุณมากๆ บางท่านอาจไม่ได้กล่าวถึง แต่ขอบคุณทุกคนเลย
เพราะตอนที่ เริ่มตันไม่รู้จะโหลดอะไรต่อ ก็ได้หนังที่ทุกท่านแนะนำต่อๆ กันมานี่แหละ ขอบคุณจริงๆ

ก็ขอจบแต่เพียงเท่านี้  หวังว่า จะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2022, 12:03:43 PM โดย AVC Presidente » บันทึกการเข้า

revolknight
AV Dedicator (VIP)
โอตาคุเอวี

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2020, 08:46:24 PM »

มันมีวิธีโหลดให้มากกว่าโควตาได้ครับ ให้เราโหลดไปเรื่อยๆจนใกล้ๆจะครบ เหลือไว้ซัก 10 GB แบ้วให้ใช้ IDM โหลดแล้วกดหยุดไว้ก่อนชั่วคราวไปโหลดเรื่องอื่นๆต่อกดหยุดให้ได้ประมาน 8-10 เรื่อง แล้วกดเริ่มพร้อมๆกัน มันจะโหลดได้จนครบ โดยไม่สนโควต้าเพราะมันเช็คแค่พื้นที่ก่อนโหลดกับขนาดไฟล์รอบเดียว จะทำให้โหลดได้วันนึง 120-150 GB ได้เลย อาจมี Error บ้างแต่ก็ 1-2 เรื่องหรือบางทีก็ไม่มี

ส่วน Wuload เท่าที่เคยเห็นมาตลอดเหมือนว่า Uploadgig ไฟล์ใหญ่ๆเกิน 10GB รู้สึกจะมีเวลาจำกัดแล้วโดนลบทิ้ง Maxjav เลยรำคาญมั้งต้องมาอัพบ่อยๆเลยใช้ Wd แทนที่มันไม่ลบ
lekkiki
AV DecadonoR++ (VIP)
คณะปฏิสนธิแห่งชาติ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2020, 08:52:35 PM »

ดีงามครับท่าน ขอบคุณครับ
lovejoy
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2020, 06:16:08 AM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับท่าน ละเอียดยิบเลย
ตรงที่ท่านmhudom โหลดผ่าน samsung note8 เนี่ย ไม่ทราบว่าใช้เครือข่ายของอะไรครับ
เพราะผมเองก็เคยโหลดผ่านมือถือแบบนี้เหมือนกัน แต่ผมใช้ dtac อยากบอกว่าช่วงนี้โคตรๆๆช้าเลยครับ
ทุกวันนี้ถ้าไม่พึ่ง wifi ในบ้าน ใช้แต่เน็ตมือถือ บางวันฟัง tidal hifi มันยังดังๆหยุดๆเลย

นี่คิดว่าถ้ายังงี่เง่าอยู่แบบนี้ก็จะย้ายค่ายล่ะ

จริงๆหนังเก่าๆที่ลงใน wdupload ผมมีสนใจหลายเรื่องเลย แต่พอกดไปซื้อรายเดือนจริงๆตาม link
จากที่เขียนไว้ว่า 14.95 Euro พอกดจะจ่ายมันเหมือนมันจะโยนไปลิงก์อื่น
แล้วจะมีหลายๆเจ้าให้กดจ่าย แต่ละเจ้าที่เป็นบัตรเครดิต ผมกดเข้าไปส่วนใหญ่ก็จะแปลงค่าเป็น US Dollar เฉย
กลายเป็น 29 US Dollar ซะงั้น ผมมากดแปลงค่าเงินดู จาก 500 กว่าบาท กลายเป็น 800 กว่าบาทต่อเดือน
ตอนนี้เลยลังเลอยู่เลย รู้สึกเหมือนโดนเอาเปรียบยังไงชอบกล
mhudom
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2020, 06:53:41 AM »

ส่วน Wuload เท่าที่เคยเห็นมาตลอดเหมือนว่า Uploadgig ไฟล์ใหญ่ๆเกิน 10GB รู้สึกจะมีเวลาจำกัดแล้วโดนลบทิ้ง Maxjav เลยรำคาญมั้งต้องมาอัพบ่อยๆเลยใช้ Wd แทนที่มันไม่ลบ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ถ้าเหตุผลตามนี้ คือ รับได้

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับท่าน ละเอียดยิบเลย
ตรงที่ท่านmhudom โหลดผ่าน samsung note8 เนี่ย ไม่ทราบว่าใช้เครือข่ายของอะไรครับ
เพราะผมเองก็เคยโหลดผ่านมือถือแบบนี้เหมือนกัน แต่ผมใช้ dtac อยากบอกว่าช่วงนี้โคตรๆๆช้าเลยครับ
ทุกวันนี้ถ้าไม่พึ่ง wifi ในบ้าน ใช้แต่เน็ตมือถือ บางวันฟัง tidal hifi มันยังดังๆหยุดๆเลย

ของผมใช้ wifi ในบ้านโหลดครับ เป็น 3BB เน็ตไฟเบอร์

jakkajee
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2020, 04:25:07 PM »

รีวิวละเอียดยิบมาก  Smiley

หลังๆผมไม่ค่อยได้ซื้อพวกนี้อีกแล้ว เพราะทำบัตรเครดิตใหม่ ไม่อยากเอามาใช้ในเนต ก็เลยไม่เคยซื้ออีกเลย เพิ่งกลับมาซื้อล่าสุดเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ซื้อ NitroFlare ด้วยความบังเอิญแท้ๆ เปิดบราวเซอร์แบบ Private ดูหนังเอวีแล้วเผลอกดเข้าไปดูหน้าพรีเมี่ยมมัน สายตาดันกวาดไปเห็นว่ามันรับ PayPal ก็เลย เอ๊ะ ดีแฮะ ไม่ต้องใส่เบอร์บัตร
รีบเข้าบราวเซอร์ปรกติไปซื้อ เข้าไปที่หน้าเดิม PayPal หายไปแล้ว
กลับไปเปิดหน้าต่าง Private ขึ้นมาใหม่ ออปชั่น PayPal ก็กลับมา เลยกดซื้อไปซะ เออ มันมีงี้ด้วยแฮะ..

เลยต่อด้วยการเช่าหนังหายากของ R18 มาดูอีกหนึ่งเรื่องด้วยการซื้อพอยท์ DMM ผ่านทาง PayPal เหมือนกัน ไม่ต้องใช้เบอร์บัตร สบายใจดี..

randywest
กรรมมาธิการเอวี
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2020, 04:41:08 PM »

ขอบคุณสำหรับรีวิวละเอียดยิบครับ
lovejoy
*

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2020, 08:52:42 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ถ้าเหตุผลตามนี้ คือ รับได้

ของผมใช้ wifi ในบ้านโหลดครับ เป็น 3BB เน็ตไฟเบอร์

อ้อ เข้าใจล่ะครับ ใช้ไวไฟในบ้านแต่โหลดผ่านทางมือถือสินะครับ ของผมที่เคยนี่โหลดจากเน็ตในเครือข่าย dtac เลยครับ
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์